ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะคุณกระต่าย

เมื่อวานมัวแต่ งก งก ก็เลยได้กำไรมานิดเดียว เสียดายจริงๆ

แอบโมโหตัวเองมากมาย หงุดหงิดด้วย เฮ้อ

วันนี้เริ่มใหม่ ไม่ต้องคิดไรมาก คงจะดีนะ

ค.นุช รูปนี้สวยจัง สะดุดเลยค่ะว่าใคร ที่แท้ ก็....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีrจานอั๋น อ่านทุกวันเลยแต่ยังไม่เคยเข้ามาคุยกับrจาน และชอบพี่กระต่ายโพสต์ด้วยค่ะ

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :32

:wub: ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือ กำไร :wub:

สวัสดีครับทุกคน. ขอบคุณในน้ำใจของR จานอั๋น และคุณกระต่ายทองที่แสนน่ารัก แอบเป็นปลื้มมานานพอสมควร เลยเข้ามาเม้นท์บ้าง :031 :031

หวัดดีครับคุณกระต่ายทองไม่ได้เข้ามาหลายวันคิดถึงคุณจัง :54 คุณมีอะไรมาให้อ่านเยอะและมีสาระขอบคุณครับ :Announce

:031 หวัดดีคะคิดถึงเหมือนกันคะ ยินดีคะ ว่างเข้ามาบ่อยๆนะคะ มีความสุขมีกำไรนะคะ :gvme

หวัดดีค่ะคุณกระต่าย

เมื่อวานมัวแต่ งก งก ก็เลยได้กำไรมานิดเดียว เสียดายจริงๆ

แอบโมโหตัวเองมากมาย หงุดหงิดด้วย เฮ้อ

วันนี้เริ่มใหม่ ไม่ต้องคิดไรมาก คงจะดีนะ

:047 นุชบา ม่ายเป็นไรเราเริ่มต้นใหม่ได้ทุกวันจิงมั้ยเพื่อน :gvme

สวัสดีครับทุกคน. ขอบคุณในน้ำใจของR จานอั๋น และคุณกระต่ายทองที่แสนน่ารัก แอบเป็นปลื้มมานานพอสมควร เลยเข้ามาเม้นท์บ้าง :031 :031

สวัสดีrจานอั๋น อ่านทุกวันเลยแต่ยังไม่เคยเข้ามาคุยกับrจาน และชอบพี่กระต่ายโพสต์ด้วยค่ะ

:031 ยินดีคะ ซื้อขายเป็นงัยบ้างคะ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะคะ มิตรภาพห้องนี้ทำจากทองคำ มีความสุขมีกำไรนะคะ :57

สวัสดีครับทุกคน :57 สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 30/3/2555 เวลา 17.08 น.

เริ่มต้นกันด้วย เรื่องของเมื่อวานกันก่อนเช่นเดิมครับ

เมื่อวานราคาทองคำ ไม่สามารถผ่านแนวต้่าน ที่ 1666 ไปได้ ทำให้ ราคาทองคำ ย่อตัวลงทดสอบแนวรับ แต่ก็สร้างความตื่นตระหนกตกใจ ให้กับนักลงทุน ได้เล็กน้อย

เมือ่ราคาทองคำหลุดแนวรับ 1654-1650 และ1647 ลงไปทำ LOw ที่ 1645 ทำให้นักลงุทน เริ่มมอง เป้าหมายในการลงครั้งที่ 1639 หรือ 1627 ลงไป แต่ผลที่เกิดขึ้น คือ

1645 ไม่หลุด ครับ และยังสามารถดีดกลับมาปิดตลาดที่ 1661 ได้อีก ถือ ว่า ตลาดได้แสดง เจตนาที่ชัดเจน แล้วนะครับ ว่าในอนาคตถ้าราคาลง มา ถึง 1650-1640

หรือต่ำกว่า 1640 เมือ่ไหร่ ตลาดจะเกิดแรงซื้อ-ขาย เข้ามาทันที ดังนั้น ขอให้นักลงทุน เชื่อมั่นได้เลยนะครับ ว่า ถ้าในอนาคต ราคาทองคำ ร่วง ลงมาทดสอบ แนวรับ แถว 1640 หรือ

ต่ำลงไปกว่านั้น หากตลาดทองคำ ยังคงเป็นที่ต้องการของคนทั่วโลก อยู่ จะมีแรงซื้้อกลับเข้ามาและทำให้ราคา สามารถ ยืนเหนือ 1640 ได้ ในอนาคต อย่างแน่นอน ครับ

เมือ่วาน ราคาทองคำ มีจุดสูงสุด อยู่ที่ 1664 และมีจุดต่ำสุดอยู่ที่ 1645 เหรียญ โดยภาพรวมแล้ว ราคาทองคำ วิ่งรวมทั้งวัน 19 เหรียญ

โดยราคาทองคำ จะเป็นไปในลักษณะ Side Ways (อยู่ในกรอบ 1664-1654 =10 เหรียญก่อน) ขึ้นทดสอบแนวต้าน 1664 แต่ไม่ผ่าน ก็ย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับ 1656-1654

จนกระทั่ง ถูกข่าว ในเรือ่งของน้ำมันจากสหรัฐ,ฝรั่งเศสจะปล่อยนํ้ำมันสํารองออกมาทำให้่กดดันราคาทองคำ อ่อนตัวลง ลงทดสอบแนวรับ 1650 และหลุดไปถึง 1645 ได้ในเบือ้งต้นครับ

ตอนนี้ ราคาทองคำ กำลัง วิ่ง ทดสอบ 1666 อยู่ครับ แต่ก็ยังไม่สามารถผ่านไปได้ ในเบื้องต้น แต่ราคาทองคำ ก็ เริ่มจะมีแนวโน้ม ที่ดีขึ้นแล้วนะครับ เมือ่ราคา ยังไม่ หลุด 1660 ลงไป

มาดูกันที่แนวรับและแนวต้าน ตอนนี้ นะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ รอผ่าน 1666 ให้ได้ ก่อนนะครับ เพื่อ ขึ้นทดสอบ แนวต้าน หลัก 1670-1676 ตรงนี้ถ้าไม่ผ่านระวังแรงขาย ***** 1683-1686***1696**เป้าหมาย 1700+++

แนวรับ ตอนนี้ถ้าใคร เชียร์ขึ้น นะครับ ภาวนา และลุ้่น ไม่ให้หลุด 1660 ครับ เพราะถ้าหลุด จะต้องไปลุ้นให้แนวรับ 1654-1650 รับอยู่ ไม่ควรหลุด **1647-1645*** 1640 ห้ามหลุด***

1633 จุดพักตัว ก่อนจะ ขึ้นหรือลง ทำ New LOW 1622 **ครับ

กรอบเล็ก 1650-1680 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1640-1700 = 60 เหรียญ เหตุผลที่ ขอเพิ่มขึ้นมาอีก 10 เหรียญ โดยส่วนตัว เชือ่กราฟ ราคา มากกว่า นะครับ

เพราะว่าเชือ่ว่า ถ้า ราคาลงไป ต่ำๆ ๆแล้ว สามารถ ปิดได้เหนือ

หรือใกล้ ๆ กับราคาที่ตลาดเปิดได้ ผมเชือ่ตามกราฟ ว่า วันถัดไปราคาทองคำ จะต้องขึ้นทดสอบ แนวต้าน หลัก หรือ อาจจะ ไม่มี Low ของเมื่อวานครับ

ตอนนี้ ใครเชียร์ขึ้นหรือรอขาย ผมแนะนำ ให้รอลุ้น ผ่าน 1666 ไปให้ไดเก่อนนะครับ อาจจะไปรอขาย 1672-1676 หรือไม่ถ้าโชคดีก็ 1683 เลยครับ

ส่วนใครรอซือ้ คงต้องเชียร์ลง ให้หลุด 1660 และหลุด 1650 ลงไป คงจะได้ซือ้แบบเต็มปอดแน่ครับ หากหลุดลงไปจริง แต่ส่วนตัวผมมองว่า 1660 ก็น่าจะเก็บได้เล็กน้อยละครับ

พอดีไม่ค่อยชอบเสี่ยงหรือลุ้น ซะเท่าไรห่ ครับผมอิอิ

คืนนี้มีข่าวเศรษฐกิจที่สำคัญ ดังนี้

1. เวลา 19:30 สหรัฐฯ ดัชนีราคาผู้บริโภค คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

2.เวลา 19.30 สหรัฐฯ ค่าใช้จ่ายส่วนบุคคล คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

3.เวลา 19.30 สหรัฐฯ รายได้ส่วนบุคคล คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

4.เวลา 20:45 สหรัฐฯ ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ(ชิคาโก) คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

5.เวลา 20:55 สหรัฐฯ ดัชนีความเชือมันของผู้บริโภค คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

6.เวลา 20.55 สหรัฐฯ ตัวเลขคาดการณ์เงินเฟ้อ ไม่มีการคาดการณ์

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd คืนนี้ ขอให้ ขาย ได้กันนะครับ ทุกคน รวย รวย รวย ครับ :01

วันนี้ ขอปักธง ดีกว่าฟันธง นะครับ ส่วนตัว เชือ่กราฟ ครับ ว่า ราคาจะขึ้น ทดสอบแนวต้านมากกว่า ลงทดสอบแนวรับ นะครับผม :57 หวังว่าธงคงไม่หัก อิอิ :01

ซื้อขายขาดทุนบ้างกำไรบ้าง ชอบพี่กระต่ายให้กำลังใจเพื่อน

:uu โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd คืนนี้ ขอให้ ขาย ได้กันนะครับ ทุกคน รวย รวย รวย ครับ :01

วันนี้ ขอปักธง ดีกว่าฟันธง นะครับ ส่วนตัว เชือ่กราฟ ครับ ว่า ราคาจะขึ้น ทดสอบแนวต้านมากกว่า ลงทดสอบแนวรับ นะครับผม :57 หวังว่าธงคงไม่หัก อิอิ :047 ถ้าธงหักมานฐเดี๋ยวต่อหัยนะคะจานอั๋นคริคริ ล้อเล่นนะคะจานอั๋น วันนี้มาเร็วสงสัยเป็นห่วงแฟนคลับ ศุกร์หรรษาช่ายป่าวคะจานอั๋น :uu

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณครับ อ.อั๋น มาเช้าเย็นเลย :gd

ขอบคุนอาจานอั๋นนะคะ ไม่ค่อยได้มาตามอ่าน เพราะมะยมไม่สบายมาก ขอบคุนพี่กระต่ายสำหรับน้ำใจและกำลังใจเสมอๆ มีความสุขกันเยอะๆนะคะ