ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

วิธีการ เล่น ถ้าใคร จะ เสี่ยง ซือ้-ขาย ช่วง นี้ นะครับ

1. ขาย เมือ่ได้กำไร แล้ว เข้าซือ้ใหม่ เมื่อราคา ย่อ สักเล็กน้อย 2-4 เพราะว่า อย่าง น้อย เราก้ได้กำไร มา 1 จังหวะ ครับ

2. รอ ขายทีเดียว เหนือ 1700 ขึ้นไป แต่ก็คงต้องรับความเสี่่ยง ให้ได้ หาก ราคาลง และ (วิธี นี้ ไม่ได้ เงินสด ติดมือเท่าไหร่)

3.การซือ้-ขาย ขอให้ เราตัดสินใจเองนะครับ เพราะว่า วิธีการ เล่นของแต่ละคน แตกต่างกัน ต้นทุน ในการซือ้ของแต่ละคน ก็แตกต่างกัน นะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

ยังไง ขายหมู ก้ดีกว่า ติดดอย แต่ ช่วง นี้ ไม่ต้องกลัว ครับ ผมเชือ่

คนในห้องนี้ คืนนี้ไม่มี ใครมีดอย แน่ ครับ แต่ ม่ีแต่จะได้กำไร มากน้อย เท่่านัน้เองใช่ไหม ครับ อิอิ สู้ๆๆๆนะครับ

ได้กำไร ก็แบ่งผมมั้ง ครับ :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขายหมูได้แล้วครับ อาจาน

ขอบคุณครับอาจานอั๋น :01 แต่ดูคืนนี้น่าจะขึ้นเยอะนะครับเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ

ถูกแก้ไข โดย maimax

ขอบคุณครับอาจานอั๋น :01 แต่ดูคืนนี้น่าจะขึ้นเยอะนะครับเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ

อยากที่เคยได้บอกไว้ ตั้งตอนแรกแล้วนะครับ

ว่า ราคาทองคำ ขาดปัจจัยหลัก และขาใหญ่ มาชี้นำ ตลาด ตอนนี้ มีข่าว ประธาน เฟด ออกมาพูด ตอน 19.00 น. คำกล่าว ของประธาน เฟด ก้ยังคงตรึง อัตรา ดอกเบี้ย ไปถึง 2014

ตามเป้าหมาย เดิม ที่ เคย กล่าวมา นานแล้ว เพื่อช่วยเหลือ ตลาดแรงงาน และก็มี ข่าว ลือ อีกว่า จะมี Qe 3 ออกมา ครับ

ดีใจด้วยนะคครับ ตอนนี้ คุณ maimax คงจะได้กำไร แล้วนะครับ

ถ้าใคร ซื้อเก็บ 1640-1650 ไว้ ก็ อย่า ลืม นะครับ ตามเป้าหมาย ที่วางไว้ครับ 1750 ออกมาขาย หรือไม่ก็ขาย ก่อน แล้ว รอซือ้กลับ ก้ได้ นะครับ ตรงนี้ อาจจะ มี ขึ้น หนัก และลง หนัก

อีกครั้ง ในอนาคต ครับ ส่วนใคร เก็งกำไร ระยะ สั้นก้คง ต้องเก็บ ช่วง นี้ ตาม ขาใหญ่ไป เรือ่ย ๆ นะครับ

เพราะว่า อย่างที่กล่าว ไว้ ตั้งแต่ ตอนแรก ครับ ว่า หาก ใครไม่ได้ เก็บ 1640-1650 ขึ้นมา ก็คง เสีย ดาย นิดนิด ครับ เพราะว่า ถ้าขาใหญ่ กลับมา จะดัน ขึนเลย เหมื่อน เช่นตอนนี้ ครับ :gd

ขายหมูได้แล้วครับ อาจาน

ดีใจด้วยนะครับ คุณ สาวก Rจานอั๋น เก่ง ขึ้นแล้วนะครับ ขอให้ ขายหมู ได้ ตลอดไปนะครับ

นักลงทุน ที่ดี คือ ต้อง ค่อย ๆ ขยับ การได้ กำไร ขึ้นที่ละนิด และก็ ทำกำไร ได้ บ่อยๆ ครับ ไม่ ใช่ ได้ที่ละมากมาก นะครับ :gd

ขอบคุณครับRจานอั๋น

ได้กำไร แล้วนะครับ โชคดีนะครับ สุ้ๆๆต่อนะครับ :gd

:37 :bye

ฝันดีนะครับ คุณกระต่าย ทอง คนสวย พรุ่งนี้ ตื่นมา ขอให้ ได้กำไร อีกนะครับ กำไรวันละนิด ชีวิตแจ่มใส ครับ :57 :bye

ขอบคุนอาจานอั๋นเสมอคะ^^

ขอบคุณเช่นกัน ครับ คุณ kaykee คนสวย ได้กำไร แล้วนะ ดีใจด้วยครับ...........

