ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ ราคาย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับแล้วนะครับ เมือ่กี้ หลุดไป เส้น 1648 พอดี แล้วตอนนี้ดีดกลับ 1652-1651 อยู่ครับ

หากตอนนี้ไม่สามารถ ขึ้นไปยืนเหนือ 1654-1656-1660 ได้ มองว่า น่าจะลงต่อครับ ลุ้นๆๆๆๆๆครับ สำหรับใครเชียร์ขึ้นนะครับ :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจาย์อั๋นครับ ผมขออนุญาตถามหนึ่งคำถามนะครับ สำหรับผมเล่น GF ครับ

ผมอยากทราบว่าในกรณีที่เลวร้าย สุด ๆๆๆๆ ทองจะลงไปที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมจะได้กันเงินไว้ จะได้ไม่โดนปิดพอร์ตครับ

ขอบคุณครับ

อาจาย์อั๋นครับ ผมขออนุญาตถามหนึ่งคำถามนะครับ สำหรับผมเล่น GF ครับ

ผมอยากทราบว่าในกรณีที่เลวร้าย สุด ๆๆๆๆ ทองจะลงไปที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมจะได้กันเงินไว้ จะได้ไม่โดนปิดพอร์ตครับ

ขอบคุณครับ

อืมจริง ๆ แล้ว ก็ตอบยาก เหมือนกัน นะครับ

แต่ก็ขอประเมินเบื้องต้นให้ก่อนนะครับ

1.คืนนี้ ถ้าราคาทองคำ หลุด 1640 ลงไป แล้วไม่สามารถ ดีด กลับ ได้ คงต้องบอกว่า อาจจะมี New LOw ใหม่ในวันถัดไป โดยประเมิน รับแรก 1622 **1604-1600**1580**1560

2.สถาการณ์เลวร้าย สุด คงต้องมองถึง ราคาทองคำ หลุด 1600-1580 ลงไป ครับ เพราะนั้น หมายถึงราคาทองคำ จะลงไป ทำฐาน หรือ ตั้งขาใหม่ แถว 1560-1520

แต่ถ้าลงไปถึงตรงนั้น จริง ผมมอง ราคาจะดีดกลับ ขึ้นมา ยืนเหนือ 1600 ได้ ไวมาก เนือ่งจาก ถ้ามองระยะยาว จริง ๆ คนส่วนใหญ่ ยังคง เชื่อมั่น ว่า ปี้นี้ หรือ ปีหน้า

อาจจะได้เห็น 2000 เหรียญ อยู่

3.แต่ตรงนี้เป็นแค่ทฤษฎี เฉย ๆ นะครับ ซึ่งอาจจะเกิดขึ้น จริงหรือไม่ก็ได้ ครับ ทั้งหมด ต้องดู ว่า ปัจจัย อะไร ทำไมถึงกดดัน ราคาทองคำได้ มากแบบนั้น

4.ถ้าเล่น GF แนะนำให้ หาจุดซือ้ที่เหมาะสม หรือ 1640-1600 เเล้วเก็บไว้รอดีกว่านะครับ ผมเชือ่ว่า ถ้าเร็ว ๆ นี้ ประเทศอินเดีย ไม่ขึ้น ภาษีทองคำ ทองคำจะถูกผลิตออกจากเหมือง

เพิ่มขึ้นแน่นอน ครับ และยังไง ทองคำ คงไม่ลง ไป 100 เหรียญ อีกนะครับ ช่วงนี้ ถ้าลง ก็คงต้องบอกว่า ขาใหญ่ คงขาดเงินจริง ๆ ครับ ถึงได้เทขาย หมดหน้าตัก ครับผม

5.ตอนนี้ต้องดูครับ ว่า ถ้าไม่มี NEw LoW 1627 นะครับ ราคาทองคำ จะกลับตัวขึ้น ทดสอบ เป้าหมาย ที่ 1700++ได้ อีกครั้ง ครับ แต่ตอนนี้ ที่ลงมา 1645-1650 ตอนนี้ คงต้องบอกว่า

ไอ้ที่ขึ้น 1696 ลืมมันไปซะ ครับ ให้ ถือว่าไม่เคยเกิดขึ้น เพราะว่า ถ้าไม่มี ราคา 1696 เมือ่2-3กี่วันที่ผ่านมา ราคาทองคำก็จะยังคง วิ่งปรับฐาน ในกรอบ 1640-1670 เช่นเดิม ครับ

เพียงแต่ที่ดันขึ้น นะครับ ขาใหญ่ คิดว่า รายย่อย หรือนักลงทุนส่วนใหญ่ จะช่วยดันราคาขึ้น ให้เหนือ 1700 แต่ไม่ ครับ ส่วนใหญ่ แล้ว ขาย1690-1696ออกมา กันมากกว่า ครับ

ไม่เป็นไรนะครับ ตอนนี้ก็คงกลับมาเริ่มต้น ปรับฐานกันใหม่อีกครั้ง ครับ 1640-1670 ครับ สุ้ๆลุ้น ปรับฐานกันต่อไป ครับ :gd :17

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ขอบคุณrจาน นะคะ คอยตอบจนดึกดื่นรักษาสุขภาพคร้าาาา

อาจานอั๋นสุดยอด

ขอบคุณอาจารย์อั๋นมากครับที่กรุณาพิมพ์ตอบคำถามผม ที่กลัวก็เพราะว่าไม่รู้ว่าจุดต่ำสุดของทองมันจะอยู่ที่ไหน ครั้งก่อน ๆ ที่ทองลงไป 1530 กับ 1522 ก็ได้แต่นั่งตาปริบ ๆ มองอย่างเดียวครับทำอะไรไม่ได้เพราะซื้อไปก่อนหน้านี้หมดแล้ว(แถมยังต้องเติมตังอีก) :033 ตอนนี้ก็เลยวางแผนการเล่นว่าถ้าราคานี้มาอีกรับรองไม่พลาดแน่ แต่ก็่ยังกลัวอยู่ในใจว่าเกิดใส่ตรงนี้เต็มที่ เกิดมาร่วงอีกละคราวนี้ซวยแน่ ๆ :17 ถ้าร่วงไปนิด ๆ หน่อย ๆ ก็คงไม่เป็นไร แต่ถ้าไปอีก 100 เหรียญ ตายอย่างเดียว :_10 ก็เลยขอถามอาจารย์อั๋นอีกนิดครับว่า มันจะมีโอกาศมั้ยครับที่ ทองมันจะกลับไปที่ 1400 ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ Rจาน อ่านบทวิเคราะห์แล้วทำให้เข้าใจสถานะการณ์มากขึ้น

หวังว่า ทองจะขึ้นกลับมาเร็วๆนะ ไล่เก็บดอยตั้งแต่ 1670 60 พอมา 50 40 เลยไม่กล้าเก็บ คิดอยู่ว่าจะคัตลอซ ดีมั้ย กลัวทิ้งดิ่งอีก

ขอบคุณอาจารย์อั๋นมากครับที่กรุณาพิมพ์ตอบคำถามผม ที่กลัวก็เพราะว่าไม่รู้ว่าจุดต่ำสุดของทองมันจะอยู่ที่ไหน ครั้งก่อน ๆ ที่ทองลงไป 1530 กับ 1522 ก็ได้แต่นั่งตาปริบ ๆ มองอย่างเดียวครับทำอะไรไม่ได้เพราะซื้อไปก่อนหน้านี้หมดแล้ว(แถมยังต้องเติมตังอีก) :033 ตอนนี้ก็เลยวางแผนการเล่นว่าถ้าราคานี้มาอีกรับรองไม่พลาดแน่ แต่ก็่ยังกลัวอยู่ในใจว่าเกิดใส่ตรงนี้เต็มที่ เกิดมาร่วงอีกละคราวนี้ซวยแน่ ๆ :17 ถ้าร่วงไปนิด ๆ หน่อย ๆ ก็คงไม่เป็นไร แต่ถ้าไปอีก 100 เหรียญ ตายอย่างเดียว :_10 ก็เลยขอถามอาจารย์อั๋นอีกนิดครับว่า มันจะมีโอกาศมั้ยครับที่ ทองมันจะกลับไปที่ 1400 ขอบคุณครับ

จรืง ๆ GF นะครับ แนะนำ ให้เล่น 2-3 ส่วน ของ เงินประกันพอครับ แนะนำให้ทยอยซือ้สะสมไว้ 1600-1640 แล้วรอ ขาย 1700 ขึนไป

ส่วน ถามว่า โอกาศ ที่จะลงไปทดสอบ 1400 นัน้ มีโอกาศไหม ต้องขอตอบว่าถ้าในอนาคต มี ครับ แต่ไม่ใช่ ตอนนี้ ครับ

ถ้าเปรียบเทียบตอนนี้ ระหว่างลง 1400 กับ ขึ้น 2000 อันไหนเปนไปได้มากกว่ากัน ผมมองว่า ขึ้น 2000 มีความเป็นไปได้มากกว่า ลง 1400 ครับ

ส่วนเหตุผลนัน้ ง่าย ๆ ครับ ต้องบอกว่า ตอนนี้เศรษฐกิจ อเมริกา โลก ยังไม่สามารถแก้ไขให้กลับมาเป็นปกตื ได้ ใน ช่วงนี้ ครับ ประกอบ กับ

เรือ่งอิหร่าน +สกุลเงินดอลล่าร์ที่มีมากเกินไปในโลก ก็ยังคงเป็นปัญหาที่ยังแก้ไขไม่ได้ ครับ เบื้องต่นก็แค่ก่อนนะครับ เอาเปนว่ามอง 2000 ยังง่าย กว่า ลง 1400 ครับ ผม

