ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณดอดคะ...ราคาเท่าไรพอเก็บของได้หรือว่ายังไม่ควรเก็บคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณดอดคะ...ราคาเท่าไรพอเก็บของได้หรือว่ายังไม่ควรเก็บคะ

เห็นออสฯ กับ โกลฯ เค้าให้เก็บแถว 1180- 1200 ค่ะ แ่ต่เค้าก็บอกว่าแค่เล่นสั้น

ค่อยๆดูกราฟกันไปค่ะ

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ยินดีด้วยนะคะ :gd

เห็นออสฯ กับ โกลฯ เค้าให้เก็บแถว 1180- 1200 ค่ะ แ่ต่เค้าก็บอกว่าแค่เล่นสั้น

ค่อยๆดูกราฟกันไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด ยินดีกับคุณดอดด้วยเช่นกันนะคะ :gd ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ ช่วยเช็คให้ด้วยนะคะ ตาม attach fileเนื่องจาก ตอนราคาเหวี่ยง

ได้ตั้ง stop lossและ take profit ไว้ แต่ว่า ราคา stop loss เกินจากจุดที่ตั้ง

แต่ราคา TP ตั้งกำไร ไม่เกิน ช่วยตรวจสอบ และแก้ใขให้ด้วยนะคะมันรู้สึก

ไม่ balance ระหว่าง 2 ฝั่งที่ตั้งค่โดยปกติ ถ้าราคาเหวี่ยง ก้อจะเหวี่ยงทั้ง 2 ฝั่ง

แต่นี่เกิดแค่ฝั่งเดียว

รวบกวนด้วยค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เรียน ลูกค้า

ดิฉันไม่พบความผิดปกติใด ๆ ในออดอร์ 2 ออเดอร์นี้ เพราะ ทั้ง 2 ออเดอร์

ถูกปิดด้วย SL ตามเงื่อนไขของ Gap หรือ ช่องว่าง

ซึ่งลูกค้าสามารถตรวจสอบข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก https://www.exness.com/intl/th/forex/specifications

คำอธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Gap

สมมุตนะค่ะ ลูกค้าต้องการเปิด EURUSD ตั้งราคาปิดไว้ 1.00010 แต่ราคา

มีการขยับขึ้นลง อยู่ตลอด พอใกล้ถึงราคาที่ลูกค้าตั้งค่าไว้ สมมตว่าราคาสุดท้ายก่อน

การเปลี่ยนแปลงเป็น 1.00008 แล้วกระโดดข้ามราคาที่ลูกค้าตั้งไว้เป็น 1.00015

การพิจารณาว่าorder นี้จะปิดที่ราคาไหนนั้น พิจารณาจาก ความแตกต่างราคาที่ลูกค้า

ตั้ง (1.00010) กับ ราคาที่กระโดดข้ามไป (1.00015) ต่างกันที่ 5 จุด เราจะนำ 5

จุดนี้ไปเทียบในตาราง ค่าระดับช่องว่าง

1. ถ้าจำนวนจุดน้อยกว่าในตาราง order จะเปิดที่ราคาที่ลูกค้าตั้งค่า คือ 1.00010

2. ถ้าจำนวนจุดมากกว่าในตาราง order จะเปิดที่ราคาที่กระโดดข้ามไป คือ1.00015

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไม่เป็นรัยค่ะ เพราะเงินเล็กน้อย แต่ที่เสียความรู้สึก เพราะตั้งพร้อมกัน ทั้ง 3 order

โดยปกติแล้ว ถ้าราคากระโดด ราคามักจะกระโดด หรือ มักจะมีแกป ทั้งซื้อ และ

ขาย ซึ่งเห็นโดยทั่วๆไป แต่นี่เกิดเฉพาาะ ตัว SL 409xxxxx ที่เกินจากราคาไปเยอะจุด

แต่ตัวตั้ง TP 40931xxx 40966xxx กลับแมทตามที่เซทไว้ให้ปกติ

ทุกๆ ครั้ง เวลาที่เปิดมา ราคากระโดด มักจะเป็นทั้ง 2 ฝั่ง คือ ไม่ว่าจะตั้งราคาไว้

หรือ ตั้ง SL ไว้ ถ้ามีแกป ก้อน่าจะมีแกปด้วยกันทั้ง 2 ฝั่ง ดิฉันถึงไม่เข้าใจตรงนี้ค่ะ

