ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ป้ารี

ซื้อหุ้นกู้ ปตท ได้ด้วย ดีใจด้วยค่ะ ปิดซื้อไปหรือยังคะ

คุณเอ๋ คุณบาส

ศึกษาตัวไหนอยู่คะ เชี่ยวแล้วแนะนำพี่กบบ้างนะคะ

เป็นหุ้นกู้ อายุ 7 ปีคะ หน่วยละ 1000บาทคะ. ฟิทจัดเรตให้ AAAคะ ออกเป็นครั้งที่ 2 คะ คนแย่งกันซื้อ พอดีรู้จัก ผจก. ฝ่ายการตลาด ธนาคารใกล้บ้านคะเลยได้

สำหรับบุคคลทั่วไปขายวันนี้วันเดียว คะ เต็มหมดแล้ว. ซื้อไว้เป็นมรดกให้ลูกคะ จ่ายดอกเบี้ยทุก6 เดือนคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ จะลองไปหาดูบ้างค่ะ ปกติจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้ให้ลูกสาวบ้างเหมือนกัน ช่วงนี้ยุ่งเลยไม่ค่อยได้ติดตามข่าวคราวค่ะ

เดี๋ยวรอแบ๊งค์ที่ระลึก พระราชินีอีกคะ ไม่รู้จะออกวันไหน แต่ป้ารีมีน้องทำอยู่ธ. ออมสินคะ ให้เขาเก็บไว้ให้ พอแบ๊งค์มาเขาจะโทรมาบอกเราก็เอาเงินไปให้เขา

แล้วน้องที่ออฟฟิต ก็ถือเงินมาขอแลกต่อไป คะ เหมือนเป็นตัวแทนจำหน่าย5555

เดี๋ยวรอแบ๊งค์ที่ระลึก พระราชินีอีกคะ ไม่รู้จะออกวันไหน แต่ป้ารีมีน้องทำอยู่ธ. ออมสินคะ ให้เขาเก็บไว้ให้ พอแบ๊งค์มาเขาจะโทรมาบอกเราก็เอาเงินไปให้เขา

แล้วน้องที่ออฟฟิต ก็ถือเงินมาขอแลกต่อไป คะ เหมือนเป็นตัวแทนจำหน่าย5555

:Announce

GT Gold Bullion

ติดตามการประกาศตัวเลข GDPสหรัฐเวลา 19.30 น. คาดการณ์กันว่าตัวเลขจะลดลงเหลือ 1.6% จากเดิม2.0% ซึ่งจะส่งผลโดยตรงต่อตลาดทองคำและค่าเงินสหรัฐ

วันไหน วานป้ารีบอกด้วยน๊ะค๊ะ จะเก็บให้ลูกสาวค่ะ

วันไหน วานป้ารีบอกด้วยน๊ะค๊ะ จะเก็บให้ลูกสาวค่ะ

ราคาทองคำฮ่องกงปิดตลาดวันนี้ ​เพิ่มขึ้น​แตะ 15,028 HKD/tael

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2555 16:29:00 น.

สมาคม​แลก​เปลี่ยนทองคำ​และ​เงินของจีน ​เปิด​เผยว่า ราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกงปรับตัว​เพิ่มขึ้น 126 ดอลลาร์ฮ่องกง ปิดที่ระดับ 15,028 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึง​ในวันนี้

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ราคาดังกล่าว​เทียบ​เท่ากับ 1,625.62 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 13.63 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตรา​แลก​เปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/ 7.76 ดอลลาร์ฮ่องกง​ในวันนี้

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย สุประวีณ์ ​เมฆรุ่ง​เรืองกุล/สุนิตา ​

รอล้างด้วยคนค่ะ จำได้ตั้งแต่ปลายเมษาค่ะ

ภาวะตลาดทองคำ Gold Futures by Classic Gold Futures

ข่าว​เศรษฐกิจ ThaiPR.net -- ศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2555 09:39:33 น.

