ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ข้าวต้มกุ้งน่าทานมากฮะพี่กบ เห็นแล้วหิวเลย ต้องรีบออกไปหาไรทานบ้างแล้ว หุหุหุ

โพสได้เสียที เฮ้อ.....

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จ้องจะ S แบบ 99.99 มาหลายรอบแล้วขอรับเจ้าป้า 5-6 เหรียญยังพอได้ค่าขนมกะเค้ามั่ง แต่ต้องนั่งลุ้นระทึกตลอดเวลา

เลยได้แต่นั่งดูทิศทางไปก่อนขอรับ แต่ถ้ามา 70+ อย่างที่เจ้าป้าว่า ว่าจะลองใส่สักรอบนึง (ถ้าทัน) วัดใจกันไป

ตัวเลขที่จะประกาศคืนนี้ น่าจะให้ผลลบกะทอง 20.30 ไม่บวกไม่ลบ 22.00 ลบมากกว่า 1660+ ดูว่ามาทดสอบแล้วยืนมั้ย ถ้่ไม่ก็สบายขาS ถ้ายืนต้องรีบรับกลับนะ ห้ามเกี่ยง1-2$ เพราะเค้ารับอยุ่มา3 ครังแล้ว เหนกะตา มะคืน ลง1663 ไม่ถึงเสี้ยวนาที มีแรงซื้อกลับมาทันที เจ้าอาจตั้งอะไรไว้ ขอให้ได้จังหวะS ที่ราคาบาทดีๆค่ะ ปล. อ.จิ๋ว ช่วงนี้เน้น ซื้อนะคะ มองในทางกลับกันด้วย ป้าไม่เน้นซื้อเพราะ ป้าS ไปที่24285 ไกลโขอยุ่

สวัสดีอ.งูดินด้วยค่ะ ว่าจะหารูป งูดิน หน้าตาเป็นไงน้า ยังไม่มีเวลา หาเลย ค่ะ อิอิ เห็นคุณต่ายว่า อ. เต้นรำเก่ง ตอนนี้ป้าหัดเต้นเป็นผู้ชายแล้วค่ะ

ตัวเลขที่จะประกาศคืนนี้ น่าจะให้ผลลบกะทอง 20.30 ไม่บวกไม่ลบ 22.00 ลบมากกว่า 1660+ ดูว่ามาทดสอบแล้วยืนมั้ย ถ้่ไม่ก็สบายขาS ถ้ายืนต้องรีบรับกลับนะ ห้ามเกี่ยง1-2$ เพราะเค้ารับอยุ่มา3 ครังแล้ว เหนกะตา มะคืน ลง1663 ไม่ถึงเสี้ยวนาที มีแรงซื้อกลับมาทันที เจ้าอาจตั้งอะไรไว้ ขอให้ได้จังหวะS ที่ราคาบาทดีๆค่ะ ปล. อ.จิ๋ว ช่วงนี้เน้น ซื้อนะคะ มองในทางกลับกันด้วย ป้าไม่เน้นซื้อเพราะ ป้าS ไปที่24285 ไกลโขอยุ่

ขอบคุณค่าเจ้าป้า พูดเรื่องราคาไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุดพักนิหน่อย

ข้าวต้มกุ้งน่าทานมากฮะพี่กบ เห็นแล้วหิวเลย ต้องรีบออกไปหาไรทานบ้างแล้ว หุหุหุ

<a href=http://image.free.in.th/z/ih/003h1d4dbdd2f8bb20cadcl.jpg' alt='003h1d4dbdd2f8bb20cadcl.jpg'> Thanks: ฝากรูป[/img]

กลัวไม่อิ่ม เดี๋ยวมีเพิ่มเติมอาหารให้อีก

เมื่อวานเน็ตล่ม ไม่ทราบว่าทอง โดนอะไรเข้าไปอ่ะคับ

มอร์นิ่งค่ะ... พี่กบ พี่่ต่าย เจ้าป้า พี่บอย อาเต๊า ป้ารี พี่จูกัดเหลียง

พี่นุช พี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท

คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa

พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้อน คุณบาส คุณเอ๋ พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar

คุณsr20 คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พีนาตาลี พี่อังคณา

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ คุณดอด อาเต๊า พี่กบ

คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :D

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ ใครดอยเยอะ

พิจารณาทิ้งช่วงการลงทุนไว้บ้างก้อดีค่ะ ปีใหม่ค่อย

เริ่มต้นกันใหม่ อาจจะสดใสกว่านี้เนาะ

ที่สำคัญ ภาวนา อย่าให้เป็นเหมือนสิ้นปีที่แล้ว ไม่งั้นอาจจะหนาวกว่านี้ค่ะ :21

like ยังไม่มา :wub: น้องญ่าเจ้า

น้องญ่ามาให้กำลังใจหมู่เฮาและมีแนวทางน้องทองมาให้ด้วย ดีจริงๆเจ้า

เพราะหนูมีประสบการณ์ตรงมาก เป็นประโยชน์ทุกครั้ง มีมุมมองน้องทองและทุกอย่างก็มาคุยให้ฟังน้า

อาหารและกำลังใจน้องญ่ามาเสิร์ฟให้แต่เช้า

พี่กบก็มีอาหารเที่ยงและน้ำส้มคั้นเย็นๆเจ้ามาให้น้องญ่า คุณบาสคุณเอ๋ เจ้าป้า คุณ Sr 20 และหมู่เฮาทานด้วยกัน

post-6178-0-70087600-1355982061_thumb.jpgpost-6178-0-54150800-1355981909.jpgpost-6178-0-50967400-1355982112.jpg

http://sylphsplus.blogspot.com/

เดาราคาทอง 20/12/2555

10.52 , Spot 1667

มุมมอง ราคาทองคำเมื่อวานนี้หลังจากลงแรงวันก่อน มีการรีบาวขึ้นไปสูงสุดช่วงเช้าที่ 1676 จากนั้นย่อลงหลุด 1670 ช่วงตลาดสหรัฐ วิ่งรอบลง 1664 > 1674 > 1663 จากนั้นเคลื่อนไหวในกรอบ 1665-1670 ปิดตลาดที่ 1667 เหรียญ , เช้านี้เคลื่อนไหวแคบๆในกรอบเดิม 1665-70

เดา วันนี้กรอบกว้างของราคา 1660-1670-73 น่าจะเทส 1670-73 ถ้าราคาขึ้นยืนเหนือ 1670-73 ไมไ่ด้ก็มีโอกาสลงไปแนวรับบริเวณ 1660 เช่นเดิมตรงนั้นถ้าไม่หลุดน่าจะมีแรงซื้อดันราคาขึ้นมาบริเวณ 1670 อีกรอบ แต่ถ้าย่อหลุดลงไปแนวรับจะโล่งและไกล แนะนำ stop loss ถ้าเข้าซื้อบริเวณ 1660 ราคาถ้ายืนเหนือ 1670-73 ได้ ก็ลุ้นแนวต้านถัดไป 1680 1688 1693

คำแนะนำ

1.ใครได้แนวรับ 1683 1671 1660 รอขายตัว 1671 หรือ 1660 ที่บริเวณ 1683 1690 ตามลำดับ บริเวณ 1683 อาจใช้การขายแล้วซื้อตามกฌได้

