ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:wub: จานอั๋นวันนี้มีปาร์ตี้ไปแล้วนะเดี๋ยวจะดริ้งเผื่อพรุ่งนี้เจอกันบ้ายๆกลับบ้านดีดีหละเป็นห่วง :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:lolคิดถึงRจานอั๋นจังเลย นู๋น้ำมาเยี่ยมหรือยังคะ คืนนี้จะเห็นน้ำตกหรือเปล่าหนอ บรรยากาศอึมครึมพิลึกยังไงไม่รู้ ถ้าหลุดเ่ท่าไหร่ควรจะขายก่อนเทดีคะ เมื่อคืนเล่นแบบดิ่งแรง แล้วคืนนี้ก็เสียวกลัวจะดิ่งหลุดไม่เด้ง เล่นเอาระทึกใจดีเหลือเกิน แถมลุ้นนู๋น้ำจะมาหาอีก ช่วงนี้ควรเล่นแนวไหนดีคะ -_-

หนู๋เห็นเค้าบอกว่าน้อยใจเลยไม่มาห้้วยขวางละครับ ส่วนคืนนี้ก็ระวังเอาไว้ด้วยนะครับ บรรยากาศแปลกๆเหมือนกันครับ

ถ้าหลุดจริง ๆๆๆ ต้องถามก่อนนะครับ ตอนนี้ได้กำไรยังครับ ถ้าจะขายตอนนี้ แนะนำ 1735-1752 นะครับ

ถ้าปิดทำกำไรได้แนะนำให้ปิดทำกำไรครับ เอาเงินออกมาก่อนนะครับ

ส่วนช่วงนี้แนะนำให้เล่นระยะสั้น มากๆๆ ครับ เพราะราคาค่อนข้างผันผวนมาก..............cool.gif

และก็กำหนดจุดขายของเราไว้ด้วยนะครับ

แนะนำอีกทีนะครับ มีกำไรแล้วให้รีบทำกำไรดีกว่า ครับ ถึงแม้จะขึ้นหรือลงต่อไป ก็ดีกว่าเราขาดทุนนะครับ ขอให้จำข้อนี้ไว้ด้วยนะครับ

ถ้าเป็นผมนะ กำไรนิดหน่อยก็เอาละครับ ถือเป็นค่าขนมครับ

กำไรมาก็เหนือ่ยมาก กำไรก็ดีกว่าไม่ได้กำไรครับ คุณ GORDON เลือกเอาเองด้วยนะครับ ผมไม่กล้า คิดแทนอ่าเกรงใจ เกรงใจcool.gif

:wub: จานอั๋นวันนี้มีปาร์ตี้ไปแล้วนะเดี๋ยวจะดริ้งเผื่อพรุ่งนี้เจอกันบ้ายๆกลับบ้านดีดีหละเป็นห่วง :blush:

ขอบคุณครับ ไปปาร์ตี้ที่ไหนครับ อิจฉาอยากไปด้วยอิอิbiggrin.gif

ยังไงก็ดริ้งเบาๆนะครับเป็นห่วงอิอิ

ขอบคุณอาจารย์อั๋นด้วยคนค่ะ :) :rolleyes:

ยินดีครับ ถ้าสิ่งไหนช่วยพวกเราชาวไทยโกลด์ให้ไม่ติดดอยผมก็ดีแล้วครับ ถึงบางครั้งจะมีผิดบ้างถูกบ้างก็อย่าว่ากันนะครับcool.gif

ไม่ใช่คะ มันเป็นดอยเก่า 24900 คะ ก็เลยคิดว่าจะเอาตอน 25200 1b38f9e2.gif

อืม............งั้นก็ใจเย็นค่อนข้างจะมากเลยนะครับ พูดได้ว่าลุ้นเหนื่อยนะครับอิอิcool.gif

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเดี๋ยวผมจะช่วยเชียร์ให้ขึ้นนะครับ สุ้..............สุดใจcool.gif

วันนี้ผมขอตัวกลับบ้านก่อนละกัน .........

ยังไงทุกคน คืนนี้ก็คงต้องเตือนให้ระวังด้วยละกันนะครับ

โชคชะตาฟ้าลิขต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน นะครับ ไปละครบ ทุกคน พรุ่งนี้เจอกัน

คืนนี้...............................ขอตัวกลับก่อนนะครับ บายcool.gif

จานอั๋น ตื่น ตื่น 555 มาปลุกแต่เช้าเลยเนอะ

เอาไงดีวันนี้ เห็นว่ากราฟเกิด Golden Cross แล้ว แนวรับคงไม่หลุด 1720 พอจะรับได้มั๊ยค่ะ แล้วยังมีโอกาสไปเห็น 1680 อยู่หรือป่าว

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับทุกคน...................

เมื่อวานมีใครได้ขายบ้าง....ขอเสียงหน่อยครับ

ขายได้กำไรแล้วเลี้ยงขนมกันบ้างนะครับ อิอิ

เมื่อได้ข่าวขึ้นไปสูงสุก 1744 อืมตามความคาดหมายครับ

วันนี้เปิดตลาดมา ค่อนข้างราคาสูง ถือเป็นสัญญาณดีในอนาคตหากราคาสามารถยืนเหนือ 1720++ ได้นะครับ

ช่วงเช้าและบ่ายนี้คงต้องจับตากันที่ราคา 1722 เป็นสำคัญครับ ห้ามหลุด ถ้าหลุด ก็คิดว่าน่าจะไปทดสอบแนวรับ แถว 171++ กว่าครับ

ส่วนแนวต้านตอนนี้หากสามารถยืนเหนือ 1722++ ได้จริง คาดว่าราคาน่าจะขึ้นไปทดสอบ 1733และ 1741และ 1752 ตามลำดับครับ

จากกราฟช่วงนี้ให้แนะนำทำกำไรระยะสั้นครับ

เพราะว่าราคาช่วงนี้เริ่มจะกลับมาผันผวนในช่วงของตลาด ยุโรปและอเมริกา เนื่องจากนักลงทุนยังคงมีความกังวลต่อปัญหาเศรษฐกิจอยู่ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ครับ

จานอั๋น ตื่น ตื่น 555 มาปลุกแต่เช้าเลยเนอะ

เอาไงดีวันนี้ เห็นว่ากราฟเกิด Golden Cross แล้ว แนวรับคงไม่หลุด 1720 พอจะรับได้มั๊ยค่ะ แล้วยังมีโอกาสไปเห็น 1680 อยู่หรือป่าว

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ คุณ 'มนต์ภัสสร ครับ วันนี้คงต้องแนะนำให้ทำไรระยะสั้น

โดยตอนนี้แนะนำให้รอดูตลาดยุโรปกับตลาดอเมริกาดีกว่านะครับ

จะได้เห็นราคาและทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้นครับ..

ถ้าแนวรับไม่หลุด 1720 หรือ 1710 ได้ในช่วงเวลาต่างๆ นะครับ คาดว่าราคา น่าจะสามารถกลับมาเป็น เทรน ขาขึ้นได้ครับ

แต่ถ้าไม่ในทางกลับกัน ราคาอาจจะย่อตัวลงไปถึง 1680 ตามที่คุณ 'มนต์ภัสสร บอก หรือฝรั่ง ก็เทขาย ลงไปถึง 1660 แล้วซื้อกลับขึ้นมาเองครับ

ส่วนถ้าจะลงไปถึง 1680 หรือ 1660 หรือไม่นัน้ คงต้องรอดูครับ ว่ากลุ่มบางกลุ่มเค้า จเอายังไงครับ

แต่ให้ดาด เดานะครับ คิดว่าช่วง เค้าคงต้องหาเงิน ก่อนแหละครับ อิอิ ติดหนี้เยอะไปหน่อยก็คงต้องหาเงินใช้ไปตามป้าระเบียบครับ

วันนี้จะรอรับท่ี 1706 $ ดีกว่า อิอิ ^_^

อืมคงต้องรอดูตลาดยุโรปและอเมริกา นะครับ..................

จานอั๋น - "แต่ให้ดาด เดานะครับ คิดว่าช่วง เค้าคงต้องหาเงิน ก่อนแหละครับ อิอิ ติดหนี้เยอะไปหน่อยก็คงต้องหาเงินใช้ไปตามป้าระเบียบครับ "

จะออกแนวแบบไหนจานอั๋น

1.ล่อให้แมงเม่า โดยลากขึ้นไปก่อน แล้วเทกระจาด หรือ

2.ออกแนวเปิดตลาดมาเท่าไหร่ เทกระจาดเลยดีกว่า

ขอบคุณค่ะ

จานอั๋น - "แต่ให้ดาด เดานะครับ คิดว่าช่วง เค้าคงต้องหาเงิน ก่อนแหละครับ อิอิ ติดหนี้เยอะไปหน่อยก็คงต้องหาเงินใช้ไปตามป้าระเบียบครับ "

จะออกแนวแบบไหนจานอั๋น

1.ล่อให้แมงเม่า โดยลากขึ้นไปก่อน แล้วเทกระจาด หรือ

2.ออกแนวเปิดตลาดมาเท่าไหร่ เทกระจาดเลยดีกว่า

ขอบคุณค่ะ

น่าจะเป็น ข้อ 1 ก่อนครับ เพราะว่า ยังไงต้องให้กลุ่มแมงเม่าตัวเล็ก เชื่อใจก่อนครับว่าตอนนี้กำลังมีแนวโน้มเป็นขาขึ้น จะเห็นได้ว่าราคาไม่ ขยับไปไหนเลย เปิดตลาดมาวันนี้ก็สูงอีก

แต่เมื่อ 2 วันก่อนราคา ลงไปถึง 1680 กว่า แล้วดีดกลับขึ้นมา ทันที โดยกลับมายืนเหนือ 1720 ได้อีก จะเห็นไดว่าราคาเริ่มจะมีทิศทางเป็นขาขึ้น ตามปกตินะครับ

แล้วเดี่ยวคงจะเล่นข่าวกันที่ 1800 และ 2000 มาเป็นตัวกระตุ้นให้เกิดความเชื่อ

เมื่อเหล่าแมงเม่าหลงกลและเชื่่อ รอบนี้ ก็จะทำตามข้อ 2 ทันทีครับ

โดยเราสามารถเรียนรุ้ได้จาก ตอนที่ เดือน สิงหาคมที่ผ่านมา ที่ประโคมข่าว 2000

แล้วทำราคาขึ้นไป 1912 แล้ว ย่อลงมา เพื่อทำให้กลัว และพร้อมกับประโคมข่าว 2000 ++หนักเข้าอีก

แล้วทำราคา ขึ้นมา 1920 อีกครั้ง พร้อมกับประโคมข่าว 2000++

ที่นี้ละพวกแม่งเม่าอยากรเาหลงกลเชื่อสนิมลยว่า 2000 ใกล้จะได้เห็นกันละ เลยรีบพากันซื้อ บางคนซือ้มาก บางคนซือ้เกือบจนหมดหน้าตัก

แต่สุดท้าย.........ตลาดก็ปิดบัญชี โดยการ เทขายออกมา ตูม ตูม ตูม ....................................จนเหลือ 1532 อย่างทีเห็น พร้อมกับปล่อยข่าวหลอก ว่า จะหลุด 1500 ทองคำอาจจะเกิดฟองสบู่

จนทำให้นักลงทุนไม่กล้า ซื้้อ ตอนที่ 1532 -1570 เจ้าตลาดก็กวาดเองอีกครั้ง โดนการทุ่มซือ้ แถว 1532 แปบเดียวราคาดีดกลับมา 1550กว่า แล้วก็ อีกไม่กี่วัน ดีด กลับมา ยืนเหนือ 1600 ได้ละ

หลังจากนันน้ก็ปล่อยให้นิ่งนำเงินไปลงทุนอย่างอืนแทน ส่วนเมงเม่า บางคนก็พอจะมีเก็บทำกำไรช่วงนี้ได้เล็กน้อย บางคนก็หมด ตัวและติดดอยอยู่ข้างบน กัน มากๆๆ

แล้วตอนนี้ก็ทำให้ราคา วิ่งประมาณ 1650-1750 ครับ จะเห้นได้ว่าราคา อยู่ประมาณ 100 เหรียญ นี้ มาเกือบ 1เดือนแล้วนะอิอิ

จานอั๋น - รบกวนอีก 1 คำถาม เมื่อเช้าเข้าไปแล้วที่ 1726 ถ้าจะปล่อยควรที่ 1741 หรือ 1752 ที่ปลอดภัย เพราะเมื่อคืนไปถึงแค่ 1744 เอง แบบว่าไม่ซีเรียสต้องได้เยอะๆ เอาแบบมีกำไรดีกว่าติดดอยอ่ะ

ขอบคุณ