ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทำบุญแก้ปีชง

หลวงปู่ประสาร สุมโน พร้อมศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ผั่น ปาเรสโก และกัลยาณมิตรทั้งหลาย ต่างมีจิตหวนรำลึกถึงปฏิปทาจริยาสัมมาปฏิบัติของหลวงปู่ผั่น ปาเรสโก ซึ่งเป็นศิษย์สายพระกรรมฐานที่สำคัญยิ่งรูปหนึ่งของหลวงปู่มั่น ภูริทฺตโต จึงมีเจตนารมณ์ร่วมกันหาทุนจัดสร้าง “เจดีย์พุทธเมตตามหามงคล (ผั่น ปาเรสโก)” เพื่อเป็นการรำลึกถึงท่านผู้เป็นพุทธสาวกที่สำคัญ

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชี

ธนาคารกรุงไทย สาขายโสธร

เลขที่บัญชี 315-0-28135-0

ชื่อบัญชี กองทุนสร้างเจดีย์พุทธเมตตามหามงคล (วัดป่าหนองไคร้)

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่วัดป่าหนองไคร้ โทร. (045) 737-367

อาทิตย์ที่แล้ว ไปวัดเล่งเน่ยยี่ กับลูกสาวมาค่ะ ไม่ได้แก่ปีชง แต่ไปไว้พระขอพรต้นปีตามปกติ คนแน่นมากๆ ควันธูป ทำให้น้ำตาไหลเลย

ยังไงก็ อย่ารีบไปเลย รอหลังตรุษจีนก็ได้ หรือไม่ก็ลองหาวัด ที่คนน้อยๆหน่อยจะดีกว่า ควันธูปมีสารก่อมะเร็ง ใช่มั้ยค่ะ DR .

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดนไม่นานไม่เป็นไรครับ ต้องรับซ้ำๆนานๆครับ ไหว้พระแค่นี้ไม่เป็นไร

เตือนภัย ขับรถบนท้องถนนระวังกลยุทธ์ หมากฝรั่ง และ ไข่ไก่ (Forward Mail)

ผมเจอกับตัวเองเมื่อวันที่ 26ก.ค วันอาสาฬหบูชา นี้เองที่สะพานพระราม 5 ฝั่งบางกรวย จอดที่...หน้าร้านก๊วยเตี๋ยวเรือใกล้กับ ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ concept มันใช้หมากฝ

รังชนิดนิ้มเหนียว ทิ้งไว้ที่กระจกกับที่ปัดน้ำฝนพอโดนความร้อนจะละลายติกระจก ก่อนออกรถไม่สังเกตุ ผมขับออกไปเลยไฟแดงไปแล้วจอดทำความสะอาดริมถนนครู่เดียวมันมาสองคันเลย มีทั้งรถเก็งและรถกระบะ มาสังเกตการณ์ หาโอกาสลงมือแต่บริเวณนั้นรถมากไม่สะดวก ประกอบกับผมเห็นผิดปรกติ

จึงหยุดทำความสะอาด และรีบขับออกจากบริเวณนั้นไป มันยังขับตามอีก ผมวนดูพฤติกรรม ของแก๊งนี้มันจะวางหมากฝรั่งและคอยเก็บเหยื่อวนอยู่บริเวณนั้นอยู่หลายเที่ยว เตือนเพื่อน ๆ ให้ระวัง ถ้าเห็นมีหมากฝรั่งทิ้งไว้ที่หน้ากระจกอย่าทำความสะอาดในที่ปรอดคน อาจจะโดนมิสาชีพพวกนี้ลงมือได้

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่"(ไข่จริง ๆ ไม่ได้มุข) อย่า........ฉีดน้ำ และปัดกระจกเป็น อันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว บดบังทัศนวิสัยของคุณได้ถึง 92.5%นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง (ก็มันมองไม่เห็น ก็ต้องหยุดก่อน) ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

ขอถาม ใครรู้บ้างว่า เสื้อเกราะกันกระสุน และ เครื่องบินขับไล่ ภาษาจีน พูดว่าอะไร

โดนไม่นานไม่เป็นไรครับ ต้องรับซ้ำๆนานๆครับ ไหว้พระแค่นี้ไม่เป็นไร

ขอบคุณค่ะ DR.