กรุง​เทพฯ--27 ก.ค.--คลาสสิก ​โกลด์ ฟิว​เจอร์ส

Price Movement

ราคาทองคำ​ในตลาด COMEX ปิดที่ 1,615.10 USDต่อออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 7.00 USDต่อออนซ์ ​โดยมี​ความ​เคลื่อน​ไหวระหว่าง 1,600.20 - 1,621.50 USDต่อออนซ์ ราคาทองคำปรับขึ้น​แรงหลังประธานธนาคารกลางยุ​โรป กล่าวว่า ECB พร้อมจะ​ทำ​ในสิ่งที่จำ​เป็น ​เพื่อ​ความอยู่รอดของ​เงินสกุลยู​โณ คำกล่าวของนายดรากี ประธาน ECB ​เป็นคำกล่าวที่หนัก​แน่นกว่าครั้งก่อนๆ ​และ​เป็น​การส่งสัญญาณว่า ECB อาจ​ใช้มาตร​การ​ใหม่ๆ​ใน​การต่อสู้กับวิกฤต ​ซึ่ง​ทำ​ให้ค่า​เงินยู​โรพุ่งขึ้น​แรง ตลาดหุ้นสหรัฐปรับบวกขึ้น​แรง ​และ​เช่น​เดียวกับตลาดทองคำ ราคาทองคำ​ไป​ทำ high ที่บริ​เวณ 1,621 จากนั้นมี​แรงขาย​ทำกำ​ไร สำหรับ​ในช่วง​เช้าวันนี้​เคลื่อน​ไหวบริ​เวณ 1,613 คาดว่าวันนี้มี​แนวรับบริ​เวณ 1,602/1,595/1,590 ​แนว​โน้มราคทองคำอาจกลับ​เป็นขาขึ้น​ได้ ดังนั้น​การย่อตัวลงมาบริ​เวณ​แนวรับ​เป็นจังหวะที่ดี​ใน​การ​เปิด Long ส่วน​แนวต้านวันนี้คาดว่ามีที่บริ​เวณ 1,625/1,640 ​โดยมีปัจจัยสนับสนุนจากค่า​เงิน USD ที่อ่อนค่าลง ​ความหวังว่าธนาคารกลางของประ​เทศต่างๆจะผ่อนคลายน​โยบาย​การ​เงิน​เพิ่มขึ้น ​แนะนำ นักลงทุนที่ปิด Long ​ทำกำ​ไร​ไป​แล้ว ​แนะนำ รอราคาอ่อนตัวบริ​เวณ​แนวรับ ​เพื่อ​เปิด Long ​เล่นรอบ ​โดยมี​เป้าหมาย​ทำกำ​ไรบริ​เวณ 1,640

Spot Gold

Technical Analysis

ภาพกราฟทาง​เทคนิค​ในรายวัน ราคาปรับขึ้นมา​แรงสามารถทะลุผ่านกรอบบนของรูปสาม​เหลี่ยม​ได้ ​แต่​ในระหว่างนี้​เผชิญกับ​แรงขาย​ทำกำ​ไร​ทำ​ให้ราคาอ่อนตัวลงมาคาดว่ามี​แนวรับบริ​เวณ 1,602/1,595/1,590 ​แนะนำ นักลงทุนรอ​เปิด Long บริ​เวณ​แนวรับ ​โดยมี​เป้าหมาย​ทำกำ​ไรบริ​เวณ 1,640 ​การจะ confirm ว่าจะกลับ​เป็นขาขึ้น​และพ้นกรอบ side way ราคาต้องผ่าน 1,640 ขึ้นมา

Key Point in Precious Market

- ปัจจัยที่มีผลกระทบต่อราคาทองคำ ค่า​เงิน USD อ่อนค่า ( + ) ราคาน้ำมันปรับตัวขึ้น( + ) ธ.กลางประ​เทศต่างๆผ่อนคลายน​โยบาย​การ​เงิน ( + ) ​เศรษฐกิจของสหภาพยุ​โรปอ่อน​แอลง ( - ) สถาน​การณ์หนี้​ในส​เปน​และกรีซ​เลวร้ายลง ​และนักลงทุนกังวลว่า ส​เปนจะขอ​ความช่วย​เหลืออย่าง​เต็มที่ ( - ) นักลงทุน​เริ่ม​เข้าซื้อทองคำ​ในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ( + ) นักลงทุนมี​ความหวังว่า​เฟด​และ ECB จะมีมาตรา​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ​เพิ่ม​เติม ( + )

- ประ​เด็นที่ต้องติดตาม IMF จะออกรายงาน​ความคืบหน้าทาง​เศรษฐกิจของส​เปน​ในวันนี้ ​การประชุม FOMC ​ในวันที่ 31 ก.ค. — 1 ส.ค. ​การประชุม ECB (2 ส.ค.) ​การปรับลดอันดับ​เครดิตประ​เทศ​และสถาบัน​การ​เงินของสถาบันจัดอันดับ​เครดิต ​การประมูลพันธบัตรรัฐบาลของส​เปน อิตาลี ​และกรีซ สถาน​การณ์​ความตึง​เครียดบริ​เวณช่อง​แคบฮอร์มุช

- ​การรายงานข้อมูล​เศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐ วันศุกร์ ตัว​เลขประมาณ​การครั้ง​แรกของ จีดีพีที่​แท้จริงประจำ​ไตรมาส 2/2012 ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคช่วงท้าย​เดือนก.ค.

