ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบต้องขับรถออกไปทำภารกิจช่วงเช้าแล้วค่ะ

จะให้ซื้อขายหรือเป็นกำลังใจให้พี่กบก็กาซิบๆบอกได้นะคะอาเต๊า คุณต่าย เจ๊แพ็ท คุณอาร์ท ดช เม่า น้องต้นหญ้าที่น่ารักและหมู่เฮา^_____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เช้านี้ดีดขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ให้ไว้ 1722-1725 แต่ดูแล้วยังไม่น่าจะผ่าน (เดา) เกิด bearish hidden divergence ในราย ชม.ค่ะ แนวรับราย ชม 1717 1713 รับสำคัญ 1705.64 น่าจะย่อก่อนแล้วไปต่อ ด่านต่อไป 1727 1732 1743 ตามลำดับ ค่ะ :57

หวัดดีค่ะท่านอาเต๋า. และทุกท่าน

ขอบคุณวิเคราะห์และข่าวสารของทุกท่านมากนะคะ

ขอให้ทุกท่านโชคดีมีกำไร. ออกเนิน. ออกดอย. ได้ทุกคนค่ะ

สวัสดีค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่น้องเม่า & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ d5413d5f40.gif

สวัสดีค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่น้องเม่า & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ d5413d5f40.gif

หวาดดีค่ะคุณญ่า ขอให้ได้ลำไยทั้งขาขึ้นขาลงนะคะ

หวาดดีค่ะคุณญ่า ขอให้ได้ลำไยทั้งขาขึ้นขาลงนะคะ

หวัดดีค่ะ คุณน้อง เช่นเดียวกันนะคะ ขอบคุณวิเคราะห์กราฟอาแปะด้วยค่ะ slime_v.gif

- ราคา ทองคำนิวยอร์ค ปิดตลาดเมื่อคืนวันศุกร์ ที่ผ่านมา ปรับตัวลดลง อยู่ที่

ระดับ 1714 โดยเกิดสัญญาณขายใน MACD อย่างไรก็ตามราคาทองคำยังคง

อยู่เหนือเส้นแนวโน้มขาขึ้นระยะยาวจากปี 2008 ซึ่งปัจจุบันอยู่ที่ 1640 เรายังคง

มีมุมมองเชิงบวก ตราบใดที่ราคาทองยังคงเคลื่อนไหว เหนือระดับ 1672 ซึ่งเป็น

จุดต่ำสุดของเดือน พ.ย. และยังคงเฝ้ารอการกลับขึ้นไปทดสอบ 1796 อีกครั้ง

..................................................................

- Moving Averages : SELL -------------- Indicators : Strong Sell

..................................................................

- ภาพกราฟทาง เทคนิคราคาดีดตัวขึ้นได้ต่อเนื่อง หลังจากลงมาทดสอบ แนวรับ

บริเวณ 1,705 indicator ต่างๆเริ่มส่งสัญญาณดีขึ้น เช่น RSI ปรับตัวสูงขึ้น

MACD ติดลบน้อยลง วันนี้คาดว่ามีแนวต้านบริเวณ 1,725/ 1,735/1,740 แนวรับ

บริเวณ 1,715/1,705

แนะนำ Trading ในกรอบ 1,705 – 1,740 นักลงทุนที่เปิด Long ไว้ในช่วงราคา

อ่อนตัว ถือต่อ เพื่อปิดทำกำไรบริเวณ 1,735/1,740 :unsure:

- ราคาทองอ่อนตัว ลงเข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,700-1,705 ดอลลาร์ ในการซื้อขาย

ช่วงเย็นของวันศุกร์ ก่อนที่จะเริ่มดีดตัวกลับ ลดช่วงการติดลบลง และ คาดว่าใน

ระยะสั้น ยังมีแนวโน้มที่ราคาจะปรับตัวขึ้นต่อ

หากราคากลับอ่อน ตัวลงเข้าใกล้แนวรับ บริเวณ 1,700-1,705 ดอลลาร์ จึงยัง

สามารถเปิดสถานะซื้อเก็งกำไรการดีดตัวกลับ โดยมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุน

การถือครองสถานะซื้อยู่ที่บริเวณ 1,690 ดอลลาร์

- อาทิตย์ที่ผ่าน มาราคาทองคำปรับตัวลงมาจาก แนวต้าน 1739 ตลอดทั้งสัปดาห์

โดยลงมาต่ำสุดที่ราคาประมาณ 1705 ขณะที่คืนวันศุกร์ราคาเริ่มปรับตัวยืนเหนือ

1710 ได้ ทั้งนี้เรามองว่าราคาทองคำของอาทิตย์นี้ มีโอกาสปรับตัวขึ้น เนื่องจากมี

สัญญาณการกลับตัวขึ้น ปรากฏให้เห็น ในกราฟรายชั่วโมง โดยมีแนวรับ

ที่ 1716/1712

- ราคาทองคำ น่าจะ เคลื่อนตัว Sideways ในกรอบกว้างๆ ระหว่าง 1,705 – 1,730

เหรียญ ยังมองว่าราคาทองคำจะยังไปไม่ได้ไกล ตราบเท่าที่ความชัดเจนของ

Fiscal Cliff ยังไม่ปรากฎ

เก็งกำไรในภาวะการแกว่งตัวในกรอบ 1,710 – 1,725 เหรียญ แนะนำ ให้ขาย

บริเวณแนวต้าน และ ซื้อบริเวณแนวรับ

- ราคาทองคำทำ Technical Rebound ผ่านแนวต้านแรก US$1,716.50 และ

ขึ้นเส้นกรอบ Trend ขาลงระยะสั้น ซึ่งวันนี้อยู่ในระดับ US$1,728 โดยถ้าสามารถ

ผ่านขึ้นเหนือระดับนี้ได้ จะสามารถกลับเข้าสู่ขาขึ้นระยะสั้น และ มีแนวโน้มทดสอบ

US$1,738 ซึ่งเป็นยอดเดิม แต่ถ้าไม่สามารถผ่านได้มีการย่อตัวลงเป้าหมาย

แนวรับเดิม US$1,705

นักลงทุน ที่เปิด Long และยังไม่ได้ปิดสถานะ ถือต่อ รอแนวต้านอีกครั้ง

ไม่ผ่านปิดทำกำไร ต้องการเปิดสถานะเพิ่มรอผ่าน US$1,728 และ เปิด Long :unsure:

- มองกรอบราคา ทองคำในวันนี้ที่ $1,700-1,737/Oz โดยมีโอกาสปรับตัวขึ้นทดสอบ

แนวต้านที่ $1,725-1,737/Oz เนื่องจากมีสัญญาณ bullish divergence ระหว่างราคา

ทองคำและ RSI ในกราฟ 60 นาที

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) หลังซื้อไปแล้ว ให้ถือ เพื่อไปขายที่แนวต้าน $1,725-1,737/Oz :D

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว หลังซื้อเพิ่มไปแล้ว ให้ถือ เพื่อไปขายที่แนวต้าน $1,737/Oz

วิเคราะห์ จากหลายๆ บริษัทค่ะ ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ :D

การลงทุน มีความเสี่ยง ระวังมือกันด้วยนะคะ ...คันมือก้อ พักฟังเพลงกัน

ไปพลางๆค่ะ อาจจะช่วยให้หายคันได้บ้างเนาะ..แฮ่ๆ 4cfd369511.gif

อ้อ.. พี่กบเดินทางปลอดภัยนะคะ .. พี่แพทแอ่วม่วนๆ เจ้า 2bbaa9da4c.gif

http://youtu.be/ZMaETuypwBk

ส่งลูกชายคนโตกับคุณยายไปราชบุรีเมื่อคืนวันพฤหัสที่ผ่านมา ตอนนี้ผมเลยกลายเป็นโรค sun sick (คิดถึงลูกชาย) ไปแล้วครับ

