ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ไม่แ่น่ใจว่าเป็น1h2รึป่าวนะครับพี่กบ ถ้านับถูกตามทฤษฏีคลื่น2จะไม่ต่ำกว่าจุดเริ่มคลื่น1 จุดเริ่มคลื่น1อยู่ตรง1635 ดังนั้นไม่น่าต่ำกว่า1635 ส่วนตรง1644เป็นจุดต่ำสุดที่ย่อมาจากเมื่อคืน แต่อาจมีต่ำกว่าก็ได้ หรือไ่ม่มีก็ได้แล้วแต่เจ้าแต่ที่แน่ๆ เจ้าทำให้เราหวั่นไหวและคิดว่าหลายคนอาจcutlossไปเยอะเลย มองว่าถ้าเป็นตามแผนที่เจ้าวางไว้ หลังกินฝั่งlongให้cutlossกันแล้ว อาจหันมากินฝั่งshort ให้cutlossกันบ้าง :aa คนเล่นgs&GF มีอาการเสียวสันหลังกันบ้างหละ แต่ทองแท่ง นับเป็นโอกาสที่ดีได้ของถูก เป็นจุดน่าทะยอยเก็บ แต่ถ้าคนที่มีของที่ราคาแถวๆนี้อยู่แล้วก็น่าเสี่ยงลุ้น รออีกสักวันสองวันก็ไม่เสียหายเพื่อเฉลี่ยกันไป แต่ถ้าไม่มีน่าเสี่ยงเก็บ ไว้สักก้อนนึงแล้วรอย่อค่อยเก็บเพิ่มหรือหากทิศทางชัดเจนก็จะเก็บเิพิ่มในขาขึ้นก็ไม่ว่ากันยังไง ราคาถัวเฉลี่ย+ปริมาณ น่าจะลดความเสี่ยงและกำไรต่อบาทไม่ต่างกันมากนัก :aa

ขอบคุณครับ .... :gvme :gvme

ปล. โพสสุดท้ายหละ หมดโค้วต้า ... หลัง 3 ทุ่มกว่าๆ เจอกันใหม่ครับ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:031 กบน่ารักเสมอ.. :32

ก็เพราะน้องๆเพื่อนๆน่ารักทุกคนค่ะต่ายทอง

เข้ามาคุย มาส่งวิเคราะห์ทอง มาแชร์ไอเดีย

ช่วยเหลือและมาให้กำลังใจกัน มาขำๆแอนด์มีหวานโตย555

http://youtu.be/_Wv97vHGA-I

ห้องนี้ต้องเพลงนี้ค่ะ (ช่วยไปปิดแอร์หน่อย)

ฟังเพลงกันค่ะ เม่าน้อยเกลียดความหนาว

เหมาะกะบรรยากาศตอนนี้มากๆ :lol:

เม่าน้อยเกลียดความหนาว

ขำๆน่ารักดีเจ้าน้องญ่า ภาพเข้าบรรยากาศห้องเรามั๊กมัก ที่สำคัญเพลงหวานโตย :lol:

ปล พี่กบขอปิดแอร์ห้องเราแป๊บนึงก่อนนะเจ้า

คุณบาสค่ะ ใจจิงก็ไม่ได้จะหวังมุบมิบส่วนต่างแต่สถานการมันเอื้อ อิอิ.... แต่เลกกับการเครียดมาหลายวัน หนูขอเน้อะ555

พี่กบ....พรุ่งนี้ มะยมเตรียมขึ้นเขียง ตรวจเลือดฉีดวัคซีนประจำปีค่ะ เนี่ยเห็นม้า....มีแต่รายจ่ายๆๆๆ มะยมก็ไม่กดทองปล่อยให้แม่งูๆปลาๆ555

คุณบาสค่ะ ใจจิงก็ไม่ได้จะหวังมุบมิบส่วนต่างแต่สถานการมันเอื้อ อิอิ.... แต่เลกกับการเครียดมาหลายวัน หนูขอเน้อะ555

