ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

มารอจานอั๋น วันนี่ห้องนี้เงียบเหงาคุณกระต่ายทองหายไปไหนครับ :_02

มาแร้วคะ

:Hi ดีคะจานอั๋น &เพื่อนๆที่น่ารัก บายดีมีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :031

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จิงๆก็อยู่ในเวบตลอดค่ะ แต่แอบหลับหูหลับตาไปบ้าง เพราะราคาเริ่มลงอีกระลอกแร้ว

จิงๆก็อยู่ในเวบตลอดค่ะ แต่แอบหลับหูหลับตาไปบ้าง เพราะราคาเริ่มลงอีกระลอกแร้ว

:031 แม่มะยมจ๋า ทองอยู่ขาลงขายก่อนแร้วค่อยซื้อนะจ๊ะคนสวย ม่ายงั้นเล่นขาซื้อต้องรอซื้อที่แนวรับที่รับอยู่นะจ๊ะ ม่ายงั้นดอยเต็มแน่เล้ย แร้วนี่ลูกมะยมผอมลงเยอะมั้ย ส่งมาให้พี่ดีกว่า จะอาบน้ำตัดขน ป้อนอาหารหัยOKมั้ยจ๊ะแม่มะยม ช่วงนี้ม่ายต้องซื้อเพิ่มแร้วนะคะ รอก่อนนะตีโจทย์ตามบทวิเคราะห์ให้ออก ค่อยๆใจเย็นๆนะคะพี่น้อง เป็นห่วงเป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเชื่อในสิ่งที่เราไม่ได้เห็น สังเกตุดูเอาเองให้ดี ว่าตอนนี้พฤติกรรมของคนเล่นน้องทองเป็ยยังงัย มีอารายเป็นตัวผลักดันบ้าง อย่าเล่นฝืนแนวโน้ม แร้วจะถึงบางอ้อ ตัดสินใจซื้อแร้วอย่าไปคิดมาก ถ้าผิดทางก้อต้องยอมรับรีบหาทางแก้ไขให้เสียหายน้อยที่สุด ง่ายนิดเดียวเอง อยู่ที่ว่าเราเข้าใจรึป่าวนะคะเพื่อนๆที่น่ารัก :17 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:031 แม่มะยมจ๋า ทองอยู่ขาลงขายก่อนแร้วค่อยซื้อนะจ๊ะคนสวย ม่ายงั้นเล่นขาซื้อต้องรอซื้อที่แนวรับที่รับอยู่นะจ๊ะ ม่ายงั้นดอยเต็มแน่เล้ย แร้วนี่ลูกมะยมผอมลงเยอะมั้ย ส่งมาให้พี่ดีกว่า จะอาบน้ำตัดขน ป้อนอาหารหัยOKมั้ยจ๊ะแม่มะยม ช่วงนี้ม่ายต้องซื้อเพิ่มแร้วนะคะ รอก่อนนะตีโจทย์ตามบทวิเคราะห์ให้ออก ค่อยๆใจเย็นๆนะคะพี่น้อง เป็นห่วงเป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเชื่อในสิ่งที่เราไม่ได้เห็น สังเกตุดูเอาเองให้ดี ว่าตอนนี้พฤติกรรมของคนเล่นน้องทองเป็ยยังงัย มีอารายเป็นตัวผลักดันบ้าง อย่าเล่นฝืนแนวโน้ม แร้วจะถึงบางอ้อ ตัดสินใจซื้อแร้วอย่าไปคิดมาก ถ้าผิดทางก้อต้องยอมรับรีบหาทางแก้ไขให้เสียหายน้อยที่สุด ง่ายนิดเดียวเอง อยู่ที่ว่าเราเข้าใจรึป่าวนะคะเพื่อนๆที่น่ารัก :17

เป็นพี่ที่น่ารักมาเลยนะคับเนี่ย คอยให้กำลังใจน้องตลอด

ซื้อขายของผมตอนนี้ไม่มีอะไรคับ เพราะไม่มีสถานะ 55+ รอเข้าอยู่คับ ช้าแต่ชัวร์ :047

