ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+like และ ขอบคุณ อาจาร sear มาโนชคร่ะ อิอิ ดีจัยจารมา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คงต้องนั่งทำใจซักพักจริงๆ ค่ะ ป้ารี อินด้ง อินดี้ ต่ำเตี้ยลาก

ขนาดนี้ ยังทำรัยไม่ได้เลย :_02

ตามแผนเดิม..นึกว่าเค้าจะดีดก่อน.. ญ่าวางแผนเกินไป 1 ขั้น

เค้าก้อเลย ตบโชว์ซะ 1 ที... ยังดี ก่อนโดนตบ...ทันได้คัทไป ครึ่ง

เปิด S ทิ้งไว้ ตอนนี้ เลยต้องปล่อยให้เค้าลากไปก่อน

รอ S ซ้ำอีกทีตอนรีบาวน์ค่ะ (ขอภาวนาให้คืนนี้ดีดขึ้นที จะ S ซ้ำ

ให้ตายกันไปข้างนึง เลยด้วยความแค้น อ๊ากก) miss-bone-265.gif

ยินดีกับกำไรเอสด้วยค่ะ สู้ๆ ไม่ต้องห่วงนะคะ ดอดเฝ้าห้องให้ค่ะ

วันนี้ ไม่ 1658 ก้อ 1502 ตามกราฟอาจาร sear

เพราะถ้าจบคลื่น 3 ที่ 1527 แร้วจะ รีบาวไป 1658 แต่ถ้าไม่จบคลื่น 3 ก้อจะไป 1502 ต่อให้จบ

ถูกแก้ไข โดย popedern

Rจานอั๋น

แนวต้านและแนวรับ

แนวต้าน คงต้องลุ้นรีบาวด์ ให้กลับมายืนเหนือ 1545-1550 ให้ได้โดยเร็ว 1560**

แนวรับ ราคาทองคำลงมาทำจุดต่ำสุดอยู่ทุกวันนะครับหลังจากหลุด 1580 ลงมา คงต้องประเมินแนวรับไปทีละ 10 เหรียญ นะครับ อาศัยตัวเลขกลม กลม

เป็นจุดหาแนวรับถัดไปครับ ตอนนี้คงต้องดูครับว่าราคาทองคำจะหลุด 1530 ลงไปหรือไม่** 1523**1515**1500**

กรอบเล็ก 1520-1550 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1500-1550 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญดังนี้

1. เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอใบอนุญาตก่อสร้างทีอยู่อาศัย คาดการณ์ไม่เปลี่ยนแปลง

2. เวลา 19.30 สหรัฐฯ ยอดก่อสร้างทีอยู่อาศัยทีเริมสร้างแล้ว คาดการณ์ไม่เปลี่ยนแปลง

3. เวลา 20:15 สหรัฐฯ อัตราการใช้กําลังการผลิต คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

4. เวลา 20.15 สหรัฐฯ ยอดผลผลิต (ภาคอุตสาหกรรม) คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

5. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ยอดผิดนัดจํานองทีอยู่อาศัย (รายไตรมาส) ไม่มีคาดการณ์

6. เวลา 21.00 ยุโรป ประธานธนาคารกลางยุโรป(ECB) มาริโอ ดรากีออกแถลงกาณ์

7. เวลา 21:30 สหรัฐฯ ยอดสต๊อคนํ้ามันดิบ คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

8. เวลา 01:00 สหรัฐฯ บันทึกการประชุมครังล่าสุดของธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED)

วันนี้ ไม่ 1658 ก้อ 1502 ตามกราฟอาจาร sear

เพราะถ้าจบคลื่น 3 ที่ 1527 แร้วจะ รีบาวไป 1658 แต่ถ้าไม่จบคลื่น 3 ก้อจะไป 1502 ต่อให้จบ

แล้วถ้าไปที่ 1502 แล้ว ยังไม่จบละ :uu

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญดังนี้

6. เวลา 21.00 ยุโรป ประธานธนาคารกลางยุโรป(ECB) มาริโอ ดรากีออกแถลงกาณ์

8. เวลา 01:00 สหรัฐฯ บันทึกการประชุมครังล่าสุดของธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED)

ข่าวเด็ดวันนี้เลย 3 ทุ่ม เอานิ้วจับตาดีๆนะครับ สำหรับคนมีของ อาจจะเป็นพุ่งเป็นจรวด แต่ถ้าเห็นแท่งแดงๆยาวๆ ก็เอานิ้วมาปิดตาแทน :uu

ถูกแก้ไข โดย IamTeeKub

แล้วถ้าไปที่ 1502 แล้ว ยังไม่จบละ :uu

ผิด ทริสดีแร้ว ตามทริสดี ไป 1502 แร้ว รีบาว 1658 ในเมื่อเราบอกหมีมานแบบนี้แร้ว มานคง ลงไป 1300 เรย 555555555

ยินดีกับกำไรเอสด้วยค่ะ สู้ๆ ไม่ต้องห่วงนะคะ ดอดเฝ้าห้องให้ค่ะ

กำไรเอส ยังไม่พอ ชดใช้ค่าคัทเลยค่ะ คุณดอด dookdik_bubble-bear_9.gif

แต่ก้อต้องสู้ๆๆ กันต่อไปเนาะ..

วันนี้ขอพัก ก่อนค่ะ ถ้ารมดีขึ้นมาหน่อย..จะแวะไปหาที่ห้องเน้อเจ้า :P

คงอพยพ หนีไปตายเอาดาบหน้า เหมือนกันค่ะป้ารี

ตอนนี้ย่ำแย่เต็มที เสบียงใกล้หมด..โดยเฉพาะ

เริ่มเหมือน ๆ จะขาดอากาศหายใจค่ะป้ารี

เพราะตอนนี้หนาวซะยิ่งกว่าหนาววว อีกค่ะ miss-bone-37.gif

เข้มแข็งไว้ มากอดกันๆ

คงต้องนั่งทำใจซักพักจริงๆ ค่ะ ป้ารี อินด้ง อินดี้ ต่ำเตี้ยลาก

ขนาดนี้ ยังทำรัยไม่ได้เลย :_02

ตามแผนเดิม..นึกว่าเค้าจะดีดก่อน.. ญ่าวางแผนเกินไป 1 ขั้น

เค้าก้อเลย ตบโชว์ซะ 1 ที... ยังดี ก่อนโดนตบ...ทันได้คัทไป ครึ่ง

เปิด S ทิ้งไว้ ตอนนี้ เลยต้องปล่อยให้เค้าลากไปก่อน

รอ S ซ้ำอีกทีตอนรีบาวน์ค่ะ (ขอภาวนาให้คืนนี้ดีดขึ้นที จะ S ซ้ำ

ให้ตายกันไปข้างนึง เลยด้วยความแค้น อ๊ากก) miss-bone-265.gif

นับว่าเป็นวางแผนและการตัดสินใจที่ดีทำให้ได้ผลไปเปลาะหนึ่งแล้ว :57 แต่ส่วนพอร์ตที่เหลือหนูก็ต้องระมัดระวังด้วยนะคะ

เอาใจช่วยตลอดค่ะ น้องญ่าของพี่กบ fighting!

ขอบคุณ น้องโป๊ป พี่ต่าย คุณ sear ด้วยค่ะ :D