ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

มาเดาทองค่ำคืนนี้ครับ

ราคาทองระหว่างวันตอนนี้เล่นกับจิตใจคนเป็นอย่างมาก ทั้งที่ผ่านแนวต้านที่โหดๆมาได้ แต่เล่นในกรอบไปมายังไม่ยอมไปเทส 1750 ลองถามใจตัวเองดูกล้าซื้อไหม เพราะราคาแพง กลัวดอย ผมเชื่อว่าหลายๆคนเป็น ที่ก็หาเหตุผลให้ทองขึ้น จากข่าว+ กราฟ ซึ่งได้ผลออกมาค่อนข้างไปในเชิงบวก คือ อยู่ในแดนขึ้น แต่ผมเชื่อว่ามีหลายคนไม่กล้าซื้อ แบบว่าลังเลผมก็เป็น ครับ :uu แต่เคยมีคนพูดว่า(ขออภัย จริงๆที่ผมจำชื่อท่านไม่ได้) ต้องกล้าในเวลาที่คนอื่นกลัว ต้องกลัวในเวลาที่คนอื่นกล้า ช่วงนี้ผมเชื่อว่าหลายคนกลัว แต่ผมกล้า แต่ผมไม่ได้กล้าสุ่มสี่สุ่มห้า ผมเข้ารับทองเมื่อราคาอ่อนตัว ตอนนี้เป้าหมายของผมมองไว้ 1750 น่าจะได้เห็น ลุ้นให้กราฟวันนี้ปิดสวยๆ ส่วนถึง 1800 ไหม อันนี้มันเป้นเรื่องของอนาคตครับ ณ ตอนนี้ผมมองว่า ทองคำมีโอกาสลงไปปรับฐานอีกครั้งน่าจะน้อย ทั้งข่าว ทั้งกราฟ ชี้ไปทางบวก ทุกคนต่างลุ้นขึ้น แต่ไม่กล้าซื้อ เอาเถอะครับ หากไม่กล้าเสี่ยง คือเข้าออกไม่มีระเบียบอย่าเช้าครับ เช่นมันพลาดไหลลงแนวรับที่เราคิดจะคัท เอาเข้าจริงไม่กล้า แบบนี้ อย่าเสี่ยง เพราะอาจเกิดการผิดพลาดได้ครับ แต่ถ้าอยากเสี่ยงย้ำว่า น้อยๆ คิดว่าสะว่าขำ เอาค่าขนม พอ เพราะราคาทองแท่งมันขึ้นได้ จาก 1. ราคา spot 2.เงินดอลล่า 3.สมากั๊กค้าทองแห่งประเทศไทย ถ้าสามอย่างนี้ ไม่กั๊กกันเอง ได้เห็นค่าขนมไว้เลี้ยงลูกเลี้ยงหลาน สบายๆ ครับ :57 :57

เดาดีกว่า คืนนี้ ผมว่ามีโอกาสไปทดสอบ 1730 ถ้าแรงเขาดี หมายถึงข่าวดี จากการประกาศต่าง ๆ ของยุโรป และ สหรัฐ

อาจจะเห็น 1740 คืนนี้ ไม่แน่อาจไป 1750 แต่คงยากหน่อย แต่ลุ้น ขำ ๆ

ปล.ที่ไม่ได้ขึ้นกราฟ เพราะกูรู ท่านอื่นๆ ขึ้นไปกันหมดแล้ว เชื่อว่าหลายท่านอ่านเกือบทุกกูรู ดูจากที่นั่นไปก่อนนะครับ ผมยังตามหาเครื่องมือหากินไม่ครบเลย :17 :17

ถูกแก้ไข โดย คุณพ่อมือใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องกล้าในเวลาที่คนอื่นกลัว ต้องกลัวในเวลาที่คนอื่นกล้า ช่วงนี้ผมเชื่อว่าหลายคนกลัว แต่ผมกล้า แต่ผมไม่ได้กล้าสุ่มสี่สุ่มห้า ผมเข้ารับทองเมื่อราคาอ่อนตัว

:Announce หวัดดีคะ ขอสมัครร่วมความกล้าแบบเล็กๆด้วยคนนะคะ น้องเป็นงัยคะ อากาศเปลี่ยนบ่อยนะคะ ฝากหอมแก้มน้อง1ทีนะคะ :57

ขอบคุณคะคุณพ่อมือใหม่ ขอลุ้น 1750 ด้วยคนนะคะ :57

ตอนนี้กลับมา 1731 แล้วครับ คืนนี้ลุ้นต่อ 1740 1750 จะถึงไหม เสียวมันหมดแรงจริงๆ แต่ต้องลุ้น 555

ตอนนี้กลับมา 1731 แล้วครับ คืนนี้ลุ้นต่อ 1740 1750 จะถึงไหม เสียวมันหมดแรงจริงๆ แต่ต้องลุ้น 555

ขอบคุณน่ะค่ะคุณพ่อมือใหม่ ช่วยลุ้นด้วยคนค่ะ 1740 1750 ลงดอยลูกสุดท้าย 25500 ติดมา 2 เดือนแล้วค่ะ จะได้ค่าขนมมาอีกนิดหน่อยค่ะ :_01 :gd :uu

มาสวัสดี วันหยุดครับ

ขอบคุณน่ะค่ะคุณพ่อมือใหม่ ช่วยลุ้นด้วยคนค่ะ 1740 1750 ลงดอยลูกสุดท้าย 25500 ติดมา 2 เดือนแล้วค่ะ จะได้ค่าขนมมาอีกนิดหน่อยค่ะ :_01 :gd :uu

มาจนขนาดนี้ไม่ดงไม่ดอยแล้วครับ รอบนี้เราจะขึ้น ไปพิชิตยอดเขาเอเวอเรสต์ ตอนนนี้เราอยู่ช่วง กำลังปีป่ายอยู่ แต่สภาพอากาศเป็นใจ เลยเดินทางคล่องขึ้นเยอะ ^^

มาสวัสดี วันหยุดครับ

มาจนขนาดนี้ไม่ดงไม่ดอยแล้วครับ รอบนี้เราจะขึ้น ไปพิชิตยอดเขาเอเวอเรสต์ ตอนนนี้เราอยู่ช่วง กำลังปีป่ายอยู่ แต่สภาพอากาศเป็นใจ เลยเดินทางคล่องขึ้นเยอะ ^^

ยอดเขาที่จะพิชิตอยู่ที่ประมาณเท่าไหรค่ะ

ยอดเขาที่จะพิชิตอยู่ที่ประมาณเท่าไหรค่ะ

:Announce กบ พวง หวัดดีจ๊ะ วันที่29 ฟังเผื่อบ้างนะ คืนนี้มีงานเต้นรำที่JR เลยไม่ได้ไปโอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่เนอะ โชคดีนะจ๊ะ :uu คิดถึงเพื่อนนะ :57 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ยอดเขา ผมยังมองไม่เห็นเลยครับ รู้แต่ว่าผ่านเมื่อวานมาได้ก็เห็นมุมมองค่อนข้างสดใสมากแล้วครับ

ยอดเขา ผมยังมองไม่เห็นเลยครับ รู้แต่ว่าผ่านเมื่อวานมาได้ก็เห็นมุมมองค่อนข้างสดใสมากแล้วครับ

:Announce หวัดดีวันหยุดนะคะคุณพ่อมือใหม่ พักผ่อนเยอะๆ วันจันลุยต่อ เมื่อวานร่วมความกล้าตามคุณพ่อไป1ดอก ไม่ผิดหวังจิงๆคะ ขอบคุณมากนะคะ likeคะ :gd

:Announce หวัดดีวันหยุดนะคะคุณพ่อมือใหม่ พักผ่อนเยอะๆ วันจันลุยต่อ เมื่อวานร่วมความกล้าตามคุณพ่อไป1ดอก ไม่ผิดหวังจิงๆคะ ขอบคุณมากนะคะ likeคะ :gd

ฮาฮา เอาน่ะค่าขนมครับ อิอิ

ฮาฮา เอาน่ะค่าขนมครับ อิอิ

:32 คะ ฝากหอมแก้มน้อง1ที นะคะเฮงฮ้อคะ :57

ขอบคุณครับ น้องงอแงมากครับ ฝีที่แขนเริ่มแตก สงสัยเขาคงจะเจ็บมาก ๆ