ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เมื่อกี้เข้าไปที่ 1782 แล้ว ถ้าราคาย่อลงมา 1750-60 ซื้อเพิ่มได้ใช่ป่ะจานอั๋น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำขึ้นให้รีบตักของจานอั๋น แบบ...มีเท่าไหร่ซื้อหมดหน้าตักได้เลยป่ะ

ขอบคุณอาจารย์อั๋นครับ

เมื่อกี้เข้าไปที่ 1782 แล้ว ถ้าราคาย่อลงมา 1750-60 ซื้อเพิ่มได้ใช่ป่ะจานอั๋น

อืมครับ แนะนำเป็นทยอยเข้าซือ้ตั้งแต่ 1750-1780 ครับ

ดูแนวโน้มทิศทางตอนนั้นด้วยนะครับ ..ก่อนเข้าซื้อ..

เพราะว่า ตอนนี้ราคาค่อนข้างจะสูงมาก.....................และการเก็งกำไรก็มีตลอดเวลาครับ

เน้นให้ทยอยเข้าซือ้และทยอยขายออกดีกว่าครับ

ส่วนตัวอยากให้ขาย ตรง 1800++ มากกว่า จะได้อิ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ช่วงนี้เลขล่างมาแรงนะครับ ฮาๆๆ

:D ขอเชียร์ลงก่อนละกันคับ ค่อยขึ้นต่อ ถูกแก้ไข โดย mateenee

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

ช่วงนี้เลขล่างมาแรงนะครับ ฮาๆๆ

อืมสงสัยงวดหน้าคงจะออกอีกมั้งอิอิ สองตัวล่างเกี่ยวกับครับอิอิ cool.gif

:D ขอเชียร์ลงก่อนละกันคับ ค่อยขึ้นต่อ

สงสัยอยากจะเก็บ......................อ่าดิ

555 ขอเป็นไปตามนัน้ละกันนะครับ เอาใจช่วย สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

:wub: หวัดดีจานอั๋นออกไปธุระมายังไม่ได้ซื้อเลยเอายังไงดีล่ะ ทานข้าวแล้วยังวันหยุดไปเที่ยวไหนมา บอกมาซะดีดี บายดีรึป่าวจ๊ะ :blush: +1ให้จ้า

อาจารย์ อั่นครับผมเล่นgtGF ตอนนี้ลงไป170000บาทเล่นได้8สัญญา อยากรู้วิธีการเล่นว่าครั้งละกี่สัญญาดีหรือจะเพิ่มเเป็น10สัญญาแล้วเล่นทีละ5สัญญา ดีช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :ph34r:

+1 ขอบคุณค่ะ Rจานอั๋น

ขอย่อก่อนแล้วกันน๊า แล้วค่อยขึ้น ยังไม่เต็มปอดเลยค่ะ

!thk !57 !gvme

อาจารย์ อั่นครับผมเล่นgtGF ตอนนี้ลงไป170000บาทเล่นได้8สัญญา อยากรู้วิธีการเล่นว่าครั้งละกี่สัญญาดีหรือจะเพิ่มเเป็น10สัญญาแล้วเล่นทีละ5สัญญา ดีช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :ph34r:

อืม ผมได้ข่าวมาว่า การเล่ย GF นัน้ค่อนข้างจะมีความเสี่่ยงสูงพอสมควร

แต่ผลกำไรก็สูงเช่นกัน

ตามที่ num3975 ได้มีสัญญาตอนนี้ 8 สัญญา ถ้าจะเล่นแนะนำให้เล่นแค่ 1-3 สัญญาก็พอครับ

เพราะว่า ระวังเรื่องของการ Force Sell ด้วยนะครับตรงนี้สำคัญ มาก เพราะมีนักลงทุนมือใหม่นเล่นโดยไม่ระวังตัว จนต้องเติมเงินเข้ามาอีกเรื่อยๆๆ

พอรู้ตัวอีกที ก็หมด ไปล้านกว่าบาทก็มี ครับ

การที่จะเล่นGF ให้ได้กำไรนัน้ ต้องมีเทคนิค และจุดซื้อ-และขายที่ชัดเจน

ต้องเล่นไปเทคนิคและกฎระเบียบของตัวเอง(โดยเราต้องวางแผนการเล่นก่อนการเข้าซื้อ-ขายทุกครั้ง)

อย่าเล่นเพราะ ว่า เรา(คิดว่า)หรือคนอื่นแนะนำ(ว่า)ครับ(ในกรณีของนักลงทุนมือใหม่นะครับ)

ฟังดูเหมือนจะยากนะครับ แต่ผมอยากให้คุณnum3975 ศึกษาวิธีการเล่นให้ดีก่อนนะครับ จากในเว็บนี้หรือเว็บไหนก็ได้ครับ

เพราะว่า การเล่นGF หากเล่นผิดทางไม่ใช่ ติดดอย แต่เป็น เสียเงินนะครับ..........cool.gif

แล้วถ้ามีอะไรให้ผมช่วย ถ้าผมช่วยได้ก็ยินดีช่วยนะครับ อยากเห็นชาวไทยโกลด์มีกำไร อิอิcool.gif