ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

pTSlXw.jpg สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกกกกกก คน รวยๆๆ กันทั่วหน้านะคะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

(หมายเหตุ: ข้อมูลนี้จัดทำขึ้น ณ เวลา 15.41 น. ของวันที่ 24/03/14)

แนวโน้ม วันที่ 25 มีนาคม 2557

ผลสำรวจของมาร์กิต และ เอชเอสบีซี บ่งชี้ว่าภาคการผลิตของจีน

หดตัวลงในเดือนมีนาคม โดยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI)

ภาคการผลิตขั้นต้นร่วงลงสู่ระดับต่ำสุด ในรอบ 8 เดือน ขณะที่

ยอดสั่งซื้อใหม่ของจีน ร่วงลงเป็นเดือน ที่ 4 ติดต่อกัน แตะระดับต่ำสุด

นับตั้งแต่เดือนกรกฎาคม 2013 นอกจาก ปัจจัยดังกล่าวที่ยกดดัน

ราคาทองคำ การที่สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ ที่มีแนวโน้มแข็งค่าขึ้นได้ต่อไป

หากความแข็งแกร่ง ของตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ ในอนาคตมีโอกาส

ส่งสัญญาณว่า เศรษฐกิจสหรัฐฟื้นตัวเร็วยิ่งขึ้น

ทำให้นักลงทุน โยกเม็ดเงินออกจากตลาดทองคำ เข้าสู่ดอลลาร์สหรัฐ

เพราะเชื่อมั่นมากยิ่งขึ้นว่า เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเวลาที่เร็วกว่า

ที่ตลาด เคยคาดการณ์กันไว้ หรือ ปรับนโยบายการเงินให้เข้าสู่ภาวะปกติ

ในเวลาที่รวดเร็วขึ้นกว่าเดิม ส่งผลให้เมื่อราคาทองคำดีดตัวขึ้น จึงเห็น

แรงขายออกมา อย่างต่อเนื่อง

อย่างไรก็ตาม การอ่อนตัวลง ของราคาทองคำยังจำกัด เนื่องจาก

การทรงตัวของราคาน้ำมัน ช่วยชะลอการอ่อนตัวของราคาทองคำ

สืบเนื่องจาก ความตึงเครียด ระหว่างความขัดแย้งของในยูเครน

ทั้งนี้ ประธานาธิบดีวลาดิมีร์ ปูตินของรัสเซียลงนามในกฎหมายผนวก

ไครเมียเข้ามาเป็นส่วนหนึ่ง ของรัสเซียในวันศุกร์ ที่ผ่านมา

ในขณะที่ผู้บัญชาการทหารสูงสุด ขององค์การสนธิสัญญาป้องกัน

แอตแลนติกเหนือ (นาโต้) กล่าวว่า รัสเซีย ได้เพิ่มกำลังทหารขึ้น

อย่างมากในบริเวณพรมแดน ที่ติดกับยูเครน

และ กล่าวว่า รัฐบาลรัสเซียอาจวางแผน ที่จะผนวกแคว้นทรานส์ดนีสเตรีย

ในประเทศมอลโดวา เข้ามา เป็นของรัสเซีย เนื่องจากเคยเป็นส่วนหนึ่ง

ของอดีตสหภาพโซเวียต

สำหรับมุมมอง ของวายแอลจี ประเมินว่าหากราคาทองคำ ไม่สามารถยืนเหนือ

แนวต้านบริเวณ 1,340 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ได้ จะทำให้เกิดแรงขายออกมา

ซึ่งหาก ราคาทองคำอ่อนตัวลงมา นักลงทุนสามารถเข้าซื้อ ในลักษณะเก็ง

กำไรระยะสั้น พร้อมทั้ง ตั้งจุดตัดขาดทุนทันที หากไม่เป็นไปตามที่

นักลงทุนคาดการณ์

กลยุทธ์การลงทุน แนะนำ ให้เก็งกำไรระยะสั้น โดยรอจังหวะเข้าซื้อ

บริเวณแนวรับ 1,307 หรือ 1,300 ดอลลาร์ต่อออนซ์ และ

ขายทำกำไรทันที หากราคา มีการดีดตัวขึ้นไปไม่ผ่านแนวต้าน 1,340

ดอลลาร์ต่อออนซ์

แต่หากสามารถผ่านไปได้ ให้ชะลอไป ปิดสถานะบริเวณแนวต้านถัดไปที่ 1,350

ดอลลาร์ต่อออนซ์ โดยนักลงทุน ควรตั้งจุดตัดขาดทุน เพื่อลดความเสียหาย

ในกรณีที่ราคาไม่เป็นไปตามคาดการณ์

ขณะที่ นักลงทุนที่ไม่มีทองคำในมือ แนะนำ ให้ทยอยซื้อตามบริเวณแนวรับ

ซึ่งหากราคาทองคำ อ่อนตัวลงไปอีกโดยมี แนวรับสำคัญที่บริเวณ 1,290

ดอลลาร์ต่อออนซ์

..............................................

เก็บมาฝาก ตอนเย็นๆค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

สำหรับ แนวโน้มราคาทองคำพักตัว หลังจาก หลุดระดับราคา 1,330 เหรียญ/ออนซ์

ให้แนวรับถัดมาที่ 1,320 เหรียญ/ออนซ์ และ 1,310 เหรียญ/ออนซ์ เพราะยังไม่เห็นปัจจัยใหม่

หนุนให้ราคาดีดตัวแรง แต่การสะสมของกองทุนทองคำก็ช่วยประคอง downside

อย่างไรก็ตาม หากสถานการณ์ในยูเครนรุนแรง และ ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐไม่สดใส

แนะในช่วงสั้น ให้เก็งกำไรฝั่งshort

ส่วน Gold Futures ให้แนวรับ ที่ 20,300 บาท และ แนวต้านที่ 20,600 บาท

โดยเงินบาทอ่อนค่า ช่วยราคาทองคำ ในประเทศ แต่ แนวโน้มราคาอิงทางลง

ดัชนี SET 50 ปิดวันนี้ที่ระดับ 912.35 จุด ลดลง 6.97 จุด, -0.76%

-------------------------------------

ขอบคุณวิเคราะห์ ด้วยค่ะ :D

สวัสดีทุกคนจ้า ขอโทษนะคะ พี่เพิ่งเข้ามาอ่าน ไปเกษตรแฟร์มาค่ะ เป็นคนชอบต้นไม้มากค่ะเมื่อยังสาวพี่ต้องไปบวกหาดประจำ ชอบดูเวลามีงานบุปชาติค่ะ แต่ตอนนี้สว.ค่ะและสุขภาพไม่ค่อยให้แล้ว ก้มๆเงยๆไม่ค่อยได้ เกษตรปีนี้ต้นไม้น้อยมากๆเลยค่ะ ไปเห็นหอมเจ็ดชั้นมาค่ะ พี่ว่าเหมือนหอมหมื่นลี้เลย เดี๋ยวนี้ชื่อเรียกเป็นมงคลทั้งนั้น มีต้นนกน้อยนำโชค เหมือนนกเกาะอยู่บนดอกไม้ น่ารักดีค่ะ พี่ไปซื้อต้นหม่อนค่ะ ไม่รู้ปลูกต่างจังหวัดจะขึ้นไหม พี่ชอบทาน สมัยก่อนที่เจ็ดรินดกมากๆ มีดอกกล้วยไม้ก็สวยๆ เดี๋ยวนี้กล้วยไม้ออกดอกง่าย ไม่เหมือนโบราณพี่หอบหิ้วมาจากขุนตาล เลี้ยอย่างดี นานปีกว่าจะอวดโฉม พี่ก็คิดถึงพี่พวงชมพู ไม่ได้เข้ามาเลยนะคะ ส่วนพี่ก็ตามอ่านของน้องๆตลอด เพียงแต่ไม่ได้ส่งเสียงนะคะ น้องบอยจ๋า พี่น่ะ ไม้จัตวาค่ะ อยากดูต้นไม้บ้านน้องหญ้าซะแล้วซิ เสียดายไกลเกินฝากน้องบอยไปดูแทนเน้อ สวยๆ ถ่ายลงมาให้ชมบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ

ส่วน ของญ่า ต้านที่ 1326 1329 นะคะ และ ถ้าผ่าน 1334 ได้

อาจจะไปเทสได้ถึง 1340-42 ค่ะ

ส่วนรับ คง คล้ายๆ ที่วิเคราะห์ คือ หลุด 1320 เจอกันที่ 1313-10 ค่ะ ^_^

คุณบอย คุณญ่า คุณดอด ไปไหน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด หน่อยซิคะ (นึกว่าจะแห้ว...กลายเป็นสมหวังค่ะ) :57

คุณบอย คุณญ่า คุณดอด ไปไหน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด หน่อยซิคะ (นึกว่าจะแห้ว...กลายเป็นสมหวังค่ะ) :57

ออกมากรี๊สสกันไม่ทันคับคุณศา 55+ เฝ้าอยู่หลายตัว

ยินดีกับคุณศาด้วยนะคับ

ราย15 จาเปี่ยนแท่ง อาจเด้งได้บ้าง

คุณบอย...เด้งได้ประมาณเท่าไรคะ (เด้งช้อตเหมือนเดิมหรือควรเก็บดีคะ...ตอนนี้)....ขอบคุณค่ะ

อีก บริษัท นึง ให้รับไว้ที่ 1305 นะคะ ^_^

ขอบคุณค่ะ น้องต้นหญ้า

ถูกแก้ไข โดย ทิพย์เอง

คุณบอย...เด้งได้ประมาณเท่าไรคะ (เด้งช้อตเหมือนเดิมหรือควรเก็บดีคะ...ตอนนี้)....ขอบคุณค่ะ

บอยไปตามจานดอดกับน้องญ่ามาช่วยตอบนะคับ บอยไม่กล้าตอบคับ อิอิ

ดู 20 ก่อนมั๊งคับ ก้อควรดีดเอสนะคับ อ้าว เรยตอบซะเสดเรย แร้วบอกไม่กล้าตอบ 555

จานดอด น้องญ่า ช่วยมาคอนเฟิร์มให้คุณศาด้วยนะคับ บอยตอบยังไม่พิถีพิถันนัก พอดีกำลังดูหลายตัวคับ

คุณศารอจานดอด น้องญ่าหน่อยนะคับ อีกอย่างบอยดูเกาะกราฟ ไม่ตายตัวว่าต้องตรงไหนด้วยสิคับ ดีดมา 20 เห็นกราฟทำท่าไม่สุด ก้ออาจรอต่อรัยแบบนี้

วันนี้เดด4 ตอน 11.00 คุณศาไม่พลาดนะคับ

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส