ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มันลงมาประมาณ 1611 ผมเลยขยับ SL มา 1614 แบบกำไรนิดเดียวก็เอาครับ

ว่างแล้ว รอทำไรต่อคะ จะช่วยเชียร์ต่อค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว่างแล้ว รอทำไรต่อคะ จะช่วยเชียร์ต่อค่ะ

รอ S1626 รอ L1572 ตาม อ.จิ๊ว แนะนำครับ ตอนนี้ก็รอตัวแสบง่วงนอนและพาเข้านอนตอนประมาณ 20:30 ครับ

คุณแม่ติดดูพี่เคน เลยเป็นหน้าที่คุณพ่อก่อน :uu

รอ S1626 รอ L1572 ตาม อ.จิ๊ว แนะนำครับ ตอนนี้ก็รอตัวแสบง่วงนอนและพาเข้านอนตอนประมาณ 20:30 ครับ

คุณแม่ติดดูพี่เคน เลยเป็นหน้าที่คุณพ่อก่อน :uu

ราคาทองคำฮ่องกงปิดตลาดวันนี้ ​เพิ่มขึ้น​แตะ 14,990 HKD/tael

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 9 สิงหาคม 2555 16:51:05 น.

สมาคม​แลก​เปลี่ยนทองคำ​และ​เงินของจีน ​เปิด​เผยว่า ราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกง ปรับตัว​เพิ่มขึ้น 50 ดอลลาร์ฮ่องกง ปิดที่ระดับ 14,990 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึง​ในวันนี้

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ราคาดังกล่าว​เทียบ​เท่ากับ 1,622.55 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 5.41 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตรา​แลก​เปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/ 7.755 ดอลลาร์ฮ่องกง​ในวันนี้

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย สุประวีณ์ ​เมฆรุ่ง​เรืองกุล/สุนิตา ​

26 26 26 26 มาไวๆนะ จะเอสด้วยคน

สวัสดีค่ะ ดช เม่า คุณ dod คุณกระต่าย คุณตาปี และทุกๆคน^_____^

คุณ dod กับ ดช เม่ากำลังจะ S ใช่ไหมคะ

เอาใจช่วยค่ะ

ให้ลงสัก 1572 น่าจะดี

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟของ อ Sear มากๆค่ะ

น้ำใจดีจริงๆ มาให้แนวทางการเทรดบ่อยๆนะค้า^______^

ขอบคุณแนวโน้มราคา ข่าวสารต่างๆจากคุณกระต่ายมากๆด้วยค่า

คุณ nelo ไม่เห็นตั้งนาน สบายดีนะคะ

ตอนนี้ลุ้นอะไรอยู่คะ

สวัสดีค่ะ ดช เม่า คุณ dod คุณกระต่าย คุณตาปี และทุกๆคน^_____^

คุณ dod กับ ดช เม่ากำลังจะ S ใช่ไหมคะ

เอาใจช่วยค่ะ

ให้ลงสัก 1572 น่าจะดี

สวัสดีค่ะพี่กบ ทำอะไรไว้บ้างหรือยังค่ะ รอซื้ออยู่ค่ะ

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟของ อ Sear มากๆค่ะ

น้ำใจดีจริงๆ มาให้แนวทางการเทรดบ่อยๆนะค้า^______^

ขอบคุณแนวโน้มราคา ข่าวสารต่างๆจากคุณกระต่ายมากๆด้วยค่า

ทองรอเลือกข้างไม่รู้ตามใบสั่งใครคริคริ เรานักลงทุนตัวเล็กๆ อย่าปายคิดมาก ซื้อมามีกำไรขาย รอซื้อกลับ ไม่ไล่ซื้อตอนราคาดีดๆๆๆ อย่าปายกลัวตกรถ ขายหมู อย่าเล่นเกินตัว จบข่าว

คริคริ มานชอบเล่นเราตอนทีเผลอ ลากขึ้นลากลง กินหัว กินท้าย กินกลางตลอดตัว พอเราหมดความอดทนกับราคากดขาย มานลากขึ้นให้เราเจ็บใจ กลายเป็นเราขายหมู สุดท้ายเราทนไม่ไหวซื้อกลับ มันตบลงทีเดียวหงายท้อง กลายเป็นเราติดดอย ทะยอยซื้อ ทะยอยขาย กำไรทั้งขึ้นและลง มากมั่งน้อยมั่ง อารมณ์ดีทั้งวัน ม่ายเครียด ม่ายมีใครซื้อด้ายราคาต่ำสุด และขายที่ราคาสูงสุด ตลาดเก็งกำไร เรามีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือเข้ามาแสวงหากำไร เราต้องหาจุดยืนของเราเองหัยด้าย ลงทุนแร้วต้องมีความสุขมีกำไร ม่ายงั้นก้อพักก่อนเหนื่อย ลงทุนด้วยอารมณ์ มีแต่เสียกะเสีย ต่ายทองเป็นคนนึงที่ม่ายมีความรู้เรื่องกราฟเรื่องรัยเลย แต่ต่ายทองลงทุนด้วยหลักตามธรรมชาติของความเป็นจริงในตลาดที่มีความเสี่ยงและความผันผวนสูงคะเพื่อนๆ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีคะ สวัสดีตอนค่ำ วันนี้น้องทองก็ยังไม่ตัดสินใจ ว่าจะไปทางไหนดี

พวกเราก็ คอย ค้อย คอย ต่อไป

มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังค่า วันนี้มีลิงที่ไม่ประสงค์จะออกนาม เข้ามานั่งชมวิวแม่น้ำเจ้าพระยา

อยู่ที่สระว่ายน้ำ บ้านป้ารีีคะ ไม่ทราบหลุดมาจากไหน ตอนแรกป้ารีนึกว่าแมว เอะ! ทำไมแมวหางยาวจัง

เปิดประตูออกไปดูกลายเป็นลิง เจี๊ยกๆ. พอเห็นป้ารีก็วิ่งไปกระโดดเกาะต้นไม้ แล้วหนีหายไปเลย วิ่งตามไม่ทัน

555ไม่รู้ว่าใครกลัวใคร

สวัสดีค่ะพี่กบ ทำอะไรไว้บ้างหรือยังค่ะ รอซื้ออยู่ค่ะ

รอซื้อเหมือนกัน คุณตาปีจะรับที่เท่าไหร่ค้า

สวัสดีคะ สวัสดีตอนค่ำ วันนี้น้องทองก็ยังไม่ตัดสินใจ ว่าจะไปทางไหนดี

พวกเราก็ คอย ค้อย คอย ต่อไป

มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังค่า วันนี้มีลิงที่ไม่ประสงค์จะออกนาม เข้ามานั่งชมวิวแม่น้ำเจ้าพระยา

อยู่ที่สระว่ายน้ำ บ้านป้ารีีคะ ไม่ทราบหลุดมาจากไหน ตอนแรกป้ารีนึกว่าแมว เอะ! ทำไมแมวหางยาวจัง

เปิดประตูออกไปดูกลายเป็นลิง เจี๊ยกๆ. พอเห็นป้ารีก็วิ่งไปกระโดดเกาะต้นไม้ แล้วหนีหายไปเลย วิ่งตามไม่ทัน

555ไม่รู้ว่าใครกลัวใคร

ดีจังเลย มีลิงมานั่งชมวิวบ้านป้ารีด้วย บรรยากาศคงร่มรื่นต้นไม้เยอะนะคะ