ยังเหลือคุณแม่กับลูกชายคนเล็กอยู่ด้วยกัน ต้นเดือนหน้าก็คงตามไปอยู่ราชบุรีกันอีก เหลือผมอยู่ กทม. คนเดียวละครับ

เตรียมตัวเหงา :_02

ส่งลูกชายคนโตกับคุณยายไปราชบุรีเมื่อคืนวันพฤหัสที่ผ่านมา ตอนนี้ผมเลยกลายเป็นโรค sun sick (คิดถึงลูกชาย) ไปแล้วครับ

ยังเหลือคุณแม่กับลูกชายคนเล็กอยู่ด้วยกัน ต้นเดือนหน้าก็คงตามไปอยู่ราชบุรีกันอีก เหลือผมอยู่ กทม. คนเดียวละครับ

เตรียมตัวเหงา :_02

น้องเฟิร์สตาโต๊โต น้องโฟนตาเล็กกว่า แต่น่ารักทั้งคู่เลย

ตามไปอยู่กับคุณยายดีแล้วค่ะ ครอบครัวจะได้อบอุ่นๆ

ว่าแต่คิดถึงลูกชายไหงเป็น sun sick พระอาทิตย์คะ ร้อนแย่เลย

ถูกแก้ไข โดย gejen

เช้านี้ดีดขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ให้ไว้ 1722-1725 แต่ดูแล้วยังไม่น่าจะผ่าน (เดา) เกิด bearish hidden divergence ในราย ชม.ค่ะ แนวรับราย ชม 1717 1713 รับสำคัญ 1705.64 น่าจะย่อก่อนแล้วไปต่อ ด่านต่อไป 1727 1732 1743 ตามลำดับ ค่ะ :57

ขอบคุณมากๆค่ะ เรื่องอย่างนี้ต้องขยาย

- ราคา ทองคำนิวยอร์ค ปิดตลาดเมื่อคืนวันศุกร์ ที่ผ่านมา ปรับตัวลดลง อยู่ที่

ระดับ 1714 โดยเกิดสัญญาณขายใน MACD อย่างไรก็ตามราคาทองคำยังคง

อยู่เหนือเส้นแนวโน้มขาขึ้นระยะยาวจากปี 2008 ซึ่งปัจจุบันอยู่ที่ 1640 เรายังคง

มีมุมมองเชิงบวก ตราบใดที่ราคาทองยังคงเคลื่อนไหว เหนือระดับ 1672 ซึ่งเป็น

จุดต่ำสุดของเดือน พ.ย. และยังคงเฝ้ารอการกลับขึ้นไปทดสอบ 1796 อีกครั้ง

- Moving Averages : SELL -------------- Indicators : Strong Sell

- ภาพกราฟทาง เทคนิคราคาดีดตัวขึ้นได้ต่อเนื่อง หลังจากลงมาทดสอบ แนวรับ

บริเวณ 1,705 indicator ต่างๆเริ่มส่งสัญญาณดีขึ้น เช่น RSI ปรับตัวสูงขึ้น

MACD ติดลบน้อยลง วันนี้คาดว่ามีแนวต้านบริเวณ 1,725/ 1,735/1,740 แนวรับ

บริเวณ 1,715/1,705

แนะนำ Trading ในกรอบ 1,705 – 1,740 นักลงทุนที่เปิด Long ไว้ในช่วงราคา

อ่อนตัว ถือต่อ เพื่อปิดทำกำไรบริเวณ 1,735/1,740 :unsure:

- ราคาทองอ่อนตัว ลงเข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,700-1,705 ดอลลาร์ ในการซื้อขาย

