ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คิดบวกครับ เราเป็นทองไม่รู้หนาว :uu ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟละลาย พอเย็นก็เป็นรูปร่างใหม่ :aa แม้รูปร่างจะเปลี่ยนไปแต่มูลค่าเราไม่เคยเปลี่ยน บางทีเราแค่สะดุดหลุมตรงเนินเขาก็ได้ :57

อ่านแล้วฮาดีค่ะคุณบาส คล้องจองกันมาก เหมือนอย่างสโลแกนที่คุณบาสเขียนไงค่ะ........อย่างน้อยก็มีฉัน ที่โดนมันเป็นเพื่อนเธอ 5555

หมู่เฮาเม้าท์ทองลงกันออกรสชาด ฮามาก ชอบหมดทุกเม้นท์เรย

แต่ที่โดนใจสุดก็คำพูดของคุณบาส แอนด์สโลแกนคุณบาสเนอะน้องกีร์^___^

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แม่รายงานมาว่าร้านทองคนเยอะ เพื่อนแม่ซื้อกันใหญ่

mklms7iu.jpg เผื่อยังไม่ได้ทานข้าวกันค่ะ :D

สวัสดีค่ะ... อาเต๊า เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย พี่บอย ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่นุช พี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้อน

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos พี่ทิพย์

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่กบ

คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :D

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้ว่าแล้วเช้าทำไมหนาวๆ :_cd ทองเล่นงานตอนหลับซะด้วย โดยส่วนตัวตั้งซ้อไว้ที่1674-1684 2order เมื่อวานที่บอกข้อ1ไว้ผมลืมไปจุดcutloss หากใครซื้อตามตอนนี้่ต้องเจออาการเดี่ยวกับผม :_cd เริ่มหนาว เพราะผมเองตั้งราคาก็ลืมตั้งcutไว้เหมือนกันแถมไม่ได้เปิดกราฟดูอีกเลยตั้งเเต่เย็นมาเห็นตอนเช้าปรากฏว่า5ย่อยล้มเหลวถูกเทหลังเที่ยงคืนได้มั้ง มุมมองวันนี้มาดูกราฟกัน4-1-2013-1.gifจากกราฟจะเห็นว่า ผมมีโอกาสนับคลื่นผิดเหมือนกัน เวลาทายแม่นๆหลายครั้งติดกันมักโดนเจ้าหักปากกาทุกครั้งเลย ลดความมั่นใจไปเยอะ :_10 แต่ในทางทฤษฏีหากที่นับมาถูกจุดที่ย่อลงมาคือ 1h2 และย่อลงมาเมื่อเช้าแถวๆ1644แต่ตามทฤษฏีคลื่น2จะไม่ต่ำกว่าจุดเริ่มต้นคลื่น1 ดังนั้นราคาจะไม่หลุด1635 นอกจากนับผิด หรือเจ้าต้องการปั่นเพื่อหักปากกาเซียน และอีกอย่างตอนนี้รูปแบบกราฟกำลังฟอร์มpattern rH&S รูปแบบกลับตัวเป้าหมายที่วัดไ้ด้อย่างน้อย1760 $ เลยทีเดียว

ดังนั้นเราต้องมองวิกฤตให้เห็นโอกาส เมื่อเจ้าให้โอกาส เราจึงมีโอกาสเก็บของถูกอีกครั้ง สำหรับทองแท่งคงสบายหน่อยทะยอยเก็บได้ :57 แต่ให้แบ่งพอร์ทเผื่อไว้ด้วยอาจจะลงมาอีกหากการนับคลื่นของผมผิด จะได้มีเงินไว้เก็บเพิ่ม ส่วนgs&GF ถ้าซื้อตรง1644 แนะนำตั้งcutlossที่1635 เผื่อว่าเจ้าหักปากกาผม จะได้เจ็บกันน้อยหน่อย แล้วไปรอซื้อที่ 1600-1589 อีกครั้ง หรือรอทิศทางที่ชัดเจนค่อยจัดการใหม่ :aa

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสสำหรับวิเคราะห์ทอง เช้านี้

มีน้ำใจ จะซื้อจะขายราคาตัวเองเท่าไหร่ก็บอกหมู่เฮาตลอด เพียงแต่เมื่อคืนโดนหักปากกาเซียนไปหน่อยนะคะ

เพราะข่าว FOMC เที่ยวนี้มีผลมากกว่าเทคนิคจริงๆ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ พี่กบและชาวเรารอฟังอัพเดทคุณบาสอยู่ตล๊อดๆค่ะ

