ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ทุกๆคน วันนี้ขอให้กำไรกันถ้วนหน้านะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

วันนี้มองว่าทองน่าจะเป็นการขึ้นระยะสั้นคับ...วิ่งอยู่แถวๆๆ1605-1610...แต่ยังคงมีแนวโน้มขาลงอยู่คับ

แนวต้าน 1615 1620

แนวรับ 1595 1590

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ

ถูกแก้ไข โดย หมูต้ม

สวัสดีตอนเช้าน้องโป๊ปและทุกๆคน

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ทุกๆคน วันนี้ขอให้กำไรกันถ้วนหน้านะคะ

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 8/16/2012

Written By Prinkgold on วันพฤหัสบดีที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 | 3:54

-สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน ทิศทางทองคำเดือนนี้ดูไม่ค่อยจะดีนัก หลังจากที่ผมได้นั่งสังเกตทองคำมาสองวันติดเริ่มจะเห็นสัญญาณอันตรายบางอย่างเกี่ยวกับทองคำในเดือนนี้ เนื่องจากทองคำยังไม่สามารถดีดตัวขึ้นไปยืนเหนือระดับ 1,630 เหรียญได้ อีกอย่างราคารีบาวด์นั้น ปกติมักจะขึ้นไม่เกินสองวันแล้วลงต่อเพื่อทำโลว์ใหม่ในแต่ละรอบของการปรับฐาน ซึ่งจะตรงกับรายเดือนที่ปิดบวกมาแล้วสองแท่ง คือในเดือนมิถุนายนและกรกฏาคมที่ผ่านมา เมื่อเปรียบเทียบกับรายเดือนแท่งนี้คือเดือนสิงหาคม ซึ่งจะตรงกับจุดตกของการลงทำโลว์พอดี หรือพูดง่ายๆคือหมดรอบรีบาวด์รายเดือนนั่นเองครับ ที่กล่าวมาน่าจะพอนึกภาพออก ส่วนดอลล่าร์จากที่ผมมองว่าจะลงไปทำโลว์ ดูรายเดือนใหม่แล้วยังมีโอกาสขึ้นต่อได้ครับ เพื่อไปทดสอบแนวต้าน 84-87 เหรียญ วันนี้ผมเข้ามาให้แนวทางเตือนเพิ่นนักลงทุนในมุมมองส่วนตัว เพราะเกรงว่ารายใหญ่จะเป็นเสือนอนกินรอทุบลงไป 1470x กินพอร์ตรายย่อยสำหรับผมตัดสินใจลดพอร์ตออกมาดูท่าทีก่อน เพิ่งจะซื้อของเข้าไปอาทิตย์ที่แล้ว เห็นสัญญาณแบบนี้ระวังตัวไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัย ถ้าอาทิตย์นี้ดีดผ่าน 1,630 เหรียญ แล้วยืนได้ค่อยพิจารณากันอีกที

-ดังนั้นถ้าพรุ่งนี้ทองคำดีดตัวขึ้นมาไม่ผ่าน 1,610-1,615 เหรียญ แนะนำนักลงทุนลดสถานะแอล แล้วเปิดเอสเอาไว้เพื่อรอลุ้นขายข้างล่างตามแนวรับหรือตามมุมมองที่กล่าวไปดูนะครับ แล้วตั้งจุด Stop loss ของการเปิดสถานะเอสไว้ตรง 1,620-1,625 เหรียญ พรุ่งนี้น่าจะเก็งกำไรตัวเลขว่างงานด้วยการดันขึ้นมาแล้วทุบ สองวันนี้ต้องระวังให้ดีๆ อาทิตย์นี้ถ้าปิดบวกไม่ได้ ผมมองว่าอาทิตย์หน้าซึ่งอยู่ในช่วงปลายเดือนเสี่ยงต่อการลงทำโลว์ใหม่ ที่กล่าวมาก็เป็นแนวทางส่วนตัวมาบอกเพื่อนขาแอล ให้เทรดด้วยความระมัดระวัง เพราะที่ผ่านมาเราเทรดระยะสั้นรายวันกันมานานแล้ว แต่ว่าทองคำก็ยังไม่สามารถยืนเหนือ 1,630 เหรียญได้สักที น่าคิดอยู่พอสมควร ให้ขอให้โชคดีครับ

