ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกท่าน

รอบนี้กลัวจังค่ะ ดันเข้าตอน 23860

คืนนี้ ซัก. 1600 ก็ปล่อยเเล้ว

ได้มากกว่า 1600 อีกคับ 55+

ยินดีด้วยคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลานอนแล้วนา พรุ่งนี้ ส่งน้องชายเช้าอีกแล้ว โชคดีทุกท่านนะคะ

bye bye พี่วิ น้องญ่า น้องบอย คุณตาปี คุณ bigbag ด้วยค่ะ

bye bye พี่วิ น้องญ่า น้องบอย คุณตาปี คุณ bigbag ด้วยค่ะ

นอนหลับฝันดีค่ะ ตื่นมาได้ลำไยพวงใหญ่ๆค่ะ

เจ้าป้าจะไปนอนแล้วเหรอ

งั้นราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า น้องโป๊บ พี่วิ คุณตาปี ท่านขุนศึก คุณ GoldLeng พี่บอย น้องญ่าและทุกคนที่น่ารักนะคะ

ฝันดีค่า

เจ้าป้าจะไปนอนแล้วเหรอ

งั้นราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า น้องโป๊บ พี่วิ คุณตาปี ท่านขุนศึก คุณ GoldLeng พี่บอย น้องญ่าและทุกคนที่น่ารักนะคะ

ฝันดีค่า

ราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่กบ

เผลอหลับ ไปกันหมดแล้วเหรอ

ราตรีสวัสดิ์จ้า

เผลอหลับ ไปกันหมดแล้วเหรอ

ราตรีสวัสดิ์จ้า

ยังไม่หมดครับ รอลุ้นอยู่ครับ

น้องโป๊บมาแว้ว หลุดไปทางไหนไปทางนั้นหรอ ระทึก

น้องโป๊บ อัมพวามีอะไรน่าเที่ยวบ้าง อาทิตย์หน้าพี่กบอาจไปที่นั่น

เยอะมากขอรับ มี วัด ที่มี โบสถ์ อยู่ในต้นไม้ ต้นโพธิ์ ต้นไทร วัด ปกพธิ์ หลวงพ่อ นิลมณี แร้ว ก้อมี้เรือดูหิ่งห้อยสวยมาก เที่ยว ชม ห้าวัด ห้าร้อยบาท เที่ยวชมหิ่งห้อยก้อห้าร้อย หลายๆคนๆละ ห้าสิบบาท ขอรับ มีอาหารขายวันหยุด ขอรับ มีสปา มีวถีชาวบ้านให้ชมขอรับ อันซีนไทยแลนด์ได้บรรยากาศ ห่าง กทม นิดเดียว

ทุคคนคงหลับแล้ว เพิ่งทำงานให้นายเสร็จค่ะ

เฮ้ออออ เหนื่อย มัวแต่ทำงาน อดได้ลำไยเลย

ฝันหวานนะคะทุกท่าน ^^

ดชเม่า หายไปกลับมา อยุ่ที่เดิม คร็อกฟี้ดีกว่า อิอิ

กว่าตัวแสบจะยอมหลับก็เล่นซะผมหลับไปด้วยกันเลย ตื่นมาดูนาฬิกาเกือบๆ ตี 1 เลยนอนต่อครับ

เช้านี้มาแต่ไก่โห่เพราะวันนี้ต้องพาตัวแสบไปฉีดวัคซีน โรงพยาบาลของรัฐก็ต้องไปรับบัตรคิวกันเช้าหน่อย

ดีใจกับคนที่ได้ลำใยด้วยนะครับ

สวัสดีตอนเช้าๆ น้องpopeและทุกท่าน เตรียมตัวส่งนิสิต หาวนอน เช้าไข่ต้ม เย็นไข่เจียว ทำดป็นแค่นี้ อิอิ โชคดีทุกท่าน

สวัสดีทุกท่าน คะ เช้าวันใหม่ ขอให้โชคดี วันนี้มีลำไยกันทุกท่านนะคะ ตั้งใจทำงานเหมือนเดิมนะคะ

สุขสันต์วันพฤหัสบดีคะ

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :wub:

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองปิดบวก $4.2 หลังสหรัฐ​เผยภาค​การผลิตขยายตัว

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 16 สิงหาคม 2555 06:53:24 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก​เมื่อคืนนี้ (14 ส.ค.) หลังจากสหรัฐ​เปิด​เผยว่าภาค​การผลิตยังคงมี​การขยายตัว​ได้ดี ​ซึ่งข้อมูลดังกล่าวสามารถต้านทานปัจจัยลบจาก​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.​เพิ่มขึ้น 4.2 ดอลลาร์ ​หรือ 0.26% ปิดที่ 1,606.6 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนก.ย.ปิดที่ 27.812 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 4.9 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1,396.20 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 2.90 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนก.ย.ปิดที่ 578.05 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 35 ​เซนต์

สัญญาทองคำดีดตัวขึ้นหลังจากธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) รายงานว่า ​การผลิต​ในภาคอุตสาหกรรมปรับตัวสูงขึ้น 0.6% ​ใน​เดือนก.ค. ​เนื่องจากกิจกรรม​การผลิต​เพิ่มขึ้นอย่างต่อ​เนื่อง ขณะที่อัตรา​การ​ใช้กำลัง​การผลิต​ก็ปรับ​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 79.3% ​ใน​เดือนก.ค.​เมื่อ​เทียบกับ​เดือนก่อนหน้า

รายงานของ​เฟดระบุว่า ​การผลิตยานยนต์​และชิ้นส่วนยานยนต์ทะยาน 3.3% ​ใน​เดือนก.ค. ​และหาก​ไม่นับรวม​การผลิตยานยนต์ ​การผลิต​ในภาค​การผลิต​เดือนก.ค.จะขยายตัว​เพียง 0.2% ​เทียบกับ 0.4% ​ใน​เดือนมิ.ย. ส่วน​การผลิตของ​เหมือง​แร่ขยายตัว 1.2% ส่วน​การผลิตด้านสาธารณูป​โภค​เพิ่มขึ้น 1.3%

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า นักลงทุนยังคงจับตาดูว่า​เฟดจะ​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ​เพิ่ม​เติม​หรือ​ไม่ ​ใน​การประชุมครั้งต่อ​ไป​ซึ่งจะมีขึ้น​ในวันที่ 12 ก.ย.นี้

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง