ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเที่ยงกว่าค่าเจ๊แพ็ท คูณอาร์ท ดช เม่า คุณบาสคุณเอ๋ น้องลิน คุณ ginger น้องลิน คุณ Sr20 และทุกท่านที่น่ารักค่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองของกูรูท่านต่างๆจากน้องลินมากๆๆนะคะ ^___^

วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มทองจาก อ ซี

ขอบคณ อ ซี มากๆๆค่ะ :gd

กราฟรายวันกันก่อนนะครับ ว่างจะมาโพสกราฟระยะสั้นให้ดูครับ

ตามกราฟ ราคาอาจจะมีรีบาวน์ได้บ้างครับ

แนวต้านตรง 1654 1660 1674 1684

แนวรับ 1634 1627 1620 1615 1606

ความเห็นส่วนตัว

โดยรวมราคาลงต่อ โดยมีแนวรับแถว 1620 หลุด 1620 อาจลงไปถึง 1606 ได้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองของบริษัทต่างๆมากๆๆนะคะ น้องลิน คุณขิง ดช เม่า คุณ dod และคนน่ารักที่จะตามมาค่ะ^____^

วิเคราะห์กราฟทองของคุณน้าเคน

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับ

สงสัยฝรั่งกลัววันสิ้นโลก เทขายสินทรัพย์กระจาย

วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มราคาทอง

จาก อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง....

โทษทีมาช้าหน่อย วันนี้วันพระ เพิ่งจัดผลไม้ ไหว้พระสวดมนต์เลยมาช้าครับ

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้นน้องทอง 1660+- ก่อนสัก 30% มันขึ้นไปสั้นจริงๆ ทำเอาผมเลยได้ดอยมาด้วยเลย :32

2. มาหาจุดปลอดภัยให้ซื้อตามคาดเด่ะ 1630-1640 ที่บอกเมื่อวานมาติดที่เส้นแดงล่างเทรน 4 ชม และเทรนฟ้าล่างเทรน 30 นาทีที่ 1636+- ตามคาดเด่ะ เลยสอย 1636 เข้ากระเป๋ามาอีกหนึ่งชุด....ตามแผน หากหลุด 1620+- คัททิ้งทั้งหมด ใครเล่นตามผม ต้องยอมคัททิ้งตามผมด้วยน่ะครับ

3. อีก 20% ที่เหลือ หากผ่าน ฟ้าบนเทรน 30 นาที ไล่ซื้อตามไปอีก แสดงว่าเรามาถูกทาง ขึ้นก็ซื้อตามขึ้นไป ผิดทางคัททิ้งเท่านั้น ถูกทางซื้อตามให้มันตาย แต่หากผิดทางเราต้องตัดเนื้อร้ายตั้งแต่เนินๆ

4. เป้าหมายแรก 1680+- ที่ชมพูบนเทรน 1 ชม ก่อน ปิดเอาค่าขนมสักครึ่งหนึ่งก่อน

5. เป้าหมายหลัก 1720+- ที่เทรน 4 ชมแดงบน ปิดเอาค่าขนมทั้งมหด

ปล. 1 เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 75 ได้เงินทำบุญทั้งหมด 2850 บาท หักค่าสถานที่ เหลือเงินทำบุญ 1850 บาท เดียวปีใหม่ผมไปเที่ยวแล้วจะเอาเงินส่วนนี้ไปทำบุญแล้วจะมาบอกอีกที่ว่าทำที่ไหนครับ

2. ผมมีแผนของผม ผมเล่นตามแผน ผิดก็ยอม ไม่ทนเมื่อผิดทางเพราะมันเหมือนโรคร้ายที่ไม่ได้รับการรักษา :047

เมื่อวานสอนนักเรียนบอกว่า อย่าพยายามอยู่หน้าจอเพราะมันจะทำให้แผนของเราเปลี่ยน....ดันทำเองซะได้เซ็งจริงๆ :033 ตั้งซื้อ 1640+- ไว้ แต่อาบน้ำตอน 2 ทุ่มออกมาเห็นมันร่วงเลย ปิดที่ตั้งซื้อ กดซื้อหน้าจอทันทีได้ราคา 1649 มาอีกไม้ ตั้งสตอปลอสไว้ 1630 แล้วนอนเพราะไม่ชอมลุ้น เช้าตื่นมา เห็นมันลงมาอยากเขกกระบาลตัวเองดีที่มันไม่ไปกินสตอปลอส แต่มันลงมาทำ dubble bottom ที่ 1636 เลย สอยมาอีกไม้ ตอนนี้ติดอยู่ 3 ไม้ น้องทอง กรุณาขึ้นได้แล้ว.... :_06

