ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกบหล่ะคะ เป็นไงบ้าง

รอซื้อค่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าป้า คุณพวงและทุกคน

ราตรีสวัสดิ์ หลับฝันดีค่า bye bye

เจ้าป้า คุณพวงและทุกคน

ราตรีสวัสดิ์ หลับฝันดีค่า bye bye

ขอบคุณค่ะ

ราตรีสวัสดิ์เหมือนกัน bye ค่ะ :bye

คุณเค เป็นยังไง ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย วันนี้เทรดยังไงคะ

โทดทีคับ เพิ่งเห็นคับ เล่นเมื่อวาน หาจังหวะเปิดLคับ

อ้าวแอบทำไฮเหนือ1572ตอนเราหลับซะซั้น ถ้าอาทิตย์หน้ายืนเหนือ1590ได้น่าจะทดสอบ1620-1630ไม่ยากครับ วันหยุดภาระกิจยังมีเหมือนเดิม

หากไม่ได้ S มาจาก 1620 ผมจะไม่เปิด S ในบริเวณแนวรับสุดท้ายอย่างนี้เป็นแน่ขอครับ

แนวความคิดคือ ตราบใดราคาไม่เบรคให้เห็นจริงๆ ไม่ว่าใครจะบอกว่าราคาจะลงไปเท่าไหร่ผมจะเก็บไว้ในใจก่อนครับ (ยังไม่เชื่อแต่ไม่ลบหลู่ขอรับ) จากภาพนี้หากเส้นสัญญาณ macd สามารถทะลุเทรนดำใหญ่ลงไปได้ ผมเชื่อจะเริ่มเชื่อว่าจะลงจริงขอรับแต่ตราบใดยังไม่ทะลุลงไปถึงแม้จะเกิดนิวโลว์เล็กๆน้อยๆก็ตาม ขา S พึงระวังให้จงหนัก เพราะหากไม่หลุด จุด SL คุณจะหลุดแทนนะขอรับ

แนวโน้มสัปดาห์หน้า ทองคำมีแนวทดสอบสำคัญสองด่าน 158x และ 1600 และเนื่องด้วยแท่งสัปดาห์ปิดแท่งหมีแบบแหย่ขาลงมาดูเชิงกระทิงเท่านั้น แนวโน้มสัปดาห์หน้าคงหลีกไม่พ้นการขึ้นทอดสอบแนวต้านบนๆแต่แนวโน้มหลัก หมียังคงได้เปรียบโดยยึดชัยภูมิบริเวณ 158x ขึ้นไปจนถึงบริเวณ 1600 เป็นแนวต้าน หากหลุดเหล่าสาวกหมีก็จะเริ่มถอยทัพให้กระทิงได้สำแดงฤทธิเดชต่อไป แต่หากมีแรงขายตั้งแต่บริเวณดังกล่าวจนราคาทรุดฮวบลงมาที่บริเวณโลว์อีกครั้ง หากพี่ป้าน้าอาไม่ได้ S มาแต่ยอดบน ขอจงพิจารณาเข้าซื้อสวนตอนเส้นสัญญาณ Macd กระแทกเทรนแล้วมีแรงซื้อกลับจนเส้นสัญญาณตัดขึ้นอีกคราดูเถิด ตราบใดราคาไม่มีการเบรคโลว์ขอจงเก็บตัวเลขเป้าหมายขาลงไว้ในใจ เมื่อใดมีนิวโลว์ปรากฎ ค่อยพิจารณาว่าเป้าลึกอาจจะเป็นจริง โชคดีไร้ดอยไร้เหวทุกท่าน...

urday.jpgรับ

สวัสดีค่ะ คุณdragonfly คุณGoogle คุณPhormaew และเพื่อนๆ

ขอบคุณคุณ dragonfly มากๆค่ะที่รีบเข้ามาเตือนเพื่อนๆกัน

โชคดีที่เมื่อวานไม่ได้เอสไว้ค่ะ ถ้ามีสัญญาณก็ส่ง6 ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ พักผ่อนและมีความสุขในวันหยุดนะคะ คุณdragonfly และทุกๆคนค่ะ

เอามุมมองทองคำของคุณ (Wizard kid) มาฝากขอรับ http://www.stock2morrow.com/showthread.php?t=32727

สวัสดี เที่ยงวัน มีข่าวห้องเดามาบอก เรื่องกวนใจ น่าเวียนหัว ของพี่jumboA

ป้าหวังจังว่า เพื่อนๆที่เข้ามาอ่าน มาเยี่ยมเยียน มาคุย ที่ห้องนี้ ก็เหมือนหาเพื่อนร่วมเดินทาง ตามหาฝัน(ตัง)ด้วยกันทั้งสิ้น

