ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ฟังเพลงก่อนนอนพัก กันนะคะ ไปจริงละค่ะ แฮ่ๆ :Pe6a9bad4bb.gif

http://www.youtube.com/watch?v=R7OUXEXE8Zc

หาเพลงม่ายทัน ง่วงแว๊ว

เอาเพลงนี้ไปแร้วกันจ้า 55 uTmufV.gif

ไปจิงเหมียงกาน ง๊วง ง่วง

http://www.youtube.com/watch?v=oV6sNc9fvJg&feature=player_embedded uTmufV.gif

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงพี่ท่านที่พีเอ็มมาคุยกับบอย

บอยอ่านแร้ว เป็นกำลังจัยให้พี่นะคับ

เข้าจัยและเห็นจัยพี่มากจิงๆ อ่ะ

พี่พักเหนื่อย ก้อกลับมาสู้ใหม่นะคับ แบบใน time frame บอยก้อว่าดีคับ

อย่าหายไปนาน อย่าหายเงียบไปนะ

บอยนับถอยหลัง 10 วัน

ขอให้กำลังใจอีกคนนะคะ

สู้ๆค่ะ เหนื่อยได้ ท้อได้ แต่อย่าถอย

ทุกอุปสรรคที่เข้ามา คือประสบการณ์ที่จะทำให้เราเเกร่งขึ้น เก่งขึ้น

เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาส ให้ทุกอุปสรรคที่ผ่านเข้ามา เป็นประสบการณ์ชีวิตที่เราจะเรียนรู้ จดจำ เเละนำไปสอนแก่คนอื่น

ดูลินสิคะ ลินก็ว่ามันควรจะน่าอาย

เสียตังค์นับว่าเยอะมากสำหรับลิน แต่ก็คิดในเเง่ดี เราก็ได้มาตั้งเยอะ แค่นี้สบายมาก มีได้ก็ต้องมีเสีย เพียงเข้าใจในธรรมชาติของมัน

ลินเคยผ่านจุดที่เเย่ที่สุดในชีวิต

ตอนเรียนปีสอง นั่งเรียนอยู่ มีคนโทรศัพท์เข้ามา

บอกให้กลับบ้านเดี๋ยวนี้ พอถามว่ามีอะไร เค้าไม่ยอมบอก

ขับรถกลับจากมอ มาถึงบ้าน เห็นคนเยอะมาก

รีบเข้าบ้าน เห็นเเม่ยืนร้องไห้ เห็นใครหลายคนกำลังร้องไห้

ไม่ได้ถามใคร รีบไปหาพ่อก่อน

พ่อกำลังหลับอยู่ พัดลมเปิดไว้ อากาศกำลังดี เหมือนตอนก่อนที่ลินจะออกไปเรียน

ต่างกันที่พ่อนอนเฉยๆ ไม่มีลมหายใจแล้ว

หลังจากพ่อเสีย ทุกปัญหาก็ถาโถมเข้ามาแบบไม่ยั้ง

แต่ลูกสาวทั้งสามและเเม่บ้านอีกคนก็ผ่านมันมาได้

อยากร้องไห้ก็ร้องเลย ร้องให้พอใจ เสร็จเเล้วกลับมาสู้ใหม่

อย่าเปรียบเทียบคนที่เหนือกว่าตัวเอง จงเปรียบเทียบกับคนที่ด้อยกว่าตัวเอง จะรู้ว่าตัวเองโชคดีแค่ไหน

สู้ๆค่ะ ขอเเค่ " ใจสู้ " เราก็จะสู้อย่างไม่ท้อถอย เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ทองผ่านช่วงการลงระยะสั้นมาแล้วและกลับเข้าสู่เทรนปกติเหมือนเดิมคือขาขึ้น..และต้องดูว่าการขึ้นครั้งนี้จะผ่าน 1777 < ซึ่งเป็น High เดิมที่เคยทำไว้ > ได้หรือไม่..หากผ่านไปได้ป้ายหน้า 1790

แต่หากไม่ผ่าน 1777 คงมีการย่อระยะสั้นและไม่น่าเกิน 1745

แนวต้าน 1777 1790 1800

แนวรับ 1765 1755 1745

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

มอนิ่งคราบบบ ทุกคน

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ทองผ่านช่วงการลงระยะสั้นมาแล้วและกลับเข้าสู่เทรนปกติเหมือนเดิมคือขาขึ้น..และต้องดูว่าการขึ้นครั้งนี้จะผ่าน 1777 < ซึ่งเป็น High เดิมที่เคยทำไว้ > ได้หรือไม่..หากผ่านไปได้ป้ายหน้า 1790

แต่หากไม่ผ่าน 1777 คงมีการย่อระยะสั้นและไม่น่าเกิน 1745

แนวต้าน 1777 1790 1800

แนวรับ 1765 1755 1745

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

มอนิ่งค่า พี่ ด ช เม่า คุณหมูต้ม

เมื่อวานไม่ได้ลำไย มีแต่ลำยอง อิอิ

วันนี้รอเข้าเย็นๆดีกว่า ดูสถานการณ์ก่อน กันพลาด ^^

อรุณสวัสดิ์พี่ๆทุกท่านครับ ขอให้โชคดีมีความสุข คนเราก็เหมือนทอง ชีวิตลงได้แต่สุดท้ายก็ขึ้นต่อไปเยอะ้เลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

วันนี้ไม่ต้องสงสัยนะคะ

ว่าไม่ไปวิ่งหรอ

แฮ่ๆ ไม่ไหว ขอไปวิ่งวันเก็บตก(วันที่จัดให้คนที่ติดภารกิจวิ่งกัน) คือ วันศุกร์ค่ะ

โชคดีทุกท่านคร้าฟฟฟฟฟ

สวัสดีคะ ทุกท่าน สวัสดีวันพุธ ค่าาาา. วันนี้ขอให้ทุกท่านโชคดี เทรดอย่างถูกทาง ทุกท่าน โชคดีมีลำไยกันทุกคนค่าาาาา

วันนี้ฝนก็ยังตกพร่ำๆอยุู่ ระดับน้ำในแม่น้ำ เจ้าพระยาสูงขึ้นอีกเล็กน้อย เนื่องจากเป็นเวลาน้ำขึ้น

เมื่อวานฝนตกหนักน้ำท่วมหลายพื้นที่ รถติดมากกกกก

ป้ารีออกไปรับลูกตอน6 โมงเย็น ระยะทางประมาณ 6 กิโล ขับรถไป 45 นาที ไปได้แค่ 2 กิโล. โอ้!!!กรุงเทพเมืองฟ้าอมร

สมเป็นนคร มหาธานี.

จุดจบของเมื่อวาน ป้ารีโทรไปบอกลูกว่า เรียกแท็กซี่ กลับบ้านเถอะลูก แม่ไม่ไหวแล้ว ขอกลับรถ กลับบ้านดีกว่า....,,

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ. ทุกท่าน.

post-4992-0-00504400-1348016349.gifหวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆpost-4992-0-17721800-1347848430.gif

http://www.ranthong.com

Seriwan

อรุณสวัสดิ์ยามเช้า ต้องขอบคุณท่านอาจารย์ที่คอยชี้นำทางทำมาหากินตลอด ขอบคุณน้องวินที่คอยดูแลอัพข้อมูลตลอดเวลา บางครั้งเรามักจะลืมอะไรบางอย่าง วันๆนั่งจ้องกราฟ จนลืมหาความสุขใส่ตัวไง จึงได้ชักชวนท่านอาจารย์ บางครั้งเข้ามาเขียนและแซวเพื่อคลายเคลียด อย่างน้อยเมื่อได้อ่านได้ยิ้มได้หัวเราะ ก็ยังดีก็เป็นการหาความสุขอีกแบบเน๊อะ จึงอยากชักชวนเพื่อนๆมาจอยกัน เรื่องอะไรก็ได้ไม่จำเป็นต้องเกี่ยวกับทอง เอาทั้งเรื่องมีสาระและไม่มีสาระ เพื่อพูดคุยทักทายกัน อย่างวันก่อนที่คุณ LAILA เอาแผนที่(ประเทศไทยที่บ้าน)มาให้ทาย เจ้ยังงงอยู่ด้วยเป็นคนไม่ชอบเที่ยว แต่ท่านอาจารย์เก่ง ตอบถูกด้วย อย่างนี้เราชอบและสนุกดี บ้านจะได้ไม่เงียบเหงา และต้องขอบคุณหลายท่านที่มาแชร์ความคิดเห็น อย่างเฮียเอี้ยก๊วย เฮียtainuki น้องOnlyu น้อง chanel น้องซาซ่าลิ้งค์ น้องกระต่ายทอง และอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม การเดาทองมีถูกมีผิด ไม่มีใครรู้100%ค่ะ ที่ผ่านมาก็แค่เดาๆ ยังไงอยากให้เข้ามาเขียนอะไรก็ได้ เล่นๆ ขำๆ ยิ่งดีค่ะ เรียนเชิญทุกท่านน่ะจ๊ะ

พักนี้หลาน Pji หายไปไหนน๊า อยากเห็นกราฟสวยๆจัง เข้ามาทักทายกันบ้างเด้อ ส่วนครูปุ้ยเห็นบอกว่ายุ่งในช่วงนี้ ถ้าพอมีเวลาก็มาหาบ้างเด้อค่ะเด้อ

สำหรับวันนี้

คิดว่า น่าจะวิ่งวน 1745-1777 ซักระยะหนึ่ง รอข่าวมากระทบเพื่อเลือกข้างโดยมีค่าPv=1766

Pv=1766

Re=1772-5 (เมื่อวานต้านอยู่ทั้งวันถ้าทะลุน่าจะเห้น 1800ไม่ยาก ) 1777*** 1785 1795

Sup= 1755 1745 1735***(ด่านนี้แข็งถ้าหลุดมีหนาว) ------> 1705---->1695

สัญญานทุกตัวน่ากลัวมาก ส่วนตัวเล่นตีหัวเข้าบ้าน ไม่แน่ใจว่าจะถูกส่งแขกวันไหน แต่ยังไงระยะยาวๆถึงยาวมากๆ ทองยังขึ้นไปอีกไกลจ้า

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีคะ ทุกท่าน สวัสดีวันพุธ ค่าาาา. วันนี้ขอให้ทุกท่านโชคดี เทรดอย่างถูกทาง ทุกท่าน โชคดีมีลำไยกันทุกคนค่าาาาา

วันนี้ฝนก็ยังตกพร่ำๆอยุู่ ระดับน้ำในแม่น้ำ เจ้าพระยาสูงขึ้นอีกเล็กน้อย เนื่องจากเป็นเวลาน้ำขึ้น

เมื่อวานฝนตกหนักน้ำท่วมหลายพื้นที่ รถติดมากกกกก

ป้ารีออกไปรับลูกตอน6 โมงเย็น ระยะทางประมาณ 6 กิโล ขับรถไป 45 นาที ไปได้แค่ 2 กิโล. โอ้!!!กรุงเทพเมืองฟ้าอมร

สมเป็นนคร มหาธานี.

จุดจบของเมื่อวาน ป้ารีโทรไปบอกลูกว่า เรียกแท็กซี่ กลับบ้านเถอะลูก แม่ไม่ไหวแล้ว ขอกลับรถ กลับบ้านดีกว่า....,,

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ. ทุกท่าน.

หวัดดีค่ะป้ารี ฝนมาแร้วเป็นห่วงป้ารีบ้านริมน้ำ แต่ป้ารีคงเตรียมตัวเต็มที่แร้ว ขอให้ เอาอยู่่ นะคะ เข้ามา6 บ่อยๆนะคะ

ตอบเจ้าป้า ราคาเมื่อคืนผันผวนมาก แต่จีทีก้อทำตรงข้ามคือเสถียรตลอด เหมือนพี่หลวงอาทว่ามา เป๊ะๆ

เห็นอ.จิ๊วพูดถึงเทรนเดย์ก่อนปรับฐานใหญ่

เรยเข้าไปรื้อโพสเก่ามาวางอีกที เผื่อนึกออกได้ตาม อ.ง่ายขึ้นคับ

ไป 1800 หรือ ปรับฐาน ไม่มีใครรู้ได้แน่ๆ ถูกทางหรือผิดทาง ไม่สำคัญเท่าสตอปลอส

ราคาไม่วิ่งไซด์ไปมาแบบเมื่อก่อน พร้อมกระชากขึ้นลงแรงๆ ได้ตลอด

อย่าลืมสตอปลอสนะคับ นอนต่ออีกหน่อย

นั่งมองกราฟเดย์แระนึกรัยขึ้นมาได้

29 ก.พ. 55 คืนตบอันแสนหฤโหด

เปิด 1783.90 ปิด 1696.70 ไฮ 1791.90 โลว์ 1686.40 (ดาวโจนส์ลบ 53.05 จุด SPDR ซื้อ +9.07 ดันซื้อไล่ๆ เมื่อคืน 55+)

เปิดวันมา เอเชีย+ยุโรป ต่างช่วยกันลาก จาก 1783.90 จนขึ้นทำไฮ 1791.90

พอเมกามาไม่ฟังเสียง ตบเอาๆ อย่าบ้าคลั่ง

จนลงไปโลว์ 1686.40 ก่อนขึ้นมาปิด 1696.70 เมกาทุบไป 87.20 เหรียญ

เมกาทุบแรง ทุบโหด ทุบโอเวอร์ มั่กมั่ก

คืนนั้นเม่าน้อยต่างลุ้นให้ย่อ เพื่อเข้ากันแถว 1780 ทุกคนเล็งเป้าหมายไปที่ 18xx อย่างพร้อมเพรียง

แร้วก้อได้เฮ.. เจ้าจัยดีทำย่อให้ตามที่หวัง ย่อลงมาใกล้ 1780 จิงๆ ด้วยล่ะ

เม่าน้อยต่างพากันเฮฮา โดดขึ้นรถกันเป็นแถวด้วยใบหน้าเต็มไปด้วยรอยยิ้ม 55+

ลงมารับเม่าขึ้นรถจนรถแน่นเอี๊ยดแร้ว

ราคาก้อกระชากขึ้นอย่างแรง และ อย่างเร็ว

สมแร้วที่ 1780 เป็นแนวรับแกร่ง พวกเราทำถูกแร้วนะ ที่รอย่อ 1780 ค่อยเข้าอ่ะ อิอิ

จากแนวรับ 1780 เข้าแร้วราคากระชากไป 1788 ในเวลาแค่แว๊บเดียว

ใครจาไม่ดีจัยได้งัยล่ะคับ เข้าถูกทีถูกเวลาเจงๆ 555+

เหงมะ เข้าแระดีด 8 เหรียญเยย แปสเดียวเอง..

ทันทีที่ราคาชนต้าน 1788

แทนมันจาพยายามผ่าน มันกลับวิ่งวกกลับลงมาอย่างแรง และ อย่างเร็ว (เหมือนตอนดีดตะกี้เรย 55)

จาก 1788 ก้อ 1777 1767 1760... 1738 1723 1718 1706 1702 ยันโลว์ 1686.40

เวลาเจ้ามันจาเชือดเม่า หรือ กินตอปเม่า

มันจาเล่นแรงๆ เร็วๆ เนาะ

คืนนั้นบอยโชคดีคับ คุณป้ารี เจ้าป้า พี่กบ แฮ่

บอยติดไปงานศพ เรยรอดตัว ดังที่เคยเรียนให้แซ่บไปแร้วนะคับ

แต่กลับมา เพื่อนๆ เป็นศพกันระนาว (หลังคืนนั้น ราคาก้อไหลลงๆ ทรุดลงๆ ไป 1520 ลองดูกราฟสิคับ)

วันนี้พอมามองกราฟเดย์

a.. นี่มันดีดสูงพอๆ กันกับคืนหฤโหดแร้วนิ ราคาใกล้กันแระ (ใกล้วันสึนามิปีก่อนด้วย)

เสียวอ่าคับ เมื่อคืนบอยดันอมแอลข้ามวีคซะนิ.. (แต่นั่นมานทุบเพราะเฟดไม่ส่งสัญญาณ QE3 นี่ลุงเก้เค้าส่งแร้วเฟ้ยย.. ปลอบจัยตัวเอง 55)

ลป. ทั้งหมดไม่ได้พรีเซนเชิงเทคนิคอล บอยเน้น เดจาวูนะคับ

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

ก็ขอบคุณที่เปนห่วงเรื่องน้ำนะครับ ตั้งแต่อาศัยอยู่ที่นี่มา เคยน้ำหลากสองครั้งครับ ครั้งแรกเดินทางมาที่ร้านไม่ได้ ต้องขับอ้อมไปอีกตำบล เพราะน้ำหลากท่วมถนน

จนไม่เห็นทาง ขืนลุยไปมีหวัง ตกไหล่ทางแน่ ๆ กะอีกครั้งเนื่องจากมีการทำเขื่อนเล็ก ๆ กั้นลำน้ำ เพื่อสร้างฝายขนาดเล็ก ทำให้น้ำไม่สามารถระบายได้ทัน จึงเอ่อ

ท่วมถนนขึ้นมา พอเทศบาลรู้ปัญหาก็เอารถแบคโฮไปขุดเอาที่กั้นน้ำออก น้ำก้อลดระดับลงอย่างรวดเร็ว เข้าสู่ภาวะปรกติครับ เรียกว่า เทศบาลที่นี่ เอาอยู่ จริง ๆ ครับ

สภาพภูมิศาสตร์ที่นี่ เปน การตั้งบ้านเรือนที่ลาดเชิงเขา เรื่องน้ำท่วมขังนี่ตัดทิ้งได้เลยครับ จะมีก็คงเปนเรื่อง แผ่นดินสไลด์มากกว่า แต่ก็คงไม่สไลด์มาถึงบ้านผมหรอก

เพราะหากมาถึงได้นี่ ก็คงกวาดมาไม่น้อยกว่า 5 กมเรียกว่า เขาทั้งลูกกระมัง อิอิ

กลับมาเรื่องน้องทอง วานนี้หลังจากหลุดเส้นสองสลึง อุ๊ย หลุดทั้งสองเส้น (14/70) ก็มีแรงฮึดกระชากกลับไปเหนือเส้น 70 ได้สักครู่หนึ่ง จากนั้นก้อเจอไม้เบสบอล

หวดใส่ไม่ยั้ง ไหลลงมาเด้งเส้น 14 แร้วเด้งกลับ ทำท่าจะโคลสไลน์จอมทุบ แต่ระฆังตีหมดเวลาเสียก่อน พอระฆังยกใหม่ตีขึ้น ก็แทคทีมเอาหัวดำขึ้นเวที ก้อเกิดถอดใจ

ไหลลงต่ำกว่าเส้นสอง อุ๊บ อีกแระ เส้นทั้งสอง ซะอีก แถม stoch ก้ออยู่สูง macd ก้อจะตัด signal อยู่ไม่ไกล rsi ก้อหักหัวลง เรียกว่าพาเหรดไปทางเดียวกันหมด

แถมเส้น 14 วิ่งมาจ่อ 70 แต่เจอแรงกระแทกแบบนี้ ท่าคงจะไม่น่าจะรอดครับ ยังไว คงโดนอีกระลอก เปนแน่แท้

ความเห็นวันนี้ สั้น สั้น แต่ได้ใจความครับ

เด่นบนมะห้ายใครจะทำไม

เด่นล่าง 1760 1753 1742 ให้เปนแผงเรยเอ้า

อรุณ สวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณแม่น้องบีม คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คุณสาวมือใหม่ และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

ตอบเจ้าป้า ราคาเมื่อคืนผันผวนมาก แต่จีทีก้อทำตรงข้ามคือเสถียรตลอด เหมือนพี่หลวงอาทว่ามา เป๊ะๆ

555 ใช่แล้วครับคุณ pat จีทีเค้าเยอะได้อีก.....