ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

xaumx

สอบถามการซื้อทองแท่งครับ

โพสต์แนะนำ

ถ้าเรารอซื้อหลังบ่ายคือหลังจากที่สมาคมประกาศราคารอบบ่ายแล้วสามารถทำได้ไหมครับ แล้วรอบบ่ายสมาคมจะประกาศกี่โมงครับ หรือแล้วแต่วัน สามารถซื้อได้ถึงกี่โมงครับผม ร้านที่แนะนำสามารถแนะนำได้ไหมครับผม

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าเป็นแท่งซื้อได้ตั้งแต่ร้านเปิดจนร้านปิดคับ ยกเว้นซื้อขายแบบออนไลท์ ซื้อที่จ.ที่เราอยู่ก็ได้ถ้าซื้อไม่เยอะ รอท่านอื่นๆมาช่วยตอบอีกคับหรือมีอะไรไม่เข้าใจลองหาข้อมูลในกูเกิลจนเข้าใจดีก่อนอย่าใจร้อน...ปล.ตอบจากมือถือมันจิ้มยากเอาแค่นี้ก่อนนะคับ

ถูกแก้ไข โดย LEXSTUDIO

ถ้าราคาของทางสมาคมประกาศตอนเช้าราคานึง ตอนบ่ายสมาคมปรับราคา ก็จะได้อีกราคาหนึ่ง เข้าใจถูกต้องไหมครับ

สมาคมค้าทองคำประกาศราคาทองตอนเช้าครั้งแรก เวลาประมาณ 9.30 น.ครับ

หลังจากนั้น จะประกาศอีกครั้งเมื่อราคาทองคำต่างประเทศ หรือค่าเงินบาทเปลี่ยนแปลง

กล่าวคือ ราคาทองคำต่างประเทศเปลี่ยนแปลงเกินกว่า $ 4 ขึ้นไป มีผลต่อราคาทองประมาณ 57 บาท

หรือค่าเงินบาท 0.10 บาท มีผลต่อราคาทองประมาณ 65 บาท

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ Demand / Supply ของทองคำภายในประเทศด้วย

รายละเอียดสามารถดูได้จากเว็บของ สมาคมค้าทองคำ ครับ

http://www.goldtraders.or.th/topic.php?id=39

ส่วนที่ว่า ในวันหนึ่งๆจะเปลี่ยนแปลงกี่ครั้ง กี่เวลา

ไม่สามารถกำหนดได้ครับ เคยสูงที่สุดใน 1 วัน เปลี่ยนแปลง 11 ครั้งเลยนะครับ

ส่วนการซื้อขายทองคำออนไลน์ ทางห้างทองน่ำเชียงได้เข้าร่วมกับห้างทองในสมาคมค้าทองคำ

จัดตั้งบริษัท GT Gold Bullion เพื่อเพิ่มช่องทางให้ท่านสามารถซื้อขายทองคำได้สะดวก

และรวดเร็วมากยิ่งขึ้น ซึ่ง บริษัทกำลังอยู่ในขั้นตอนการจัดตั้งคงพร้อมให้บริการประมาณเดือนมกราคม 2011

รายละเอียดสามารถดูได้จากที่นี่ครับ

http://www.gtgoldonline.com/static/poster.html

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ถ้าราคาของทางสมาคมประกาศตอนเช้าราคานึง ตอนบ่ายสมาคมปรับราคา ก็จะได้อีกราคาหนึ่ง เข้าใจถูกต้องไหมครับ

ถูกต้องแล้วค๊าฟฟฟฟฟอิอิ อย่างที่เฮียแบทแมนบอกคับราคาอาจขึ้นลงหลายรอบใน1วันหรืออาจไม่เปลี่ยนแปลงเลยก็ได้ หากซื้อตำ่กว่า5บาทอาจมีค่าบล็อก50-200)แล้วแต่ร้านคับ แต่ถ้าซื้อ5บาทขึ้นไป(ส่วนมาก)จะไม่มีค่าบล็อกลองสอบถามทางร้านดูคับ