ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้เป็นวันเกิดของน้องบอย พี่ลุลาขออวยพรให้ในวันเกิดนี้

เป็นปีที่เริ่มต้นที่ดีที่สุดของน้องบอย

ไม่ว่าจะคิดทำการสิ่งใด ก็ขอให้ได้ดังใจหวัง ร่ำรวยด้วยเงินทอง

และุสุขภาพแข็งแรงนะค๊ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ สบายดีมั้ยคะ

Unemployment Claims มาแล้วครับ

actual 388K

forecast 367K

previous 342k

วิเคราะห์ Rจานอั๋นมาแว้ว ไม่นานนี่เอง

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆค่า :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสตอนเย็นของวันที่ 18.29 น. เวลา 18.29 น.

เมื่อวานราคาทองคำเปิดตลาดที่ 1747.90 เหรียญ มีราคาสุงสุดที่ 1753.49 เหรียญ

มีราคาต่ำสุดที่ 1742.67 เหรียญ ปิดตลาดที่ 1749.73 เหรียญ

รวมทั้งวันวิ่งรวมทั้งหมด 11 เหรียญ มี Volume การซื้อ-ขาย 45233 สัญญา ลดลง 3054 สัญญา

การเคลื่อนไหวของราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ Side Ways Up ขึ้นทดสอบแนวต้าน

ไม่ผ่านราคาทองคำจึงถูกแรงขาย แต่ระยะสั้น ราคาทองคำ ยังยืนเหนือ ระดับ 1740-1730 อยู่

ทำให้ทิศทางระยะนี้ราคาทองคำ อาจจะพักฐานอยู่ระดับ 1740-1750 ก่อนที่จะเลือกทิศทางขึ้นหรือลงต่อไป

แต่ถ้าดูจากทางเทคนิคแล้ว แนวรับระดับ 1740-1730 ยังไม่ถือว่า แข็งแรง เท่าไหร่

และระดับแนวต้าน 1760-1770 ก็ถือว่าแข็งแรงอยู่เช่นกันครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน 1749-1753 ไม่ผ่านระวังแรงขาย **** 1765 **** 1773 ****

สรุป แนวต้าน ต้องลุ้นให้ผ่าน 1750 ขึ้นไปยืนเหนือให้ได้ก่อนครับ

ถ้ายืนเหนือ 1750 ได้ราคาทองคำก็จะกลับเข้ากรอบเดิมแถว ๆ 1750-1770 ทดสอบแนวต้านต่อไปครับ

แนวรับ 1741 ดูว่าจะดีดกลับ ได้หรือไม่ *** ถ้าหลุดให้ระวัง *** 1734-1730 ****** 1721 *****

สรุป แนวรับ แนะนำให้ระวังการหลุด 1740 เป็นสำคัญครับ แนวรับตรงนี้ยังไม่แข็งแรงเท่าไหร่ ครับ

แนวรับที่แข็งแรงผมประเมินไว้แถวแนว 1730 -1700 มากกว่าครับ ที่น่าจะรับอยู่หากหลุดลงไป

กรอบเล็ก 1730-1760 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1730-1780 = 50 เหรียญ

วันนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ยอดคำขอรับสวัสดิการอเมริกา คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำ ***** ระวัง ตัวเลขนี้เปลี่ยนแปลง จากการคาดการณ์ครับ

เพราะเบื้องต้นอาจจะประเมินว่า ทางฝั่งอเมริกาอาจจะสร้างตัวเลขหลอกครับ

2. เวลา 21.00 น. ตัวเลขการผลิต สาขาฟิลาเดเฟีย คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำลบ ต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ขอรับ :047

Unemployment Claims มาแล้วครับ

actual 388K

forecast 367K

previous 342k

ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ สบายดีมั้ยคะ

สวัสดีค่ะน้องนุ่น

พี่กบสบายดี น้องนุ่นไปเรียนต่างประเทศ สนุกสบายใจมากมั๊ย

เสี่ยบอย นุ่นมาไม่ทัน ตลาดวายซะแล้ว

HBD นะคะ รวยเงินเยอะ (ไม่ต้องรวยทองเพราะขายหมดตล๊อดๆๆ)

ปล.ลงรูปอวยพรไม่ได้เพราะไม่มีคอม เล่นจากน้องไอ ค่อยแก้ตัวคราวหน้านะจ๊ะ

ปล.2 ทำคลิปใหม่ได้มั้ย เค้าไม่ยอมมมมม จะอยู่ในคลิปด้วยยย

สวัสดีค่ะน้องนุ่น

พี่กบสบายดี น้องนุ่นไปเรียนต่างประเทศ สนุกสบายใจมากมั๊ย

ไม่สนุกหรอกค่ะ เรียนตามหน้าที่ แป๊บเดียวเอง ^^

ไม่สนุกหรอกค่ะ เรียนตามหน้าที่ แป๊บเดียวเอง ^^

แป๊บเดียวเดี๋ยวก็ได้กลับมาเม้าส์แอนด์เทรดทองต่อนะคะ

เสี่ยบอย นุ่นมาไม่ทัน ตลาดวายซะแล้ว

HBD นะคะ รวยเงินเยอะ (ไม่ต้องรวยทองเพราะขายหมดตล๊อดๆๆ)

ปล.ลงรูปอวยพรไม่ได้เพราะไม่มีคอม เล่นจากน้องไอ ค่อยแก้ตัวคราวหน้านะจ๊ะ

ปล.2 ทำคลิปใหม่ได้มั้ย เค้าไม่ยอมมมมม จะอยู่ในคลิปด้วยยย

ตลาดไม่วายหรอกค่ะ

เสี่ยบอยคงดีใจที่น้องนุ่น คุณลุลา ป้ารี และพวกเรามาอวย(พร)ให้อย่างไม่ขาดสาย

ถูกแก้ไข โดย gejen

แวะเข้ามา HAPPY BIRTHDAY น้องบอย(ขวัญใจน้องญิ๋งญ่า) ไม่เจ็บ-ไม่จนนะจ๊ะ เป็นขวัญใจห้องขำๆตล๊อดไปเน้อ :Hi

แวะเข้ามา HAPPY BIRTHDAY น้องบอย(ขวัญใจน้องญิ๋งญ่า) ไม่เจ็บ-ไม่จนนะจ๊ะ เป็นขวัญใจห้องขำๆตล๊อดไปเน้อ :Hi

สวัสดีค่าป้าหนู

ขวัญใจของเสี่ยบอยก็เข้ามาอวยพรกันตรึม

:57 หายไปไหนคะป้าหนู คิดถึง บายดีนะคะ กินเจรึป่าวคะ สุขกายสบายใจมีกำไรทุกการตัดสินใจลงทุนนะคะ :32

:57 บายดีนะน้องนุ่น สุขกายสบายใจมีกำไรนะ :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ตอนนี้ที่สงสัย

ตัวเลขว่างงานเพิ่มมากขึ้น

ไหงทองไม่ขึ้นอ่า

สอยมาเเล้วนา

อย่านะ อย่านะ พะ พะ พะ พะ พลีสสสสสสสสสสสสส!!!!!

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่าน คิดฮอดหลายๆเด้อ งานมันรัดตัวจนดิ้นไปไหนไม่รอดเลย ได้แต่ตามอ่านทันมั่งไม่ทันมั่ง แอบอิจฉาป้าๆเหลือเกิ้น...ดูละคร..ย้อมผม...เต้นรำ..ทำอาหาร...แหมมมม....มีความสุข แถมกินลำใยกันทุ้กวันเรย เข้ามาบอกว่ายังคิดถึงแล้วก็ติดตามตลอดค่า.....