ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:blush: :wub: จานอั๋นขายไปแล้วนะเมื่อกี้หายไปไหนข่าวเค้าว่าห้วยขวางน้ำไม่ท่วมถ้ายังไงมาอยู่นฐได้นะมีคนอพยพมาอยู่เต็มเลยวันที่7-15งานประจำปีองค์พระ เกี้ยมอี๋เป็นไงบ้างสบายดีอยู่แม่นก้อ

ดีใจด้วยนะครับ ได้กำไรเอาไปทานข้าวได้ละ...อิอิ

เดี๋ยวคืนนี้จับตาดูอีกทีครับ ว่าราคาจะถูกแรงขายออกมาเยอะไหมครับ biggrin.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:blush: จานอั๋นน่ารักตลอดเลยทานข้าวยังจานอั๋นขายแล้วยังจะได้รอซื้อกลับพร้อมกันใกล้จะกลับบ้านแล้วใช่มิ :rolleyes:

เมื่อคืนเราไม่น่ารอข่าว 3 ทุ่มเลยเนอะคุณเกี๊ยมอี๋ แก้ตัวใหม่วันนี้ (ไม่รู้จะมีมาให้เห็นอีกป่าว) 1680 เห็นปุ๊บเข้าเลยนะ หรือว่ายังไงดี R จานอั๋น ช่วงนี้ขอรบกวนเป็นที่พึ่งหน่อยนะค่ะ

ไม่เป็นไรครับ

วันนี้คาดว่าถ้าราคาเกิดแรงขายออกมาอีกครั้ง ต้องดูครับว่า ราคา จะย่อตัวลงไปลึก แค่ไหนครับ

อืมส่วนจุดเข้าซื้อนัน้เเนะนำให้ทยอยเข้าซื้อดีกว่าครับ ตอนนี้จากกราฟ STOUCH ของผมรายวันนะ

ราคาทองคำเริ่มจะมีแนวโน้มเป็นขาลงครับ แต่จะลงสุดเมื่อไหร่นั้นเดี๋ยวถ้าเส้นSTOUCH ของผม กลับตัวขึ้น เมือ่ไหร่ ผมจะส่งสัญญาณให้ ปักธงแบบ เต็มที่เลยครับ อิิิอิิิิิcool.gif

ตอนนี้ทยอยเข้าซือ้ดีกว่า แล้วปิดทำกำไรระยะสั้น ออกมาครับ

ช่วงนี้ราคาทองคำเริ่มจะกลับมาเป็นสินทรัพย์ปลอดภัยที่มีความผันผวน งงปะ ครับ ก็ นักลงทุนขาดความเชื่่อมั่นในการลงทุนสกุลเงินต่างๆ เลยหันกลับมาลงทุนเเละเก็งกำไรระยะสั้น ในตลาดทองคำแทนอิอิsmile.gif

หรือเรียกว่าอาจจะเกิดการปั่นราคาอีกแล้ว...........ส่วนพวกเราชาวแมงเม่าแห่งThaiGold จะไม่ยอมติดดอยอีกแล้ว................ครับ.cool.gif

:blush: จานอั๋นน่ารักตลอดเลยทานข้าวยังจานอั๋นขายแล้วยังจะได้รอซื้อกลับพร้อมกันใกล้จะกลับบ้านแล้วใช่มิ :rolleyes:

อืมช่ายช่ายครับ ถ้าขายแล้วก็หาดูซีรีย์ให้สบายใจก่อนนะ............เด๊่ยวมีจงหวะดีดี ค่อยทยอยเล่นอีกทีครับ

ส่วนผมกลับบ้านประมาณ 6 โมงเย็นอ่าครับ ....ช่วงนี้มาทำงานเช้า อาทิตย์ก็เริ่มกลับมาทำงานช่วงเย็นละครับcool.gif

:lol:

อืมอันนี้ต้องรอดูนะครับว่าจะไปถึงหรือปล่าว แต่ถ้ารอขายแนะนำ แถว 1735-1752 ครับ ..........