- SPDR ถือทองคำจำนวน​เท่า​เดิม 1,252.53 ตัน

Spot Silver

ราคา​โลหะ​เงินปิดที่ 27.45 USDต่อออนซ์ ​โดยมี​ความ​เคลื่อน​ไหวระหว่าง 27.21 — 27.78 USDต่อออนซ์ ishares silver trust ถือ​โลหะ​เงินจำนวน​เท่า​เดิม 9,639.42ตัน ภาพกราฟ​ในรายวันกำลัง​เผชิญกับ​แรงขาย​ทำกำ​ไร ​ทำ​ให้ราคาอ่อนตัวลง คาดว่าวันนี้มี​แนวรับบริ​เวณ 27.2/ 26.8 ส่วน​แนวต้านบริ​เวณ 27.8/ 28.0 ​แนะนำนักลงทุน Trading ​ในกรอบ 26.8 — 28.0

คืนนี้คุณต่าย คุณตาปี พอร์ตท่าจะโล่งนะคะ

ส่วนพี่พวง น้องญ่า น้องกีร์ น้องนุ่น และชาวเราอีกหลายๆคนก็คงได้ปิดซื้อกัน^_______^

ต่ายทอง คุณกบ คุณเม่า รอที่เท่าไรค่ะ

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3311_NightUpdate-27-07-12.pdf

ทุ่มครึ่ง ลุ้น GDP กันคับ

ขา S ลุ้นให้มันเยอะๆ ขา L ลุ้นให้มันน้อยๆ ตามวิ. YLG

ขอบคุณ คุณต่าย น้องโป๊ป คุณบาส คุณเอ๋ คับ

ทุ่มครึ่ง ลุ้น GDP กันคับ

ขา S ลุ้นให้มันเยอะๆ ขา L ลุ้นให้มันน้อยๆ ตามวิ. YLG

ขอบคุณ คุณต่าย น้องโป๊ป คุณบาส คุณเอ๋ คับ

โชคดีมีลำไย นะคะ เจอกันดึกๆ bye bye

Rจานอั๋น

แนวต้่าน แนวรับ

แนวต้าน 1626-1630 ตอนนี้กำลังทดสอบอยู่ครับ ****ถ้าผ่านไปได้ 1635-1640 อีกที ******* ลุ้น ๆ ให้รอบนี้กลับตัวเป็นขาขึ้นทีเถอะครับ ..............

สรุป แนวต้าน ตอนนี้ ผมคาดการณ์ว่าราคาทองคำยังคงถูกปั๋นขึ้นมาจากข่าว อยู่นะครับ ถ้าจะให้กลับตัวเป็นขาขึ้น แบบ 100 % ผม

คิดว่าอย่างน้อย สัปดาห์หน้าควรจะยืนเหนือ 1600 ได้ และถ้าลงมาทดสอบอย่างน้อยก็ไม่ควรหลุด ลงไปอีกครับ ********

แนวรับ ตอนนี้ คาดว่า คงต้องรอราคาทองคำให้ขึ้นไปสูงสุด ก่อนนะครับ แล้ว คิดว่าน่าจะวัดแนวรับ ได้ครับ

แต่ถ้ามองจากตอนนี้ แนะนำให้ดุการลงมาทดสอบ 1620 และ จะรับอยุ่หรือไม่ ******* 1612 **** 1600 ************ 1590 ****

สรุป แนวรับ ตอนนี้ ราคากำลังขึ้นทดสอบแนวต้าน อยู่นะครับ คาดว่าราคาทองคำอาจจะย่อตัวลงมาไม่มาก

แต่ถ้าย่อตัวลงมามากมาก คาดว่า จะมีสัญญาณเตือนลง ออกมา ครับแนะนำให้นักลงทุน ค่อย ทยอย เข้าไปรับ ตามแนวรับ

และ เตรียมจุดตัดขาดทุน ที่ 1600 เหรียญ หากราคาลงไปถึง 1600 จริง ๆ แล้วไม่สามารถดีดกลับได้ คาดว่า อาจจะมีการ ลงยาว ******

กรอบเล็ก 1600-1630 = 30 Us

กรอบใหญ่ 1600-1650 = 50 Us

คืนนี้มีข่าว ที่สำคัญดังนี้

1.เวลา 19.30 น. ตัวเลขการประกาศ GDP ของสหรัฐ คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ สำคัญระยะกลาง-ยาว

2.เวลา 20.55 น. ความเชื่อมั่นผู้บริโภค สหรัฐ คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

แว๊กกกกกก พี่ต่ายทองเทขายไปกี่ตันเนี่ย ทองร่วง..

เพื่อนๆ เอาไงต่อ แพทได้แต่มองตาปริบ ๆ ตกรถ และไม่อยากติดดอย

ถูกแก้ไข โดย Pat7

แว๊กกกกกก พี่ต่ายทองเทขายไปกี่ตันเนี่ย ทองร่วง..

เพื่อนๆ เอาไงต่อ แพทได้แต่มองตาปริบ ๆ ตกรถ และไม่อยากติดดอย

:Announce เพื่อนๆใครขายไปแร้วซื้อกลับติดปลายนวมบ้างนะคะ :gvme

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้รวยๆกันมั๊ยคะ ยินดีกับกำไรทุกคนด้วยนะคะ