ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะคุณห่าน อ้อต้องเปลี่ยนเป็นอาจารย์ห่านซะแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะค่อยๆหัดดูและหัดถามสักวันคงจะเก่งขึ้นบ้างนะคะ

เรียกห่านก็พอครับ ไม่เอาอาจารย์นะ ไม่เอา มันอึดอัดจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดี ตอนหัวค่ำ :047 ของตลาดพี่เบิ้ม.........................วันที่ 24/1/2012 เวลา 19.41 น.

เมื่อวานราคาทองคำ สามารถ ยืนเหนือ 1660 ได้แล้วครับ ถือเป็นสัญญาณดีหรือเปล่า

ตรงนี้เริ่มจะไม่แน่ใจแล้วครับ เพราะว่าราคาทองคำ ขึ้นติดต่อกันมาหลายวัน ผิดปกติ ของราคาทองคำ

ถ้าดูจากกราฟ ราย วัน ขึ้นมาติดต่อกัน 7 วันติดแล้วครับ โดยจะมี new high เกือบจะทุกวัน ..............

ตรงนี้อยากจะขอเตื่อนให้นักลงทุนระวัง ตรงข้อนี้ไว้ด้วยครับ ว่า ในเมื่อราคาทองคำ ขึ้นมา ติดต่อกันหลายวัน

เวลา ย่อตัวลง ก็อาจจะลง แรง แบบบางทีเราก็ตกใจได้เหมือนกันนะครับ................

ตอนนี้คงต้องเล่นตาม พี่เบิ่้ม เค้าแล้วครับ ว่าเค้าจะเดินเกม วันนี้ ยังไง (ธนาคารจีน ปิดถึงวันที่ 26/1/2012 นะครับ)

กลับมาดูกันที่ แนวต้าน ตอนนี้

แนวต้าน 1667*** 1675-1678** 1684-1700+++

แนวรับ 1660*** 16654-1651 ** 1644**** 1633***ไม่ควรหลุด 1622** 1605-1600*******

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1630-1680 = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ...... :gd :01

สวัสดีอาจารย์อั๋นครับ ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับผม :gd

เรียนถาม อ.อั๋น ค่ะ ซื้อแท่งมา24250 เราควรวางแผนอย่างไรดีคะ จะถือต่อหรือขายออกก่อนดีคะ

ขอบคุณคะ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง คุณ Harnsin คุณปุยเมฆ คุณพวงชมพู และทุกท่าน :01 :uu :gvme :gd

กราฟพุ่ง ค่าเงินบาทกลับมาแข็งอีก เฮ้อ ขายไม่ได้สักที

ขอบคุณคะ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง คุณ Harnsin คุณปุยเมฆ คุณพวงชมพู และทุกท่าน :01 :uu :gvme :gd

:Announce หวัดดีคะจานอั๋น หารซิ่น คุณOhshikung และเพื่อนๆ บายดีนะคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ เพื่อนๆทุกอย่างต้องอาศัยการเรียนรู้นะคะ อย่าใจร้อน ต้องหนักแน่น ใจเย็น นิ่ง มีสมาธิไม่สับสน ไม่เปรียบเทียบ ไม่ท้อแท้ ทองมีปัจจัยหลายอย่าง เทคนิค กราฟ ข่าว ไม่มีอะไรแน่นอนแม่นยำที่สุดหรอกคะ หาคำตอบให้ได้ว่าเราเป็นนักลงทุนระยะไหน แล้วทุกอย่างจะง่ายขึ้นเองคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ :gd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce หวัดดีคะจานอั๋น หารซิ่น คุณOhshikung และเพื่อนๆ บายดีนะคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ เพื่อนๆทุกอย่างต้องอาศัยการเรียนรู้นะคะ อย่าใจร้อน ต้องหนักแน่น ใจเย็น นิ่ง มีสมาธิไม่สับสน ไม่เปรียบเทียบ ไม่ท้อแท้ ทองมีปัจจัยหลายอย่าง เทคนิค กราฟ ข่าว ไม่มีอะไรแน่นอนแม่นยำที่สุดหรอกคะ หาคำตอบให้ได้ว่าเราเป็นนักลงทุนระยะไหน แล้วทุกอย่างจะง่ายขึ้นเองคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ :gd

สงสัยจะเป็นนักลงทุนระยะสุดท้าย555

อาจารย์อั๋นคะ ถ้าเราจะตีเส้นเทรนหาแนว เราจะมีวิธีการตีเส้นยังไงคะ สอนเด็กนุบาลด้วยนะคะ

อาจารย์อั๋นคะ ถ้าเราจะตีเส้นเทรนหาแนว เราจะมีวิธีการตีเส้นยังไงคะ สอนเด็กนุบาลด้วยนะคะ

เอาไปดูแก้ขัดระหว่างรอนะครับ

http://www.youtube.com/user/jesus27245

เอาไปดูแก้ขัดระหว่างรอนะครับ

http://www.youtube.com/user/jesus27245

อยากได้คลิปแบบนี้มานานแล้ว ขอบคุณนะคะ คุณ harnsin และคุณ mod ที่ถามถึง ดูจากภาพไม่ค่อยเกท

น้องทองวันนี้ครับ อย่าเพิ่งถอดใจสำหรับใครที่มีของอยู่แล้วขายไม่ได้เพราะร้านปิด T_T จากภาพแนวรับ 30 นาทียังปึ๊ก

และหากดีดกลับไปได้ เพราะการสะสมกำลังมาแสนนานอาจจะทำให้กราฟพุ่งปรี้ดได้เช่นกัน โดยส่วนตัวคิดว่าอาจจมีแท่งขึ้นแบบปรี้ดโหดๆได้ไกลถึงบริเวณ 1720 ก่อนจะมีแรงถีบให้ตกสวรรค์ลงมาอีกที ยังไงขอให้มันระเบิดขึ้นบนก่อนแล้วกันนะครับ