ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Announce เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกแก่ลูกค้า บริษัทฯจะทำการปรับเพิ่มการคำนวนวงเงินซื้อขายใหม่

เช่น เมื่อลูกค้าวางเงินหลักประกัน 50,000 บาท :

โดยปัจจุบัน ลูกค้าจะได้วงเครดิตซื้อและขายทองคำ 96.5% รวมกัน คือ

+ ซื้อ และ ขาย ได้รวมกัน 50 บาท (เช่น ซื้อ 25 , ขาย 25)

ในวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2555 บริษัทฯจะทำการเพิ่มระบบวงเครดิตให้ลูกค้า

โดยแยกเป็น วงเครดิตซื้อ 50 บาท และ วงเครดิตขาย 50 บาท คือ

+ ซื้อ หรือ ขาย ได้ข้างละ 50 บาท (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 50)

+ กรณีมีทองที่ชำระแล้วฝากไว้ 25 บาท จะสามารถขาย 75 บาทได้ทันที (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 75)

ส่วนขั้นตอนธุรกรรมทางการเงินต่างๆยังคงไว้เช่นเดิม

หากมีข้อสงสัยประการใด ท่านสามารถติดต่อสอบถามฝ่ายการตลาด 02-675-8888 ได้ตลอดเวลาทำการ

ขอบคุณคะGT :gd

ขอบคุณค่ะ กระต่ายทองคนขยัน รวยน้ำใจ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ กระต่ายทองคนขยัน รวยน้ำใจ

ยินดีคะ บายดีนะคะ ซื้อขายOKรึป่าว ว่างๆเข้ามาบ่อยๆนะคะจะได้ไม่เหงา :031

ขอบคุณค่า...คุณกระต่ายทอง ป้าหนูคงต้องศึกษาอีกซักระยะ.... ขอบคุณทุกๆความเห็นค่า

สวัสดีครับ ทุกคน :10 สวัสดตอนเย็น ของวันที่ 29/3/2555 เวลา 16.45 น.

เมื่อวาน ราคาทองคำ หลุดแนวรับ ทะลุมาหมด รับไม่ค่อยอยู่ ซึ่งสถาณการณ์ เหมือนกัน ดังเช่น เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา เพียงแต่ เปลี่ยนจากขึ้นเป็นลงเท่านั้นครับ

โดยเมื่อวานราคาทองคำ มีจุดสูงสุดอยุ่ที่ 1684 และมีราคาต่ำสุด 1654 รวมทั้งวันราคาทองคำ วิ่งทั้งหมด 30 เหรียญ

ราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ DOWN TrenD ครับ ลงมาทดสอบ แนวรับ แล้ว รับไม่อยู่ ทุก จังหวะ

สาเหตุ เบื้องต้น 1. มาจาก สต๊อกน้ำมันดิบ เพิ่มขึ้น เกินคาดการณ์ ทำให้ ความต้่องการ น้ำมัน ในสัปดาห์ หน้า ของสหรัฐอเมริกา จะลดลง ส่งผลทำให้ ราคาทองคำ

ถูกกดดัน ไป ตามน้ำมัน ครับ จึงมีแรงขายออกมา ตรงนี้ คือข่าวเศรษฐกิจ นะครับ เนือ่งจาก ทองคำ วิ่งตามน้ำมันด้วย ในบางครั้ง ราคาน้ำมัน จึงมีผลต่อ ราคาทองคำ

2. แต่ถ้าให้ เดาหรือ คาดการณ์ จากรายใหญ่ ผมคงต้องบอกว่า การขึ้น ไปที่ 1696 นัน้ คือความตั้งใจ จริง ของขาใหญ่ ที่ดันราคาทองคำ หรือ ดันราคาทองคำ เพื่อ ให้ นักลงุทน

เริ่มกลับมาสนใจ ในการลงทุน ทองคำ แต่ผลที่เกิดขึ้น คือ ยังไม่สามารถ เรียก นักลงทุน ส่วนใหญ่ ให้เชือ่มั่น แล กลับ มา ซือ้-ขายและเก็งกำกำไร ในราคาทองคำ ได้ครับ

เพราะดูจากที่ราคาพยามยาม ขึ้นทดสอบ 1695-1696 อยู่หลายครั้ง แต่ก๋ไม่สามารถผ่านไปได้ แต่ ตอนนั้นเบือ้งต้น ก็ไม่หลุด 1686-1685 อยู่หลายครั้ง เช่นกัน

จนกระทั้ง มีการขึ้น ทดสอบ 1697 อีกครั้ง แล้วไม่ผ่าน ตรงนั้น อาจจะเป็น จุดชี้วัด จุดแรก ว่า ตลาด ยังไม่มีความเชื่อมั่นใน ในการลงทุนทองคำตอนนี้ แต่ถ้าตลาดจะแน่ใจ

ว่าตลาดยังไม่สามารถ สร้างความเชือ่มั่นในการลงทุนได้ ในระยะยาว คือ การลงทดสอบ แนวรับที่ 1686 อีกครั้ง ถ้าหลุด ตรงนัน้ตลาดเริ่มจะส่งสัญญาณแล้วว่า ไม่ไหว

ตลาดยังไม่สนใจที่จะ เก็งกำไร หรือ เข้าซือ้ทองคำ เก็บไว้ ในช่วงนี้ ถ้ามองย้อนไปอีก จุดเริ่ม คง เป็นจุดที่ 1.ทองคำอินเดีย ขึ้นภาษี ทีเริ่มจะส่งผลมาถึงตอนนี้ 2.เศรษฐกิจโลก

รวมถึงจีนเริ่มจะชะลอตัวลง (จีนและอินเดีย เป็นประเทศที่มีความต้องการทองคำ มากที่สุด) ทำให้ ยอดการผลิตลดลง ความต้องการทองคำในการใช้จริง จึงลดลงไปด้วย

3.คงต้องเชิอมโยงไปถึง น้ำมัน ซาอุดิอารเบีย เริ่มจะผลิตน้ำมันมากขึ้นแทนอิหร่าน ส่งผลทำให้ ราคาน้ำมัน ยังไม่ขาดตลาดในช่วงนี้ 4.สถาการณ์ยุโรป การแก้ไขปัญหา หนี้

สาธารณะกรีซ สามารถ คลี่คลายไปในทางที่ดี ขึ้น ถึงแม้ภาพรวม จะไม่สามารถแก้ไข ปัญหา ระยะยาวได้ทั้งหมด แต่ก็ยังคงสร้างความหวัง ให้กับประเทศกรีซ

และกลุ่มยูโรโซนได้ เล็กน้อย ปัจจัยนี้ ส่งผลทืำให้ สกลุเงิน ยูโร ตอนนี้ แข็งค่าขยับ ขึนมาอยู่ แถว 1.32500-1.33500 ซึ่งถือ ว่าอยู่ในระดับ ดีเลยทีเดียว

5.ช่วงนี้นักลงทุน ส่วนใหญ่ คงต้องเลือก ลงทุน เเละเก็งกำไร ใน หุ้น สกุลเงิน หรือพันธบัตร ก่อน ที่จะเลือกเข้ามาลงทุนในทองคำครับ ระยะนี้ ราคาทองคำ คงต้อง

ปรับฐาน และแกว่งตัว Side ways ไปอีกสักระยะ จนกว่า ตลาดต่างๆ จะ มีปัญหา หรือขาดความั่นใจในการลงทุน

ตอนนี้ราคา มองคำ อยุ่ที่ 1657-1654 เหรียญ ไม่ขยับไปไหนมาก ช่วงเช้ามีขึ้น สูงสุด เล็กน้อย ที่ 1664 แต่ราคาทองคำก็ยังไม่หลุด 1654-1650 ลงไป ยังคงถือว่า โชคดี ครับ

ที่มีกลุ่มนักลงทุน บางกลุ่ม ยังคงมีความสนใจ ลงทุนในราคาทองคำอยู่ จึงเข้าซือ้สะสมและเก็งกำไรเมือ่ราคาลงมาถึงแนวรับ

มาดูกันที่แนวรับและแนวต้าน กันต่อดีกว่าครับ

แนวต้าน ตอนนี้คงต้องรอดูที่ 1664-1666 ต้องผ่านไปให้ได้ **********1676 จดตัดสินใจ อีกครั้งดังเช่นที่ผ่านมา ครับ ********1683-1686***1696**เป้าหมาย1700+++

แนวรับ ตอนนี้ดูว่าหลุด 1654-1650 หลุดหรือไม่ ***1647**1643**1633 จุดพักตัว เช่มเดิม 1627**1622***

กรอบเล็ก 1650-1680 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1650-1700 = 50 เหรียญ

ถ้าไม่ผ่าน 1666 หรือ 1676 ไปได้ ราคาทองคำ คงต้องปรับฐานไปอีกสักระยะครับ แต่ตรงนี้ ต้องลุ่นและภาวนา ด้วยนะครับ ว่า ขอไม่หลุด 1640 ไม่อย่างนั้นเกรงว่า

อาจจะมี New Low อ่าครับ

เอาเป็นว่าผมช่วย ลุ้น ให้ ขึ้นดีกว่า นะ ถึงแม้ มันจะ ไม่ถูกต้อง ตามเทคนิค และทฤษฎีกราฟ ก็ตามครับ

คืนนี้มีตัวเลข เศรษฐกิจที่สำคัญ ดังนี้

1.เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอรับสวัสดิการการว่างงาน คาดการณ์เป็นผลบวก ต่อราคาทองคำ

2.เวลา 19.30 สหรัฐฯ ตัวเลข GDP (รายไตรมาส) คาดการณ์เป็นไม่เปลี่ยนแปลง แต่ตรงนี้ ต้องดูตัวเลขประกาศออกมานะครับ

ว่าจะเท่าเดิมหรือไม่ ถ้าไม่ ทองคำอาจจะมี เกิดความผันผวน ตามตัวเลขเศรษฐกิจ ครับ

3.เวลา 23:45 สหรัฐฯ ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED) เบน เบอร์นันเก้ ออกมาสอนหนังสือนะครับ แต่ถ้านักข่าวไปฟังด้วย คงต้องบอกว่า นักข่าว

อาจจะนำประเด็นที่เบนเบอนักเก้ สอนหนังสือ มาเป็นประเด็นข่าว หรือ ถ้าพูดง่าย คือการ ขายข่าว นัน้เอง ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ....... :gd

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีีๆนะคะ

ขอบคุณและสวัสดีค่ะ จานอั๋น

สวัสดีค่ะ กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา kaykee และทุกคน

ขอบคุณและสวัสดีค่ะ จานอั๋น

สวัสดีค่ะ กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา kaykee และทุกคน

ดีจ้าพวงชมพู บายดีนะเพื่อน ซื้อขายเป็นงัยบ้าง เจอนุชบาบ้างมั้ยคิดถึงหายไปไหนม่ายรู้ :033

สวัสดีค่ะ คุณกระต่าย คุณพวงชมพู

ที่หายไปเพราะเซ็งน้องทอง วันที่พุ่งกระฉูด กดขายไป 5ก้อน ยิ่งกดยิ่งขึ้น

แล้วต้องมาไล่ซื้อแพงกว่าเดิม ปรากฎว่า ยิ่งซื้อยิ่งร่วง เฮ้อ กำ

แต่ว่ากำลังจะเริ่มใหม่ละ ทองมีให้เล่นทุกวัน

เฮงๆ นะจ๊ะ ทุกคน

สวัสดีค่ะ คุณกระต่าย คุณพวงชมพู

ที่หายไปเพราะเซ็งน้องทอง วันที่พุ่งกระฉูด กดขายไป 5ก้อน ยิ่งกดยิ่งขึ้น

แล้วต้องมาไล่ซื้อแพงกว่าเดิม ปรากฎว่า ยิ่งซื้อยิ่งร่วง เฮ้อ กำ

แต่ว่ากำลังจะเริ่มใหม่ละ ทองมีให้เล่นทุกวัน

เฮงๆ นะจ๊ะ ทุกคน

:_cd เพื่อนคิดถึงตลอด ทำมัยทำงี้หายเงียบไปเลย งอลด้ายมั้ยเนี้ยะ อย่าหายไปแบบนี้ซิ อาทิตย์นึงมาทักกันบ้างก้อยังดี ทานข้าวยังบายดีป่าว :_10เริ่มต้นใหม่ด้วยกันนะเพื่อน ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง