ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมลองขีดเส้นเทรนไลน์ ดูให้เห็นแนวโน้มว่าทองในช่วงที่ผมว่ากำลังอยู่ในช่วงขาขึ้น โดยมีแนวรับแนวต้านในแต่ละวัน คือเส้นที่ตีไว้สองเส้น ซึ่งวิ่งเกือบจะคู่ขนานกันไป ราคาจะวิ่งขึ้นวิ่งลงในกรอบเส้นสี่แดงทั้งสองเส้น ผมมองแค่ภายในเดือนนี้ก่อนครับ

อย่างวันนี้วันที่ 21/9 จุดต่ำสุดไม่น่าจะต่ำกว่า 1761.645 ครับ หลังจากที่เมื่อวานได้วิ่งลงมาชนกรอบล่างที่ผมขี่ดไว้

ทำให้วันนี้คงจะเป็นการปรับตัวขึ้นอีกครั้ง ซึ่งโอกาสจะได้เห็น 1800 มีสูงครับ ผิดถูกยังไงก็อย่าว่ากันครับ มือใหม่

ลองดูกราฟด้านล่างได้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมลองขีดเส้นเทรนไลน์ ดูให้เห็นแนวโน้มว่าทองในช่วงที่ผมว่ากำลังอยู่ในช่วงขาขึ้น โดยมีแนวรับแนวต้านในแต่ละวัน คือเส้นที่ตีไว้สองเส้น ซึ่งวิ่งเกือบจะคู่ขนานกันไป ราคาจะวิ่งขึ้นวิ่งลงในกรอบเส้นสี่แดงทั้งสองเส้น ผมมองแค่ภายในเดือนนี้ก่อนครับ

อย่างวันนี้วันที่ 21/9 จุดต่ำสุดไม่น่าจะต่ำกว่า 1761.645 ครับ หลังจากที่เมื่อวานได้วิ่งลงมาชนกรอบล่างที่ผมขี่ดไว้

ทำให้วันนี้คงจะเป็นการปรับตัวขึ้นอีกครั้ง ซึ่งโอกาสจะได้เห็น 1800 มีสูงครับ ผิดถูกยังไงก็อย่าว่ากันครับ มือใหม่

ลองดูกราฟด้านล่างได้ครับ

ขอบคุณค่ะ ติดตามต่อน๊ะค๊ะ เพราะอ่านกราฟไม่เป็น

ขอบคุณค่ะ อ่านกราฟไม่เป็นเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ อ่านกราฟไม่เป็นเหมือนกันค่ะ

งั้นเราก็อยู่ชั้นอนุบาล เดียวกันเนอะ

งั้นเราก็อยู่ชั้นอนุบาล เดียวกันเนอะ

จะได้เห็น1800 เป็นขวัญตาไหมเนี๊ย ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :Announce

ต้องหัดดูกราฟครับ ไม่ยาก เป็นสองสามตัวก็ใช้ได้แล้วครับ

อยากเห็น 1800up ค่ะ งั้นก่อนที่เราจะอ่านกราฟเป็น เราจะไปเรียนชั้นอนุบาล

ที่ไหนกันดีคะ อนุบาลกุ๊กไก่ดีมะคะ

ร่วมชั้นอนุบาล ด้วยคน ขอรับ :17

เมื่อคืนก็ปิดโดยที่โดนทุบเมื่อตอนดึก ลงมาทีเดียว 12 เหรียญ จาก 1784 ลงมา 1772 แล้วก็ย่ำอยู่อย่างนี้จนถึงเช้า

แต่ก็ยังอยู่ในกรอบเส้นสีแดงสองเส้นที่ผมขีดไว้ สุดท้ายก็ปิดที่ 1772.60

ถ้าให้เดาวันจันทร์ จุดต่ำสุด 1769.798 สูงสุดประมาณ 1812

โอกาสที่จะได้เห็น 1800 ก็เริ่มใกล้เข้ามาทุกขณะ ลองเอาสูงกับต่ำมาหารสองดู คร่าว ๆได้ 1790

ซึ่งเป็นยอดดอยเมื่อวันที่ 29/2/2555 คงต้องมาลุ้นกันว่าจะผ่านได้ป่าวนะ

ใครที่คิดว่าจะได้เห็นต่ำกว่า 1770 คงได้แต่รอแล้วหละครับ

อาทิตย์หน้าก็ลองมาติดตามว่าจะไปยังไงต่อ ถ้าต้นสัปดาห์ยังเดาได้ถูก ผมอาจหาโอกาส

ค่อย ๆ แนะนำให้หัดดูกราฟพื้นฐานครับ แต่ถ้าเดาผิด ไม่กล้าแนะนำ

มีมุมมองแลกเปลี่ยน ไปพูดคุยได้ที่ ห้อง CHAT ของ thongcome.com ครับ

ถูกแก้ไข โดย ชนะ

เรียนคุณชนะ

ขอให้พูดคุยในห้องต่อคะ อยู่ที่เจตนาของผู้ให้ เพื่อเป็นวิทยาทานเเก่นักเรียนอนุลาลอย่างทิพย์เเละเพื่อนๆๆ วิเคราะห์ก็ต้องมีตรงบ้างเพี้ยนบ้างเป็นธรรมดา

คุณชนะใช้อินดี้ตัวไหนบ้างครับ อยากรู้เผื่อเป็นแนวทางในการวิเคราะห์น่ะครับ ขอบคุณนะครับ

ออกตัวก่อน ยังเรียกศัพท์ไม่ค่อยถูก ที่ใช้คือ1. เส้นเทรนไลน์ ก็ขีดไปเรื่อย ๆ หาจุดสองจุด แล้วลากเส้น

2. ใช้RSI STO

3. สังเกตุลักษณะแท่งเทียน

4. BB bolling Bands ใช้ดูกรอบราคาว่าจะวิ่งไปแค่ไหน

5. เส้น MA 14 กับ MA 70

6. และอื่น ๆ ก็แล้วแต่โอกาส

ออกตัวก่อน ยังเรียกศัพท์ไม่ค่อยถูก ที่ใช้คือ1. เส้นเทรนไลน์ ก็ขีดไปเรื่อย ๆ หาจุดสองจุด แล้วลากเส้น

2. ใช้RSI STO

3. สังเกตุลักษณะแท่งเทียน

4. BB bolling Bands ใช้ดูกรอบราคาว่าจะวิ่งไปแค่ไหน

5. เส้น MA 14 กับ MA 70

6. และอื่น ๆ ก็แล้วแต่โอกาส

ขอบคุณครับ ผมก็หม่เหมือนกัน :Hi

ร่วมชั้นอนุบาล ด้วยคน ขอรับ :17

ยินดีต้อนรับพี่ขุนและคุณทิพย์ทั้งสองเข้าสู่อนุบาลกุ๊กไก่ค่ะ

เราจะร่วมเรียนไปด้วยกัน

ยินดีต้อนรับพี่ขุนและคุณทิพย์ทั้งสองเข้าสู่อนุบาลกุ๊กไก่ค่ะ

เราจะร่วมเรียนไปด้วยกัน