ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก สุขกายสบายใจมีความสุขทุกการลงทุนนะคะ :01 :21 ซื้อขายไปแร้วลืมราคาให้หมด จดกำไรขาดทุนไว้รอสรุปสิ้นเดือน ทองเล่นได้ทุกวัน หาความเสี่ยงที่เหมาะกับตัวเอง แร้วตั้งจุดขาย จุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ลองทำตามคำแนะนำของจานอั๋นข้างต้นดูนะคะ เชื่อแน่ว่าเพื่อนๆที่ตีโจทย์แตก จะค้นพบแนวทางการลงทุนของตัวเองและลงทุนอย่างมีความสุขแน่นอนคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะคะ :La
ขอบคุณครับพี่ คำแนะนำมีประโยชน์มากๆ ครับ ตอนนี้สมองผมกำลังทำงานอย่างหนักในการหา style ของตัวเองครับ อ่านให้มาก คิดให้มาก เด๋วก็คงได้เองมั้งครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:031 กำไรดีกว่าขาดทุน ขายหมูดีกว่าติดดอย เสียโอกาสดีกว่าไม่มีโอกาส ไม่ว่าเราจะทุ่มเทแค่ไหน ทุกอย่างในชีวิตก้อไม่แน่นอนเสมอไป เพื่อนๆจะเห็นได้ว่าบางครั้งเรากำไรนิดเดียว เราก้อนั่งเศร้ามองเสียดายว่าเราขายเร็วไป ลองนั่งนึกเวลาที่ดิ่งลงแร้วเราขายเร็วเราจะม่ายเศร้า ลงทุนทุกครั้งเราต้องวางแผนกำหนดจุดทำกำไร และจุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน เพียงแค่นี้เราก้อม่ายดอย และมีกำไรแบบพอเพียงนะคะเพื่อนๆ การคาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ โลภ ประมาท จะกลายเป็นการพนันไปในทันทีนะคะ โชคดีนะคะ :Announce จานอั๋นยังไม่มา :37 :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้า ของวันที่ 27/3/2555 เวลา 18.28 น.

เมื่อวาน ราคาทองคำ เริ่มมี ทิศทาง ที่ชัดเจนมากขึ้นแล้วครับ

หลังจาก ประธานเฟด เบนเบอนักเก้ ออกมาแถลงการณ์ เวลา 19.00 น. เรือง เฟดยังจำเป็นต้องดำเนินนโยบายการเงินแบบผ่อนคลายต่อไปอีก

เพื่อผลักดันให้การฟื้นตัวของตลาดแรงงานเดินหน้าต่อและกระตุ้นการขยายตัวของเศรษฐกิจ และการผลิตจะต้องขยายตัวเร็วกว่านี้ อุปสงค์จากผู้บริโภค

และภาคธุรกิจจะต้องเพิ่มขึ้นแข็งแกร่งกว่านี้ เพื่อผลักดันให้ตัวเลขจ้างงานและอัตราว่างงานปรับตัวดียิ่งขึ้นไปอีก

(ซึ่ง ตอนนี้ก็ มี นักวิเคราะห์ บางโบรก หรือ กูรู บางสำนัก เริ่ม จะส่งสัญญาณ แล้วว่า ในอนาคต อันใกล้ อาจจะมี QE 3 เกิดขึ้น อีกครั้ง

ตรงนี้เป็นเพียงการณ์คาดการณ์ของนักวิเคราะห์ (ข่าวลือ)ที่ ต้องการ ขาย ข่าว เพื่อสร้าง การตลาด ให้ มีความเชื่อมั่นในการลงทุน นะครับ ประธาน เฟด ยังไม่ ได้ พูด ครับ)

ด้วยปัจจัยดังกล่าว นี้เอง ส่งผลทำให้ ราคาทองคำ ถูก ขาใหญ่ ใช้ถ้อยคำแถลงการณ์ ของประธาน เฟด ผลักดัน ราคาทองคำ ขึ้นมา เพื่อหวังว่า จะเป็นแรงกระตุ้น ให้ นักลงทุน