Gold - ทองคำระบบเขียว สถานะเฝ้าระวัง

Silver - โลหาเงินระบบปิดเขียว สถานะเฝ้าระวัง

Oil - น้ำมันระบบปิดเขียว

SET50 - ระบบปิดเขียว

แนวต้าน : 1610 1615 1620 1625

แนวรับ : 1600 1597 1594 1590

กราฟทองราย 4 ชั่วโมง

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีส่งมา1กราฟคะ"16-8-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาเกิดไดเวอร์จิ้นในราย1ชม. ที่rsi&macd ที่ฝากเอ๋มาโพสเมื่อวานนี้ซึ่งทั้งคืนก็ไม่ยอมต่ำกว่าแถมสามารถหลุดแนวต้านสีเขียวที่ให้ไว้เมื่อวานนี้ขึ้นมาที่1605ได้ มุมมองวันนี้เป็นบวกมาก สำหรับคนเล่นGSและGf ส่วนทองแท่งราคาแทบไม่ขยับเลย หากดูจากฟิชเชอร์บีบีในกราฟราย1ชมเริ่มมีอาการคล้ายจะยกตัวขึ้นเหนือ0 บ่งบอกว่าราคาใกล้จบ1ย่อยแล้วและคิดว่าขึ้นได้อีกไม่มากเดาเลยว่าเต็มที่ไม่น่าเกิน1610 หรืออาจจะขึ้นสุดแล้วตรง1606 และกำลังทำท่าจะย่อลงมาให้เก็บอีกครั้ง ดังนั้นมุมมองวันนี้ราคาน่าจะย่อลงมาที่1597-1593 ในกรอบสีขาวตามราคาฟิโบนั้นๆ คนที่ยังไม่มีขอแนะนำพิจารณาเก็บเพิมได้ ส่วนคนที่มีของ(GS&Gf) แนะนำปิดทำกำไรถ้าไม่สามารถผ่าน1610ขึ้นไปได้แล้วรอย่อลงมา1597-1593ค่อยซื้อใหม่cutlossถ้าต่ำกว่า1589แล้วออกมารอดูตรง1576แนวรับสีเขียวเมื่อวานที่ให้ไว้ว่าหลุดรึไม่ถ้าไม่หลุดซื้อโลด :57 ถ้าหลุดรอดูสถานการณ์ต่อไป :17 " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye ไปทำงานก่อน

ขอบคุณ และสวัสดีคุณหมูตุ๋น เอ้ย ! คุณหมูต้ม ด้วยคะ

ขอบคุณและสวัสดีคุณเอ๋ และคุณบาสด้วยคะ

ขอบคุณที่รักกันคะ

ขอบคุณ

และสวัสดีคุณกระต่ายทองคะ

ขอบคุณที่ยังรักกัน เสมอมา คะ

สวัสดีคุณสมสี คะ

เห็นคุณมาหลายวัน แต่ยังไม่ได้สวัสดีกันเลย

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีตอนเช้าน้องโป๊ปและทุกๆคน

สวัสดีคุณ เมธาด้วยเช่นกันคะ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณกระต่าย ท่านโป๊ป คุณTrader junior คุณgejen คุณauntnexdoor คุณบอย คุณญ่า คุณพวง ป้ารี คุณPasaya คุณmetha คุณหมูต้ม และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้เอ่ยนาม มีความสุขและกำไร กันทุก ๆท่่าน นะขอรับ

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

วันนี้มองว่าทองน่าจะเป็นการขึ้นระยะสั้นคับ...วิ่งอยู่แถวๆๆ1605-1610...แต่ยังคงมีแนวโน้มขาลงอยู่คับ

แนวต้าน 1615 1620

แนวรับ 1595 1590

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ

ยินดีที่ได้รู้จักขอรับ พี่อาท หรอป่าวขอรับ

สวัสดีคุณสมสี คะ

เห็นคุณมาหลายวัน แต่ยังไม่ได้สวัสดีกันเลย

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีค่า งานกาลังยุ่งเลยค่ะ เดี๋ยวแวะมาคุยใหม่นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ :bye