ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ราตรี นฐ ไม่น่าวางใจยิงกันประจำนอกจากคุณกระต่ายทองจะขาใหญ่. ยังไงถ้าไปจานอั๋นระวังตัวนะ

:wub: เส้นไม่ใหญ่หรอกเราไม่ได้ไปที่อโคจรจะกลัวอะไรนฐเมืองพระไม่ใช่ซ่องโจร :angry: ที่ไหนก้อมียิงกันทั้งนั้นอยู่ที่ว่าเรามีรสนิยมชอบที่แบบไหนไม่มีที่ไหนในโลกที่มีแต่คนดีทั้งหมดหรอก :excl:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานอั๋น - รบกวนดูให้หน่อยว่ามีความเป็นไปได้มั๊ย จานอั๋นคาดการณ์อะไรแม่นทุกที คือ

ปล่อยหมูไปแล้วตัวใหญ่มากกกกกกกก. แงๆๆๆเสียดายจิงๆ แต่บทวิเคราะห์ylg คาดการณ์ว่าเมื่อขึ้นไปถึง1770แล้วจะลงมาปรับฐานอีกครั้งแถว1670-1680 ก็ลองดูว่าจะเป็นจริงหรือป่าวให้ข้อมูลเพื่อนไว้ค่ะคงต้องรอจานอั๋นมาบอกอีกทีว่าเป็นไปได้มั๊ย ขอบคุณ

ผมไม่มีของจะเข้าเก็บดีใหมครับ..ตอนนี้ อ.อั๋น

สวัสดีครับ กลับมาแล้วครับ

ขอโทษทีนะครับทุกคนที่มารายงานตัวช้า..........ขอโทษครับ

เริ่มต้นด้วยเมื่อวาน พี่กรีซ เริ่มจะทำตัวลังเลอีกครั้งละครบ

โดยไม่มีการประชามติจากประชาชน ส่งผลทำให้ราคาทองคำ

ดีดกลับตัว มาทำ High 1767 โดยประมาณ ...

อืม.เป็นราคาที่เริ่มจะมีความหวังสำหรับ ..คนบนดอย ใช่ปะ 1800 ++

โดยเช้านี้ ราคา ยังคง SIde Way โดย วันนี้

ให้ทุกคนจับตาดูตลาดของยุโรปและอเมริกาอย่างใกล้ชิด.....................คาดว่าน่าจะเห็นราคาทองคำที่ขยับขึ้นหรือย่อตัวลง ..........

วันนี้แนะนำ ให้ทำกำไรระยะสั้น

โดยใครที่มีทองคำอยู่ในพอร์ต ให้รอปิดสถานะ แถว 1774-1785 แล้วรอดูสถาการณ์

ส่วนคนที่ยังไม่มีให้รอราคาย่อตัวลง มาแถว 1744-1754 ถ้าไม่หลุด ให้ ทยอย ซื้อสะสมขึ้นมา

แต่ถ้าหลุด คงต้อง รอดูอีกที ครับ โดยประมินแนวรับระยะสั้น ต่อไป 1738 1729 1721 ตามลำดับและหากหลุดลงไป คงต้องดูละครับ ว่าราคาที่ลงนั้นเป็นน้ำตกหรือเปล่า

ถ้าเป็นน้ำตกให้รอเก็บ ต่ำกว่า 1700 ลงไป

โดยส่วนคาดว่าวันนี้ราคาคงขยับตัวขึ้นทดสอบ 1774-1785 ตามลำดับนะครับ

เอาเป็นว่าวันนี้ขอให้นักลงทุนทุกท่านจับตาดูสถาการณ์อย่างใกล้ชิดนะครับ.......................โดยความเป็นห่วงครับจาก ศปอ. เฮ้ยไม่ใช่ R จานอั๋นครับ71294404481009774089.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ.........cool.gif

จานอั๋น - รบกวนดูให้หน่อยว่ามีความเป็นไปได้มั๊ย จานอั๋นคาดการณ์อะไรแม่นทุกที คือ

ปล่อยหมูไปแล้วตัวใหญ่มากกกกกกกก. แงๆๆๆเสียดายจิงๆ แต่บทวิเคราะห์ylg คาดการณ์ว่าเมื่อขึ้นไปถึง1770แล้วจะลงมาปรับฐานอีกครั้งแถว1670-1680 ก็ลองดูว่าจะเป็นจริงหรือป่าวให้ข้อมูลเพื่อนไว้ค่ะคงต้องรอจานอั๋นมาบอกอีกทีว่าเป็นไปได้มั๊ย ขอบคุณ

อืมครับ ..........................