พี่กบ....พรุ่งนี้ มะยมเตรียมขึ้นเขียง ตรวจเลือดฉีดวัคซีนประจำปีค่ะ เนี่ยเห็นม้า....มีแต่รายจ่ายๆๆๆ มะยมก็ไม่กดทองปล่อยให้แม่งูๆปลาๆ555

โอ๊ย พี่กบเห็นใจน้องกีร์ค่ะว่ามีค่าใช้จ่ายดูแลรักษามะยมเยอะ เป็นคู่บุญกันแล้วนิคะ แต่นิดนึงนะมะยม ใช้เท้าเขี่ยๆให้แม่กีร์ซื้อเร็วไปหน่อยนะ555

แต่ถ้ามะยมตรวจเลือดแล้วไม่เป็นอะไร น้องกีร์ก็สบายใจไป 108 อย่าง

เรื่องมุบมิบส่วนต่าง ถือว่ายกประโยชน์ให้แล้วกัน เพราะถ้าไม่ใช่ 24900 พี่สาวน้องกีร์ก็จะงง 555

ก็เพราะน้องๆเพื่อนๆน่ารักทุกคนค่ะต่ายทอง

เข้ามาคุย มาส่งวิเคราะห์ทอง มาแชร์ไอเดีย

ช่วยเหลือและมาให้กำลังใจกัน มาขำๆแอนด์มีหวานโตย555

:57 ลงทุนเป็นงัยบ้างคะเพื่อนๆ....ราคานี้ต่ายทองเก็บนะ..23850 บาท เข้ามากน้อยแล้วแต่..ก่อนหน้าทำกำไรมา..คัตมา..ที่เท่าไหร่..ลงทุนในแนวที่เราถนัด..ความสามารถในการลงทุนต่างกัน..เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้ตัวเองและเพื่อนๆ..พ้นผ่านทุกช่วงเวลาที่มีทั้งความสุขและความทุกข์ไปได้อย่างดีที่สุด.. :32

:wub: การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ด้วยใจ....ให้ด้วยความรัก..ให้ด้วยความเต็มใจ..ให้ด้วยความสุข..

ไม่ยึดถือ..เป็นบุญคุณ..ไม่หวังสิ่งตอบแทน..ทำดีต้องได้ดี.. :wub:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

โอ๊ย พี่กบเห็นใจน้องกีร์ค่ะว่ามีค่าใช้จ่ายดูแลรักษามะยมเยอะ เป็นคู่บุญกันแล้วนิคะ แต่นิดนึงนะมะยม ใช้เท้าเขี่ยๆให้แม่กีร์ซื้อเร็วไปหน่อยนะ555

แต่ถ้ามะยมตรวจเลือดแล้วไม่เป็นอะไร น้องกีร์ก็สบายใจไป 108 อย่าง

เรื่องมุบมิบส่วนต่าง ถือว่ายกประโยชน์ให้แล้วกัน เพราะถ้าไม่ใช่ 24900 พี่สาวน้องกีร์ก็จะงง 555

เด๋วเรามารอมันลงต่ำๆอีกค่อยซื้อเนอะพี่กบ ดอยเยอะแระ

:57 ลงทุนเป็นงัยบ้างคะเพื่อนๆ....ราคานี้ต่ายทองเก็บนะ..23850 บาท เข้ามากน้อยแล้วแต่..ก่อนหน้าทำกำไรมา..คัตมา..ที่เท่าไหร่..ลงทุนในแนวที่เราถนัด..ความสามารถในการลงทุนต่างกัน..เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้ตัวเองและเพื่อนๆ..พ้นผ่านทุกช่วงเวลาที่มีทั้งความสุขและความทุกข์ไปได้อย่างดีที่สุด.. :32

:wub: การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ด้วยใจ....ให้ด้วยความรัก..ให้ด้วยความเต็มใจ..ให้ด้วยความสุข..ไม่ยึดถือ..เป็นบุญคุณ..ไม่หวังสิ่งตอบแทน.. :wub:

พี่ต่าย ขอบคุณข้อมูลด้วยนะคะ หนูว่าจะเก็บไว้หน่อยตามคุณบาสแนะเหมือนกันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kaykee

:wub: การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ด้วยใจ....ให้ด้วยความรัก..ให้ด้วยความเต็มใจ..ให้ด้วยความสุข..

