ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จานอั๋นมายังค่ะ...เข้าเมื่อวาน วันนี้ได้ยืนบนดอยแล้ว หนาวเหลือเกิน

ใจเย็น...ช่วงนี้ก็ก่อกองไฟไปก่อนนะครับจะได้หายหนาว ครับ เดี๋ยว ก้คงจะขายได้ภายในอาทิตย์นี้นะครับ 1787-1800 ขึ้นไป ครับ เลือกขายได้ตามใจนะครับ อิอิcool.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้า 1750 มา ซื้อเพิ่มได้ปลอดภัยใช่ป่ะ... จานอั๋น แต่เงินดอลล่าร์กำลังเริ่มแข็งค่าขึ้นเรื่อยๆ มีผลกับทองมากน้อยแค่ไหนค่ะ

อาจารอั่นมายัง ยังไม่มีของ ขอแนวทางช่วงค่ำหน่อยครับ !_087

ถ้า 1750 มา ซื้อเพิ่มได้ปลอดภัยใช่ป่ะ... จานอั๋น แต่เงินดอลล่าร์กำลังเริ่มแข็งค่าขึ้นเรื่อยๆ มีผลกับทองมากน้อยแค่ไหนค่ะ

มีผลกระทบ ต่อราคาทองคำในไทยอ่าครับ ทำให้เราซื้้อ ถูกหรือแพงมากขึ้นก็ขึ้นอยุ่กับ เงินดอลล่าร์ ช่วงนัน้ จะอ่อนหรือแข็งค่า ครับ

เช่นนี้ตอนนี้ เงินดอลล่าร์ แข็งค่าขึ้น เงินไทย อ่อนค่าลง ทำให้เราซื้อ ราคาทองคำ ต้องใช้เงิน เพิ่มขึ้นเข้าไปมากว่าเดิม

ส่วน 1750 นัน้ วันนี้ผมประเมิน แนวรับ ไว้ แถวๆๆๆ 1750-1754 ครับ สามารถ เข้าซื้อสะสมได้

แต่ถ้าหลุด 1750 นัน้ รอไปรับ อีกที แถวๆๆ 1744 -1735 ครับ cool.gif

อาจารอั่นมายัง ยังไม่มีของ ขอแนวทางช่วงค่ำหน่อยครับ 875328cc.gif

ผมประเมินแนวรับ ตอนนี้ แถวๆๆ 1750-1754 ครับ ถ้าหลุด ตอนนี้ 1760 ให้รอเข้าซือ้แถวนัน้ นะครับ

ส่วนตัว มองว่าตราบใด ถ้าราคายังไม่หลุด 1730 ยังไง ราคาน่าจะขึ้นไปทดสอบ 1800++ ได้แน่นอนครับ cool.gif

อืมลืมบอก ว่าราคาในกรอบ ช่วงนี้ อยู่ประมาณ 1750-1800

ถ้าจะเข้าซื้อก็แนะนำ ภาพรวมเป็นแบบ นี้นะครับ

1750-1775 ทยอยเข้าซื้อสะสม แล้ว ทยอย ขายออก ถึง 1780-1822 ครับ cool.gif

ตามจานอั๋นมานาน ดูง่ายดี :P

ขอบคุณครับ ผมดีผมเป็นคนง่าย อ่าครับ ก็เลยชอบทำอะไรง่าย อิอิ

ขอบคุณที่ติดตามผมมานานนะครับ ขอบคุณครับ cool.gif

ขอบคุณอาจารย์อั๋นครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ คุณ deb99 cool.gif

มีโอกาสหลุด1730หรือเปล่าค่ะ หรือตอนนี้ควรเข้าที่1750ก่อน ขอบคุณค่ะ :D

เป็นกำลังใจให้คุณเกี้ยมอี๋นะค่ะ. เป็นผู้หญิงเข้มแข็งจริงๆ. ทำงานเกี่ยวกับเด็กพิการเหรอค่ะ. ถ้ามีโครงการดีๆบอกได้นะค่ะ. อยากร่วมทำบุญ

ทำกับคนพิการทั้งเด็กและผู้ใหญ่ในเขต นฐ. บางคนจนมากต้องส่งข้าวและอาหารแห้งให้ทุกเดือนแต่ในที่ทำงานจะมีคนใจบุญหลายคนก็จะเวียนกันช่วย มีหลายครอบครัวมากเพราะต้องลงไปเยี่ยมถึงบ้าน ถึงคิดได้ว่ามีคนลำบากกว่าเราเยอะ สามีทิ้งเพราะเมียคลอดลูกพิการ แม่ทิ้งลูกไปหาสามีใหม่. เด็กแม่มีลูกพิการทิ้งที่ร.พ ( เด็กแม่คือ เด็กหญิงที่มีลูก ยังไม่ได้เป็นนางสาว)

มีโอกาสหลุด1730หรือเปล่าค่ะ หรือตอนนี้ควรเข้าที่1750ก่อน ขอบคุณค่ะ :D

1730 นััน ผมมองว่าถ้าหลุด ราคาทองคำจะลงไปทดสอบ 1680-1700 โน้น เลยทีเดียว ครับ

ส่วน1750 นัน้ มองว่า ราคาช่วงนี้น่าจะขึ้นไปทอสอบ 1800 ได้ และกำลังเป็นSide ways UPอยุ่ ครับ

จึงประเมิน แนวรับ ประมาณ 1750-1754 ออกให้ ให้ทยอย เข้า ซื้อสะสมนะครับ และรอทยอย ขายอีก ครั้ง ตอน 1785-1800++ ครับผม cool.gif

โดย ด่าน 1750 เป็น ด่าน แรก ห้ามหลุด ถ้าหลุด 1744 ด่าน ต่อ ถ้าหลุด 1735 ด่านต่อไป ถ้าหลุด อีก 1729 ด่านต่อไป ถ้าหลุด 1729 .... คงต้อง หยุดแล้วมอง ดู สถาการณ์อีกครั้งหนึ่งนะครับ

1750 ถ้าไม่หลุด เป็น ขาขึ้น แน่นอนครับ cool.gif

ทำกับคนพิการทั้งเด็กและผู้ใหญ่ในเขต นฐ. บางคนจนมากต้องส่งข้าวและอาหารแห้งให้ทุกเดือนแต่ในที่ทำงานจะมีคนใจบุญหลายคนก็จะเวียนกันช่วย มีหลายครอบครัวมากเพราะต้องลงไปเยี่ยมถึงบ้าน ถึงคิดได้ว่ามีคนลำบากกว่าเราเยอะ สามีทิ้งเพราะเมียคลอดลูกพิการ แม่ทิ้งลูกไปหาสามีใหม่. เด็กแม่มีลูกพิการทิ้งที่ร.พ ( เด็กแม่คือ เด็กหญิงที่มีลูก ยังไม่ได้เป็นนางสาว)

เป็นกำลังใจให้คุณ เกี้ยมอี้ ด้วยครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะ คน นะครับ

ความพยามยามของมนุษย์ บางครั้งก็สามารถสั่นคลอนและเปลี่ยนแปลงลิขิต สวรรค์ได้นะครับ cool.gif

:wub: มารายงานตัวช้ากว่าจานอั๋น ยังไม่ได้ซื้อเลยเอาไงดีหละ ทานสุกี้มั้ยจานอั๋นอิอิ คิดบวกทุกเรื่องจะได้มีความสุขจิงมั้ยจานอั๋น :blush:จานอั๋นวันนี้++1เบิ้ลให้แล้วนะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีค่ะ Rจานอั๋น

วันนี้ตั้งซื้อไว้ที่ 1758 ไม่รู้จะมามั๊ย เฉียดลงมาตั้ง 3 รอบแล้วไม่ถึงซะที

จะกดซื้อ 1760 ก็กลัวราคาใกล้กันเกินไป รอต่อไปแล้วกัน ราตรีนี้ยังอีกยาวไกล

!thk !57 !21 !gvme