ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

เทคนิคค่อนข้างชัดเจนครับแค่ทดสอบแนวต้านก่อนลงมา1694...ประกอบกับหมดข่าวสนับสนุน..(เคยเตื่อนแล้วข่าวการตกลงการคลังเป็นแค่ข่าวดีชั่วคราวอยู่ในรายละเอียดข่าวที่ผมเคยเขียนไว้เพราะยังตกลงกันไม่ได้หลายเรื่องโดยเฉพาะการตัดลดค่าใช้จ่ายและการเพิ่มเพดานหนี้คุยกันยากครับเพราะคะแนนอยู่ฝั่งรีพับลีกัน) พร้อมกับมีข่าวFedจะงดใช้QEก่อนสิ้นปี2013***อันนี้ข่าวใหญ่กว่าครับสำหรับราคาทองคำเพราะทองคำขึ้นได้เพราะQE หรือเหตุผลของการ.ป้องกันภาวะเงินเฟ้อของการผ่อนคลายนโยบายด้านการเงิน...(เน้น)โดยเฉพาะQE จากFed และคืนนี้มีประกาศตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรอีกหากออกมาดียิ่งจะทำให้ตลาดมั่นใจFedจะงดใช้QEไวขึ้นหรือหากออกมาไม่ดี(ต่ำกว่า100.000ตำแหน่งเยอะๆหน่อย)จะทำให้ตลาดมั่นใจว่าQE.ยังมีต่ออาจช่วยชุปราคาทองคำอีกครั้งแต่หากตัวเลขออกมา เกิน150,000-200,000ตำแหน่ง จบพอดีราคาทองคำปีนี้

ขอให้ทุกคนโชดดีครับราคาแบบนี้แกร่งแรง ลงทุนด้วยความระมัดระวังและอย่าลืมตั้งจุดป้องกันความเสี่ยงด้วยนะครับ ขอให้ทุกคนโชดดีต้อนรับปีงูเล้กกันทุกๆคนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

TDC

แนวทองคำวันที่ 4/1/2013

ราคาทองคำมีการปรับตัวลดลงอย่างหนักในช่วงคืนวาน ในช่วงนี้นักลงทุนมีของก็ทยอยขายทำกำไร หรือ ตัดขาดทุน เพราะ แนวโน้มเริ่มมีการกลับตัวของราคาทอง สำหรับคนที่เก็งกำไร หรือ จะใช้วิธีซื้อถัวเฉลี่ย ติดตามแนวรับ 1640 แนวรับสุดท้าย แต่สำหรับนักลงทุนในระยะยาวก็สามารถถือไว้ก่อนได้ แต่ทางกราฟเริ่มเป็นสัญญาณกลับตัวในทิศทางลงแล้ว มีโอกาสลงทดสอบแนวรับที่ 1640 และเป้าหมาย 1700 อาจจะยังต้องชะลอไปก่อน สัญญาณกลับตัวจะรู้หลังจากที่เกิดการกลับตัวของราคาไปแล้วเท่านั้น แต่มีอีกอันที่น่าสนใจคือ มีการทำสถิติค่าส่วนเบี่ยงเบนนมาตรฐานเอาไว้ ในระยะ 10 ปี ทองอยู่ในกรอบความผันผวนที่เป็นสัญญาณซื้อ ก็นับว่าเป็นสัญญาณซื้อในระยะยาว แต่ระยะสั้นนี้สัญญาณลบมาแล้ว ถ้าหลุด 1640 นั้นไม่ดีมากๆ เวลาหลุดแนวรับสำคัญ จะลงแรง เพราะ ใช้บอทในการคีย์คำสั่ง หรือ คอม ตั้งจุดไว้ถ้าแตะจุดนี้ให้ขาย หรือ ให้ซื้อ ราคาเลยขึ้นแรง ลงแรง บริเวณ แนวรับ แนวต้าน สำคัญ

แนวรับ 1640 1635 1630

แนวต้าน 1660 1675 1680

GTWM

(Gold Futures) 4 JAN 13:

ราคาทองคำหลุดแนวรับทั้ง 3 ระดับเมื่อวาน (US$1,675, 1,670 และ 1,658) หลังจากที่ขึ้นทดสอบ EMA100 วันบริเวณ US$1,695 การปรับตัวหลุดแนวรับทั้ง 3 ระดับทำให้แนวโน้มในระยะสั้นกลับมาเป็นเชิงลบ แม้ว่าจะมีการทำขาขึ้นเหนือแนวเส้น Trend ขาลงระยะสั้นก็ตาม โดยจุดทดสอบสำคัญคือบริเวณ US$1,635 ซึ่งเป็น Low เดิม (แนวรับระดับสัปดาห์ Retracement 38.2%) ราคาทองคำไม่ควรหลุดต่ำกว่าระดับนี้เพราะจะทำให้หลุดแนวรับระดับสัปดาห์ มีแนวรับย่อยบริเวณ US$1,645 กลยุทธ์ นักลงทุนที่ตัดขาดทุนข้าง Long เมื่อวานไม่ทันวันนี้มีการดีดตัวของราคาปิดสถานะออกก่อน รอดูการพักฐาน ถ้าการ Rebound ไม่สามารถผ่านแนว US$1,665 หรือปรับตัวหลุดลงต่ำกว่า US$1,635 แนะนำเปิด Short ตาม

ตอนนี้รอดูอย่างอาเต๊าบอกเลยค่ะคุณป้า เด๋วเงินหมดหมูมะยมจะลำบาก 555

จะว่าไปคุณกีร์ก็ได้ซื้อทองราคา23900 ตามที่สัญญากับพี่สาวไว้นะครับ :aa

แต่ดูแล้วสมาคมกัํ๊กราคาซื้อแบบนี้ มองได้ว่าอาจลงอีกไม่เยอะ ให้เต็มที่วันสองวันคงรู้ผลครับ :57 ว่าจะไซย์เวย์หรือลงต่อ

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองโดนเทลงจากจุดสูงสุดบริเวณ 1695 ในวันก่อนแล้วก็ลงมาเรื่อยๆ ต่ำสุดที่ 1645 จากการที่สมาชิกเฟดบางรายพูดว่าน่าจะต้องทำคิวอีถึงแค่สิ้นปีนี้ด้วยข้อ จำกัดทางการเงิน

นั่นหมายถึงอะไรหลายอย่าง แต่ก็ไม่ได้เกินคาด เพราะตัวเลขการจ้างงานที่ออกมาในช่วงนี้ ก็น่าจะทำให้ตามเงื่อนไขเดิมก็ไม่ต่างกันมากครับ

คือก็ยังทำตามแผนเดิมอยู่ ยังจะอัดเงินเข้ามาอีกตามแผนในช่วง 6 เดือนนี้ แต่ด้วยตัวเลขการจ้างงานที่ดีขึ้นในระดับนี้คงได้เห็นระดับการจ้างงานเป้า หมายภายในปีนี้ครับ

เช้านี้เล่นรีบาวด์ได้ครับเป้า 1657 1662

คืนนี้มีตัวเลขที่เกี่ยวข้องกับทองโดยตรงอย่าง nonFarm ถ้าเล่นเด้งมีกำไรก็ปิดก่อนได้ครับมากน้อยก็ถอยมาดูก่อน

กับสถานการณ์โดยรวมในกราฟรายวันผมรอเล่นกับแนวนึงอยู่ เข้าจุดโฟกัสเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ

จะว่าไปคุณกีร์ก็ได้ซื้อทองราคา23900 ตามที่สัญญากับพี่สาวไว้นะครับ :aa

แต่ดูแล้วสมาคมกัํ๊กราคาซื้อแบบนี้ มองได้ว่าอาจลงอีกไม่เยอะ ให้เต็มที่วันสองวันคงรู้ผลครับ :57 ว่าจะไซย์เวย์หรือลงต่อ

ช่ายค้าคุณบาส เลิกเครียดซ่ะที และก็ไม่เอาอีกแร้วค้า ไม่รับฝากแล้ว เครียดมาก แถมได้ถูกกว่าที่พี่สาวให้เงินมาด้วย อิอิ

ช่ายค้าคุณบาส เลิกเครียดซ่ะที และก็ไม่เอาอีกแร้วค้า ไม่รับฝากแล้ว เครียดมาก แถมได้ถูกกว่าที่พี่สาวให้เงินมาด้วย อิอิ

กำไรส่วนต่างเป็นค่าลุ้นของเรานะ :17 ลุ้นเหนื่อย ต้องมีกำไรเอิ๊กๆๆ :uu

สวัสดีค้า

ส้มเปรี้ยวกลับมาแล้ววววว

ปีน้องงูเล็กของเราในปีนี้ แสดงทิศทางราคาทองคำได้ดีจังเลยค่ะ

ตัวเล็กๆ เลื้อยขึ้นเลื้อนลง สนุกไปเลย ^^

เมื่อวานส้มเปรี้ยวบอกว่าราคาชนแนวต้านหัวโน

น้องทองเลยหล่นตุ้บลงมา --- สงสัยมึนมากไปหน่อย ลงมาซะแรงเลยยย 555+

ซึ่งการเคลื่อนไหวของน้องทองในปีนี้ ช่างเหมือนกับช่วงปีที่แล้วมากเลยค้า

ดังนั้น ส้มเปรี้ยวจึงย้ำไว้เสมอว่า ขึ้นมาให้ระวังนะค้า!!!! ทำกำไรช่วงสั้น อย่างนิ่งนอนใจ

และถ้าน้องทองจะเคลื่อนไหวให้เหมือนปีที่แล้วอย่างสมบทบาท

ราคา Low วันนี้ คงเป็น Low ของสัปดาห์ และจะมีการ Rebound ช่วงสั้นกลับไปทดสอบแถว 1662/1672/1682 ก่อนจะร่วงลงมาแรงๆ อีกครั้งนึงในสัปดาห์หน้า

ก็ต้องลองติดตามดูนะค่ะว่าจะเป็นอย่างที่ส้มเปรี้ยวคิดรึเปล่า

แต่ถ้าไม่คิดอะไรนะค่ะ การที่ราคาลงมาแรงแบบนี้ common sense ราคาต้องมีการ rebound กลับขึ้นไปอยู่แล้วค่ะ ไม่มากก็น้อย --- ส้มเปรี้ยวให้แนวต้าน 1652/1662/1672/1682 (ลง 222 เนี้ยยย สวยดีค่ะ ^^) ถ้าไม่ผ่านแนวต้านทั้งหลายเหล่านี้ เตรียม ลงมาแรงๆ ให้กลัวๆๆ นะค้า

คำขวัญปีนี้ของน้องทอง

“ถือนานระวังดอย ซื้อช้าระวังแห้ว” --- แบ่งเงินเป็น 3 กอง ทยอยซื้อเวลาทองลงแรงๆ และทยอยขายเวลาขึ้น เป็นจังหวะๆ ไปค่ะ ได้หลายรอบแน่นอนค่ะ แต่!!!! อย่าช้า อย่านิ่ง ตามดูให้ทันนะค่ะ น้องงูเล็กของเราปีนี้ไวกว่าปีที่แล้วแน่นอนค่ะ อิอิ

แนวต้าน 1652 --- 1662/1672 --- 1682

แนวรับ 1645 --- 1640/1637

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ค่า

ถึงน้องลิน ม้วฟๆคืน10ที น่าร้ากซะ ฝากหนุ่มลำ่กอดให้ชื่นใจ เรื่องFOMC มะคืน เพ่กันเอาซะ ฝีมือเล่นแบบนี้มาเฟียซ้าดๆ มีไรเตือนๆกันก่อนน้า

ขอบคุณคำเตือนข่าว FOMC เมื่อคืน ข่าว Non Farm และอื่นๆวันนี้นะคะ

ขอบคุณวิเคราะห์ทองของซินแสส้มเปรี้ยวและของอีกหลายๆกูรู

like หมดไปเมื่อคืน แต่ love มีให้น้องลินคนเก่งจ้า^____^

ขอบคุณคลิปวิเคราะห์ทองของบริษัทจากคุณ ginger และวิเคราะห์จาก ดช เม่าด้วยมากๆค่ะ

ทองลงเมื่อคืนจนเช้าวันนี้ จอมยุทธ์ห้องเราเข้ามาเม้าท์กันอุ่นหนาฝาคั่งนะคะคุณบาส ดช เม่า คุณแมวน้อยและทุกท่าน

สวัสดีตอนเที่ยงครับทุกๆท่าน

ห้องนี้น่ารักดี .. สมชื่อ คุยกันขำๆ ...

อ่านข้อเขียนของแต่หละท่านแล้วไม่เครียดดี :uu :uu :uu เที่ยงนี้คงทานข้าวอย่างมีความสุข ...

ปล. เหลือโควต้าอีก 1 โพส ในช่วงอีกหลายๆๆชั่วโมง -_-"

สวัสดีตอนเที่ยงครับทุกๆท่าน

ห้องนี้น่ารักดี .. สมชื่อ คุยกันขำๆ ...

อ่านข้อเขียนของแต่หละท่านแล้วไม่เครียดดี :uu :uu :uu เที่ยงนี้คงทานข้าวอย่างมีความสุข ...

ปล. เหลือโควต้าอีก 1 โพส ในช่วงอีกหลายๆๆชั่วโมง -_-"

สวัสดีตอนเที่ยงค่าคุณลูกเสือสำรอง

ทานข้าวให้อร่อยๆน้า

รอจะเป็นขาประจำต้องใจเย็นๆค่ะ อีกหน่อยก็คุยได้โลดดด

แต่ห้องขำๆจะเน้นคุยสาระหน่อยนะคะ555

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า ขอรับ

วันนี้โพยจีนให้ซื้อที่ 1643 เป้า 1655 1665 1695 ตัดขาดทุน 1637 ขอรับ

ส่วนโพยไทย ตอนนี้ใช้แผนซี รอใช้แผนเออยู่ขอรับ ปฏิบัติการเมื่อไหร่จะเข้ามาบอกขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณมากๆขอรับสำหรับโพยจีน

ท่านแม่ทัพอาเต๊ามาครั้งใด แฟนคลับก็อุ่นใจ^____^