ไม่ยึดถือ..เป็นบุญคุณ..ไม่หวังสิ่งตอบแทน..ทำดีต้องได้ดี.. :wub:

เด๋วเรามารอมันลงต่ำๆอีกค่อยซื้อเนอะพี่กบ ดอยเยอะแระ

พี่ต่าย ขอบคุณข้อมูลด้วยนะคะ หนูว่าจะเก็บไว้หน่อยตามคุณบาสแนะเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณกระต่ายและน้องกีร์ที่บอกกันเสมอค่ะ^____^

ขอบคุณครับ ทองแท่งไปซื้อกันใหญ่เลย ^^ เค้าว่าทองจะลงจริงๆถ้าเศรษฐกิจเมกา ยุโรป ญี่ปุ่นดีมากๆครับ ตอนนี้ถือไปก่อนนะครับ ^^

ไม่ได้มองว่ามุบมิบครับมองแบบพ่อค้าหาของในราคาที่ตกลงให้ลูกค้า

ก็ไหนๆตกลงให้เราซื้อให้ในราคา23900แล้วหากเราซื้อได้ต่ำกว่ากำไรที่ได้ก็เป็นของเราความเสี่ยงที่เราอาจต้องซื้อสูงกว่าก็มีเราอาจต้องขาดทุน :17

อันนี้เรียกว่าความสามารถครับ :57

1644 แล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ทองลงมา1645.8แล้ว :_10 เอาลงต่อหร๋อหากหลุด1635ต้องcutlossแล้วรอดูสถานการณ์แถวๆ1615-1600-1589 :aa อีกทีน้า

ขอบคุณครับ .... :gvme :gvme

ปล. โพสสุดท้ายหละ หมดโค้วต้า ... หลัง 3 ทุ่มกว่าๆ เจอกันใหม่ครับ :bye

มาบ่อยๆนะครับ :57

ทองลงมา1645.8แล้ว :_10 เอาลงต่อหร๋อหากหลุด1635ต้องcutlossแล้วรอดูสถานการณ์แถวๆ1615-1600-1589 :aa อีกทีน้า

ขอบคุณมากๆๆๆค่ะคุณบาส มาทันเวลาพอดีเลย

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไม่ได้มองว่ามุบมิบครับมองแบบพ่อค้าหาของในราคาที่ตกลงให้ลูกค้า

ก็ไหนๆตกลงให้เราซื้อให้ในราคา23900แล้วหากเราซื้อได้ต่ำกว่ากำไรที่ได้ก็เป็นของเราความเสี่ยงที่เราอาจต้องซื้อสูงกว่าก็มีเราอาจต้องขาดทุน :17

อันนี้เรียกว่าความสามารถครับ :57

555 พอจะเป็นค่าขนมมะยมได้สามสี่ห่ออะค่ะ555 ส่วนเรื่องทองลงอีกแล้ว เอาเป็นว่าลงให้สุดไปเลยค่ะ ลงไปเย้อๆ(ประชดด้วย)555 แต่ถ้าลงมาก็เอาอีกน่ะค่ะ อย่างที่บอก ไม่เข็ด

ยังไงก็ยังยืนยันอย่างที่คุณบาสบอกค่ะว่า อย่างน้อยก็มีฉัน ที่โดนมันเป็นเพื่อนเธอ555 ชอบจิงๆประโยคนี้