ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณกระต่ายทองคำ,คุณปุยเมฆ,คุณนุชบา,คุณพวง เป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นานค่ะ. แต่ตามอ่านมานานแล้วค่ะขอเป็นเพื่อนด้วยคนนะค่ะ. และพระเอกของเราที่ขาดไม่ได้คือจานอั๋นค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่งานยุ่งแค่ไหนก็ยังขี่ม้าขาวมาทันให้แนวทางเสมอ กดlike ให้ค่ะ. ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุนอาจานอั๋นนะคะ ไม่ค่อยได้มาตามอ่าน เพราะมะยมไม่สบายมาก ขอบคุนพี่กระต่ายสำหรับน้ำใจและกำลังใจเสมอๆ มีความสุขกันเยอะๆนะคะ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาอ่านไม่ได้เข้ามาคุยเลย มีแต่เรื่องเครียดๆคะพี่ๆรายล้อมรอบตัวเลย บางทีร้องไห้อาจดีขึ้น แต่ความเครียดไม่ค่อยลดลงเลย T T

:031 ชีวิตเราเลือกให้มีแต่สิ่งที่เราพอใจไม่ได้ แต่เราสามารถเลือกจัดการกับปัญหาด้วยใจที่ไม่ทุกข์ได้ ทุกอย่างในโลกนี้ หมุนเวียนเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา รัก-ไม่รัก รวย-จน อยู่-ตาย แข็งแรง-เป็นโรคร้าย ดี-ไม่ดี ความเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ไม่ได้สร้างความทุกข์ให้เกิดในใจเรา จนกว่าใจเราจะเคลื่อนไปเกาะไปยึดมัน แบกไว้วางก่อนนะคะ ปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติของมัน อาจจะยากซักหน่อยแต่ทุกอย่างในโลกล้วนเป็นอนิจจัง คิดมากแทบเป็นแทบตายก้อไม่มีประโยขน์ มีแต่จะเสียสุขภาพเปล่าๆนะแม่มะยม เดี๋ยวพี่ร้องไห้เป็นเพื่อนเผื่อจะช่วยให้ทุกข์ใจน้อยลงนะ ฝากบอกมะยมด้วยว่าให้หายไวๆ เดี๋ยวน้ำจะท่วมรอบ2เพราะน้ำตาแม่มะยมกะพี่กระต่ายทองนะ ม่ายเศร้าแล้วนะสัญญาอะไรจะเกิดก้อปล่อยให้มันเกิด อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา เป็นกำลังใจให้นะ :10

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาอ่านไม่ได้เข้ามาคุยเลย มีแต่เรื่องเครียดๆคะพี่ๆรายล้อมรอบตัวเลย บางทีร้องไห้อาจดีขึ้น แต่ความเครียดไม่ค่อยลดลงเลย T T

:031 ชีวิตเราเลือกให้มีแต่สิ่งที่เราพอใจไม่ได้ แต่เราสามารถเลือกจัดการกับปัญหาด้วยใจที่ไม่ทุกข์ได้ ทุกอย่างในโลกนี้

หมุนเวียนเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา รัก-ไม่รัก รวย-จน อยู่-ตาย แข็งแรง-เป็นโรคร้าย ดี-ไม่ดี ความเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ไม่ได้สร้างความทุกข์ให้เกิดในใจเรา จนกว่าใจเราจะเคลื่อนไปเกาะไปยึดมัน แบกไว้วางก่อนนะคะ ปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปตาม

ธรรมชาติของมัน อาจจะยากซักหน่อยแต่ทุกอย่างในโลกล้วนเป็นอนิจจัง คิดมากแทบเป็นแทบตายก้อไม่มีประโยขน์ มีแต่จะเสียสุขภาพเปล่าๆนะแม่มะยม เดี๋ยวพี่ร้องไห้เป็นเพื่อนเผื่อจะช่วยให้ทุกข์ใจน้อยลงนะ ฝากบอกมะยมด้วยว่าให้หายไวๆ เดี๋ยวน้ำจะท่วมรอบ2เพราะน้ำตาแม่มะยมกะพี่กระต่ายทองนะ ม่ายเศร้าแล้วนะสัญญาอะไรจะเกิดก้อปล่อยให้มันเกิด อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

เป็นกำลังใจให้นะ :10

แค่ได้อ่านก็รู้สึกดีเหมือนมีน้ำทิพยมาหล่อเลี้ยงจิตใจ มะยมคงอยากบอกว่าแม่กะพี่กระต่ายอย่าเศร้าเรยนะ เค้าจะรีบหายเร็วๆ T T

ลืมบอกไปอีกอย่างคะ มะยมกะแม่มะยมรักพี่กระต่ายม๊ากมาก แม้เราไม่เคยสบตากัน รักนะคะ

ลืมบอกไปอีกอย่างคะ มะยมกะแม่มะยมรักพี่กระต่ายม๊ากมาก แม้เราไม่เคยสบตากัน รักนะคะ

จ้า อย่าคิดมากอีกหละ :37 :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ส่วนรองแชมป์ เป็นคุณกระต่ายทอง ที่ผมแอบเชียร์อยู่ แกประกาศจองพวงกุญแจทองคำแท่งไว้ล่วงหน้า เลยแกล้งทายกั๊กหลายวัน ได้พวงกุญแจสุดรักสุดหวงของผมไปครองสมใจ :32อย่างงี้ต้องฉลองด้วยกันหน่อยนะคะเพื่อนๆ :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอแสดงความยินดีกับคุณกระต่ายทองค่ะ

:Announce เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

ในวันเสาร์ที่ผ่านมา บริษัทฯได้ทำการทดสอบใช้งานระบบเครดิตการซื้อขายใหม่

ปรากฏว่ายังมีข้อผิดพลาดบางประการ ซึ่งได้พยายามทำการแก้ไขให้แล้วเสร็จจนถึงปัจจุบัน

แต่ยังไม่สามารถใช้งานได้ ทั้งนี้ บริษัทฯจึงขอเวลาทำการแก้ไข และจะนำระบบดังกล่าว

มาใช้งานจริงให้ได้ภายในวันจันทร์ที่ 9 เม.ย. 2555

บริษัทฯต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่อาจจะเกิดขึ้นมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ :gd

:031 หวัดดีคะจานอั๋น & เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :01

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีค่ะ อาจานอั๋น พี่กระต่าย และพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่ะ

....การไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ ขอให้แข็งแรงทุกคน ทุกสรรพสัตว์นะคะ....

สวัสดีค่ะ อาจานอั๋น พี่กระต่าย และพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่ะ

....การไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ ขอให้แข็งแรงทุกคน ทุกสรรพสัตว์นะคะ....

มะยมเป็นงัยบ้างจ๊ะ :17

มะยมเป็นงัยบ้างจ๊ะ :17

ไม่กินข้าว กินน้ำเลยค่ะ ยังดีเมือ่เช้ายอมกินนมค่ะ สองวันแร้วเหมือนอยากนอนตลอดเวลา ดูเบื่อไปหมด อาการยังทรงๆ แต่ไม่ค่อยไอแล้วค่ะ

ขอบคุณพี่กระต่ายมากมายเลยค่ะ รักค่ะ