ลองดูตาม attach file ที่ แนบไปก้อได้ค่ะ น่าจะสังเกตได้ว่าผิดปกติ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เหมือนคุยกันคนละเรื่อง ถามทอง ก้อไปอ้าง ยูโร ขนาดญ่าแจ้งเบอร์ order

cap หน้าจอให้ ยังไม่ได้เรื่องเลยค่ะ อธิบาย เค้าก้ออ้าง gap ยกตัวอย่าง order

ก้อไม่ตรงกับที่แจ้งไป หมดรม หมดแรงพิมพ์ เสียเวลา ไม่ตั้งอะไรทิ้งไว้แล้ว

เอาไว้กดสดๆ เอา กดไม่ได้ก้อไม่เล่นดีกว่า

เพื่อนๆ ที่ถนัดตั้งราคา คงต้องทำใจยอมรับเรื่องที่จะเกิดแบบนี้ด้วยเนาะ

เถียงไปก้อเมื่อยมือเปล่าๆ เพราะเวลาเราได้ประโยชน์จากราคาเหวี่ยงแรง

เราก้อไม่ได้คืนเค้าเนาะ :P หยวนๆ คงต้องทำใจถ้าจะตั้งทิ้งไว้นะคะ

แต่ถ้าใครไม่อยากเสี่ยงเรื่องแบบนี้ กดสดๆ เอาดีกว่า แบบชัวร์ๆค่ะ ^_^

เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างที่เคยสอบถามไป สรุปไม่ได้เรื่องค่ะ

ก่อนเท ดัก buy สั้น ตั้ง SL ไว้ 1235 แต่ทำไมโปรแกรมไม่ SL ให้ ไปตัดที่ 1225 :_cd

ตอนนี้ผมเข้าไปแจ้งที่ livechat ของ exness แล้วครับ เซ็งเลย

ราคามันกระแทกแรงนะคะมะกี้

เป็นช่วงขาลง อย่าสวนเทรนเลยค่ะ รอดีดค่อยเอส น่าจะดีกว่านะคะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ กระแทกแรง ช่วงเปลี่ยนตลาดด้วยค่ะ หลังเที่ยงมักจะแบบนี้ตลอดค่ะ

ไม่ดีดแรงก้อร่วงแรง

เสียจัยกับคุณกุ๊กกู๋ด้วยนะคับ

สาเหตุก้อแบบเดียวกันกับที่เจอกันบ่อยๆ ช่วงนี้นะคับ ราคามันแรง

ช่วงนี้ไม่จำเป็นก้ออย่าไปตั้งรัยคับ ถ้าพอมีเวลาดู

ไม่ว่าตั้งเปิดออเดอร์ หรือมีออเดอร์อยู่แร้ว ก้ออย่าเพิ่งไปตั้ง sl tp เสี่ยงถูกมันแก็ปบ้าบอ เนื่องจากตลาดเล่นกันแรงมาก

ตั้งเพื่อจำกัดขาดทุน แต่เอาจิงเจอราคาแรง มันก้อไม่จำกัด จัดของแถมให้ตลอด

เสี่ยบอยกลับกำไรฝั่งแอลมานะคับ ดีจัยมากที่ดันมากำไรแอล ในวันแบบนี้

บอยติดงานเรยตั้งบายลิมิท 1228 (ปกติไม่ชอบตั้งราคา)

sl ไม่ใส่เด๋วโดนมันกินเกิน เมล์ไปคุยก้อบอกแก็ปๆๆ ตุ๊ยยส์.. (จิงมันน่าเกรงจัยเรามั่งนะ เพราะเราเป็นเสี่ย 55+)

บอยตั้งเซลสตอป 1223.5 แทน sl

เกิดราคาเทแรง 1228 โดนลากลงไปแมทต่ำกว่าก้อดีดิ ลากเรย แต่ไม่ลากดันแมท 1228 พอดี

จามีก้อเซลตอป 1223.5 ที่ตั้งไว้แทนการตั้ง sl อาจโดนลากต่ำลงไป

แต่ก้อยังดีกว่าถ้าโดนลาก เพราะถ้าตั้ง sl มันกินเกินแร้วจบกัน เคลมก้อไม่ได้

แบบนี้อย่างน้อยก้อยังไม่โดนกินทันทีเพราะล็อค ค่อยว่ากัน ยังแสบน้อยลงกว่าโดนเกินเห็นๆ ไหนๆ ก้อจาต้องเกิด

ปรากฎว่ามันเทแรงมาก โลว์ 1224.788 แน่ะ แอล 1228 ของบอยดอยไปเรย

ตอนมาดูมันรีบาวแร้ว บอยปิด 1232.5 +4.54 แร้วเอสกลับ

ดีจัยมันลงไม่ถึงเซลตอป แร้วดีด (ก้อคือลงไม่ถึงจุด sl) แอลเรยปิดสบายๆ แคนเซลตอปทิ้งทันที อย่าลืมเผลอคาไว้นะคับ

ขอบคุณคับ (55555+)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

:45 ตอนเทเมื่อกี้ ตั้งขาย ที่ ปิด 1235 แต่กลับไป match ที่่ 1225.273 กลายเป็นขาดทุน ค่ะ แจ้งเคลมไปแล้ว คาดว่า จะเค้าจะปรับเป็น 0 ไม่แฟร์เลยเพราะเราเทรดถูกทาง รวมอาทิตย์ที่แล้วและวันนี้ เกิดกรณ๊นี้เป็นออร์เดอร์ที่ 4 แว้วววววว เซ็งอะ ค่ะ มันบ่อยเกินไป

คุณดอดคะตอนนี้ 1234 เป็นต้านที่แข็งรึป่าวคะมีโอกาสผ่านขึ้นไปได้มั๊ยคะ ? :38

ถ้าจะเล่นเซลตอปหรือบายตอปแนะนำว่า อย่าตั้งเทคกำไรค่ะ

ถ้าจะตั้งกำไร ก็ให้กำไรซัก 20 เหรียญไปเลย

ตั้งเอากำไรใกล้ๆ ดีดแรงร่วงแรง โดนเปล่าๆค่ะ

คุณดอดคะตอนนี้ 1234 เป็นต้านที่แข็งรึป่าวคะมีโอกาสผ่านขึ้นไปได้มั๊ยคะ ? :38

34 ไม่เคยเป็นต้านหรือรับจิตฯนะคะ เลขที่เค้าเอามาใช้กันน่าจะเป็น 00 50 80 ไรแบบเนี้ยค่ะ

ยังไม่มีไรตัดขึ้น ก็ลุ้นลงกันต่อค่ะ

ผิดทางก็คัท

34 ไม่เคยเป็นต้านหรือรับจิตฯนะคะ เลขที่เค้าเอามาใช้กันน่าจะเป็น 00 50 80 ไรแบบเนี้ยค่ะ

ยังไม่มีไรตัดขึ้น ก็ลุ้นลงกันต่อค่ะ

ผิดทางก็คัท

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด

ถ้าจะเล่นเซลตอปหรือบายตอปแนะนำว่า อย่าตั้งเทคกำไรค่ะ

ถ้าจะตั้งกำไร ก็ให้กำไรซัก 20 เหรียญไปเลย

ตั้งเอากำไรใกล้ๆ ดีดแรงร่วงแรง โดนเปล่าๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณดอด แสดงว่า กรณ๊เกิดแกบ แม้ว่าเราจะเทรดถูกทาง เค้าก็จะไปคืนกำไรให้ใช่ไม๊คะ รอบที่แล้ว แจ้งเคลม เค้าก็ปรับยอดขาดทุนให้เป็นศูนย์ แบบว่างกค่ะ อยากได้กำไรด้วย :32

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ว่าเค้าจะคืนให้ทุกครั้งที่เกิดรึป่าว แต่ถ้าได้คืนก็ยินดีด้วยค่ะ