ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง...

1.เมื่อวานให้รอซื้อ 1540+- มาให้ซื้อตามคาดแถมสบัดหางลงไปถึง low เก่าแถว 1533 พร้อมทั้งมีเทรนลงแดงรองรับอยู่เลยเด้งอย่างแรง....ขึ้นมาอย่างไวเลย ใครซื้อตามที่แนะนำเมื่อวานสบายไป...

2. ตอนนี้หลุดเทรนแดงลงได้แล้ว กำลังทดสอบว่าจะกลับเข้าไปได้หรือไหม ใครยังไม่มีของเล่นสั้นพอได้เสี่ยงซื้อ 1558+- คัททิ้ง 1550+- ส่วนใครที่ซื้อไว้แถว 1540+- หากหลุดเขียวล่างก็ปิดทำกำไรไปก่อน แล้วรอเก็บใหม่แถว 1533+-

3 เป้าหมายขอมองแค่ 1580+- ก่อนแล้วกัน เหมือนมันกำลังสร้างเทรน 3 เหลี่ยมชายธงอยู่หากผ่าน 1580 ได้ก็ปล่อยไปออกแถว 1600 ได้เลย....ตรงนี้สำคัญมาก หากไม่ผ่านอาจมีเทกระจาดออกมาอีกทีเพราะตอนนี้คนเริ่มมองลงเต็มตัว ขึ้นจะมีคนเทของออกเป็นจำนวนมากใครติดไรไว้ตรงนี้เป็นจุดที่ดีในการคัททิ้งก่อน ไม่ว่าจะทองแท่งหรือ GF GS ทั้งหลาย หากผ่าน 1620+- ค่อยไล่ตามซื้อใหม่จะปลอดภัยกว่า ดีกว่าปล่อยมันร่วงยาวปวดตับ.....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50 เมื่อวานนึกว่าจะขึ้นต่อดันหลุดเขียวล่างซะได้ ใครปิดทำกำไรที่ซื้อมาตามแนะนำก็กำไรไม่น้อยเลยทีเดียวหากใครขายตามด้วยมีลุ้นร่วงต่อได้เลยวันนี้ อาจร่วงไปเบาะๆ แถว 778+- ระยะยาวอาจปรับฐานที่ 750+- ที่รอค่อยเลยก็ได้ต่อดูต่อไป

น้อง oil

ตรงนี้ใครยังไม่มีของแนะนให้เก็บได้เลยจุดนี้ปลอดภัยสุดๆ ทำขา 4 เทรนแดงลงแล้ว หากขึ้น 5 แล้วทะลุแดงบนได้เมื่อไรวิ่งยาวแน่ๆ หรือใครซื้อมาก่อนหน้านี้ตรงนี้เก็บเพิ่มได้เลย หรือเล่นปลอดภัยรอหลุดชมพูบนแถว 88 เหรียญซื้อตามไปเลย....น้อง oil ลงมารับแล้วใครไม่ขึ้นรถอาจเสียโอกาสได้....

อาจารย์ครับ พรุ่งนี้ขอกราฟ eu ด้วยได้ใหมครับ หากเป็นไปได้ขอทุกวันเลยได้ใหมครับ รบกวนอาจารย์ มากไปใหมครับ แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ ... ศิษย์รุ่น 56

ช่วงนี้ค่าเรื่องหนี้ยูโร โซนทำให้ยูโร ร่วงกระจาย ไม่รู้ข่าวดีจะออกมาเมื่อไรถ้ายืดเยื้อ ถึงวันประกาศ แถว 19 มิถุนา ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ อาจซ้ำลงไปเรื่อยๆได้ถึง 1.1770 โน้นเลย แต่หากเสี่ยงเล่นสั้นแถวนี้ ก็พอได้ครับ สำคัญต้องมีสตอปลอสทุกครั้งที่เข้าตลาด forex ครับ

ขอบคุณ อ. จิ๋ว นะครับ

ผมยังมองว่า 1600$ กลายเป็นกำแพงหนามาก ๆ

ใคร ๆ ก็เล็งแต่จุดนี้ เกรงแต่ว่า จะไปไม่ถึงฝัน เพราะแค่เข้าใกล้ ๆ

ก็มีแรงขายตบราคามาเยอะแยะเลยครับ

ขอบคุณ อ. จิ๋ว นะครับ

ผมยังมองว่า 1600$ กลายเป็นกำแพงหนามาก ๆ

ใคร ๆ ก็เล็งแต่จุดนี้ เกรงแต่ว่า จะไปไม่ถึงฝัน เพราะแค่เข้าใกล้ ๆ

ก็มีแรงขายตบราคามาเยอะแยะเลยครับ

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ กลัว 1580 ก็โดนตบแล้วอ่ะสิ..เลยให้ปล่อยกันก่อนแถวนี้อ่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ ตอนนี้กระทู้อาจารย์มีคนเข้าชมหนาแน่น สวดยวดค่ะ..^^