ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่าคุณกระต่ายแสนสวย และทุกๆท่าน^______^

ขอบคุณข้อมูลดี๊ดีของคุณกูรูหลายๆท่าน รอเสพอยู่ตล๊อดๆค่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยัยโป๊ป ตั้งเป็นเจ้านางทั้ง 5 ต้องจับคู่ขุนศึกข้างกายให้ด้วยนะจ๊ะ ขุนศึกที่นี่ยิ่งมีน้อยๆอยู่ เด๋วจับคู่ไม่พอ ชิมิ ชิมิ

อรุณสวัสดิ์ค่าคุณกระต่ายแสนสวย และทุกๆท่าน^______^

ขอบคุณข้อมูลดี๊ดีของคุณกูรูหลายๆท่าน รอเสพอยู่ตล๊อดๆค่า

ยัยโป๊ป ตั้งเป็นเจ้านางทั้ง 5 ต้องจับคู่ขุนศึกข้างกายให้ด้วยนะจ๊ะ ขุนศึกที่นี่ยิ่งมีน้อยๆอยู่ เด๋วจับคู่ไม่พอ ชิมิ ชิมิ

บทวิเคราะห์ทองคำ 6/01/2012

Written By Prinkgold on วันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 | 01/06/2012 06:45:00 ก่อนเที่ยง

ทิศทางทองคำวันนี้ ต้าน $1,567 แนวรับ $1,569 ดูสองจุดนี้เป็นหลัก เมื่อคืนทองคำขึ้นไปทดสอบแนวต้าน $1,574 แล้วไม่ผ่าน ถูกเทขายออกมาตามเทคนิค ลงมาแตะแนวรับล่างที่ระดับ $1,552 ก่อนจะมาปิดตัวที่ระดับ $1,560 ราคาผันผวนตามข่าวจริงๆ มุมมองวันนี้หลังจากที่ขึ้นไม่ได้ คงต้องให้น้ำหนักไปทางขาลงต่อครับ ถ้าหลุดแนวรับ $1,559 ทองคำจะลงมาทดสอบแนวรับ $1,549- $1,542 ถ้าจะเทรดเก็งกำไรแนะนำให้รอเอสเมื่อราคาดีดตัวขึ้นมาเทส $1,564 เพื่อลุ้นขายตามแนวรับล่างแถวๆ 1540x ส่วนท่านที่รอซื้อของผมมองว่าราคาแถวๆ 1540x ขึ้นมายังน่าเก็บสะสมของอยู่ครับ เพราะว่าดูจากสัญญาณเทคนิครายวันมีแรงซื้อกลับเข้ามา บวกกับทางด้านรายวีคสัญญาณเทคนิคสั้นลง มองในช่วงต้นเดือนหรืออาทิตย์หน้า มีโอกาสได้เห็นการรีบาวด์ของทองคำอยู่ครับ แบ่งพอร์ตการลงทุนซื้อติดมือไว้สัก 15% ขอพอร์ตดูนะครับ วันนี้ถ้าทองคำลงมาจริงๆ รอเข้าซื้อแล้วตั้ง Stop loss ไว้ $1,530 เพื่อเป็นจุดตัดขาดทุน สำหรับท่านที่ทุนน้อยผมแนะนำรอไปก่อนยังไม่ต้องรีบ เพราะทองคำยังเป็นช่วงขาลงครับ รอให้สัญญาณซื้อรายวีคกลับตัวก่อนเพื่อความปลอดภัย เข้าซื้อช่วงนั้นยังไม่สายครับ หันไปดูทางด้านดอลล่าร์สัญญาณซื้อวิ่งขึ้นมาเร็วเกินไป ลักษณะแบบนี้น่าจะย่อตัวก่อน เพื่อให้ทองคำได้รีบาวด์ตามเทคนิค ส่วนหุ้นบ้านเรานั้นมองยังจะมีการรีบาวด์ต่อในช่วงสั้นๆ ตามเทคนิครายวันต่อครับ ทองคำวันนี้เทรดฝั่งเอสดูนะครับ ถ้าไม่หลุด $1,540 แนะนำเข้าแอลต่อไว้ลุ้นรีบาวด์ต้นอาทิตย์หน้า..ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1564 1567 1573 1579

แนวรับ 1554 1549 1542 1535

กราฟทองราย H4

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/ thank2_.gif

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ข้อมูล​เศรษฐกิจสหรัฐอ่อน​แอ ฉุดทองคำปิดลบ 1.5 ดอลล์