คาดว่าราคา น่าจะดีดตัวขึ้นไปทดสอบ 1774-1785 ก่อนนะครับ

หลังจากนัน้คาดว่าราคาจะถูกแรงขายออกมา ................

ก็ขึ้นอยู่กับว่าราคานัน้จะถูกเทขายออกมาประมาณไหนนะครับ

โดยกองทุนยังคงถือครอง SPDR 1243.511 ครับ ยังไม่มีการเปลี่ยนเเปลง...

วันนี้แนะนำให้จับตาดูสถาการณ์ในช่วงยุโรปและอเมริกานะครับ

หนังน่าจะเริ่มฉายตอนหลัง 5 โมงเย็น ขึ้นไป .................นะครับ

ส่วน1670*-1680 นัน้อืมน่าคิดเหมือนกันนะครับ.......................ถ้าเกิดแรงขายเทขายออกมามากน่า จะลงทดสอบครับ

คือต้องแบบประมาณว่า ไหลลงเป็นน้ำตกเลย แล้วพอหมดแรงเทขาย ก็จะซื้อกลับเข้ามาทันทีแบบวันนั้น ที่ลงไป 1681 แล้วดีดกลับมา 1726 ประมาณนัน้ครับ

ยังไงผมแนะนำให้รอดูสถาการณ์ดีกว่านะครับ .................ตอนนี้ยังคงเป็นแค่การคาดการณ์และประเมินสถาการณ์โดยอาศัย ทฤษฎีความน่าจะเป็นจากอดีตมา บรรยายให้ฟังอ่าครับ cool.gif

ส่วนราคาทองคำที่ปล่อยไปเมื่อวานอ่านะ ที่ 1737 ถือเป็นการเริ่มต้น ของการฝึกการทำกำไรระยะสั้นครับ จำไว้นะ...กำไรก็ดีกว่า ติดดอยครับ อิอิ....สู้ๆๆๆๆๆbiggrin.gif

ผมไม่มีของจะเข้าเก็บดีใหมครับ..ตอนนี้ อ.อั๋น

อืมถามว่าได้ไหมได้ครบ แต่ขอเป็นลักษณะ โยนเหรียญถามทางนะครับ

คือถ้าอยากจะมี ทองคำก็ซื้อไป เล็กน้อย..........ก่อนนะครับ.

ซือ้ได้อยู่.....................แต่ต้องลุ้นหน่อยนะ................เดี๋ยวตอนนี้

คงต้องรอดูพี่ยุโรปกับพี่อเมริกาว่างเค้าจะเอายังไงกันก่อนครับ

ถ้าไม่ย่อก้น่าจะขึ้นแล้วลง.อิอิ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

จานอั๋น.......where are you????????

สวัสดีครับ มาแล้วครับ.............................

พอดีตกกะใจกะราคาทองคำเมื่อคืนพอตอนเช้ามาทำงานเลยช็อกนิดหน่อยนะครับ

ก็เลยนั้งวิเคราะห์ความน่าจะเป็นของตลาดอีกที

เลยมารายงายตัวช้าหน่อย ขอโทษทีครับ................

ต้องบอกว่าวันนี้ต้องจับตาดูพี่โรปและพี่กาอย่างใกล้ชิด คงต้องเดินตามเกมพี่เค้าอ่าครับ cool.gif

เดาใจยากเหมือนกันนะครับ พี่โรปและพี่กาเนี้ย ว่าปะ ..............

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ขอบคุณครับ

Rจานอั๋น จะรีบกลับบ้าน เลยหรือคะ ที่บ้านน้องน้ำจะมาเยือนหรือยังคะ ดูข่าวมาใกล้ลาดพร้าวแล้วอะ -_-

น้องน้ำใกล้จะแวะมาเที่ยว หา พี่ห้วยขวาง ละครับ แย่ๆๆมาก.......

ทีแรกก็นึกว่าไม่โดนละ ที่ไหนได้ หลอกกันตลอดเลยนะ

พี่ บาล กะพี่ กรุง เนี้ยcool.gif

เดี๋ยวนี้ไม่เจอจานอั๋นช่วงตอนกลางคืนเลย หนีน้ำอยู่เหรอค่ะ

คุณ Harnsin ก้อหายไปเลย สงสัยหนีน้ำอยู่แน่ๆ