ทยอยขายออกมาก่อนก็ได้นะครับ ถ้าทำได้อ่า ต้องรอดูว่าถ้าขึ้นรอบนี้แล้ว ไม่ถึงก็1740 ก็เตรียม ขายออกมาก่อนเลยนะครับ

รอบแรกไปไม่ถึง แค่ 1736 เอง(หมดแรงซื้อ)ohmy.gif แต่ถ้าชอบลุ้นก็ลุ้นกันตอนประมาณ 6 โมง-3ทุ่มครับ และก็ 5ทุ่ม -01.30 ครับอีกทีครับ

:lol: ขอบคุนค่า อาจานอั๋น ลุ้นทุกวันเรยค่า กลับบ้านปลอดภัยจากน้ำนะคะอาจาน :lol: ดีจังค่ะ อาจานตอบหมดทุกคนเรย น่าร๊ากกค่า 5555+

:blush: :wub: จานอั๋นขายไปแล้วนะเมื่อกี้หายไปไหนข่าวเค้าว่าห้วยขวางน้ำไม่ท่วมถ้ายังไงมาอยู่นฐได้นะมีคนอพยพมาอยู่เต็มเลยวันที่7-15งานประจำปีองค์พระ เกี้ยมอี๋เป็นไงบ้างสบายดีอยู่แม่นก้อ

สบายดี พรุ่งนี้ไป นฐ ไม่ได้แน่ แต่เมื่อวานไปลางานแล้ว 1 เดือน คิดว่าไม่น่ มีปัญหานะ พรุ่งนี้จะลุยกลับบ้านที่ศาลาธรรมสพน์ ไปถ่ายรูปที่มีบ้านเลขที่ประกอบการลางาน !_09

เสียดายตอนขึ้นไป 1736 ไม่ขายหวัง คืนนี้จะ 1740 - 1750 เหมือนเพื่อน ๆ ที่โพส ท่าทางจะได้ไหมเนี่ย !17

:blush: จานอั๋นไปทำงานผ่านเส้นทางน้ำได้ด้วยเหรอเห็นที่ไหนๆก้อท่วมเต็มพื้นที่ระวังจระเข้กัดนะเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกอิอิ

:mellow: เกี๋ยมอี๋ศาลาธรรมอยู่ที่ไหนเหรอ

อยู่ในเขตทวีวัฒนา ติดคลองมหาสวัสดิ์ ตอนแรกๆ ใครถามว่าน้ำท่วมไกม เราบอกว่า มีบารมีปกเกล้าอยู่ ไม่ท่วมแน่ๆ ปรากฎว่า กระโหลกแตก !_18d

มันเริ่มลงแล้ว เอาไงดีพวกเรา !_09

:lolคิดถึงRจานอั๋นจังเลย นู๋น้ำมาเยี่ยมหรือยังคะ คืนนี้จะเห็นน้ำตกหรือเปล่าหนอ บรรยากาศอึมครึมพิลึกยังไงไม่รู้ ถ้าหลุดเ่ท่าไหร่ควรจะขายก่อนเทดีคะ เมื่อคืนเล่นแบบดิ่งแรง แล้วคืนนี้ก็เสียวกลัวจะดิ่งหลุดไม่เด้ง เล่นเอาระทึกใจดีเหลือเกิน แถมลุ้นนู๋น้ำจะมาหาอีก ช่วงนี้ควรเล่นแนวไหนดีคะ -_-

เสียดายตอนขึ้นไป 1736 ไม่ขายหวัง คืนนี้จะ 1740 - 1750 เหมือนเพื่อน ๆ ที่โพส ท่าทางจะได้ไหมเนี่ย em308.gif

5555555555 ต้องถามด้วยนะครับ คุณเกี้ยมอี๋ ซื้อมาที่เท่าไหร่นะครับ ถ้าซื้อมาตอนประมาณ 1680-1700 ก็ควรทยอยปล่อยได้แล้ว...........

แต่ถ้าซื้อประมาณ 1700-1714 ก็ลุ้นตรง 1735-1752 ตัดสินใจเองนะครับ ว่าจะขายตรงไหน

เพราะว่ากำไรยังไงก็คือกำไรนะครับ ดีกว่ามานั้งเสียดายครับcool.gif

5555555555 ต้องถามด้วยนะครับ คุณเกี้ยมอี๋ ซื้อมาที่เท่าไหร่นะครับ ถ้าซื้อมาตอนประมาณ 1680-1700 ก็ควรทยอยปล่อยได้แล้ว...........

แต่ถ้าซื้อประมาณ 1700-1714 ก็ลุ้นตรง 1735-1752 ตัดสินใจเองนะครับ ว่าจะขายตรงไหน

เพราะว่ากำไรยังไงก็คือกำไรนะครับ ดีกว่ามานั้งเสียดายครับcool.gif

ไม่ใช่คะ มันเป็นดอยเก่า 24900 คะ ก็เลยคิดว่าจะเอาตอน 25200 !034