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2555 07:00:43 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดปรับตัวลง​เมื่อคืนนี้ (31 พ.ค.) ​เนื่องจากข้อมูล​เศรษฐกิจที่อ่อน​แอของสหรัฐ​ได้ฉุดสัญญาสินค้า​โภคภัณฑ์ รวม​ถึงทองคำ ปรับตัวลงอย่างถ้วนหน้า

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนมิ.ย.ปรับตัวลง 1.5 ดอลลาร์ ​หรือ 0.1% ปิดที่ 1,564.2 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนก.ค.ปิดที่ 27.757 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 22.6 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนก.ค.ปิดที่ 1,417.60 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 16.40 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนก.ย.ปิดที่ 613.90 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 7.40 ดอลลาร์

สัญญาทองคำปรับตัวลงตามตลาดสินค้า​โภคภัณฑ์อื่นๆ ​และตลาดหุ้น หลังจากสหรัฐ​เปิด​เผยข้อมูล​เศรษฐกิจที่อ่อน​แอ รวม​ถึงจำนวน​ผู้ขอรับสวัสดิ​การว่างงานครั้ง​แรก​ในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 26 พ.ค. ​เพิ่มขึ้น 10,000 ราย มาอยู่ที่ 383,000 ราย จากระดับ 373,000 ​ในสัปดาห์ก่อนหน้า ​ซึ่งสะท้อน​ให้​เห็นว่า​การฟื้นตัวที่​แข็ง​แกร่งของตลาด​แรงงานสหรัฐกำลังอ่อน​แรงลง

ขณะที่ผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ (จีดีพี) ที่​แท้จริงขยายตัว 1.9% ​ใน​ไตรมาส​แรกของปี 2555 ​ซึ่ง​เป็น​การปรับทบทวนลงจากตัว​เลขประมาณ​การก่อนหน้านี้ที่ 2.2% ​โดยมีสา​เหตุส่วนหนึ่งมาจาก​การบริ​โภคส่วนบุคคลที่อ่อน​แอกว่าที่ประ​เมิน​ไว้ ​และ​การนำ​เข้าที่​แข็ง​แกร่งกว่าคาด นอกจากนี้ ภาค​เอกชนทั่วสหรัฐมี​การจ้างงาน​เพิ่มขึ้น​เพียง 133,000 ตำ​แหน่ง​ใน​เดือนพ.ค. ​ซึ่งน้อยกว่าที่นัก​เศรษฐศาสตร์คาด​การณ์ว่าจะ​เพิ่มขึ้น 150,000 ตำ​แหน่ง​โดยประมาณ

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

โอม เอาตังส์มาใส่ตู้ โอม เอาตู้มาใส่กาตังส์ เอากะละมังมาใส่ทอง เอสละกะปริ๊ดดดด 555

ราตรีสวีททททททททททคับ ทุกทั่น (ย้อนเวลาให้เจ้าป้า)

เวลาบอยมีไม่มาก เพราะยังเมาเข้ตา ขอยินดีกับคุณป้ารีก่อนเรยนะคับ อิอิ

แระก้อขอให้ราคาอยู่ถึง 9.30 รอคุณป้ารีซื้อคืนก่อน

ทำท่ากาเด้งๆ แต่เอดีเอ็ก อี๊ เอ้ก เอก (อินดี้เฉพาะตัวของบอยเอง) ราย 4 ยังลงได้

แต่รายย่อยกว่านั้นบอกว่าเด้ง ก้อว่ากันตามแนวรับ-ต้าน เนาะ

แต่ส่วนตัวบอยอยากให้เด้งแร้ว เพราะเอสละกะปริ๊ดดดดเสด ก้ออยากจัดรอบใหม่คับ อิอิ

ที่สำคัญ น้องญ่าตั้งเปิดแอลไว้ 53 ไม่รู้ตื่นมาปร๊อยยยยรึยัง

โอมตังส์ใส่ตู้ โอมตู้ใส่ตังส์................. ห๊าวว

เอสละกะปรี๊ดดดดดดดดด คือ เอส แล้วก้อพุ่งปรี๊ด หรือ เอสแล้วพุ่งกะปิดกะปรอย ขอรับน้องบอย

จริงอ่ะพี่วิ

เจ้านางน้อยญ่าเค้าก็มีขุนศึกข้างกายไปแล้ว

ตอนนี้ก็เหลือเจ้านางทั้ง 5 น่านแหละ แต่ะละนางสวยๆทั้งน้าน เซียนโป๊บจัดปาย555

ขอบคุณข่าวสารเจ้านางกระต่ายทองมากๆ ค่ะ ลดอาการเจ็บตา ของพี่วิไปเยอะ ไม่ต้องไปหาข่าวตามเวบเอง มาอ่านที่นี่ค่ะ

อยากคุยกะคุณกบ เจ้าป้า ป้ารี แต่พี่วิ พอ 3 ทุ่มก็ ต้อง ON THE BED ค่ะ ถนัดโทรคุย แต่เข้ามาอ่านพิมพ์ไม่เก่งค่ะ มันน่าจะมีคอมแบบ พูดแล้วพิมตามที่เราสั่งนะคะ

คิดถึงเพื่อนๆทุกคนค่ะ

จริงอ่ะพี่วิ

เจ้านางน้อยญ่าเค้าก็มีขุนศึกข้างกายไปแล้ว

ตอนนี้ก็เหลือเจ้านางทั้ง 5 น่านแหละ แต่ะละนางสวยๆทั้งน้าน เซียนโป๊บจัดปาย555

พี่กบ คู่กับ คุณแมงโม้ใหญ่

เจ้าป้า คู่กับ ขุนศึกเสมาตี๋

เจ้านางกระต่าย คู่กับ ขุนหลวงอาท

เจ้านางนุชบา คู่กับ ขุนหาญ ก๊อบแก๊บ

เจ้านางญาญ่า คู่กับ ขุนศึก บ๊อยบ่อย

พี่วิ คู่กับ เอ๊ เอาใครดี มันหมดแล้ว นี่หว่า ชิมิ ชิมิ :38 มีหลงมาคนนึง อ.sear ถ้ามาอีกล๊อคไว้เรยนะเค๊อะ ชิมิ ชิมิ

สวัสดีน้องpopeและทุกท่านนะคะ กราบงามๆพี่วิด้วยนะคะฝากตัวด้วยค่ะ

หวัดดีทุก ๆ ท่านยามเช้า ขอรับ เพลานี้ น้องทอง ทยอยลงต่ำอีกแว้ว :sidewaydown: เซ็งจริงๆๆ เลยขอรับ

ขอบคุณข่าวสารเจ้านางกระต่ายทองมากๆ ค่ะ ลดอาการเจ็บตา ของพี่วิไปเยอะ ไม่ต้องไปหาข่าวตามเวบเอง มาอ่านที่นี่ค่ะ

อยากคุยกะคุณกบ เจ้าป้า ป้ารี แต่พี่วิ พอ 3 ทุ่มก็ ต้อง ON THE BED ค่ะ ถนัดโทรคุย แต่เข้ามาอ่านพิมพ์ไม่เก่งค่ะ มันน่าจะมีคอมแบบ พูดแล้วพิมตามที่เราสั่งนะคะ

พี่วิ ไม่ต้องอ่านก็ได้ บอกแต่พี่ทำไร กดข้างไหน ข้าเจ้าจะได้ขอตาม อิอิ

:32 ยินดีคะคุณวิ เพื่อนๆที่น่ารัก :32

เจ้านางกระต่าย คู่กับ ขุนหลวงอาท :32เผยโฉมด่วนคริคริ

พี่กบ คู่กับ คุณแมงโม้ใหญ่

เจ้าป้า คู่กับ ขุนศึกเสมาตี๋

เจ้านางกระต่าย คู่กับ ขุนหลวงอาท

เจ้านางนุชบา คู่กับ ขุนหาญ ก๊อบแก๊บ

เจ้านางญาญ่า คู่กับ ขุนศึก บ๊อยบ่อย

พี่วิ คู่กับ เอ๊ เอาใครดี มันหมดแล้ว นี่หว่า ชิมิ ชิมิ :38 มีหลงมาคนนึง อ.sear ถ้ามาอีกล๊อคไว้เรยนะเค๊อะ ชิมิ ชิมิ

ไม่ด้ายๆกบยังไม่ได้อยู่ใน list เจ้านางของเซียนโป๊บ

พูดถึงคุณแมงโม้ใหญ่ เจ้าป้าเค้าจะรับไว้เอง เพราะอยากเก็บไว้ทั้งสองคน (กบรู้ใจเค้า)

:32 ยินดีคะคุณวิ เพื่อนๆที่น่ารัก :32

เจ้านางกระต่าย คู่กับ ขุนหลวงอาท :32เผยโฉมด่วนคริคริ

ขุนหลวงอาทเป็นนายทหารใหญ่และเป็นนักรบป่าหวายลพบุรีขอรับแม่นางต่าย อิ อิ

(ถ้าหน่วยรบผิด หลวงอาทแก้ข่าวหน่อย)