นอนหลับ ฝันดี นะครับ ได้ข่าวมาว่า :32 หนุ่ม ๆ ใน Thaigold หลงคุณ kaykee กันตรึม เลยครับผม อิอิ :gd

ตะนี้ เราเป็นศิษย์มี rจาน แล้ว ฝากหัวใจไว้ด้วยนะคะ

วิธีการ เล่น ถ้าใคร จะ เสี่ยง ซือ้-ขาย ช่วง นี้ นะครับ

1. ขาย เมือ่ได้กำไร แล้ว เข้าซือ้ใหม่ เมื่อราคา ย่อ สักเล็กน้อย 2-4 เพราะว่า อย่าง น้อย เราก้ได้กำไร มา 1 จังหวะ ครับ

2. รอ ขายทีเดียว เหนือ 1700 ขึ้นไป แต่ก็คงต้องรับความเสี่่ยง ให้ได้ หาก ราคาลง และ (วิธี นี้ ไม่ได้ เงินสด ติดมือเท่าไหร่)

3.การซือ้-ขาย ขอให้ เราตัดสินใจเองนะครับ เพราะว่า วิธีการ เล่นของแต่ละคน แตกต่างกัน ต้นทุน ในการซือ้ของแต่ละคน ก็แตกต่างกัน นะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

ยังไง ขายหมู ก้ดีกว่า ติดดอย แต่ ช่วง นี้ ไม่ต้องกลัว ครับ ผมเชือ่

คนในห้องนี้ คืนนี้ไม่มี ใครมีดอย แน่ ครับ แต่ ม่ีแต่จะได้กำไร มากน้อย เท่่านัน้เองใช่ไหม ครับ อิอิ สู้ๆๆๆนะครับ

ได้กำไร ก็แบ่งผมมั้ง ครับ :32

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก สุขกายสบายใจมีความสุขทุกการลงทุนนะคะ :01

:21 ซื้อขายไปแร้วลืมราคาให้หมด จดกำไรขาดทุนไว้รอสรุปสิ้นเดือน ทองเล่นได้ทุกวัน หาความเสี่ยงที่เหมาะกับตัวเอง แร้วตั้งจุดขาย จุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ลองทำตามคำแนะนำของจานอั๋นข้างต้นดูนะคะ เชื่อแน่ว่าเพื่อนๆที่ตีโจทย์แตก จะค้นพบแนวทางการลงทุนของตัวเองและลงทุนอย่างมีความสุขแน่นอนคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะคะ :Laจานอั๋นยังไม่มา

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณเช่นกัน ครับ คุณ kaykee คนสวย ได้กำไร แล้วนะ ดีใจด้วยครับ...........

นอนหลับ ฝันดี นะครับ ได้ข่าวมาว่า :32 หนุ่ม ๆ ใน Thaigold หลงคุณ kaykee กันตรึม เลยครับผม อิอิ :gd

ขอบคุณอาจานอั๋นค่ะ มารอและรับฟังเสมอค่ะ^^

โอ๊ะๆๆๆ คงไม่ขนาดน้านหรอกคร้า ก็คุยเฮฮาตามปะสาคนมีดอย ไม่มีดอยค่ะ อาจานอั๋น มีความสุขมากมายนะคร้า

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก สุขกายสบายใจมีความสุขทุกการลงทุนนะคะ :01

:21 ซื้อขายไปแร้วลืมราคาให้หมด จดกำไรขาดทุนไว้รอสรุปสิ้นเดือน ทองเล่นได้ทุกวัน หาความเสี่ยงที่เหมาะกับตัวเอง แร้วตั้งจุดขาย จุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ลองทำตามคำแนะนำของจานอั๋นข้างต้นดูนะคะ เชื่อแน่ว่าเพื่อนๆที่ตีโจทย์แตก จะค้นพบแนวทางการลงทุนของตัวเองและลงทุนอย่างมีความสุขแน่นอนคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะคะ :La

ขอบคุณพี่กระต่าย.....เสมอเช่นกันค่ะ^^