ขอบคุณค่ะพี่กระต่าย ลูกมะยมก็ยังโอครอยู่ค่ะพี่ ถ้าไม่ไหว เด๋วส่งไปทางเรือ555 พร้อมอาหารเม็ดที่เริ่มร่อยหรอ อิอิ

ขอบคุณนะคะพี่

เป็นพี่ที่น่ารักมาเลยนะคับเนี่ย คอยให้กำลังใจน้องตลอด

ซื้อขายของผมตอนนี้ไม่มีอะไรคับ เพราะไม่มีสถานะ 55+ รอเข้าอยู่คับ ช้าแต่ชัวร์ :047

:031 ราคาทองเป็นขาลง อย่าเล่นฝืนแนวโน้มการทำกำไรขาลง คือการลดพอร์ตและซื้อกลับเมื่อราคาถูกลง Sได้แต่ต้องดูให้ดีนะจ๊ะ ถนัดแบบไหนเล่นแบบนั้นนะคะเพื่อนๆ :21

คุณกระต่ายทองน่ารักจัง ให้กำลังและช่วยชี้แนะข้อคิดดีๆตลอดเลย

ชื่นชมๆๆ:)

เห็นม้าาา ครายๆ ก็ชอบ ก็หลงร๊ากกกพี่กระต่าย :10

:Announce หวัดดีคะคุณmaimax ราคาที่ซื้อไว้24200 เป็นราคาที่ทองป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้ อีกไม่กี่เพลานับจากนี้คงได้ปล่อยของคะ ว่าแต่พอใจปล่อยที่เท่าไหร่ ต้องตั้งจุดขายให้ชัดเจนนะคะ ถึงเวลาอาจขึ้นมาให้เห็นแป๊ปเดี๋ยว ทองผันผวน ขึ้นลงเร็วจนบางทีเราตามไม่ทัน แต่ถ้าเรามีความชัดเจน ทุกอย่างจะง่ายขึ้นนะคะ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :21

ขอบคุณครับคุณกระต่ายทอง :01

ยูโร ขึ้นแรง ทำให้ทองขึ้นตามไปด้วย

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนบ่าย ๆ ของวันที่ 23/3/2555 เพลา 14.28 น

วันนี้ กระผม มาออกตรวจราชการ ข้างนอก เลยมารายงานตัว สาย นิดหนึ่งอีกละครับ

เริ่มต้นกันด้วย ราคาทองคำ เมื่อวาน ค่อนข้างที่จะเริ่มกลับมาผันผวน อีกครั้ง ในรอบ 2-3 วันที่ผ่านมา

โดยมีราคา สูงสุด อยู่ที่ 1656 และมีราคาต่ำสุด อยู่ที่ 1627 = 29 เหรียญ

และราคาทองคำเมือ่วาน จะเป็นไปในลักษณะ ขึ้่น แล้วลง แล้วก็ดีดขึ้นมา ปิดตลาด แถว ๆ 1645 อืม ตรงนี้ เริ่ม จะส่งสัญญาน ให้ นักลงทุน แล้วว่า

ราคา ที่ 1640-1650 ยังคง เป็นราคาที่ นักลงทุนส่วนใหญ่ ยังคงให้ความเชื่อมั่น อยู่ นะ.. ไม่งั้น ไม่ ดีดกลับขึ้นมา ปิดตลาด เหนือ 1640 ขึ้นไป ได้หรอกครับ

เมืือวาน สาเหตุหลัก ๆ ที่ราคาทองคำ ย่อตัวลง ทดสอบ แนวรับ1640**1630 หลัก ได้แล้ว หลุด ถึง 1627 นั้น คาดว่า เกิดมาจาก ข่าว ของ

เศรษฐกืจีนและยุโรป เรื่มจะมีแนวโน้มชะลอตัว ลง อืกครั้ง (ซึ่งจีน จะส่งผลกระทบ ต่อการนำเข้า - ส่งออก ทองคำระยะยาว ดังเช่น อืนเดีย ที่ถูกรัฐบาล ขึ้นภาษี ทอง)