2.รอซื้อ 1660 stop loss 1665

3. S ได้บริเวณแนวต้าน 1683 เป้าปิด 1674-76 แต่ถ้าทะลุ 1683-85 ขึ้นไป stop loss ก่อน

4.ใครติด L เยอะไม่แนะนำ S ประกบไว้

ถึงนายกระจอก ดชเม่าแปะให้แล้วตามนั้นเลย

ถึงนายกระจอก วิหน่อย อิอิ

วันนั้นผมให้แนวรับเดียวคือ 1698 จำได้นะครับ ผมบอกว่าหากหลุดตรงนั้นคือหลุดรับวัน นั้นหมายความว่าหากแนวโน้มเดิมเป็นแนวโน้มลงอยู่ หากหลุดตรงนั้น ผมจะไม่เข้า long เด็ดขาด และจะทำกำไรหรือตัดขาดทุนตรงนั้นทันที ภาพนี้ เห็นเส้นเหลืองด้านล่าง ตรงนั้นคือ เทรนลงต่อเนื่องนะครับ เมื่อราคาลงไปตรงนั้นแล้วรับไม่อยู่จะทะลุต่อครับ แต่หากรับอยู่ สามารถลุ้นได้ดังนี้ครับ ซื้อเข้าเพื่อเล่นราคาปิดสูงกว่าโลว์ของวัน แต่หากหลุดลงไป ตรงนี้สามารถเอสตามลงไปได้ทันที แต่มีข้อแม้ว่าราคาต้องไม่ตัดกลับมาหลังจากหลุดลงไปแล้วนะครับ โดยการเทรดส่วนตัว หากราคาหลุดตรงนั้นจริงๆ 90% จะแรงครับ และเส้นเหลืองด้านบนคือแนวต้านนะครับ ขอภัยหากทำให้งง เพราะเวลาผมเทรด กราฟวิ่งไปไหนทำแพทเทินอะไร ผมไม่ได้เอามาคิดครับ เพราะฉะนั้นผมจะเดากราฟไม่เป็นครับ ^_^

แหม๋ๆๆ แสดงว่าร้องเพลงเก่ง สไตล์ room39 ปะป๋าน้องบีมท่าทางจะชอบร้องเพลง มีดนตรีในหัวใจ

คุณเอ๋คงชอบร้องเพลงเหมือนกันนะคะ

มาแล้วครับ กลับบ้านไปน้องบีมเห็นหน้า พูดว่า "หม่ำๆๆๆๆ" :gvme พอดีอาน้องบีมซื้ออาหารเสริมพวกมันบดกล้วยบด ผลไม้บดมาให้ลองชิมเลยจับป้อนเลย :ghost

ปรากฏว่า ทำหน้าเหมือนเปรี้ยวๆ แหยๆ สงสัยไม่อร่อย :_02 ตอนเรียนป.โทผม เป็นหนึ่งในนักร้องของรุ่น เวลาไปเลี้ยงรุ่นจะโดนจับเป็นตัวแทนกลุ่มขึ้นไปร้องเพลงส่วนเพราะรึป่าวอันนี้ต้องลองฟังกันเองนะครับ :033 ไม่รู้ว่าที่โดนออกไปร้องทุกครั้งเพราะว่าร้องเพราะหรือว่าในกลุ่มไม่มีใครอยากออกไปร้องก็ไม่รู้ :_10 ส่วนเอ๋ชอบฟังมากกว่าร้องครับ เคยฟังเอ๋ร้องแล้วเพี้ยนๆแปลกๆ :17 อ๊ะ :_10 เผลอเม้าภรรเมียซะแล้ว :Wt

ปล.ผมร้องได้ทุกแนวยกเว้น ลูกทุ่งกะเพื่อชีวิต :uu :57

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

ภาพนี้น่าจะเข้าใจง่ายกว่าครับ

like ยังไม่มา :wub: น้องญ่าเจ้า

น้องญ่ามาให้กำลังใจหมู่เฮาและมีแนวทางน้องทองมาให้ด้วย ดีจริงๆเจ้า

เพราะหนูมีประสบการณ์ตรงมาก เป็นประโยชน์ทุกครั้ง มีมุมมองน้องทองและทุกอย่างก็มาคุยให้ฟังน้า

อาหารและกำลังใจน้องญ่ามาเสิร์ฟให้แต่เช้า

พี่กบก็มีอาหารเที่ยงและน้ำส้มคั้นเย็นๆเจ้ามาให้น้องญ่า คุณบาสคุณเอ๋ เจ้าป้า คุณ Sr 20 และหมู่เฮาทานด้วยกัน

post-6178-0-70087600-1355982061_thumb.jpgpost-6178-0-54150800-1355981909.jpgpost-6178-0-50967400-1355982112.jpg

น่าทานมากค่ะพี่กบ ขอบคุณนะคะ แต่ ตอนนี้ขอซดมาม่าไปก่อนนะคะ

ฝืดเคืองค่ะพักนี้ แฮ่ๆ :P