ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

missbabara

ย้ายจากเวบเดิมค่ะ >>ทิศทางราคาทองคำ โดย kumponys

โพสต์แนะนำ

จาก มิถุนายน 07, 2010, 09:36:02 am

ราคาทองคำ ลงไปได้แค่ต่ำกว่า 1200 เหรียญเล็กน้อย นึกว่าดีที่สุด คงดีดขึ้นมาแค่เหนือ 1200 เหรียญนิดหน่อย แต่เอาเข้าจริง พี่แกดีดผ่านขึ้นมาเหนือยอด high ลำดับรอง ยอดก่อนได้เฉยเลย ส่วน SPDR กลับขายออก สวนทางกับราคาที่ขึ้น อันนี้บอกเราได้หรือเปล่าว่า การขึ้นต่อไป กำลังจะถูกจำกัด คือขึ้นได้ไม่ไกล เพราะอาจโดนทำกำไรออกมาอีก

วันนี้ ทิศทางเอียงมาทางขึ้น แนวต้านสำคัญน่าจะอยู่ที่ด่าน 1222 และ 1232 หลุดขึ้นไปได้ คงขึ้นต่อ อันนี้มีเหตุสนับสนุนจาก ยูโรครับ ดูแล้ว ยูโรสงสัยจะร่วงต่ออีกยาว

ส่วน แนวรับ วันนี้ น่าจะมีโอกาสลงทดสอบแถว 1210 เหรียญอีกครั้ง หลุดลงไปยังคงมีแนวต้านแข็งๆอีกเพียบ ดูกันเอาเลย เหตุผลสนับสนุนการลง เพราะบอลโลก+ช่วงนี้ ตลาดเริ่มซึม ซึ่งน่าจะลงได้ไม่มาก

ความเห็นส่วนตัว เจอหักลำแบบนี้ ขอรอดูการเบรคแนวต้าน/แนวรับก่อน ค่อยว่ากัน

ถูกแก้ไข โดย missbabara

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จาก มิถุนายน 08, 2010, 09:36:02 am

รู้สึกว่า ช่วงนี้มันจะเล่นตาม fibo เลยนะครับ และลงแค่แนวรับแรก

- วันก่อนบอกว่าจะลงแถว 1200 มันลง 1196 ดีด

- เมื่อวานแนวรับแรก 1210 มันก็ลงแล้วดีด

- วันนี้ ดีดผ่านขึ้นมาถึงแถว 1236+ นี่ เท่ากับผ่านเส้น fibo 78.6% ทั้งคลื่นเล็กคลื่นใหญ่ แนวโน้มจึงน่าจะไปหาเส้น 161.8% (1248.84) ของคลื่นย่อย ตามด้วย 127.2% (1271.91) ของคลื่นใหญ่กว่า

ความเห็นส่วนตัว มาแบบนี้ น่าขึ้นต่อ ทำ high ใหม่ โดยคาดว่าน่าลงทดสอบแถว 1232 เหรียญก่อน

สรุป แนวรับ 1232 1222 แนวต้าน 1250 1275

คำแนะนำ เปิด Long แถว 1232 stoploss 1226 เป้าหมาย 1250+

สวัสดีคะ เฮียกัมพล

เพิ่งเข้าเวปใหม่นี้ อักษรตัวเล็ก อ่านไม่ค่อยชัดเท่าเวปเก่าคะ (จะเกี่ยวกับพื้นสีหรือเปล่าหนอ ? )

จะใช้เวปใหม่ทางการนี้เมื่อไรบอกด้วยนะคะ

เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 09:48:23 am

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาช่วยหาข้อมูลมาแจม เขย่าขวัญดี !_cd

วันนี้คงทำ chart ไม่ทัน เช้าๆดีมานด์เข้าร้าน !17 ขอขี้เกีียจเลย

ดูๆแล้ว เมื่อวานดันขึ้นไป 1250 ซะก่อนแล้ว ก่อนถอยลงมาถึง 1233 ราวๆด่านที่ผมให้ซื้อ

ความเห็นผม แนวทางเดิม น่าจะยังใช้ได้ครับ ตราบใดที่ยังไม่หลุด 1226 คงยังคงเดิม ซื้อได้แถว 123x ต้นๆ stoploss 1226 เป้าหมาย 1250+

เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:28:49 am

เมื่อวาน ไม่ยอมขึ้น แต่ลงทดสอบแนวรับแทน โดยหลุดลงไปถึง 1221 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับขึ้นมายืนแถว 1230+ เหรียญในช่วงเช้า ภาพรวมถือว่าพอทน ยังไม่หลุดครับ เราเข้าซื้อไว้ ก็ถือต่อไป หลุดแล้วค่อยว่ากันอีกที

วันนี้ให้ดู chart แนวรับ หลุดจาก 1226 เหรียญไป ด่านต่อไปยังมีแข็งๆอีกที่ 1217 เหรียญ บริเวณ trendline ที่หลุดขึ้นมา กับ 1207 เหรียญ trendline ขาขึ้นย่อยรอบนี้

ถ้าหลุดลงต่ำกว่า 1226 ไปอีก ไม่ใช่ขึ้นไม่ได้อีกนะครับ เพียงแต่อาการมันจะไม่พุ่ง ถือไว้แล้ว ลุ้นเหนื่อย ถอยไปตั้งหลักดีกว่า

แต่ตอนนี้ ยังไม่หลุด ถือลุ้นต่อไปก่อน

เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:31:57 am

ส่วนราคา วันนี้ราคาดูไม่ค่อยดี แต่ยังยืนได้เหนือ trendline 1217 เหรียญ ตัดสินใจยากพอสมควร หลุดจากนี้ คงต้องโบกมือลา ถือต่อไม่ได้แล้วนะครับ ถอยออกไปตั้งหลักดีกว่า อ่อ ที่พูดนี้ระยะสั้น GF ล้วนๆนา ทองแท่ง ผมแนะนำให้ดูขาใหญ่ SPDR ยังทะยอยซื้ออยู่เลย เมื่อคืนก็เก็บ (7.61ตัน) ลงเป็นเก็บแบบนี้ ลงไม่ไกลหรอกครับ

เข้ามาแสดงความยินดีกับบ้านใหม่ครับ..ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ... :rolleyes:

Hello! test test มารายงานตัวครับเฮียกำพล ขอแสดงความยินดีที่งานย้ายเวปเสร็จสมบูรณ์แบบครับ :D :D :D

สวัสดีครับ

เข้ามาทักทาย ยังคงติดตามอ่านข้อมูลและบทวิเคราะห์เป็นประจำเหมือนเดิม

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และยินดีด้วยกับบ้านหลังใหม่ 5555555

******แก้ไขที่พิมพ์ผิด**

ถูกแก้ไข โดย bebee

ขอแสดงความยินดี ณ.บ้านหลังใหม่ด้วยครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:ขอบคุณครับ

!Hi !01 เฮียกำพล เหมือนเดิม

ถูกแก้ไข โดย pck.