และประกอบ กับ ตัวเลข เศรษฐกิจยอดคำขอรับ สวัสดีการการว่างงาน ของประเทศอเมริกา ปรับตัวลดลง ทำ New Low ต่ำสุด ในรอบ 4 ปี

(หมายความ ว่า คนอเมริกา มาขอให้ รัฐบาล ช่วยน้อยลงต่ำสุด ใน รอบ 4 ปี(เป็นแบบนั้น จริงเหรอ ตอนนี้เศรษฐกิจอเมริกา ดีขึ้น แล้วหรือ ? ))

ตัวเลข ชึ้นำ เศรษฐกิจอเมริกาเพิ่มขึ้นเกินความคาดหมาย ในเดือน กุมภาพันธ์ 2012(ข่าว นี้ ช่วย ยืนยัน อีกครั้ง ว่า ตอนนี้เศรษฐกิจอเมริกา ดีขึ้น แล้วจริงหรือ :38 )

เลยส่งผลทำให้ ราคาทองคำ ถูกเทขาย ออกนั้นเอง ครับ

ไม่ว่า ตอนนี้เศรษฐกิจอเมริกา จะดีขึ้น แล้วจริงหรือไม่ (ต้องรอเวลา เป็นเครื่องพิสูจน์) สิ่งที่เราทำได้ คือ ตาม ขาใหญ่ ไป ครับ

ไม่ว่าขาใหญ่ จะนำเงิน ไปลงทุน ที่ไหน เราก้ควรจะตาม ไปที่นั้น ด้วย ครับ เพื้อที่ได้กำไร ไปกับ ขาใหญ่ ด้วย ครับ (ไปไหนไปด้วย ขอรวยด้วยคน อิอิ)

กลับมาดูกันที่ แนวรับ และแนวต้าน ตอนนี้กันดีกว่าครับ

ตอนนี้ ราคาทองคำ กำลัง จะพยายาม หา จุด ตัดสินใจอยุ่ครับ ว่า จะเลือก ผ่าน 1648 หรือว่า จะเลือก หลุด 1642 ลงไป

โดยถ้าผ่าน 1648 หรือหลุด 1642 ลงไป คาดว่า น่าจะ ได้เห็น ราคา ทองคำ ที่ ผันผวน อีกครั้งครับ

แนวต้าน ตอนนี้ รอผ่าน 1648**** 1656 ไม่ผ่าน ระวัง แรงขาย ****1666 ระวังแรงขายอีกครั้ง **********1676 จุดวัดใจ เช่นเดิมครับ ***********1683

แนวรับ ดูว่า จะหลุด 1643-1640 ลงไปหรือไม่ *** 1633 จุดพักตัวอีกครั้ง ว่า จะดีดขึ้นหรีอลงต่อ 1627 New Low 1622***********

กรอบเล็ก 1630-1660 = 30 US

กรอบใหญ่ 1620-1670 = 50 US

คืนนี้ มีตัวเลข เศรษฐกิจ ที่สำคัญประกาศออกมาดังนี้

1. เวลา 21.00 น. ยอดขายบ้านใหม่ คาดการณ์ เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

2. เวลา 00.45 น. ประธ่าน เฟด เบนเบอนักเก้ ออกมาแถลงการณ์

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ้งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ นะครับ สู้ๆๆๆกันต่อนะครับ คืนนี้ ขอให้ โชคดีทั้งซื้อ และขายนะครับ :57

ราคาตอนนี้ 1651 แล้วนะครับ เย้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลุ้น กันนะครับ :061 :_04 :La

จะขายหมูแร้วววววววว ขอบคุณอาจานอั๋นด้วยค่ะ

คุณกระต่ายทองน่ารักจัง ให้กำลังและช่วยชี้แนะข้อคิดดีๆตลอดเลย

ชื่นชมๆๆ :)

เห็นม้าาา ครายๆ ก็ชอบ ก็หลงร๊ากกกพี่กระต่าย :10

ขอบคุณครับคุณกระต่ายทอง :01

ขอบคุณคะจานอั๋น&เพื่อนๆที่น่ารักทุกคน :01

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง