ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ฟังเพลงก่อนนอนพัก กันนะคะ ไปจริงละค่ะ แฮ่ๆ :Pe6a9bad4bb.gif

http://www.youtube.com/watch?v=R7OUXEXE8Zc

บอยขอตัวนอนเหมือนกันคับ เจ้าป้า พี่กบ พี่นุช.. ยินดีลำใยพี่นุชด้วยคับ น้องเม่า คุณลิน คุณดอด แอนด์ น้องญ่าสาวเหนือ หลับฝันดีจ้า จุ๊ฟไนท์

Like หมด ค่ะ เอา จ๊วฟๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปก่อนนะคะ น้องญ่า น้องบอย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอให้กำลังใจอีกคนนะคะ

สู้ๆค่ะ เหนื่อยได้ ท้อได้ แต่อย่าถอย

ทุกอุปสรรคที่เข้ามา คือประสบการณ์ที่จะทำให้เราเเกร่งขึ้น เก่งขึ้น

เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาส ให้ทุกอุปสรรคที่ผ่านเข้ามา เป็นประสบการณ์ชีวิตที่เราจะเรียนรู้ จดจำ เเละนำไปสอนแก่คนอื่น

ดูลินสิคะ ลินก็ว่ามันควรจะน่าอาย

เสียตังค์นับว่าเยอะมากสำหรับลิน แต่ก็คิดในเเง่ดี เราก็ได้มาตั้งเยอะ แค่นี้สบายมาก มีได้ก็ต้องมีเสีย เพียงเข้าใจในธรรมชาติของมัน

ลินเคยผ่านจุดที่เเย่ที่สุดในชีวิต

ตอนเรียนปีสอง นั่งเรียนอยู่ มีคนโทรศัพท์เข้ามา

บอกให้กลับบ้านเดี๋ยวนี้ พอถามว่ามีอะไร เค้าไม่ยอมบอก

ขับรถกลับจากมอ มาถึงบ้าน เห็นคนเยอะมาก

รีบเข้าบ้าน เห็นเเม่ยืนร้องไห้ เห็นใครหลายคนกำลังร้องไห้

ไม่ได้ถามใคร รีบไปหาพ่อก่อน

พ่อกำลังหลับอยู่ พัดลมเปิดไว้ อากาศกำลังดี เหมือนตอนก่อนที่ลินจะออกไปเรียน

ต่างกันที่พ่อนอนเฉยๆ ไม่มีลมหายใจแล้ว

หลังจากพ่อเสีย ทุกปัญหาก็ถาโถมเข้ามาแบบไม่ยั้ง

แต่ลูกสาวทั้งสามและเเม่บ้านอีกคนก็ผ่านมันมาได้

อยากร้องไห้ก็ร้องเลย ร้องให้พอใจ เสร็จเเล้วกลับมาสู้ใหม่

อย่าเปรียบเทียบคนที่เหนือกว่าตัวเอง จงเปรียบเทียบกับคนที่ด้อยกว่าตัวเอง จะรู้ว่าตัวเองโชคดีแค่ไหน

สู้ๆค่ะ ขอเเค่ " ใจสู้ " เราก็จะสู้อย่างไม่ท้อถอย เป็นกำลังใจให้ค่ะ

น้ำตาไหลเลยค่ะ น้องลิน สู้ๆ นะคะ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีส่งมา1กราฟคะ19-9-2012-1.gif"จากเมื่อวานที่บอกไว้ว่าทองเลือกลงมาตามเส้นขาวแถวๆ1751แล้วรีบาวกลับมาทำ2ย่อยหรือBที่ระหว่าง1765-1777 สรุปว่าเมื่อวานขึ้นมาถึง1772ยังไม่เกิน1777 จึงมองว่าอาจเป็น2ย่อยหรือBก็ได้โดยมีเป้าหมายลงมาทำ3ย่อยหรือBตามเส้นสีแดง ส่วนจะเด้งทำตามสีเหลืองเพื่อทำ4และ5รึป่าวไม่แน่ใจแต่ถ้าลงตามเหลืองก็คงมาได้ไม่เกิน1709ตามกรอบสีขาว แถวๆแนวรับสีเขียวเทรนขึ้นใหญ่รอบนี้ แต่ถ้าราคาวันนี้วิ่งเกิน1777ขึ้นไปโดยไม่ทำโลวต่ำกว่า1751เมื่อวานมองว่าน่าจะขึ้นไปทดสอบที่แนวต้านสีม่วงข้างบนแถวๆ1800และจะทำให้4h1ไม่จบถ้าผ่านแนวต้านนี้ได้น่าจะขึ้นไปถึง1825เลยทีเดียว โดยส่วนตัววันนี้คงเน้นปลอดภัย ลุ้นหลุดแนวต้านและแนวรับดีกว่า โดยถ้าวันนี้หลุดแนวต้านที่1777 แนะนำBuy ตามเป้าปิดเล่นสั้นๆแถวๆ1800แนวต้านสีม่วงหากผ่านไปได้ดูต่อไปที่1825 แต่ถ้าเลือกหลุดแนวรับที่1751 แนะนำSell เป้าปิดตามฟิโบสีเทาแถวๆ 1735-1725 แล้วรอเสี่ยงเข้าBuyที่แนวรับเขียวแถวๆ1709ถ้าลงมาถึง :57 "จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนกำไรทุกท่านนะคะ :bye

สวัสดีคะ ทุกท่าน สวัสดีวันพุธ ค่าาาา. วันนี้ขอให้ทุกท่านโชคดี เทรดอย่างถูกทาง ทุกท่าน โชคดีมีลำไยกันทุกคนค่าาาาา

วันนี้ฝนก็ยังตกพร่ำๆอยุู่ ระดับน้ำในแม่น้ำ เจ้าพระยาสูงขึ้นอีกเล็กน้อย เนื่องจากเป็นเวลาน้ำขึ้น

เมื่อวานฝนตกหนักน้ำท่วมหลายพื้นที่ รถติดมากกกกก

ป้ารีออกไปรับลูกตอน6 โมงเย็น ระยะทางประมาณ 6 กิโล ขับรถไป 45 นาที ไปได้แค่ 2 กิโล. โอ้!!!กรุงเทพเมืองฟ้าอมร

สมเป็นนคร มหาธานี.

จุดจบของเมื่อวาน ป้ารีโทรไปบอกลูกว่า เรียกแท็กซี่ กลับบ้านเถอะลูก แม่ไม่ไหวแล้ว ขอกลับรถ กลับบ้านดีกว่า....,,

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ. ทุกท่าน.

หวัดดีค่ะป้ารี

เมื่อวานกลับจากจุฬา สี่โมงเย็น ถึงบ้าน หกโมงกว่าค่ะ สาหัสเลย

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

หลังจากการต่อสู้ที่ยาวนานของกระทิงกับหมี กระทิง ทำคลื่น 3 มาจาก 1610จนมาถึงเป้าหมายใกล้ๆ 161.8 แร้ว ใครที่ซื้อมาจากต้นคลื่น 3 อาจจะปิดทำกำไรไปแร้ว หรือ ถ้ายังจะรอต่อไปก้อได้ เพราะ ถ้าหากไม่หลุด 1750 แสดงว่าคลื่น 3 ยังไม่จบ กระทิง ยังคงสามารถไป ต้านถัดไปได้ คือ 161.8= 1783 แต่ถ้า หลุด 1750 และยังไม่หลุด 1713 แสดงว่าลงมาทำคลื่น 4 เด๋วอาจจะมีคลื่น 5 ต่อไป ต้องรอดู คอลเรคชั่น แรเงาสีฟ้า คลื่น 4 ว่า จะเป็นอย่างไร

แนวทางการเล่น ยังคงใช้แผนซี นอกตลาดรอจังหวะ ถ้า ทะลุ 1777 แรงๆ ให้ ซื้อตามไปขาย 1783 1798 1818

แต่ถ้า หลุด 1750 แต่ไม่หลุด 1713 ให้รอซื้อ แร้วไปขายต้านด้านบนเมื่อมีกำไร เป้าคลื่น 5 ยังบอกไม่ได้ เพราะต้องรอ คลื่น 4 (แรงเงา) จบ แต่ ถ้าหลุด 1713 ระยะยาวให้ไปรอซื้อ 1602

โชคดี มีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่น ทุกวันขอรับ

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/19/2012Written By Prinkgold

วันพุธที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 | 7:54

-ทิศทางทองคำวันนี้ แนะนำดูแนวรับ 1,760-1,752 เหรียญเป็นหลัก ดูตามกราฟแล้วทองคำมีโอกาสย่อตัวลงมาอีกรอบทำรูปตัว M ที่ยอดกราฟ ไม่แน่วันนี้อาจจะวิ่งบนแล้วลงล่าง ยังไม่มีของแนะนำรอซื้อของเก็บเมื่อมีการย่อตัวลงมาตามแนวรับ เท่าที่ดูราคาย่อตัวไม่ค่อยมาก โอกาสที่จะดีดตัวขึ้นต่อนั้นยังมีครับ ดูวงกลมที่ผมทำไว้ในกราฟ ลักษณะจะคล้ายๆกัน ส่วนสัญญาณเทคนิคยังวิ่งอยู่ในแดนลบ MA ดันสูงขึ้น ถ้าวันนี้ทองคำย่อตัวลงมาไม่หลุดแนวรับที่ให้ไว้ มีโอกาสตัดตัวขึ้นแดนบวกเพื่อดันทองคำต่อได้ครับ อีกอย่างทองคำเดือนนี้ยังวิ่งในกรอบขาขึ้นใหญ่ ยังไม่หลุดเทรนด์ ย่อตัวลงมาตามแนวรับแนะนำซื้อของเก็บเอาไว้จะเหมาะกว่า โดยถือสถานะแอลเอาไว้ครับ อย่างมากถ้าเป็นการติดดอยก็คงไม่นานเกินรอ ในภาวะกระทิงแบบนี้มักจะมีข่าวเชิงบวกต่อทองคำออกมาเรื่อยๆครับ

-ดอล่าร์ในราย 4 ชั่วโมงเมื่อวานหลุดเทรนด์ขาลงออกมา ไม่แน่วันนี้อาจจะรีบาวด์ แนวต้าน 80 ถ้าวันนี้ขึ้นมาทดสอบโอกาสที่ทองคำจะลงพักตัวนั้นก็มีสูงเช่นกัน ลุ้นให้ทองคำลงมา จะได้เก็บของเพิ่ม ถ้าไม่ลงคงต้องตามน้ำเก็บเอาครับ รอมากมักจะลงไม่ถึงที่เรามองไว้จริงๆ

-น้ำมันวันนี้หลุดเทรนด์ขาขึ้นรายวันออกมาแล้วนะครับ ลักษณะกราฟแบบนี้มีโอกาสปรับฐานได้ทุกเมื่อ แนวรับ 94-92 เหรียญมีโอกาสลงมาทดสอบ ไม่หลุด 90 เก็บของเพิ่มอีกรอบ เพราะดูแล้วจะเป็น sideway ย้ำฐานให้แน่นก่อนขึ้นต่อมากกว่าครับ ส่วนภาพรวมใหญ่ของน้ำมันยังอยู่ในช่วงขาขึ้นเข่นกันครับ

-SET50 Index วานนี้เกิดแรงเทขายออกมาตามเทคนิค ถ้าในอาทิตย์นี้ย่อตัวลงมาไม่หลุดแนวรับ 860 จุด แนะนำเก็บของเพิ่ม ปลายเดือนนี้ยังมีโอกาสขึ้นต่อครับ แต่ในช่วงสั้นๆอาจะมีการเทขายทำกำไรออกมาให้เห็น แต่ก็ไม่มากสักเท่าไร กรอบ 870-860 จุด เป็นจังหวะน่าเก็บของสะสมแล้วครับ

แนวต้าน : 1772 1776 1780 1786

แนวรับ : 1762 1752 1744 1737

กราฟทองทองราย 4 ชั่วโมง

ที่มาhttp://prinkgold.blogspot.com

น้ำตาไหลเลยค่ะ น้องลิน สู้ๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะพี่นุช สู้ค่า :gd

ขอบคุณข่าวสารดีๆ จากพี่โป๊ป พี่ต่ายทองคนสวย คุณบอยคุณญ่าคนงาม คุณบาสคุณเอ๋ นะคะ

ป้ารีอดทนนะคะ น้ำท่วมต้องมีปัญหาตามมาอีกเยอะเเน่ๆ อย่าลืมเตรียมพร้อมนะคะ เผื่อน้ำมาเเบบไม่ทันตั้งตัว

ขออนุญาติยกกระทู้อาจารย์ทั้งสองมาที่ห้องนี้นะคะ

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองเหวี่ยงใช้ได้ในคืนที่ผ่านมา

ทองกำลังฟอร์มตัวหรือวิ่งในกรอบเพื่อเลือกทางครับ

พอร์ตถือยาวยังถืออยู่นะครับ ยังไม่ขายแต่พอร์ตสั้น ๆ ที่ขายไปแล้วเมื่อคืนต้องรอสัญญาณซื้อครับ หรือสัญญาณเอสเมื่อหลุด 1750 ลงมาครับ ถ้าหลุด 1750 เป้า 1730 - 1735 ครับ

และถ้าเบรกกรอบขึ้นไปได้เป้า 1790 1800 ครับ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

หลังจากการต่อสู้ที่ยาวนานของกระทิงกับหมี กระทิง ทำคลื่น 3 มาจาก 1610จนมาถึงเป้าหมายใกล้ๆ 161.8 แร้ว ใครที่ซื้อมาจากต้นคลื่น 3 อาจจะปิดทำกำไรไปแร้ว หรือ ถ้ายังจะรอต่อไปก้อได้ เพราะ ถ้าหากไม่หลุด 1750 แสดงว่าคลื่น 3 ยังไม่จบ กระทิง ยังคงสามารถไป ต้านถัดไปได้ คือ 161.8= 1783 แต่ถ้า หลุด 1750 และยังไม่หลุด 1713 แสดงว่าลงมาทำคลื่น 4 เด๋วอาจจะมีคลื่น 5 ต่อไป ต้องรอดู คอลเรคชั่น แรเงาสีฟ้า คลื่น 4 ว่า จะเป็นอย่างไร

แนวทางการเล่น ยังคงใช้แผนซี นอกตลาดรอจังหวะ ถ้า ทะลุ 1777 แรงๆ ให้ ซื้อตามไปขาย 1783 1798 1818

แต่ถ้า หลุด 1750 แต่ไม่หลุด 1713 ให้รอซื้อ แร้วไปขายต้านด้านบนเมื่อมีกำไร เป้าคลื่น 5 ยังบอกไม่ได้ เพราะต้องรอ คลื่น 4 (แรงเงา) จบ แต่ ถ้าหลุด 1713 ระยะยาวให้ไปรอซื้อ 1602

โชคดี มีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่น ทุกวันขอรับ

ขอบคุณมากๆๆค่ะน้องโป๊บ :gd

ว่าแต่ระยะยาวให้รอซื้อ 1602 ยาวไปๆหรือเปล่าคะ

มาเเล้วววววว ซินแสส้มเปรี้ยว :gd

สวัสดีตอนเช้ามากๆ ค้า อิอิ

ฝนตกรถติด ขับรถปลอดภัยกานนะค้า

รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ ^^

น้องทองหลังจากพุ่งขึ้นแรงติดต่อกานมาหลายสัปดาห์ ตอนนี้เริ่มคิดแล้วว่า เอ๋ จะไปต่อดีไหมน้า หรือลงมาให้พวกพี่ๆ เขาเก็บเราก่อนดี ^__^

ส้มเปรี้ยวประเมินว่า อาทิตย์นี้จะอยู่ในระยะพักฐาน คือ เคลื่อนไหวในกรอบ หรืออ่อนตัวลงมา เพื่อรอดูไปว่าทะลุ 1800 หรือกลับมาสร้างฐานใหม่ที่ 1700 นะค่ะ

ตอนนี้ราคายังอยู่ในกรอบ Sideway up ยังดูดี แต่เอาเป็นว่าไม่หลุด 1755/1750 ก็จะ rebound กลับขึ้นไปทดสอบ 1770/1780 อีกครั้ง (เหมือนเมื่อวาน) ---- แต่ถ้าหลุด 1755/1750 รอดูอีกทีที่ 1730/1720

อาทิตย์นี้ให้โอกาสเก็บของ เข้ามาจับจ่ายได้ตั้งแต่ราคา 1750/1720/1700 เป็นต้น

ราคาทองแท่งที่น่าเก็บ คือ 25,550/25,250 ---- แต่ถ้าครายอยากลุยซื้อก่อนซื้อขายเล่นรอบสั้นก็ไม่ว่ากาน ^^ (อย่าลืม +/- แนวที่ส้มเปรี้ยวให้ด้วยนะค่ะ เผื่อคลาดเคลื่อน ^^)

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีส่งมา1กราฟคะ19-9-2012-1.gif"จากเมื่อวานที่บอกไว้ว่าทองเลือกลงมาตามเส้นขาวแถวๆ1751แล้วรีบาวกลับมาทำ2ย่อยหรือBที่ระหว่าง1765-1777 สรุปว่าเมื่อวานขึ้นมาถึง1772ยังไม่เกิน1777 จึงมองว่าอาจเป็น2ย่อยหรือBก็ได้โดยมีเป้าหมายลงมาทำ3ย่อยหรือBตามเส้นสีแดง ส่วนจะเด้งทำตามสีเหลืองเพื่อทำ4และ5รึป่าวไม่แน่ใจแต่ถ้าลงตามเหลืองก็คงมาได้ไม่เกิน1709ตามกรอบสีขาว แถวๆแนวรับสีเขียวเทรนขึ้นใหญ่รอบนี้ แต่ถ้าราคาวันนี้วิ่งเกิน1777ขึ้นไปโดยไม่ทำโลวต่ำกว่า1751เมื่อวานมองว่าน่าจะขึ้นไปทดสอบที่แนวต้านสีม่วงข้างบนแถวๆ1800และจะทำให้4h1ไม่จบถ้าผ่านแนวต้านนี้ได้น่าจะขึ้นไปถึง1825เลยทีเดียว โดยส่วนตัววันนี้คงเน้นปลอดภัย ลุ้นหลุดแนวต้านและแนวรับดีกว่า โดยถ้าวันนี้หลุดแนวต้านที่1777 แนะนำBuy ตามเป้าปิดเล่นสั้นๆแถวๆ1800แนวต้านสีม่วงหากผ่านไปได้ดูต่อไปที่1825 แต่ถ้าเลือกหลุดแนวรับที่1751 แนะนำSell เป้าปิดตามฟิโบสีเทาแถวๆ 1735-1725 แล้วรอเสี่ยงเข้าBuyที่แนวรับเขียวแถวๆ1709ถ้าลงมาถึง :57 "จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนกำไรทุกท่านนะคะ :bye

แนวทางชัดๆอีกแล้ว ทุกๆวันเลย ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋ :gd

กรณีปิดขายที่ 1735-1725 แล้วไม่ควรเสี่ยงซื้อทันทีในราคานี้ใช่ไหมคะ แต่ให้รอเสี่ยงซื้อที่ 1709

ขอบคุณมากๆๆค่ะน้องโป๊บ :gd

ว่าแต่ระยะยาวให้รอซื้อ 1602 ยาวไปๆหรือเปล่าคะ

รู้แต่ยังบอกไม่ได้ ขอรับ เด๋วเจ้ามือรู้ทันจะผิดแผนขอรับ อยากรู้ พี่กบ ต้องอยู่คู่กระทู้นี้นานๆ ขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

วันนี้ขอตัวไปสั่ง ยาเขียวให้พวกป้าก่อนน๊ะขอรับ เพราะ มานขาดตลาดเพิ่งจะมา ที่เคยเล่นตอบคำถามไว้ จะส่งให้ตามที่อยู่ขอรับ