ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ของญ่า เพียบเลยค่ะ ดอย อ๋อย......ตายไม่ตาย คราวนี้แหละ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลืมไปของเก่าอีกสี่ลูกรวมเป็นหก

ฮาค่ะ เดี๋ยวจะได้เฮแล้วค่ะ

อิอิ อากาศบนนี้เย็นสบายน๊ะเพื่อนๆ

แต่ใจสิเต้นไม่เป็นจังหวะ :17

จริงนะๆๆ เค้าเอาจริงๆนะ :57

ของญ่า เพียบเลยค่ะ ดอย อ๋อย......ตายไม่ตาย คราวนี้แหละ ^_^

สมาคมชาวดอย

อิอิ อากาศบนนี้เย็นสบายน๊ะเพื่อนๆ

แต่ใจสิเต้นไม่เป็นจังหวะ :17

ทองตอนนี้อยู่ขาลง ขายก่อนแร้วซื้อ ตอนนี้คนเทขายถือเงินสดรอข่าวทุ่มครึ่ง คาดว่าน่ามีดีดนะ แต่ถ้าไม่ดีดก้อตัวใครต้ัวมันคะ เป็นงัยเป็นกัน23890 post-4992-0-97601600-1336104245.gif ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เนินน้อยๆสองเนินรอคอยคนมารับลงพื้นราบอยู่นะคร้า

ดัชนี PMI ภาคบริ​การ​เดือน​เม.ย.ของฝรั่ง​เศสหดตัวลง ขณะยอดสั่งซื้อร่วง

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 47 นาทีที่​แล้ว

มา ร์กิต/ซีดี​เอ​เอฟ ​เปิด​เผยว่า ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การ​เดือน​เม.ย.ของฝรั่ง​เศส

หดตัวลงสู่ระดับ 45.2 จด จาก​เดือนมี.ค.ที่ระดับ 50.1 จุด ​ซึ่งดัชนีที่​เคลื่อน​ไหวต่ำกว่าระดับ 50

จุดบ่งชี้ว่าภาคบริ​การอยู่​ในภาวะหดตัว สา​เหตุที่​ทำ​ให้ดัชนี PMI ​เดือน​เม.ย.หดตัวลงนั้นอ่านต่อ

ดัชนี PMI ภาคบริ​การ​ในยู​โร​โซนร่วงลง​แตะ 46.9 ​ใน​เดือน​เม.ย.

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 54 นาทีที่​แล้ว

ดัชนี ​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การของยู​โร​โซนจาก​การสำรวจของมาร์กิต ร่วงลงมาอยู่

ที่ 46.9 ​ใน​เดือน​เม.ย. จากระดับ 49.2 ​ใน​เดือนมี.ค. ​โดย​เป็น​การทรุดตัวลงรุน​แรงที่สุดนับ​แต่ปี 2551 ​

การหดตัวของภาคบริ​การยู​โร​โซนตอกย้ำว่าสถาน​การณ์ทาง​เศรษฐกิจของภูมิภาค ยัง​ไม่มี​แนว​โน้ม

ที่จะสิ้นสุดลง ​โดย​เมื่อวานนี้ ธนาคารกลางยุ​โรป (อีซีบี)อ่านต่อ

ดัชนี PMI ภาคบริ​การของอิตาลีหดตัวต่อ​เนื่อง​ใน​เดือน​เม.ย.

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 55 นาทีที่​แล้ว

ผล สำรวจของมาร์กิตระบุว่า ดัชนีภาคบริ​การของอิตาลีปรับตัวลงต่อ​เนื่องสู่ระดับ 42.3 ​ใน​เดือน​เม.ย. ​

ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุดนับ​แต่ปี 2552 ​เทียบกับ 44.3 ​ใน​เดือนมี.ค. ​โดยตัว​เลขที่ต่ำกว่า 50 ​แสดง​ให้​เห็น

ว่ากิจกรรม​ในภาคบริ​การอยู่​ในภาวะหดตัว ​เมื่อวันพุธที่ผ่านมา มาร์กิต​เปิด​เผยว่า ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่าย

จัดซื้อ (PMI) ภาค​การผลิตของอิตาลีอ่านต่อ

ดัชนี PMI ภาค​การผลิต-บริ​การของ​เยอรมนีปรับตัวลง​ใน​เดือน​เม.ย.

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 1 ชั่ว​โมง 2 นาทีที่​แล้ว

มา ร์กิต อิ​โค​โนมิค รายงาน​ในวันนี้ว่า ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การ​และ

ภาค​การผลิตของ​เยอรมนี ปรับตัวลงมาอยู่ที่ระดับ 50.5 จุด ​ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุด​ในปีนี้ ​

แม้ดัชนีที่​เคลื่อน​ไหว​เหนือระดับ 50 จุดบ่งชี้ว่าภาค​การผลิต​และภาคบริ​การมี​การขยายตัว ​

แต่ตัว​เลขดังกล่าวอยู่​ในระดับต่ำกว่า​เดือนมี.ค.ที่สามารถขยายตัว​ได้ 51.6 จุดอ่านต่อ

ราคาบ้าน​ในอังกฤษ​เดือน​เม.ย.ร่วงลง 2.4% หลังมาตร​การลดหย่อนภาษีหมดอายุ

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 1 ชั่ว​โมง 12 นาทีที่​แล้ว

ฮา ลิ​แฟกซ์ ​เปิด​เผย​ในวันนี้ว่า ราคาบ้าน​ในประ​เทศอังกฤษ ร่วงลง 2.4% ​ใน​เดือน​เม.ย.

หลังจากมาตร​การลดหย่อยภาษี​ให้กับ​ผู้ซื้อบ้านหลัง​แรกหมดอายุลง ​ซึ่งคาดว่าสถาน​การณ์

ดังกล่าวจะส่งผล​ให้ราคาบ้าน​และกิจกรรม​การซื้อขาย บ้าน​ในอังกฤษชะลอตัวลงอีก นอกจากนี้

ฮาลิ​แฟกซ์ยัง​ได้ปรับ​เพิ่ม​การประมาณ​การราคาบ้าน​ใน​เดือนมี.ค.​เป็น ขยายตัว 2.2%อ่านต่อ

ฟิลิปปินส์​เผย​เงิน​เฟ้อ​เดือน​เม.ย.ขยายตัว 3%

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 1 ชั่ว​โมง 18 นาทีที่​แล้ว

สำนัก งานสถิติ​แห่งชาติ (NSO) ของฟิลิปปินส์​เปิด​เผย​ในวันนี้ว่า ​ใน​เดือน​เม.ย.ราคาสินค้า​

โภคภัณฑ์ของฟิลิปปินส์​เพิ่มขึ้น 3% จาก​การปรับตัวสูงขึ้นของราคาอาหาร ค่า​โดยสาร

​และค่า​ไฟฟ้า ข้อมูล​เงิน​เฟ้อล่าสุด​แสดงว่า อัตรา​เงิน​เฟ้อ​ใน​เดือน​เม.ย. สูงกว่าระดับของ

​เดือนมี.ค.​ซึ่งอยู่ที่ 2.6% ​แต่ยังต่ำกว่า​เมื่อ​เดือน ​เม.ย. 2554 ​ซึ่งอยู่ที่ 4.7%อ่านต่อ

เวลาทองลง อะไร อะไร.... มันก้อดูไม่ดีไปหมดนะคะ :_02

ทองตอนนี้อยู่ขาลง ขายก่อนแร้วซื้อ ตอนนี้คนเทขายถือเงินสดรอข่าวทุ่มครึ่ง คาดว่าน่ามีดีดนะ แต่ถ้าไม่ดีดก้อตัวใครต้ัวมันคะ เป็นงัยเป็นกัน23890 post-4992-0-97601600-1336104245.gif

พี่กระต่ายซื้อไว้ด้วยหรอค่ะ หนูก็น่ะ มีเนินสูงนิดๆ กะเนินมะยมม่ะวาน รอกะพี่กระต่ายด้วยดีกว่า เป็นไงเป็นกัน ฮึ่มๆ :_cd

พี่กระต่ายซื้อไว้ด้วยหรอค่ะ หนูก็น่ะ มีเนินสูงนิดๆ กะเนินมะยมม่ะวาน รอกะพี่กระต่ายด้วยดีกว่า เป็นไงเป็นกัน ฮึ่มๆ :_cd

ไม่มีสิเรื่องแปลก 5555555555555

ใจเย็นม่ายมีอะไรปายทางเดียวหรอกคะ อาทิตย์ที่แร้วขึ้นทั้งอาทิตย์ อาทิตย์นี้ลงทั้งอาทิตย์ สลับกันไปมาถึงทำหัยเราทำกำไร ขาดทุนด้าย เพราะงั้นเราต้องวางแผนหัยดีก่อนการลงทุนทุกครั้ง

ไม่มีสิเรื่องแปลก 5555555555555

ช่ายแต่เราจะจัดการกับมันยังงัยดีซินี่น่าคิดกว่า

55555 ด้วยคน ช่ายคร่ะกลัวตกรถเข้าไปรับกันเป็นแถว

5555555อีกครั้ง

ช่ายแต่เราจะจัดการกับมันยังงัยดีซินี่น่าคิดกว่า

ใช่ครับเห็นด้วย

ใจเย็นม่ายมีอะไรปายทางเดียวหรอกคะ อาทิตย์ที่แร้วขึ้นทั้งอาทิตย์ อาทิตย์นี้ลงทั้งอาทิตย์ สลับกันไปมาถึงทำหัยเราทำกำไร ขาดทุนด้าย เพราะงั้นเราต้องวางแผนหัยดีก่อนการลงทุนทุกครั้ง

รับแซ่บบบบคร้า สู้ๆๆๆนะคะ :01