สวัสดีตอนจะบ่ายโมงค่าพี่จูกัดเหลียง คุณ lula คุณ EWka น้องกีร์ คุณอาร์ท คุณ juy นายกระจอก Dr คุณ chailklang และทุกคน

รอวิเคราะห์กราฟทองจากคุณกระต่าย และทุกคนที่น่ารักนะคะ^____^

วิเคราะห์ MACD ราคาทอง และการลงทุนอื่นๆจากคุณงูดิน

วิเคราะห์ราคาทองจากคุณ potgarn

ขอบคุณคุณงูดินและคุณ potgarn มากๆๆนะคะ :gd

ทองคำเป็นขาลง macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ ผมไม่สนใจมัน

น้ำมันเป็นขาขึ้น ผมมีเต็มพอร์ต let profits run

เจ๊อู๊ดเป็นขาลง ผมล้างพอร์ตขาดทุน 56 บาท รอรอบใหม่

น้องปอนด์เป็นขาขึ้น พุ่งกระฉูด macd ยืนเหนือเส้นสัญญาณ let profits run

ในตลาดขาลง คนที่เล่นตามเทคนิค แนวรับแนวต้าน ถ้าไม่มี stop loss จะหมดตัวในเวลาไม่นาน เพราะสัญญาณเทคนิค มันจะ over sold แล้ว over sold อีก

rsi ต่ำแล้ว ต่ำอีก sto เด้งแล้วเด้งอีก แต่ราคากลับพุ่งลงต่อไปเรื่อยๆ ไม่มีทีท่าว่าจะกลับตัว

เมื่อตลาดเป็นขาลง เราต้องยอมรับมัน อย่าคิดเข้าข้างตัวเอง มองตลาดตามสภาพความเป็นจริงในปัจจุบัน

และอย่าคาดหวัง ว่าตลาดจะเป็นอย่างที่หวัง เพราะเราจะผิดหวังเสมอ

ฝึกวิแคะทองกัน วันนี้วันสิ้นโลก เกี่ยวยังไงกัน

จุดสำคัญตือเจ้า Macd bar ทะลุยอดเดิมในด้านลงนครับ เป็น convergence มีแนวโน้มที่จะลงต่อ ถ้ารเาดูตาม head and shoulder ก็จะเห็นว่า ลงไปแถว 1612

ตอนนี้มีแนวรับน้อยๆ ต้านอยู่ ตรง 1647

ขาลง เล่นรับต้าน ควรดู weekly chart ประกอบ กล่าวคือถ้าเราใช้ stoch หากกราฟ ราย week เส้นเขียวต่ำกว่าเส้นแดง แต่ในรายวัน stoch ตัดขึ้น อาจพลาดได้ การ long ก็คือ หากใช้ daily ตัดขึ้น หากราย week เส้นเขียวยังอยู่เหนือ เส้น แดง ก็มีแนวโน้มที่ดีกว่า แน่นอน ราย Month ก็สำคัญ

ในโซน 1612-1578 จะเป็น fibo 61.8-78.6 .ในราย week ทองคำในราย วีคยังเป็นขาขึ้น น่าจะกลับตัวได้ แต่หากว่า ทะลุลง 61.8 ตามตำราว่าอาจเป็นขาลงไปแล้ว ลงถึง 100 คือ 1518 แนวรับ เหนียวแน่นนึบ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน โชคดีมีลำไยค่ะ วันนี้ ไม่กล้าขำๆค่ะ ใจอยากS แต่ความเสี่ยงค่อนข้างสูง

ถึงพี่ๆที่เล็งแท่ง ให้คำถาม พี่ว่าราคาจะลงถึง23500 มั้ย ก่อน ศุกร์หน้า 28/12/55

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน โชคดีมีลำไยค่ะ วันนี้ ไม่กล้าขำๆค่ะ ใจอยากS แต่ความเสี่ยงค่อนข้างสูง

ถึงพี่ๆที่เล็งแท่ง ให้คำถาม พี่ว่าราคาจะลงถึง23500 มั้ย ก่อน ศุกร์หน้า 28/12/55

วันนี้ไม่รู้ว่าเรื่อง Lord of the gold จะมีไตรภาคหรือเปล่านะครับ เช่นเคยครับ หลุดเทรนเหลืองก็จะมีโวลุ่มเอสตามเข้ามา คงต้องกะๆ กันหน่อยครับ มันเอียงลงแบบนี้ก็เลยลงเลขไม่ถูก เพราะไม่รู้ว่ากราฟมันจะลงไปแตะตอนไหนครับ

ก่อนตอบคำถาม ชิงคอนโดที่หัวหินของอาเต๊าแฟนเจ้าป้า

พี่กบมีวิเคราะห์ราคาน้องทองของคุณบอย ขอบคุณคุณบอยมากๆๆนะคะ :gd

ขอบคุณรายงานสำคัญที่จะเกิดขึ้นวันนี้ด้วยค่ะน้องลิน^____^

gold 12-21-2012 1-16-35 PM

ศูนย์รวม FIBO ในทอง รวมถึง ASTRO ด้วย ถ้าหลุด Zone นี้เจอกันอีกที 1590 แต่คิดว่า Zone ปัจจุบันคือ Zone support หลักของทองนะครับ มาลุ้นกันครับ เราจะมี Loop ให้เล่นถึงกุมภานี้หน้านะครับ ลองลุ้นดีครับ จะค่อยๆ ไล่ใน TF day ช่วยไปเรื่อยๆให้นะครับ

buy cycle short term: 20-21 Dec 2012 - New Year

mid term: buy cycle: 17 Dec 2012 - Feb

long term: 2 cycle buy : Mid Dec - End of Feb

ถึงนายกระจอก ป้าส่งขอร้องถึงคุณปุยเมฆ ให้ปลดล้อกโควต้าpostแล้วค่ะ นายลองส่งจม.ไปขอด้วยตัวเองอีกทีก็จะดีไม่น้อย คุณเค้าเป็น adminหงะ

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

ก็เรียบร้อยครับ ลงไปลึกถึง 1635 ทำลายยอดคลื่น 1 ที่ฟอร์มกันขึ้นมาซะแถมหลุดเส้น 200 จากนี้ต้องวัดฟอร์มขาลงกันละครับ จากสัดส่วนการร่วงก็จะ

เริ่มวัดกันที่ FE100 muj 1632 หลังจากนั้น ก็โน่น 1557 สยองไหมครับ ปรือส์ งานนี้ โหดจริงอะไรจริง ไอ้ที่คาดหมายไว้วานนี้ว่าจะเอาไหว เอาอยู่ก็

กลายเปนเอาไม่อยู่ เช้านี้จึงเปิดราคาฉลองวัน ซิ่นโลก ที่ 1644 ซะงั้น ก็ตามนั้นละครับ ทำไงได้ ยิ่งใกล้สิ้นปี พี่ ๆ ก็ทะยอยปิดสถานะ แสดงงบกำไร

ขาดทุนให้เจ้าของเงินกันใหญ่ หลาย ๆ ปีก็เปนงี้ หลังจากกลางเดือนก็เริ่มไหลลง ๆ แล้วไปเริ่มกันใหม่อีกทีก็ หลังปีใหม่ครับ

ความเห็น รอดูห่าง ๆ ครับ อย่าเพิ่งเข้าเอาไว้เริ่มเปนขาขึ้นชัวร์ ค่อยตามครับ

เด่นบน 49 67 72 เด่นล่าง 31

วันนี้ไม่รู้ว่าเรื่อง Lord of the gold จะมีไตรภาคหรือเปล่านะครับ เช่นเคยครับ หลุดเทรนเหลืองก็จะมีโวลุ่มเอสตามเข้ามา คงต้องกะๆ กันหน่อยครับ มันเอียงลงแบบนี้ก็เลยลงเลขไม่ถูก เพราะไม่รู้ว่ากราฟมันจะลงไปแตะตอนไหนครับ

ถึงนายกระจอก ป้าส่งขอร้องถึงคุณปุยเมฆ ให้ปลดล้อกโควต้าpostแล้วค่ะ นายลองส่งจม.ไปขอด้วยตัวเองอีกทีก็จะดีไม่น้อย คุณเค้าเป็น adminหงะ

like หมด ขอบคุณวิเคราะห์กราฟของนายกระจอกด้วยค่ะ

เจ้าป้าเค้าเป็นคนขำๆนะคะ แต่ส่ง จม ไปด้วยตัวเองก็ดีค่ะ จะได้ถึงผู้รับ

สวัสดีค่าคุณกระต่ายที่คิดถึง like and love ค่า^___^

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์กราฟทองป๋าอาวและอื่นๆที่จะตามมานะคะ

ถึงพี่กบ เพื่อนป้า มะวาน วันนี้ ฝ่าคลื่นมหาชนที่เยาวราช ซื้อแท่งมาแล้ว ราคาตู้แดง 23920 มาถึงบ่ายโลกยังไม่แตก แต่ เยาวราชแตกแล้ว อาแปะได้ใจ ปรับราคาขายขึ้นใหญ่เลย เปิดขายที่ราคา850 ต่อแถวไปๆมาได้920 คืนนี้มีดอยกะพวกเราแล้ว เย้ๆๆ