ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เกร็ดเล็กน้อย ตาม สถิติ ที่ผ่านมา หากเกิด ภัยฯ ใครได้เปนปธน. ก็หุ้นตก ทองเกี่ยวป่าวไม่รุ้ ภัย ครั้งนี้ถือว่ามาก เพราะตลาดพี่กันไม่เคยปิด ปิดแสดงว่าหนักพอควร ตามข่าวกันนะคะ วันนี้ป้าเปิดมาขายก่อน24910 1714 ซื้อมาแล้วที่1709 24870 รอซื้อ อีกที่เผื่อหลุดปุ๊ แถวๆ1700- ใกล้ๆ 24800+- ขอตัวนะคะ วันนี้ รถไฟท้ายไม่มีต้องให้ช่างใส่ให้ ถ้าเสร็จเร็ว เด๊วมาแจมค่ะ โชคดีกันน้าคะ

โชคดีๆค่าเจ้าป้าคนเก่งสุดๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อเช้าแอบ S 928 ซื้อกลับมาแล้ว 890

ป๊อดค่ะ กลัวติดเหว เก็บลำใยร่วงๆ หล่นๆ ไปก่อน อิอิ

เอากราฟเตรียมอนุบาลมาให้ดูเล่นขำๆ

แอบกินลำไย เด๋ว ทจุฟ ทำโทษเรย ยินดีด้วยจ้า

ทีแรกแพทนึกว่ามานจะพุ่งแร้ว เกือบเป็นชาวไล่

พอมานึกถึงคุณสาวว่าวันจันทร์น่าเด้งก่อน 1715-20 เลยรอดูก่อน

มานเล่นชน 1717 แร้วลงเรย นี่ก้อเหมือน 1707 เอาอยู่ แต่ไม่นแน่อาจเป็นสะเต็ปลงอีก

คุณกบขา วันนี้ลำไยไปกี่รอบแล้วคะ ยินดีล่วงหน้าค่ะ (แอบอิจฉาอยากได้บ้าง)

รอราคาทองกระเด้งขึ้นแรงๆอยู่ค่ะ แล้วหมู่เฮาก็จะได้ลำใยกันทั้งห้อง^____^

เกร็ดเล็กน้อย ตาม สถิติ ที่ผ่านมา หากเกิด ภัยฯ ใครได้เปนปธน. ก็หุ้นตก ทองเกี่ยวป่าวไม่รุ้ ภัย ครั้งนี้ถือว่ามาก เพราะตลาดพี่กันไม่เคยปิด ปิดแสดงว่าหนักพอควร ตามข่าวกันนะคะ วันนี้ป้าเปิดมาขายก่อน24910 1714 ซื้อมาแล้วที่1709 24870 รอซื้อ อีกที่เผื่อหลุดปุ๊ แถวๆ1700- ใกล้ๆ 24800+- ขอตัวนะคะ วันนี้ รถไฟท้ายไม่มีต้องให้ช่างใส่ให้ ถ้าเสร็จเร็ว เด๊วมาแจมค่ะ โชคดีกันน้าคะ

น่าน นอกจากพี่นุชแร้วจาขาดเจ้าป้าได้ไง แอบกินลำไยอีกแร้ว ดีใจด้วยค่ะ

กัวมานทะลุ 1700 อ่ะสิ จ๊าก กกก ดอยเรา :_10

จริงด้วยค่ะ คุณแพทตอนนี้หลายคนมองว่ากำลังจะกลับตัว แต่ทำไมลงมาเยี่ยมข้างล่างอ่ะ บอกได้คำเดียวเสี๊ยวเสียวนะ

จริงด้วยค่ะ คุณแพทตอนนี้หลายคนมองว่ากำลังจะกลับตัว แต่ทำไมลงมาเยี่ยมข้างล่างอ่ะ บอกได้คำเดียวเสี๊ยวเสียวนะ