ช่วงเย็นของวันศุกร์ ก่อนที่จะเริ่มดีดตัวกลับ ลดช่วงการติดลบลง และ คาดว่าใน

ระยะสั้น ยังมีแนวโน้มที่ราคาจะปรับตัวขึ้นต่อ

หากราคากลับอ่อน ตัวลงเข้าใกล้แนวรับ บริเวณ 1,700-1,705 ดอลลาร์ จึงยัง

สามารถเปิดสถานะซื้อเก็งกำไรการดีดตัวกลับ โดยมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุน

การถือครองสถานะซื้อยู่ที่บริเวณ 1,690 ดอลลาร์

- อาทิตย์ที่ผ่าน มาราคาทองคำปรับตัวลงมาจาก แนวต้าน 1739 ตลอดทั้งสัปดาห์

โดยลงมาต่ำสุดที่ราคาประมาณ 1705 ขณะที่คืนวันศุกร์ราคาเริ่มปรับตัวยืนเหนือ

1710 ได้ ทั้งนี้เรามองว่าราคาทองคำของอาทิตย์นี้ มีโอกาสปรับตัวขึ้น เนื่องจากมี

สัญญาณการกลับตัวขึ้น ปรากฏให้เห็น ในกราฟรายชั่วโมง โดยมีแนวรับ

ที่ 1716/1712

- ราคาทองคำ น่าจะ เคลื่อนตัว Sideways ในกรอบกว้างๆ ระหว่าง 1,705 – 1,730

เหรียญ ยังมองว่าราคาทองคำจะยังไปไม่ได้ไกล ตราบเท่าที่ความชัดเจนของ

Fiscal Cliff ยังไม่ปรากฎ

เก็งกำไรในภาวะการแกว่งตัวในกรอบ 1,710 – 1,725 เหรียญ แนะนำ ให้ขาย

บริเวณแนวต้าน และ ซื้อบริเวณแนวรับ

- ราคาทองคำทำ Technical Rebound ผ่านแนวต้านแรก US$1,716.50 และ

ขึ้นเส้นกรอบ Trend ขาลงระยะสั้น ซึ่งวันนี้อยู่ในระดับ US$1,728 โดยถ้าสามารถ

ผ่านขึ้นเหนือระดับนี้ได้ จะสามารถกลับเข้าสู่ขาขึ้นระยะสั้น และ มีแนวโน้มทดสอบ

US$1,738 ซึ่งเป็นยอดเดิม แต่ถ้าไม่สามารถผ่านได้มีการย่อตัวลงเป้าหมาย

แนวรับเดิม US$1,705

นักลงทุน ที่เปิด Long และยังไม่ได้ปิดสถานะ ถือต่อ รอแนวต้านอีกครั้ง

ไม่ผ่านปิดทำกำไร ต้องการเปิดสถานะเพิ่มรอผ่าน US$1,728 และ เปิด Long :unsure:

- มองกรอบราคา ทองคำในวันนี้ที่ $1,700-1,737/Oz โดยมีโอกาสปรับตัวขึ้นทดสอบ

แนวต้านที่ $1,725-1,737/Oz เนื่องจากมีสัญญาณ bullish divergence ระหว่างราคา

ทองคำและ RSI ในกราฟ 60 นาที

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) หลังซื้อไปแล้ว ให้ถือ เพื่อไปขายที่แนวต้าน $1,725-1,737/Oz :D

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว หลังซื้อเพิ่มไปแล้ว ให้ถือ เพื่อไปขายที่แนวต้าน $1,737/Oz

วิเคราะห์ จากหลายๆ บริษัทค่ะ ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ :D

การลงทุน มีความเสี่ยง ระวังมือกันด้วยนะคะ ...คันมือก้อ พักฟังเพลงกัน

ไปพลางๆค่ะ อาจจะช่วยให้หายคันได้บ้างเนาะ..แฮ่ๆ 4cfd369511.gif

อ้อ.. พี่กบเดินทางปลอดภัยนะคะ .. พี่แพทแอ่วม่วนๆ เจ้า 2bbaa9da4c.gif

http://youtu.be/ZMaETuypwBk

ภาระกิจพี่กบช่วงเช้าเสร็จแว้ว ช่วงบ่ายค่อยจัดการต่อ

ไม่เห็นน้องญ่าหลายวัน คิดถึง ขอบคุณนักๆเจ้าที่เติมใจให้กัน2bbaa9da4c.gif

และขอบคุณรวมวิเคราะห์น้องทองของบริษัทต่างๆโตยนะเจ้า เป็นประโยชน์ จะได้ note ทีเดียวเป็นชุดๆ :D

ปล พักตรงนี้ดีกว่า เพราะดีเจ้า

น้องเม่า สงสัยมรึนน้องทองจน sun sick ,son sick son อิอิ.. ยังดีที่น้องเม่ามีวงเล็บว่า คิดถึงลูกชาย

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง ขอรับ

โพยจีนให้ซื้อที่ 1717 ตัดขาดทุน 1712 เป้า 1728-1730-1800 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ราย ชม. ขึ้นได้อีกนิดแร้วย่อ ราย 4 ยังให้ซื้อ รายวัน รายวีค ลง แต่ถ้าราย 4 ขึ้น ก้อต้องรีบาว ขอรับ สรุปเด๋วย่อตามราย ชม ให้ซื้อแร้ว ขายแถวๆ 1730-1735 ก่อน ขอรับ

ขอบคุณมากๆอาเต๊า ย่อแล้วค่อยเปิดซื้อนะขอรับ

1712.42 อ่ะเปล่า น้องโป๊บมาหลอกล่อเจ้าฮะต่อน้า :gd

วิเคราะห์ราคาทองจากคุณน้าเคน

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

มาสายเลยวันนี้ รถยางแตก นั่งรอปะยางนานเป็นชั่วโมงเลย เอิ๊กๆๆ

มีข่าวประชาสัมพันธ์นิดนึงครับ

GTWM Promotion ในงาน SET in the City 2012

ระหว่างวันที่ 22 – 25 พฤศจิกายน 2555

ณ รอยัล พารากอน ฮอลล์ สยามพารากอน

1. ลูกค้าที่เปิดบัญชี (เอกสารไม่ครบ) รับปากกาไฟฉาย + เลเซอร์

2. ลูกค้าที่เปิดบัญชี (เอกสารครบ) รับเพิ่มบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ 2 ใบ

3. ลูกค้าที่เริ่มทำการซื้อขายภายใน 2 เดือน รับกระเป๋าเดินทางล้อลากขนาด 18 นิ้ว

หรือเลือกรับ USB ทองคำแท่ง ขนาด 4GB

4. ลูกค้าทุกท่านที่ทำธุรกรรมภายในบูธ ได้สิทธิเข้าร่วมชิงรางวัลทองคำทุกวัน

และ ผมจะสอนกราฟเทคนิคให้กับลูกค้าที่มาเปิดบัญชีในงานด้วยครับ

ปล. เพราะพื้นที่ในบูทไม่พอทำเป็นห้องสัมมนาเลยต้องสอนกันบนโต๊ะเปิดบัญชีนี่แหละครับ แหะๆ :32

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--19 พ.ย.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 16 พ.ย.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 12,588.31 + 45.93

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,605.59 - 72.16

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 6,950.53 - 92.89

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,341.52 - 40.88

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,439.28 + 24.46

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,130.07 - 13.77

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,336.80 - 12.50

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 9,024.16 + 194.44

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,860.83 - 9.89

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 21,159.01 + 50.08

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,629.28 - 2.40

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 2,945.63 - 0.29

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา ตลาดปิดทำการ

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,280.13 + 6.11

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 867.07 + 4.17

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,905.99 + 9.24

ราคาพันธบัตรปิดบวก - ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดพุ่งขึ้นในวันศุกร์ ขณะที่อัตราผล

ตอบแทนแตะระดับต่ำสุดในรอบกว่า 2 เดือนจากความไม่แน่ใจว่า สหรัฐจะบรรลุข้อตกลงเพื่อหลีก

เลี่ยงวิกฤติงบประมาณ และความกังวลเกี่ยวกับการต่อสู้ระหว่าางอิสราเอลและปาเลสไตน์ ทั้งนี้

ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดบวก 04/32 ที่ 100-13/32 โดยมีผลตอบแทน 1.581% และราคาพันธ

บัตรอายุ 30 ปีปิดบวก 01/32 มาที่ 100-13/32 โดยมีผลตอบแทน 2.731%

เยนร่วงรายสัปดาห์รุนแรงสุดเทียบดอลล์นับตั้งแต่เดือนก.พ. -- เยนฟื้นตัวขึ้นเล็กน้อย

ในวันศุกร์ แต่ปรับตัวย่ำแย่ที่สุดรายสัปดาห์เมื่อ เทียบกับดอลลาร์นับตั้งแต่กลางเดือนก.พ. ขณะที่

การคาดการณ์เกี่ยวกับการผ่อนคลายนโยบายลงอย่างรุนแรงของธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ)

ได้ลดความน่าดึงดูดใจของเยน ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 81.260 เยน เทียบกับระดับวันพฤหัสบดีที่

81.140 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.2739 ดอลลาร์และ 103.57 เยน เทียบกับระดับวันพฤหัสบดีที่

1.2778 ดอลลาร์และ 103.75 เยน

ราคาน้ำมันดิบปิดบวกจากวิตกอุปทานตึงตัว -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX

ปิดปรับตัวขึ้นในวันศุกร์ ขณะที่เหตุเพลิงไหม้ที่แท่นผลิตน้ำมันในอ่าวเม็กซิโก และความขัดแย้งที่ลุกลาม

ระหว่างอิสราเอลและปาเลสไตนส์ทำให้เกิดความวิตกเกี่ยวกับปริมาณน้ำมัน ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่ง

มอบเดือนธ.ค.ซึ่งครบกำหนดส่งมอบแล้วปิดบวก 1.22 ดอลลาร์ สู่ระดับ 86.67 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ราคาทองปิดบวกเล็กน้อยแต่ร่วงหนักรายสัปดาห์ -- ราคาทองปิดบวกเล็กน้อยในวันศุกร์

แต่ร่วงลงอย่างหนักเมื่อเทียบเป็นรายสัปดาห์ ขณะที่สัญญาณการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลกและความ

วิตกเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจถดถอยของสหรัฐได้ลดความน่าดึงดูดใจของทองในฐานะหลักประกันความ

เสี่ยงด้านเงินเฟ้อ ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิดบวก 0.90 ดอลลาร์ ที่

1,714.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดลดลง 0.304 ดอลลาร์ ที่

32.37 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิดร่วงลง 11.50

ดอลลาร์ ที่ 1,561.80 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดลดลง 4.75

ดอลลาร์ ที่ 626.45 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

น้องเม่า สงสัยมรึนน้องทองจน sun sick ,son sick son อิอิ.. ยังดีที่น้องเม่ามีวงเล็บว่า คิดถึงลูกชาย

เจ๊แพ็ท

แผนการเจ๊แพ็ท จะว่ายังไงต่อคะ รอย่อซื้อที่เท่าไหร่

น้องเฟิร์สตาโต๊โต น้องโฟนตาเล็กกว่า แต่น่ารักทั้งคู่เลย

ตามไปอยู่กับคุณยายดีแล้วค่ะ ครอบครัวจะได้อบอุ่นๆ

ว่าแต่คิดถึงลูกชายไหงเป็น sun sick พระอาทิตย์คะ ร้อนแย่เลย

555 พิมพ์ผิด :32