ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/184-%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%9F-%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B5/page__pid__171457__st__7380&do=findComment&comment=171457

ลองเข้าไปดูรูปภาพในกระทู้พี่น้องรีนะครับ ว่าสามข้อที่ผมกล่าวไว้ มันอยู่ในภาพหมดแล้ว ส่วน Pivot ระดับวันเค้าคำนวณเอา บริเวณเฉลี่ยศูนย์กลางราคา SwingHigh และ Low ของวันก่อนมา

เอาไว้ดูแนวโน้มและทิศทางในวันปัจจุบันครับ ส่วนวิธีคำนวณนั้น ฮ่าๆๆๆๆ .... ผมไม่ทราบครับ เพราะผมใช้ Indicator ที่เค้าทำไว้แล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ อั๋น พรุ่งนี้ช่วยชี้ทางคนติดดอยอย่างแบมด้วยนะคะ หลายดอยเหลือเกิน/

จะโดดลงมาก็กลัวกระอักเลือดตายมันสูงเหลือเกิน ยืนมองมันขึ้นลงแล้วเศร้าจัง ทำอะไรก็ผิดไปหมด

จะโดดลงมาก็กลัวกระอักเลือดตายมันสูงเหลือเกิน ยืนมองมันขึ้นลงแล้วเศร้าจัง ทำอะไรก็ผิดไปหมด

ใบตองเคยโดดลงจากดอยมาแล้ว ดอยสูงมาก หนาวมาก มองไม่เห็นเนินเลยค่ะ ทั้งเจ็บทั้งปวด แผลแหวะทั้งตัว มองไม่เห็นทางลงเลย ตัดสินใจหลับตาโดดมาแล้วค่ะ

สมัยตอนหัดเทรดใหม่ๆ ไม่เคยโดดเลยครับดอยเนี่ย เล่นล้างพอร์ตไปซะสบายกระเป๋าเลย มีอยู่วันนึงนั่งร้องไห้กับกราฟ ด่ามันอยู่นาน วันนั้นกำลังจะล้างพอร์ตอีกครั้ง ผมเหลือเงินแค่ $12 จำได้แม่นเลย แล้วปาฏิหาริย์เกิดครับ ไอ้เงินแค่ $12 นั่นแหละครับ มันทำให้ผมมีเงินใช้ตราบจนทุกวันนี้ (เพราะผมยอม CUTLOSS) ครับ :lol:

แผนของผมตอนนั้นนะครับ ผมจะเทรดเอาเงินโดยใช้ล้อตน้อยๆ ให้บวกสัก $20 ก่อน หลังจากนั้นผมจะแบ่งออกเป็น 2 กองครับ กองละ $10 แล้วผมก็เทรดล้อตใหญ่ขึ้นโดยตั้งลิมิตความเสี่ยงไว้แค่ $10 เท่านั้น หากถึงผมคัตลอสทันทีแล้วเทรดล้อตน้อยๆต่อ ให้บวก $20 ใหม่อีกครัง (เหมือนยืมเงินคนอื่นมาเส่ยงครับ) หลังจากนั้น ผมก็เทรดล้อตใหญ่อีกโดย มี ลิมิต $20 เป็นเดิมพัน หากชนะ ผมก็จะเทรดจนกว่าจะแพ้ ผมโตมากับ ตลาด Spot นะครับ เพราะผมมีเงินไม่มากครับ

ที่ผมยกตัวอย่างนี้เพื่อเป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่ว่าเงินมากน้อยขอเพียงอย่างเดียวครับ อย่าสิ้นหวัง อย่าท้อแท้ อย่าหมดกำลังใจ ล้มได้แต่ต้องไม่ยอมแพ้ ลุกขึ้นใหม่พร้อมกับประสบการณ์ที่มากขึ้น อย่ากลัวเพราะมันจะทำให้คุณพัง!!!

แผนของผมคือ เทรดโดยใช้ความพยายามและความสามารถเพื่อเป้าหมายเล็กๆ จากนั้นผมก็จะเสี่ยงเพื่อเป้าหมายใหญ่ แต่ที่สำคัญหากแพ้ต้องยอมมอบตัวทันที และใช้ความพยายามไปยืมเงินคนอื่นมารวยต่อครับ อิๆ

ขออภัยท่านอื่นๆนะครับที่มาพล่ามให้อ่าน B) :lol:

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สวัสดีครับ จากเหตุการณ์เมื่อวาน รู้สึกว่านักรบทองคำทุกคนคงจะเหนือ่ยและได้กำไรกันพอสมควรนะครับ

ส่วนผมก็พอแนะนำให้ได้นิดหน่อยในระยะวันต่อวัน ยังไม่เก่งพอที่จะช่วยได้ระยะกลาง และระยะยาว อิอิ

วันนี้ส่วนตัวผมให้ความสำคัญตรงที่ ว่าวันนี้ถ้าเห็นกำไรในระดับที่ตนเองพอใจนะ ผมจะรีบขายออกมาก่อนดีกว่า ไม่อยากได้เงินเยอะ

เดี๋ยวใช้ไม่หมดครับ(ตรงนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

วันนี้ต้องลุ้นกันอีกเหมือนเมื่อวานไหมนะ ......................

ต้องรอดูกันครับ...............................................แต่ถ้าลุ้นก็ดีนะ จะได้หาเงินกันใหม่อีกครั้งใช่ปะครับ................

มาดูวันนี้ครับ ตลาดเปิดมา รุ้สึกว่าจะขึ้นไปแปบเดี๋ยวแล้วก็ย่อลงมา ตอนนี้ราคา อยู่ที่ 1650-1654 ครับ

ยังคงหลอกล่อให้แม่งเม่าเข้าไปใช่หรือเปล่าก็ไม่รุ้

ยังไงเดี๋ยวผมข้อมูลและลางสังหรณ์แปลกจะมาเพิ่มเติมข้อมูลให้ครับ.....................................ยังไงพวกเราก็ไม่ทิ้งกันcool.gif22008756908279448781.gif

ขอบคุณอาจาน อั๋น คร๊า...ควรเข้าเท่าไรดีค่ะ ม่ะกี้เข้าไม่ทันอ่ะคะ :unsure:

สมัยตอนหัดเทรดใหม่ๆ ไม่เคยโดดเลยครับดอยเนี่ย เล่นล้างพอร์ตไปซะสบายกระเป๋าเลย มีอยู่วันนึงนั่งร้องไห้กับกราฟ ด่ามันอยู่นาน วันนั้นกำลังจะล้างพอร์ตอีกครั้ง ผมเหลือเงินแค่ $12 จำได้แม่นเลย แล้วปาฏิหาริย์เกิดครับ ไอ้เงินแค่ $12 นั่นแหละครับ มันทำให้ผมมีเงินใช้ตราบจนทุกวันนี้

แผนของผมตอนนั้นนะครับ ผมจะเทรดเอาเงินโดยใช้ล้อตน้อยๆ ให้บวกสัก $20 ก่อน หลังจากนั้นผมจะแบ่งออกเป็น 2 กองครับ กองละ $10 แล้วผมก็เทรดล้อตใหญ่ขึ้นโดยตั้งลิมิตความเสี่ยงไว้แค่ $10 เท่านั้น หากถึงผมคัตลอสทันทีแล้วเทรดล้อตน้อยๆต่อ ให้บวก $20 ใหม่อีกครัง (เหมือนยืมเงินคนอื่นมาเส่ยงครับ) หลังจากนั้น ผมก็เทรดล้อตใหญ่อีกโดย มี ลิมิต $20 เป็นเดิมพัน หากชนะ ผมก็จะเทรดจนกว่าจะแพ้ ผมโตมากับ ตลาด Spot นะครับ เพราะผมมีเงินไม่มากครับ

ที่ผมยกตัวอย่างนี้เพื่อเป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่ว่าเงินมากน้อยขอเพียงอย่างเดียวครับ อย่าสิ้นหวัง อย่าท้อแท้ อย่าหมดกำลังใจ ล้มได้แต่ต้องไม่ยอมแพ้ ลุกขึ้นใหม่พร้อมกับประสบการณ์ที่มากขึ้น อย่ากลัวเพราะมันจะทำให้คุณพัง!!!

แผนของผมคือ เทรดโดยใช้ความพยายามและความสามารถเพื่อเป้าหมายเล็กๆ จากนั้นผมก็จะเสี่ยงเพื่อเป้าหมายใหญ่ แต่ที่สำคัญหากแพ้ต้องยอมมอบตัวทันที และใช้ความพยายามไปยืมเงินคนอื่นมารวยต่อครับ อิๆ

ขออภัยท่านอื่นๆนะครับที่มาพล่ามให้อ่าน B) :lol:

ขอต่อเติ่มอีกหน่อยนะครับ'Harnsin' ครับ

คุณ 'Harnsin' ขอบคุณครับ ที่มาให้ความรุ้ สำหรับวิธีคิดแบบคุณ 'Harnsin' นี้ ผมคิดว่าเป็นความคิดที่ดีครับ คือ เราไม่ควรยอมแพ้ สิ้นหวังและหมดกำลังใจ ตราบใดที่คนอื่นทำได้เราก็เราทำได้ WE CAN DO

วันนี้ถ้าเรามีกำลังทรัพย์ไม่มากหรือน้อยเราควรจะเริ่มจากสิ่งเล็กๆๆ(ที่เรียกว่ารักก่อน)ตามแบบความคิดของคุณ 'Harnsin' แล้วหาวิธีจัดการจำนวนเงินของเราเสียทีจากเดิมเคยผิดพลาดก็ลองปรับเปลี่ยนมุมมองและรูปแบบการเล่น

ใหม่และหาวิธีที่เหมาะกับตัวเองมากที่สุดครับ..........ทองคำและตลาดต่างๆเป็นสิ่งที่มนุษย์สร้างขึ้นนะครับดังนัน้ในเมื่อเรารุ้แล้วว่ามนุษย์เป็นคนสร้างแล้วทำไมมนุษย์จะเอาชนะสิ่งที่ตนเองสร้างขึ้นไม่ได้ละใช่ปะ........

เพียงแต่เมือ่ก่อนเรายังไม่มีหนทางแค่นั้นเอง แต่ตอนนี้ผมเชือ่ว่าทุกคนใน www.thaigold.info ทุกคน และที่ได้อ่านและศึกษาข้อมุลจากเพื่อน พี่ๆ น้องๆ และ บรรดาผู้มีความรุ้ในสาขาและด้านต่างมาให้ข้อมูลในนี้

นับจากวันนี้ไปคงจะเหลือคนส่วนน้อยหรืออาจจะไม่เหลือเลยก็ได้ที่ ต้องเรียกตัวเองว่า คนติดดอย อิอิ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ สุ้ๆๆcool.gif ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อเช้าตื่นมาเห็นราคา ทำงานยิ้มทั้งวัน !54 ไม่มีเวลาดูราคาด้วยกลับบ้านมายิ้มหุบเลย !_09

ขอบคุณอาจาน อั๋น คร๊า...ควรเข้าเท่าไรดีค่ะ ม่ะกี้เข้าไม่ทันอ่ะคะ :unsure:

ครับ จากกราฟ นะครับ.....................ผมดูแล้วคิดว่า ถ้าคุณ NU-dee มีทุน ในการ เล่น 100 % นะครับคุณ NU-dee ต้องเตรียมเข้าซือ้ที่ราคา 1646 ก่อน 20 % แล้วหลังจากนั้นถ้าราคาลงไปต่อก็เตรียม เข้าซือ้ที่ 1635 อีก 30 %

แล้วถ้าลงต่ออีก 1625 อีก 40 % แล้วถ้าลงต่ออีก ก็คง ต้องเข้าซื้อ อีก 10 % ครับ นี้เป็นการเล่นเเบบ ทยอยสะสมซื้อนะครับ

แต่ถ้าไม่มีทุน 100 %ตามที่ผมแนะนำนะ ก็ขอให้รอดูสถาการณ์วันนี้ที่ 1646 ก่อนครับว่าจะหลุดลงไปต่ำกว่า 1640 หรือปล่าว ครับ ถ้าไม่ก็ซื้อได้คับแล้วรอขายแถว 1660++

cool.gifส่วนตัวผมเน้นทำกำไรระยะสั้นวันต่อวนก่อนดีกว่าครับ ปลอดภัยและได้เงินครับ ถึงแม้จะได้เงินหรือกำไรน้อยแต่ถึงยังไงเราก็ได้เงินครับ ...นี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวผมที่ต้องบอกว่า

อาจจะช่วยเป็นแนวทางให้กับคุณ NU-dee ได้หรือไม่ ต้องอยุ่ที่การตัดสินใจของ NU-dee เองนะครับ ผม ส่วนผมขอเป็น เพียง จุดเล็ก ที่ช่วยในการตัดสินใจก่อนการลงทุนของคุณ NU-dee ก็พอครับ

(หาวิธีทางการเล่นและทำกำไรให้เหมาะสมกับตวเองนะครับ)สู้ๆๆ ผมเป็นกำลังใจให้ครับcool.gif

ขอบคุณครับ ที่มาให้ความรุ้ สำหรับวิธีคิดแบบคุณ 'Harnsin

ผมเหลือเงินแค่ $95ครับ ผมจะสู้ :wacko: :wacko:

+1 ขอบคุณหลายๆ เด้อ :mad:

ขอบคุณครับ ที่มาให้ความรุ้ สำหรับวิธีคิดแบบคุณ 'Harnsin

ผมเหลือเงินแค่ $95ครับ ผมจะสู้ :wacko: :wacko:

+1 ขอบคุณหลายๆ เด้อ :mad:

คำตอบคุณทำให้ผมยิ้มได้ครับ ขอบคุณมากๆ มะกี้คิดถึงความหลังแล้วเศร้า :)

เมื่อเช้าตื่นมาเห็นราคา ทำงานยิ้มทั้งวัน 332f960b.gif ไม่มีเวลาดูราคาด้วยกลับบ้านมายิ้มหุบเลย 098eb4a5.gif

5555 อ่านะครับ แล้วเมื่อวานได้เข้าซื้อที่ แถว ราคา 1628-1631 กับเค้าไหมนะครับ ....จะได้ยิ้มได้นาน อิอิ