ปล เห็นคุณบาสบอกทองแท่งให้ทยอยเก็บได้ เริ่มต้นเก็บที่ 1644 ลงมาใช่ไหมคะ

แม่รายงานมาว่าร้านทองคนเยอะ เพื่อนแม่ซื้อกันใหญ่

ขอบคุณสำหรับข่าวล่ามาเร็วค่ะ Dr

mklms7iu.jpg เผื่อยังไม่ได้ทานข้าวกันค่ะ :D

สวัสดีค่ะ... อาเต๊า เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย พี่บอย ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่นุช พี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้อน

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos พี่ทิพย์

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่กบ

คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :D

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม :D

พี่กบยังไม่ได้ทานอาหารเที่ยง อาหารน้องญ่าน่าทานจังเลยเจ้า

น้องญ่า พี่กบ และหมู่เฮามาล้อมวงกิ๋นโตยกั๋นๆนะเจ้า :D

ดอยเราอ่ะ พี่กบ เอาอีกแล้ว มาไม่ถึงซักที

ล้อมวง ปูเสื่อค่ะ 55+ :D

ดอยเราอ่ะ พี่กบ เอาอีกแล้ว มาไม่ถึงซักที

ล้อมวง ปูเสื่อค่ะ 55+ :D

ใช่อ่ะน้องญ่า ดอยเรา

ต้องใจเย็นค่อยๆพินาปิดซื้อ เปิดซื้อ ไปตามกูรูในห้องเรา ในเวปไทยโกลด์ และเทคนิคกราฟของน้องญ่าด้วยนะคะ หนูเก่งมั๊กมัก

ล้อมวง กิ๋นข้าวตอนโตยกั๋นๆ ปูเสื่อเร้ว น้องญ่ามาเสิร์ฟเวลาพี่กบหิวพอดี :D

555 ขำป้ารีอ่ะ

like หมดตั้งแต่เมื่อวาน love ป้ารี น้องญ่า และหมู่เฮาค่า

ป้ารีทำแบบนี้ เอามีดมาแทงผมดีกว่า

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน เมื่อคืนไม่ได้สะสมดอยเพิ่มค่ะ ดอยเดิมยังอยู่ดีค่ะ

ไม่ผุ ไม่เน่า ทองแท้ไม่กลัวเชื้อรา ค่ะ ยินดีกับชาวดอยค่ะ คิดซะว่าขำ ขำ

ป้ารีทำแบบนี้ เอามีดมาแทงผมดีกว่า

มิบังอาจ ค่ะ ใครจะทำได้ลง

สมาคมบอกปีนี้ให้เล่นเร็ว เร้วไปป่าวชั่วข้ามคืน

เดี๋ยวข้ามคืนนี้ไปก็ไปไท แล้วค่า แค่อดใจรอ

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน เมื่อคืนไม่ได้สะสมดอยเพิ่มค่ะ ดอยเดิมยังอยู่ดีค่ะ

ไม่ผุ ไม่เน่า ทองแท้ไม่กลัวเชื้อรา ค่ะ ยินดีกับชาวดอยค่ะ คิดซะว่าขำ ขำ

สวัสดีค่ะป้ารี ดช เม่า คุณ Jocho และทุกคนที่น่ารัก^____^

โชคดีนะคะป้ารีที่เราไม่ได้สะสมดอยเพิ่มเมื่อคืน เพราะข่าวเตือน FOMC เมื่อคืนของน้องลินก็ดูเหมือนไม่น่าเสี่ยงนะคะ

สำหรับแท่งก็ออกตัวช้าด้วย เพราะค่าเงินบาทแข็ง

พอเราซื้อปุ๊บ ค่าเงินบาทยิ่งแข็ง ราคาบาทสาละวันเตี้ยลงๆ ปิดซื้อยากมาก

ถูกแก้ไข โดย gejen

หมู่เฮาเม้าท์ทองลงกันออกรสชาด ฮามาก ชอบหมดทุกเม้นท์เรย

แต่ที่โดนใจสุดก็คำพูดของคุณบาส แอนด์สโลแกนคุณบาสเนอะน้องกีร์^___^

ช่ายค้า แต่มะคืนหนูดอยไปอีกหนึ่ง แต่ที่สำคัญหนูได้ซื้อให้พี่สาวแล้ว แล้วก็เก็บมุบมิบส่วนต่างที่เหลือจากที่พี่สาวสั่งด้วย อิอิ :uu