ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

:_cdตอนนี้เขียวอมม่วงแล้วค่ะ (หน้าค่ะ ไม่เหลือแดงให้เห็นซักนิดเลย)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

S ได้ไม๊ค่ะ / ขอบคุนค่ะ

ตามตำรา ไม่ให้เล่น S ครับ

ถ้าเก่งแล้วก็เล่นได้

และถ้าจะเล่น ควรเล่นตั้งแต่ แดงแรก

แต่นี้ลงมามากแล้ว ไม่ควรSครับ

เข้าช้อนได้ประมาณที่ 1518 เหรอค่ะ /ขอบคุนค่ะ

ไม่ใช่อย่างนั้นนะ

แค่เอาแนวทางมาให้ดู ว่า ทองเดินทางประมาณนี้

คือเป็นการเดานะ มันอาจไม่ใช่แบบนั้น

คือถ้าเดาถูก ทองลงถึงเส้นแล้ว ก็ควรขึ้น แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ทองอาจไม่เดินตามที่เราเดา

***ที่สำคัญคือตอนนี้ เจ้ามือลงมาเล่นเอง ดังนั้นอะไรก็เกิดขึ้นได้ จะขึ้นก็ง่าย แค่เจ้ามือปล่อยให้ขึ้น ทองก็จะขึ้นทันที ทองพร้อมขึ้นตั้งนานแล้ว แต่ถ้าเจ้ามือต้องการให้ลง ก็ไม่ยาก เจ้ามือเขาทำให้ลงได้

ถามว่ารู้ได้ยังไงว่าเจ้ามือเล่น ก็ดูจากเส้นพลังไง

เส้นพลังขึ้น ทองควรขึ้น

เส้นพลัง ลง ทองควรลง

ถ้าผิดจากนี้ คือผลงานเจ้ามือ

และเจ้ามือก็ควบคุมได้ไม่นานหรอก

เดียวมันก็ต้องไปตามทิศทางของมัน และจะไปแรงด้วย ยิ่งคุมนานเท่าไร ยิ่งมีแรงมากเท่านั้น

นั้นคือ ทองจะขึ้น แต่เจ้ามือไม่ให้ขึ้น พอเจ้ามือปล่อยหรือหมดแรง ทองจะขึ้นแรง

เวลาลงก็เช่นกัน

ทองจะลง เจ้ามือไม่ให้ลง แต่พอเจ้ามือหมดแรง ทองก็จะลงแรง

จากรูปที่ลงให้ดู ต่อให้ทองขึ้นก็ขึ้นถึงเส้นบนเท่านั้น อาจลงต่อ เพราะตอนนี้ไม่มีสัญญาณใดๆบอกว่าทองจะขึ้น

หรือเรียกกันว่า ตอนนี้ทองอยู่ขาลง( เทรนลง)

จนกว่าทองจะทำ นิวไฮ เท่านั้น ทองถึงจะขึ้นได้

ตอนนี้ เห็นแต่ทำนิวโล ดังนั้นก็ยังมองว่าเป็นขาลง

ขา L นั่งพักก่อน

ขา S ก็รวยกันไป

:D

ถูกแก้ไข โดย p59

เอากราฟมาให้ดู

จากการอ่านกราฟ กราฟบอกว่า ทองน่าจะลงสุดแล้ว

แต่เจ้ามือก็อ่านกราฟเป็นนะ เจ้ามือก็รู้นะ ว่าเราอ่านกราฟ ว่า ทองขึ้น

พอเราเข้า ถ้าเจ้ามือจะกินเรา เราก็โดนกินแน่นอน

ดังนั้น การอ่านกราฟก็เรื่องหนึ่ง

ทองจะขึ้นหรือจะลงก็อีกเรื่องหนึ่ง

*** ดังนั้น อ.จึงให้เล่นตามเทรน ใจเย็นๆ ให้มันเปลี่ยนเทรนก่อน ค่อยเล่นยังมีเวลาครับ หรือให้มันเขียวก่อน อะไรประมาณนี้ครับ

ส่วนใครเก่งแล้ว จะเล่นยังไงก็ได้ครับ