ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ที่มา : http://www.gtwm.co.th/index.php/analysis

Daily traders 25 June 12

Strategy Today : ราคาทองคำปรับขึ้นเล็กน้อย หลังปรับตัวลงอย่างแรงในวันพฤหัสฯที่ผ่านมาจากการผิดหวังต่อมาตรการ QE ขณะกังวลเรื่องภาวะเงินฝืด SPDR มีการถือครองที่ระดับ 1,281.62 ตัน คงที่ ขณะที่ iShares Silver Trust รายงานการถือครองที่ระดับ 9,875.75 ตัน เพิ่มขึ้น 54.25 โดยสัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำทำ Technical Rebound เมื่อวันศุกร์หลังจากร่วงแรงวันพฤหัสบดี โดยการอ่อนตัวเกิดขึ้นหลังจากราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านหลักที่เป็นแนวเส้นค่าเฉลี่ย 100 วัน ขณะที่การย่อตัวลงในกราฟรายสี่ชั่วโมงเกิดสัญญาณขายมากไปประกอบกับเป็นการลงทดสอบเส้น Trend ขาลงเดิมและมีการดีดตัวกลับ การ Rebound มีแนวต้านแรกแถวระดับ US$1,585-1,588 แนวรับ US$1,560 และ US$1,545 แนวต้าน US$1,588 และ US$1,595 ส่วน Silver Futures ราคาโลหะสภาพคล่องการซื้อขายยังต่ำจึงยังไม่น่าลงทุน เน้นการลงทุนในสัญญาหมดอายุเดือนสิงหาคม (GFQ12, GF10Q12)

สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะ

GF ลุ้น Technical Rebound เปิด Long ระยะสั้น ตัดขาดทุนต่ำกว่า US$1,560 ไม่ผ่าน US$1,588 ปิดทำกำไร

SV สภาพคล่องการซื้อขายต่ำยังไม่แนะนำลงทุน

นักลงทุนที่ถือ Long

GF ลุ้น US$1,588 ไม่ผ่านปิดสถานะ

SV ปิดสถานะเมื่อมีกำไร

นักลงทุนที่ถือ Short

GF ปิดสถานะรอ Rebound ไม่ผ่าน US$1,588 Short อีกครั้ง

SV ปิดสถานะเมื่อมีกำไร

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Hi

clubjew

โพสต์ วันนี้, 08:53 AM

น้องทอง.... น้องทองตอนนี้ออกได้สองหน้า คิดไรไม่ออกอยู่เฉยๆ ก่อนแล้วรอเป้าหมายตามข้อ 3 หรือ 4

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1585+-

2. เมื่อวันศุกร์ที่บอกปิดทำกำไรก่อนหากทะลุชมพูบน แล้วมันก็ทะลุจนได้แถว 1568+- ปิดเอาค่าขนมกันไปก่อน

3. รอขาย 1590+- คัทลอส 1600+- เป้าหมาย 1540+-

4. รอซื้อ 1544+- คัททิ้ง 1530+- เป้าหมาย 1575+-

kumponys

โพสต์ วันนี้, 09:32 AM

วันศุกร์ แนวรับโซน 155x เหรียญ ยังพอรับได้ แต่ราคาระดับ 157x เหรียญในเช้าวันจันทร์นี้ ยังคงไม่ปลอดภัยเท่าไหร่

- กรอบใหญ่ สัปดาห์นี้ น่าจะอยู่ในช่วง 1542 - 1616 เหรียญ แนวโน้ม น่าจะเอียงลงมาทางทดสอบด่านข้างล่างมากกว่า

- ระยะสั้น ราคามีโอกาสรีบาวน์ได้ถึง 158x เหรียญ แต่ยังไม่น่าจะผ่านง่าย อาจได้เห็นการถอยลงไปสร้างฐานระดับ 155x ให้แน่นอีกสักหน่อยก่อน

ส่วนตัว ฝรั่งหลายสำนักเริ่มเชียร์สอดคล้องกัน ว่าราคาจะลงอีก ผมเห็นแบบนี้ทีไร กลับลำได้ทุกที เลยเชื่อว่า ราคาน่าจะเอาอยู่แถวๆนี้แหละ 154x-155x เหรียญ

สรุป แนวรับ 1557* 1542 แนวต้าน 1588* 1599

น้าเคน

Rจานอั๋น

แนวรับแนวต้าน

แนวต้าน วันนี้ราคาสามารถขึ้นไปทดสอบ แนวต้านที่ 1576 ได้่สำเร็จ แต่ยังไม่สามารถผ่านไปได้ ครับ ตอนนี้ก็คงต้องลุ้นกันต่อไปที่แนวต้านสูงสุดของวันนี้ที่