อรุณสวัสดิ์ค่ะ R จานอั๋นและเพื่อนๆ ทุกคน

โอ้โห R จานมาแต่เช้าเชียวค่ะวันนี้ ทานอะไรรึยังคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

ขอบคุณครับ Rจาน อ่านบทวิเคราะห์แล้วทำให้เข้าใจสถานะการณ์มากขึ้น

หวังว่า ทองจะขึ้นกลับมาเร็วๆนะ ไล่เก็บดอยตั้งแต่ 1670 60 พอมา 50 40 เลยไม่กล้าเก็บ คิดอยู่ว่าจะคัตลอซ ดีมั้ย กลัวทิ้งดิ่งอีก

ตอนนี้หวังว่าคงยังไม่ คัตลอตนะครับ เพราะรุ้คำตอบแล้ว ครับ

เมือ่คืน ราคาทองคำ ดีดกลับขึ้นมาปิดตลาด ได้ที่ 1661 นั้นหมายความว่า ราคาที่ลงไป 1645 เมือ่คืนนั้น แค่ลงไปทดสอบ ดูครับ ว่าแนวรับ

แถว 1640 นัน้ เป้นแนวรับ ที่แข็งแกร่งจริงไหม เมื่อลง มา แถว 1640-1650 แล้ว ตลาด สนใจเข้ามาซือ้-ขายหรือเก็งกำไร ไหม ผลก็อย่างที่บอกครับ

ว่า ราคาดีดได้ถึง 1660 อืม เปนแนวรับที่แข็งแกร่งจริง ถ้าลงมาเมื่อไหร่ หรือลงไปต้ำกว่า 1640 เมือ่ไหร่ จะมีแรงซือ้จากตลาดแน่นอน นี้คือ แนวคิด ของการตลาด ช่วงนี้ ครับ

ดังนั้น วันนี้ 30/3/2555 อาจจะได้เห็นราคาทองคำ ขึ้นทดสอบ แนวต้าน แทนบางก็ได้ครับ แนวต้าน รอทดสอบและผ่าน1664-1666 ***********1676 วัดใจ อีกครั้ง

1683-1686 **1696**เป้าหมาย 1700

แนวรับ เช่นเดิม คับ 1656-1652ไม่ควรหลุดอีก *** 1647-1645 ดูว่าหลุดหรือไม่ **1642-1639**1633 พักตัว**1622***********

อรุณสวัสดิ์ค่ะ R จานอั๋นและเพื่อนๆ ทุกคน

โอ้โห R จานมาแต่เช้าเชียวค่ะวันนี้ ทานอะไรรึยังคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

สวัสดีตอนเช้า ครับ คุณ 'Pasaya'เอาซะหน่อย ครับ ไม่ได้ทักทาย กัน ซะนาน ครับ พอดี วันนี้ มา เก็งกำไร ยูโร นิดหน่อย ครับผม :57

เมือ่คืน ราคาทองคำ ดีดกลับขึ้นมาปิดตลาด ได้ที่ 1661 นั้นหมายความว่า ราคาที่ลงไป 1645 เมือ่คืนนั้น แค่ลงไปทดสอบ ดูครับ ว่าแนวรับ

แถว 1640 นัน้ เป้นแนวรับ ที่แข็งแกร่งจริงไหม เมื่อลง มา แถว 1640-1650 แล้ว ตลาด สนใจเข้ามาซือ้-ขายหรือเก็งกำไร ไหม ผลก็อย่างที่บอกครับ

ว่า ราคาดีดได้ถึง 1660 อืม เปนแนวรับที่แข็งแกร่งจริง ถ้าลงมาเมื่อไหร่ หรือลงไปต้ำกว่า 1640 เมือ่ไหร่ จะมีแรงซือ้จากตลาดแน่นอน นี้คือ แนวคิด ของการตลาด ช่วงนี้ ครับ

วันนี้ 30/3/2555 เวลา 06.03น อาจจะได้เห็นราคาทองคำ ขึ้นทดสอบ แนวต้าน แทนบางก็ได้ครับ แนวต้าน รอทดสอบและผ่าน1664-1666 ***********1676 วัดใจ อีกครั้ง

1683-1686 **1696**เป้าหมาย 1700

แนวรับ เช่นเดิม คับ 1656-1652ไม่ควรหลุดอีก *** 1647-1645 ดูว่าหลุดหรือไม่ **1642-1639**1633 พักตัว**1622***********

ฝากไว้เท่านี้ก่อนนะครับ ทุกคน ขอตัว นอนต่ออีกรอบ ละครับ พอดีแวะมาตอบ ให้คุณ Yos476 และคุณ mr.sell99 สักหน่อย

หวังว่า คำถามและคำตอบนี้ จะพอ ช่วยเหลือทุกคน ได้ในเบื่้องต้น นะครับ

อรุณสวัส ตอนเช้า และก็ฝันดี นะครับ ขอให้ วันนี้ ได้กำไร กันเยอะ ๆ นะครับ โชคดีครับ ผม บาย ...............

:37

:bye