เชือ่มั่น และ กลับเข้ามาซือ้-ขาย และเก็งกำไร ราคาทองคำ ตอนนี้ดูครับ ปัจจัยนี้ จะสร้างความเชือ่มั่น ให้นักลงุทน เริ่มกลับมาลงทุน ทองคำได้อีกครั้งหรือไม่ ครับ

เมือ่ว่าน ราคามีราคาต่ำสุด อยู่ที่ 1655 และราคาสูงสุด 1696 รวมแล้วราคาทองคำ วิ่ง ทั้งวัน 41 เหรียญ

โดยราคาทองคำ เคลือ่นไหวเป็นไปในลักษณะ UP Trend ติดจรวด ทะลุแนวต้าน ทุกระดับ ที่ตั้งเป้าหมาย ไว้เบื้องต้น

ทำให้วันนี้ ตอนนี้ ราคาทองคำ สามารถ ขยับ ขึ้นมายืนเหนือ 1680 ได้แล้ว เบื้องต้น และกำลัง สะสมกำลัง เพื่อขึ้น ทดสอบ เป้าหมาย 1700 หลัก

หากราคาไม่สามารถ ขึ้นทดสอบ 1700 +++ ได้ คาดการณ์ ว่า ในอนาคต ราคา ทองคำ จะ ต้องลง มาทดสอบ แนวรับ 1680-1660 เพื่อยืนยัน หรือแสดงเจตนา ว่า

แนวรับ 1660-1680 นัน้ เป็นแนวรับที่แข็งแกร่ง เหมือน ดังเช่น 1640 ที่ผ่านมา ครับ ที่ลงมาทดสอบ 1640 หรือหลุดลงไป แล้วสามารถ ปิดเหนือ 1640 ได้ ในสัปดาห์ที่ผ่านมา

มาดูกันที่แนวรับและแนวต้านตอนนี้กันนครับ

แนวต้าน ตอนนี้ คงต้องรอผ่าน 1696 ให้ได้ เพือ่ขึ้นทดสอบเป้าหมาย 1700+++ ****1708-1711** 1716**1726 ต้องผ่านให้ได้ ..................

แนวรับ ตอนนี้ดูก่อน ที่ 1686-1685 ดุว่าหลุดหรือไม่ 1680-1676 ไม่ควรหลุด ******1664-1662** 1654-1650 ******

กรอบเล็ก 1680-1710 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1660-1710 = 50 เหรียญ

ตอนนี้คงต้องดูครับ ว่า 1700 จะผ่านไปได้ หรือไม่ และ แนวรับ 1680 จะรับอยู่ไหม ครับ

คืนนี้ มีตัวเลข เศรษฐกิจ ที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 20:00 สหรัฐฯ ดัชนีราคาที4อยู่อาศัย คาดการณ์ เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

2. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภค คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ

มารายงานตัวสายอีกแล้ว ครับ คืนนี้ ขอให้นักลงทุนทุกท่าน โชคดีไม่มีดอยนะครับ :gd :01

ขอบคุนอาจานอั๋น...เสมอๆ และตลอดไปคร้า^^

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น & เพื่อนๆที่น่ารัก สุขกายสุขใจมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ ขอบคุณทุกข้อมูลข่าวสารแนวทาง&มิตรภาพของทุกท่านนะคะ :01

:wub: ทำในสิ่งที่เรารัก ถึงแม้เราพลาดหกล้ม เราก้อยังอยู่ท่ามกลางสิ่งที่เรารัก :wub: :uu จานอั๋นยังไม่มา :37 :bye

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

หวัดดีค่ะพี่กระต่าย มารออาจานอั๋นด้วยคน อาหารข้างบน น่ากินมว๊ากกกกกกกก

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น & เพื่อนๆที่น่ารัก สุขกายสุขใจมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ ขอบคุณทุกข้อมูลข่าวสารแนวทาง&มิตรภาพของทุกท่านนะคะ :01

:wub: ทำในสิ่งที่เรารัก ถึงแม้เราพลาดหกล้ม เราก้อยังอยู่ท่ามกลางสิ่งที่เรารัก :wub:

โอ้โห........น่าทานจังคุณกระต่ายทอง :031