ซื้อไว้แล้วหรือคะคุณ lula

:Announce บทวิเคราะห์แนวโน้มราคา ทองคำ และ ซิลเวอร์ วันที่ 29 ตุลาคม 2555 โดยบริษัท คลาสสิกโกลด์ฟิวเจอร์ส จำกัด (ช่วงเย็น) ขาขึ้นยังเปิดเพราะวันศุกร์ยืน 1,700 ราคาทองคำเปิดตลาดเอเชียที่ 1,714 USDต่อออนซ์ แกว่งตัวแคบ ๆ ระหว่าง 1,709-1,717 USDต่อออนซ์ โดยเป็นการชะลอตัวชั่วคราวหลังจากดีดกลับขึ้นมาจากแนวรับสำคัญที่ 1,700 USDต่อออนซ์ เมื่อคืนวันศุกร์ โดยราคาทองคำมีการอ่อนตัวลงมาเล็กน้อยในช่วงบ่ายวันนี้ หลังจากที่สเปนประกาศยอดค้าปลีกร่วงหนักเกินคาดถึง -10.9% แต่ภาพรวมของวันนี้ยังขาดปัจจัยที่มีผลกระทบต่อทิศทางราคาทองคำ เนื่องจากตลาดหลักที่นิวยอร์คปิดทำการ 1 วัน เพื่อเลี่ยงผลกระทบจากพายุเฮอร์ริเคน ทำให้สัญญาซื้อขายล่วงหน้าทองคำบางส่วนไม่สามารถเทรดได้ตามปกติ รวมทั้งตลาดยุโรปที่ยังไม่มีความชัดเจนใด ๆ จากการหาทางออกให้กับวิกฤติยูโรโซน ทำให้มีแนวโน้มจะทรงตัวรอวันพรุ่งนี้ ทั้งนี้ คาดว่าเฮอร์ริเคนแสนดี(Sandy)จะไม่ส่งผลต่อราคาน้ำมันมากนัก เนื่องจากไม่ได้กระทบต่อแท่นขุดเจาะ มีเพียงโรงกลั่นเท่านั้นที่หยุดชั่วคราว และการซื้อขายที่ปิดทำการ 1 วัน ส่วนราคาทองคำในสัปดาห์นี้ดูมีโอกาสมากขึ้นที่จะดีดขึ้นแรง ๆ เนื่องจากไม่หลุดแนวรับทางจิตวิทยาที่ 1,700 USDต่อออนซ์ โดยคงคำแนะนำให้นักลงทุนซื้อสะสม ทั้งเพื่อการเก็งกำไรระยะสั้นและการลงทุนระยะยาว นิวยอร์กประกาศมาตรการรับมือพายุเฮอริเคนแซนดี้อย่างเต็มรูปแบบ รวมถึงการเปิดศูนย์พักพิงชั่วคราว พร้อมกับปิดระบบการขนส่งมวลชน และโรงเรียนต่าง ๆ ในขณะที่พายุเฮอริเคนแซนดี้กำลังเคลื่อนตัวเข้าใกล้ด้วยกำลังลมสูงมาก และคาดว่าอิทธิพลของพายุแซนดี้ส่งผลให้มีฝนตกหนักกระทบต่อประชาชนกว่า 60 ล้านคน และอาจจะสร้างความเสียหายหลายพันล้านดอลลาร์ ประธานาธิบดี บารัค โอบามา ประกาศภาวะฉุกเฉินในวอชิงตัน ดี.ซี., นิวยอร์ก และแมสซาชูเซตส์ เนื่องจากพายุเฮอริเคนแซนดี้กำลังพัดเข้ามา โดยเป็นการลงนามให้อำนาจแก่สำนักงานจัดการเหตุฉุกเฉินของรัฐบาลกลางสหรัฐ(FEMA) ในการประสานงานเพื่อบรรเทาภัยพิบัติและจัดหาความช่วยเหลือที่เหมาะสม บารัก โอบามา และ มิตต์ รอมนีย์ คู่ชิงประธานาธิบดีสหรัฐ ยกเลิกแผนหาเสียงกระทันหันเพื่อหลีกเลี่ยงพายุเฮอร์ริเคนแซนดี้ โดยโอบามายกเลิกการปราศรัยร่วมกับอดีตประธานาธิบดีบิลล์ คลินตัน ที่รัฐเวอร์จิเนีย และโคโลราโด เพื่อกลับไปเตรียมรับมือพายุที่กรุงวอชิงตัน ขณะที่รอมนีย์ยกเลิกการปรากฏตัวที่เวอร์จิเนีย และมุ่งหน้าไปยังโอไฮโอ นายกรัฐมนตรีญี่ปุ่นไม่จัดการเลือกตั้งให้เร็วขึ้นข้อเรียกร้องของพรรคฝ่ายค้าน และยังไม่ระบุอย่างชัดเจนว่าจะยุบสภาเมื่อใดในระหว่างการกล่าวเปิดการประชุมที่รัฐสภา ทั้งนี้ เขาได้ร้องขอความร่วมมือจากพรรคฝ่ายค้านให้ผ่านร่างกฎหมายสำคัญที่มีความเห็นที่ขัดแย้งกันระหว่างฝ่ายค้านกับรัฐบาล ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญที่ต้องติดตาม ได้แก่ 19:30น. ดัชนีราคาผู้บริโภค เดือน ก.ย., รายจ่ายและรายได้ส่วนบุคคล เดือน ก.ย. – เป็นตัวเลขที่แสดงถึงความมั่นใจในเศรษฐกิจของประชาชน โดยการจับจ่ายที่เพิ่มขึ้นในระดับ 0.5% หรือมากกว่า จะเป็นชี้ว่าเศรษฐกิจสหรัฐกำลังฟื้นตัวมากขึ้นเรื่อย ๆ ซึ่งทั้งหมดสามารถใช้เป็นดัชนีชี้นำทางเศรษฐกิจเกี่ยวกับเงินเฟ้อและการเติบโตได้ ทั้งนี้ จากตัวเลขคาดการณ์ทำให้อาจส่งผลลบต่อราคาทองคำได้เล็กน้อย ราคาทองคำ จากกราฟราย 30 นาที ราคากำลังทำไหล่ด้านขวาของรูปแบบ inverted head & shoulder ในกรอบ 1,709-1,719 โดยหากราคาสามารถทะลุระดับ 1,720 ขึ้นไปได้ คาดว่าจะมีแรงซื้อตามขึ้นไปถึงอย่างน้อย 1,730 แต่ถ้าหากราคาร่วงหลุดจาก 1,709 ก็คาดว่าจะลงมาทดสอบระดับ 1,700 อีกครั้ง และสร้างรูปแบบ triple bottom โดยมีเป้าหมายที่เหนือระดับ 1,730 เช่นกัน อย่างไรก็ตาม ระดับทางจิตวิทยาที่ 1,700 ยังคงมีความสำคัญอยู่เช่นเดิม เนื่องจาก ADX เริ่มแสดงความผันผวนของราคาที่มีความเป็นไปได้ทั้งขึ้นและลง ดังนั้น จึงแนะนำให้นักลงทุนทยอยซื้อสะสม ทั้งเพื่อเก็งกำไรระยะสั้นและถือลงทุนระยะยาว โดยให้แนวรับที่บริเวณ 1,700/1,680 และให้แนวต้านที่บริเวณ 1,720/1,735 โดยให้จุดตัดขาดทุนที่ 1,700 โลหะเงิน ให้แนวต้านบริเวณ 32.4/32.7 และมีแนวรับบริเวณ.31.8/31.6 แนะนำนักลงทุน trading ในกรอบ 31.6-32.7
ขอบคุณข่าวสารดีๆ จากคุณต่ายทองนะคะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