เมื่อแรกเล่นคนเดียว บางที งานยุ่ง อ้าวตื่นมา ถามใครดีหว่า คิดไม่ออก พูดกะใครก็ไม่รุเรื่อง จนมาเจอแหล่งข้อมูล thaigold เออแน่ะ มีพี่ มีอาจารย์ มีเพื่อน มีน้อง ข้อมูลครบ ไม่ต้องไปตามอ่านที่อื่น เข้ามาทีไร จะเหมือน มี live ความเคลื่อนไหวของทอง ตลอดเวลา ถามที่ติดๆ ก็มีคนตอบ เรียกว่า สาก กะเบือ ยันเรือรบ

ทีนี้ มันขึ้นอยู่กะว่า เราต้องใช้ วิจารณญาณ ในการลงทุน ไม่มีใครรู้ดีไปกว่าตัวเราเอง ยำ้ๆ เราตัดสินใจเอง ต้องยอมรับผลการตัดสินใจนั้นๆ กราฟ ทฤษฦี แนวคิด มี ร้อยแปด

ท่านๆ ก็เพียงมาแจกแจงว่า ท่านๆคิดอย่างไร เวลามันเดินไป รูปแบบก็เปลี่ยนไป แต่วินาทีที่เรากดนั่นแหละ เป็นตัวตัดสินชะตาของท่านเอง ดราม่าจัง จบดีกว่าเด็วเพื่อนๆ อ้อก

ไปแว้ว แจ้งข่าว เลี้ยงเพื่อนอีกแล้ว เยอรมัน ชนะไปได้ไง 4-2 กระเป๋าแบน แฟนทิ้งมั้ยเนี่ย วีนนี้ไม่เข็ด เลือกสเปน คราวแล้วเลือก ฝรั่งเศส คราวนี้เปลี่ยนมาสเปนมั่ง ตอเรส คนหล่อ พี่กบ กะ น้องญ่า สู้ว้อย ขอ2ประตูนะพี่ท่าน อิอิ

ขอบคุณคุณบาส คุณดราก้อนฟลาย เจ้าป้า ด้วยค่ะ

การลงทุนทุกอย่าง มีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ นะคะ

อ่าน ฟังวิเคราะห์ต่างๆ และพิจารณา แล้วดูพอร์ทและเงินลงทุนของตัวเองด้วยค่ะ

วันหยุดพักผ่อนกับครอบครัว แม่น้องบีมไปทำสีผม ส่วนผมแวบเอารถมาล้างตอนน้องบีมหลับ ปล่อยน้องบีมไว้กับย่า ย่าก้อมีความสุขได้อยู่กับน้องบีมสองคนปู่ไปธุระ5555:-)เจอกันวันจันครับทุกๆคน

อดีต ปัจจุบัน อนาคต

ชีวิตเรา แม้จะอยู่กับปัจจุบันทุกขณะ

บางครั้ง....บางเวลา.....

เรื่องราวในอดีต ก็ปรากฏขึ้นในความคิด

มีทั้งเรื่องดี ๆ และ เรื่องร้าย ๆ

เรื่องดี ๆเมื่อนึกถึงทีไร....

ใจก็เป็นสุข เหมือนมีขุมพลังแห่งความสดใส.....

ที่เติมเต็มให้กับชีวิตได้อีกครั้งหนึ่ง....ผิดกับ.....

เรื่องร้าย ๆเมื่อนึกถึง จิตใจก็ห่อเหี่ยว ไร้พลัง

ตามความเป็นจริงแล้ว เราจึงควร.....

สร้าง และสั่งสมสิ่งดี ๆ ในปัจจุบันขณะ

ทั้งต่อตนเอง และคนอื่น ๆ เพราะว่า.....

เมื่อวันนี้จบลง ก็จะกลายเป็นอดีต post-4992-0-35622900-1340173057.gif

วันต่อไปก็คือ อนาคต วันต่อไปของอนาคตก็จะเป็นปัจจุบัน

หมุนเวียนกันอยู่เช่นนี้

การสั่งสมสิ่งดี ๆ ในปัจจุบันขณะ....ก็เพื่อ

เป็นสะพานแห่งความดีงาม ก้าวข้ามสู่อนาคต

ตลอดการเดินทางของชีวิต

ทั้งในอดีตที่ผ่านมา ปัจจุบันขณะ และ อนาคต

เราจึงจะได้เดินอยู่บน สะพานแห่งความดีงาม

ที่ทอดสู่ ความสงบสุขอย่างแท้จิง

โลกก็เป็นเช่นนี้

แม้ปราศจากซึ่งคนรัก หรือมีใครแนบกายพร้อม

ที่สุดแล้ว...ชีวิตเราก็เริ่มต้นและสิ้นสุดลงด้วยลมหายใจของตนเอง

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณ มังกรบิน คุณบาส คุณกระต่ายทอง. น้องโป๊ป และเจ้าป้า ค่ะ ที่มาบอกกล่าวและให้ความรู้. ขอบคุณในไมตรีจิต และความเป็น. มิตร ที่มอบให้กับป้ารี และเพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกๆคนในห้องนี้. ขอบคุณมากค่ะ