1577-1580 ต้องผ่านและยืนเหนือ 1580 ให้ได้ถ้าจะไปต่อครับ 1580-1595***1600**1620****

สรุป แนวต้าน แนะนำให้นักลงทุน ติดตามกันต่อไปครับว่าราคาจะสามารถ ผ่าน 1577 ไปได้หรือไม่ และสามารถขึ้นไปยืนเหนือ 1580 ไปได้หรือไม่ นะครับ

แนวรับ จริงๆ แล้วผมขอมอง แนวรับ อยู่ในโซน 1560-1570 มากกว่า ครับ ตรงนี้เป็นจุดที่น่าซือ้เพื่อรอลุ้น ขึ้นทดสอบแนวต้านมากกว่าครับ

ถ้าหลุด 1560 ก็น่าจะมีโอกาศทดสอบ 1553***** 1547**1532***1527 *******

สรุปแนวรับ ช่วงนี้อาจจจะได้ห็นราคาที่ 1560-16570 กันบ่อยไปหน่อยนะครับ แต่อย่าพึ่งเบื่อไปครับ หากราคา 1560-1570 ตรงนี้รับได้อยู่บ่อย ๆ

นั้นหมายความว่าในอนาคต ถ้าราคาทองคำ ขึ้นไปทดสอบและผ่านไปได้ แล้ว หากวันใดวันหนึ่งราคาทองคำ ถูกแรงขายออกมา

แนวรับ 1560-1570 ก็จะเป็นแนวรับที่สำคัญในการดีดกลับขึ้นทดสอบแนวต้านต่อไป ครับ ตอนนี้ก็ต้องลุ้นให้แนวรับนี้ เอาอยู่ละกันนะครับ

กรอบเล็ก 1550-1580 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1530-1580 = 50 เหรียญ

ช่วงนี้คงต้องรอราคาให้หลุดกรอบ 1560-1570 ออกไปก่อนครับ ถึงจะมีแรงซือ้-ขาย กลับเข้ามาอีกครั้ง

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจทีสำคัญดังนี้

1. เวลา 21.00 น. ตัวเลข ยอดการขายบ้านใหม่ คาดการณ์ เป็นผลลบต่อราคาทองคำ น่าจะสำคัญสุดในวันนี้ ครับ แนะนำให้รอติดตามไว้ด้วยครับ

ซื้อไปที่ 1567 จะขายตรงนี้1571 up

คุณป้าครับ ถ้าน้องตี๋เข้าตลาดแล้ว รบกวนคุณป้าช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :uu ^^

คุณป้าครับ ถ้าน้องตี๋เข้าตลาดแล้ว รบกวนคุณป้าช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :uu ^^

เอาเลย ลง มาซื้อทุกราคา เหมา มาเลยทั้งตลาด ล้อเล่น วันนี้ซื้อตอนเดินอยุ่ที่top ตั้งราคาไว้ ตอนได้มาก็เฉียวๆอยุ่ ลำไยนิดหน่อย เล่นตามป้า บ่ได้ดอก บ้าๆบอๆ ไม่ถูกทางก็cut 10฿ ก็ได้บ่อย อิอิ แต่ไม่กลัวถ้าต้องไล่ราคา วันนี้นรอตัวเลขออก คงดีกะทองมั้ง ขายแล้วก็ไปต่ออีกแระ แหง่ว

เอาเลย ลง มาซื้อทุกราคา เหมา มาเลยทั้งตลาด ล้อเล่น วันนี้ซื้อตอนเดินอยุ่ที่top ตั้งราคาไว้ ตอนได้มาก็เฉียวๆอยุ่ ลำไยนิดหน่อย เล่นตามป้า บ่ได้ดอก บ้าๆบอๆ ไม่ถูกทางก็cut 10฿ ก็ได้บ่อย อิอิ แต่ไม่กลัวถ้าต้องไล่ราคา วันนี้นรอตัวเลขออก คงดีกะทองมั้ง ขายแล้วก็ไปต่ออีกแระ แหง่ว

:gd

ไปไหนกานหมด ฝนตกรถติดเหรอ

:Announce คืนนี้ขุนศึกอวสาน อย่าลืมดูนะคะเพื่อนๆ :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce คืนนี้ขุนศึกอวสาน อย่าลืมดูนะคะเพื่อนๆ :32

:gd

:Announce คืนนี้ขุนศึกอวสาน อย่าลืมดูนะคะเพื่อนๆ :32

โดนตัดหัว ฉงฉาน ๆ

ต้านต่อไป 75 แล้ว+ ไปทีละ5$ อย่าเพิ่งไปรอก่อน

ตอบน้องญ่า ขอให้น้องบอยหายไวไวนะคะ

โดนตัดหัว ฉงฉาน ๆ

ใครโดนตัดหัว บอกเร็ว