ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

nice99999

ขอเชิญผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างซุ้มประตูวัด

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน

ขอเชิญผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างซุ้มประตูวัด

เนื่องจากเป็นวัดที่ลพบุรี จึงห่างไกลความเจริญ และยังขาดปัจจัยอีกหลายอย่าง แต่อย่างแรกที่ท่านเจ้าอาวาส

ประสงฆ์ให้ทำเพื่อเป็นทางเข้าทางออกของญาติโยมก่อน จึงเป็นซุ้มประตูวัด และกำแพงวัดค่ะ

วัดพิทักษ์ไทยสุขเจริญ ต.นิคมบาดาล อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี

ท่านเจ้าอาวาส พระอาจารย์สุนทร สุนทโร ท่านมาบุกเบิกวัดนี้เพียงไม่กี่ปี จากสภาพวัดร้าง ขาดความเจริญ

ไม่มีพระสงฆ์จำวัด ทำให้ชาวบ้านแถวนั้นขาดที่พึ่ง ยามทำบุญ ยามมีคนเสียชีวิต ก็ลำบากต้องแบกศพไปวัดที่ไกลออกไป

หลวงพ่อสุนทร ได้มาสร้างความเจริญให้กับวัด และเป็นที่พึ่งให้ชาวบ้านระแวกนั้นได้มาก แต่วัดบ้านนอก ทุระกันดาล

ทำให้ยังขาดสิ่งจำเป็นอีกหลายอย่าง จึงขอเชิญผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีได้ตลอด

สำหรับเพื่อนๆที่ มีความประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ของวัดดังกล่าว

สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ได้ โดยการโอนเงินเข้าบัญชีหมายเลย 618-241-1660

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลำนารายณ์ จังหวัดลพบุรี ในนามของคุณพรจิตร์ กองรส (ศิษย์ที่ดูแลบัญชีวัด)

โทร.08 – 9044-1257 กรุณาโทร.แจ้งยอดทำบุญและชื่อท่านเพื่ออนุโมทนาบุญค่ะ เงินทำบุญเพื่อสร้างวัด

รับรองความบริสุทธิ์โปร่งใสในบุญกุศลที่ทุกท่านมีจิตศรัทธา และขออนุโทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

(ผู้ลงข้อความเป็นหนึ่งในศิษย์ที่ไปร่วมทอดกฐิน ขอฝากประชาสัมพันธ์บุญใดเกิดแต่ข้าพเจ้าขอจงเกิดแด่คนบุญทุกท่านค่ะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทอดผ้าป่าหรือกฐินค่ะ กฐินต้องอยู่ในช่วงเวลา ตอนนี้เกินเวลากฐินแล้วไม่ทราบใช่มั้ยค่ะ สอบถามเพื่อความแน่ใจอีกครั้งค่ะ

ขอโทษค่ะ เป็นการทอดผ้าป่าสามัคคีค่ะ ลงข้อความผิดค่ะ

ผ้าป่าสามัคคีสามารถทำบุญได้ตลอด แต่ทอดกฐินเป็นช่วงเวลาหลังออกพรรษาค่ะ

ขอบคุณค่ะที่ทักมาค่ะ