อ่านเจอบางกูรูว่าถ้าจะขึ้นน่าจะลงมาเทส 1700 อีกรอบค่ะ จำไม่ได้ว่าของท่านใด แบบว่าอัลไซเมอร์อะ

ซื้อไว้แล้วหรือคะคุณ lula

ซื้อไว้แล้ว ตอน 900 ค่ะเอาไว้ลุ้น แต่ลงมาจ่อแถวแนวรับเลยใจตุ๊มต่อมๆ

ถึงคุณนุช อิอิ ใจตรงกันจัง เป็นคู่หู ครก กะ สาก อ่างศิลาได้เลย แล้วคิดไงต่อ เเดา ว่าขึ้นมาขายก่อนอีกแน่เลย เห็นว่าหน้าอกหน้าใจแน่นเอียด

ถ้าโอบาม่าจะชนะ คงต้องหาเงินสำรองมาไว้ช่วยคนหลังซุปเปอร์พายุเฮอริเครน ลูกนี้ถล่มเมกา ค่ะ

อย่าให้เหมือนบางประเทศเร้ยยยยย จนป่านนี้เงินค่าน้ำท่วมยังจ่ายไม่เสร็จ เอิ๊กก

ถูกแก้ไข โดย แพท

วันนี้น้องลินคนน่ารักของพี่อยู่หนาย

ซื้อไว้แล้ว ตอน 900 ค่ะเอาไว้ลุ้น แต่ลงมาจ่อแถวแนวรับเลยใจตุ๊มต่อมๆ

มีเพื่อนเยอะค่ะไม่ต้องห่วง

ว่าแต่ตอนนี้พี่กบก็สูดดมๆน้ำมันพรายไปพลางๆ ช่วยได้เยอะค่ะ555

คุณสาวขรา

วันนี้ยังไม่ได้เม้าท์หรือวิแคะน้องทองให้หมู่เฮาฟังเลย

รออยู่นะคะ^____^

พี่กบว่าย่อแค่ 1707 แล้วก็จะเด้งขึ้นให้เรา step แรกก่อนที่ 1720

เพราะใจเอียงไปทางขึ้นจ้า อีกอย่างก็จะรออาเต๊ากับคุณสาวมาวิแคะกันอีกที

พี่กบเป็นกูรูแร้ว 1707 มานเด้งอ่ะ