ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ไปละครับ การลงแบบคลาสสิค วันนี้ขอรอดูอยู่ข้างนอกก่อน มันแปลกๆ... :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ราคา..............ตอนนี้ขึ้นมาทดสอบที่ราคา1683 ครับ แล้วเกิกแรงขาย ออกมา พอสมควรครับ ตอนนี้ที่ทำงานผม คนกำลังทยอยขายออกนะครับ ยังไงก็ระวังระวังไว้นะครับ

ตอนนี้ตัวเลข ราคานำเข้าและส่งออก ในเดือนกันยายนของอเมริกาเวลา 19.30 ออกมา 0.3 % คาดการณ์ไว้ -0.3 % ตัวเลขของเดิม -0.2%

ดังนัั้น น่าจะส่งผล-angry.gifต่อราคามั้งครับ ยังไงใครมีความรุ้ช่วยทีนะครับ ผมคิดถูกไหม.งง นิดหน่อย อ่า

ตอนนี้ราคา ย่อตัวลงมาแล้วอยุ่ที่ 1670-1671 ครับ

จากข่าวและข้อมูลต่าง ทำให้ราคาทองคำย่อตัวลงมาทดสอบราคาที่ 1667-1675 ครับ

คืนนี้ส่วนตัวผมคิดว่าราคายังคงเป็น แบบ Side way ครับ แนะนำการลงทนควรปิดสถานะเมื่อได้กำไรในระดับที่ตนเองต้องการ

แล้วหาจังหวะเข้าซื้อใหม่ในวันจันทร์ครับ

สำหรับผู้ที่ยังไม่มีทองคำแนะนำให้หาจุดเข้าซื้อที่ราคาเหมาะสม หรือตามแนวรับแนวต้านครับ

ช่วงนี้ราคาทองคำยังวันวิ่งอยู่ในกรอบ

แต่ระยะรายสัปดาห์นี้ราคายังคงปิดสถานะสูงขึ้น จากเดิมทุกวันครับ

ส่วนระยะรายเดือนนี้ ราคายังคงค่อยๆขยับขึ้นมา ยืน 1670-1680 ได้ แสดงว่าอีกไม่นานราคาก็จะขยับ เข้าใกล้ 1700 ++ ครับ

ส่วนระยะรายปียังคงมองที่ 1945-2000++ ครับ

สำหรับรายวันนี้ต้องดูว่าตลาดปิดสถานะที่เท่าไหร่ ถ้าปิดที่ 1660+1680++ คาดการณ์ว่าอาทิตย์ราคาหน้าทองคำ น่าจะขยับตัวกลับไปยืน ที่ 1700 +++ ได้ครับ

หรือไม่วันนี้ราคาอาจจะย่อตัวลงไปปิดที่ 1635-1655 ครับcool.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน ครับ BY R จานอั๋น

จากกราฟตอนนี้ครับ ราคา เริ่มจะถูกเทขายออกมา จาก1695ตอนนี้ลงมาที่ 1687 ครับ

ดังนัน้ใครที่มีทองคำอยุ่ในพอร์ต ถ้าปิดทำกำไรได้ เริ่มทยอยปิดทำกำไรออกมาก่อนครับ

ส่วนคนที่ยังไม่มีทองคำรอดูสถาการณ์ ที่ ราคาก่อน 1680 ครับ.........................

ยังไงก็หาทิศทางก่อนการตัดสินใจลงทุนครับ

เพราะว่าวันนี้ราคาอาจจะขยับขึ้นไปที่สุงก่อนก็เป็นไปได้.....ใครจะไปรุ้...อิอิ cool.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสุ้มานะของคนครับ

ราคาตอนนี้ราคาย่อตวลงมาแล้วครับ เหลือ 1668 ครับ.................จะหลุด 1666 เหรอปล่าวนะครับ ....................cool.gif

ตอนนี้ใกล้จะหลุดแลวครับทุกคน....................................Help me please.......................unsure.gif

น่าหวาดเสียวครับ เดี๋ยวก็ขึ้นครับ อิอิ

พรุ่งนี้จะเป็นวันทีรอคอยขอให้เห็น17++แต่เช้านะค้า