ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันรายงานปัญหา-ข้อเสนอแนะ เวปใหม่ตรงนี้ครับ

โพสต์แนะนำ

ลองเข้าเวปด้วยมือถือ htc touch2 windows mobile 6.5 ปรากฏว่า ในกระทู้ที่มีรูปแนบ พวกกราฟอะไรต่าง ๆ เนี่ย ไม่แสดงรูปออกมาครับ แต่รูปอวตารสามารถเห็นได้

ตอนใช้เวปเก่านี้สามารถดูรูปกราฟ ฯลฯ ได้หมด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อีกนิดนึงครับ ผมใช้ firefox กับ linux และ windows Xp ดูรูปแนบในกระทู้ ถ้าเป็นรูปใหญ่ มันจะล้นขอบจอด้านขวา ทำให้ดูได้ไม่เต็มรูป แต่ถ้าเป็นเวปเ่ก่ามันจะย่อภาพให้อยู่ภายในหน้าจอโดยอัตโนมัติ ถ้าจะทำให้ดูรูปแนบแบบย่อได้เหมือนเดิมจะสะดวกกว่าครับ

ลองเข้าเวปด้วยมือถือ htc touch2 windows mobile 6.5 ปรากฏว่า ในกระทู้ที่มีรูปแนบ พวกกราฟอะไรต่าง ๆ เนี่ย ไม่แสดงรูปออกมาครับ แต่รูปอวตารสามารถเห็นได้

ตอนใช้เวปเก่านี้สามารถดูรูปกราฟ ฯลฯ ได้หมด

สวัสดีค่ะ คุณngoodin สงสัยค่ะ" รูปอวตาร" อยู่ตรงไหนคะ :_Rd

สวัสดีค่ะ คุณngoodin สงสัยค่ะ" รูปอวตาร" อยู่ตรงไหนคะ :_Rd

รูปแสดงตัวของเราไงครับ แต่ผมเองไม่ได้ใส่รูปไว้ ของคุณย่าหยาก็ไม่ได้ใส่ไว้เหมือนกัน ของเฮียกัมเป็นรูปแฮรี่พอตเตอร์ไงครับ

อ้อ เพิ่มอีกนิดครับเฮียกัม ผมลองเข้าด้วย ie ปรากฏว่าแสดงรุปแนบได้ถูกต้องไม่ล้นขอบจอ แต่ไม่สามารถ login เข้าระบบได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

ไม่แสดง หายไปเฉยๆ หรือเป็น link อะไรแทนหรือเปล่าครับ

อีกนิดนึงครับ ผมใช้ firefox กับ linux และ windows Xp ดูรูปแนบในกระทู้ ถ้าเป็นรูปใหญ่ มันจะล้นขอบจอด้านขวา ทำให้ดูได้ไม่เต็มรูป แต่ถ้าเป็นเวปเ่ก่ามันจะย่อภาพให้อยู่ภายในหน้าจอโดยอัตโนมัติ ถ้าจะทำให้ดูรูปแนบแบบย่อได้เหมือนเดิมจะสะดวกกว่าครับ

เห็นแล้วครับ กำลังงมหาอยู่ ไม่รู้ตั้งตรงไหน ลืมแล้ว :_02

วันนึงอ่านข่าวแยะใหมคะ อึม.. :_Rd

เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่ม อาจเป็นของเราคนเดียวก็ได้

เมื่อ วันศุกร์เพื่อนโทรมาบอกว่าเครื่องเขาแฮงค์ เพราะเข้าไทยโกลดิ์ที่เราไปทำไว้ที่เครื่องเขา เขาไม่ได้เล่นทอง แต่เขาลองเข้าดู แฮงค์จริงๆ บูทก็ไม่ขึ้น เราก็ว่า บังเอิญน่า :034

ส่วนตัวเอง ช่วงหลัง ประมาณวันเสาร์ ที่ขยายหด android ได้ (ช่วงแรกๆไม่เป็น ) เปิดเครื่องแล้วมีอาการแปลก เวลาเลื่อนภาพทำได้ไม่ค่อยดี เหมือนจะแฮงค์ ตอนหลังอ๋อ ต้องแตะมันให้นิ่งก่อน ซึ่งมันแปลกนะ เพราะลองใช้ ipad ก็โอเค เรียบร้อยดี แต่พอกลับมาเมื่อวาน อ้าวเครื่องเป็นอะไร ดับไปเฉยๆ เปิด ปิด ชาร์ทแบตไม่ได้เลย นึกว่าต้องไปหาหมอที่อยู่ไกลที่กทม ซะแล้ว แต่เช้านี้ลองใหม่ ใช้ได้แระ แต่จะไปได้กี่น้ำ หรือเครื่องเราไม่ดีเอง .....เอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ

คุณมดแดงลองใช้ android ด้วยdophin ดูนะคะ ไม่ค้าง ไม่ช้า เมื่อวันศุกร์ลองทดลองด้วย browser และfirefox ใน android จอเลื่อนไม่ค่อยได้เหมือนกันค่ะเครื่องค้าง หน้าจอมืดไปเลย ทำอะไรไม่ได้ แต่ยังได้ยินเสียง ราคาทองดังอยู่ ถอด sim ก็ไม่หายคิดว่าจะต้องเข้าศูนย์ซะแล้ว ทิ้งไวครึ่งวัน ตอนใกล้เย็น เปิดมาปกติ แต่ยังไม่กล้าเข้าไปอีก

Andriod เห็นใหญปกติดีค่ะ ไม่ล้นจอ คนอื่นระบบอื่นเห็นเป็นอย่างไร

น่าจะได้แล้วนะครับ คุณงูดิน ผมลองด้วย nokia low tech ของผม เห็นเป็นรูปย่อแล้ว :uu

น่าจะได้แล้วนะครับ คุณงูดิน ผมลองด้วย nokia low tech ของผม เห็นเป็นรูปย่อแล้ว :uu

แหมมม....เฮีย เครื่อง hitech มันไม่ได้แพงอะไรเลยนะคะ แค่เฮียถอยเส้นในตู้มาสักเส้นนึง ก็ซื้อได้แล้ว แซวนัก เดี๋ยวงอลไม่เทสให้เลย

มองเห็นแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

คุณมดแดงลองใช้ android ด้วยdophin ดูนะคะ ไม่ค้าง ไม่ช้า เมื่อวันศุกร์ลองทดลองด้วย browser และfirefox ใน android จอเลื่อนไม่ค่อยได้เหมือนกันค่ะเครื่องค้าง หน้าจอมืดไปเลย ทำอะไรไม่ได้ แต่ยังได้ยินเสียง ราคาทองดังอยู่ ถอด sim ก็ไม่หายคิดว่าจะต้องเข้าศูนย์ซะแล้ว ทิ้งไวครึ่งวัน ตอนใกล้เย็น เปิดมาปกติ แต่ยังไม่กล้าเข้าไปอีก

ตอนนี้ ปกติดีแล้วค่ะ สำหรับ android เมื่อคืนถอดซิม ถอดแบต ชาร์ทก็ไม่เข้า นึกว่าเอาแล้วจะไปศูนย์รังสิต ที่ไม่ใช่ ม.ธ ก็กลัวน้ำ สายๆลองใหม่ชาร์ทได้ บ่ายๆเลยทดสอบแล้วคงปกติแล้วมั๊งคะ

สำหรับไอแพดรุ่นแรกของมดแดงนะคะ เวลาตอบมันไม่เห็น แท็บด้านบนของ box นี้เลยค่ะ ไม่ว่าฟอนท์ หรือตัวหนา ตัวเอียง :047