สุขสันต์วันเด็กค่ะเจ๊แพ็ท ป้ารี เจ้าป้า แม่ทัพ 888 คุณบาส คุณเอ๋ Dr Polar Bear ลูกเสือตัวน้อยๆ และทุกคนที่น่ารัก^____^

พี่กบไปสปามาคงสดชื่น ซาบซ่าส์ๆๆๆๆ

สุขสันต์วันเด็กค่ะ ดูแรงปรารถนาค่ะ

คลื่นแปลกๆ กลัวนิวโลว1615

มันแปลกตั้งแต่หลุด1665แล้ว ถ้าวันจันว่างจะอัพกราฟใ้นะครับ

ขอบคุณมากๆๆรอเช้าวันจันทร์ค่า^_____^

ขอถาม ใครรู้บ้างว่า เสื้อเกราะกันกระสุน และ เครื่องบินขับไล่ ภาษาจีน พูดว่าอะไร

อันนี้ไม่รู้จริงๆ เนอะเจ๊แพ็ท แต่อยากโพสต์ อิ อิ

แม่ทัพ 888

เข้ามาคุยกะหมู่เฮา จากนี้วิเคราะห์น้องทอง ส่ง 6 หลอกล่อเจ้าฮะให้มรึนๆงงๆ เหมือนเดิมนะขอรับ555

ทำบุญแก้ปีชง

หลวงปู่ประสาร สุมโน พร้อมศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ผั่น ปาเรสโก และกัลยาณมิตรทั้งหลาย ต่างมีจิตหวนรำลึกถึงปฏิปทาจริยาสัมมาปฏิบัติของหลวงปู่ผั่น ปาเรสโก ซึ่งเป็นศิษย์สายพระกรรมฐานที่สำคัญยิ่งรูปหนึ่งของหลวงปู่มั่น ภูริทฺตโต จึงมีเจตนารมณ์ร่วมกันหาทุนจัดสร้าง “เจดีย์พุทธเมตตามหามงคล (ผั่น ปาเรสโก)” เพื่อเป็นการรำลึกถึงท่านผู้เป็นพุทธสาวกที่สำคัญ

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชี

ธนาคารกรุงไทย สาขายโสธร

เลขที่บัญชี 315-0-28135-0

ชื่อบัญชี กองทุนสร้างเจดีย์พุทธเมตตามหามงคล (วัดป่าหนองไคร้)

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่วัดป่าหนองไคร้ โทร. (045) 737-367

ขอบคุณค่ะ Dr

พี่กบไปสปามาคงสดชื่น ซาบซ่าส์ๆๆๆๆ

สุขสันต์วันเด็กค่ะ ดูแรงปรารถนาค่ะ

ดูละครอยู่หรือคะเจ๊แพ็ท พี่กบยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลย

ไปสปานวดตัว นวดเท้า รอบหน้าอโรมาเทอราฟีมา สดชื่นๆ ซาบซ่าส์ๆ55

เจ๊แพ็ท ตะเองก็ซาบซ่าส์ได้เหมือนกัน

ตัวเลขที่ออกบวกกะทอง ตลาดเอเชียโดยมากจะเล่นด้านสูง ดูวิฯเช้าอีกที หาจังหวะใหม่

รอกราฟแม่ทัพ คุณบาส ดชเม่า คุณนุช น้องญ่า และทุกท่าน ที่อยากแชร์ ส่งลงประกวดวันเด็กหน่อย ป้าๆจะคัดเข้ารอบให้ อิอิิ เที่ยวกะเด็กๆให้หนุกหนานค่ะ

ปล. เด๋วตามหาลูกเสือก่อน ฮี่ๆ

เจ้าป้าบอกให้แม่ทัพ คุณบาส ดช เม่า คุณนุช น้องญ่า และทุกท่านอยากแชร์ ส่งกราฟประกวดวันเด็ก โพสต์ประกวดทุกวันได้ยิ่งดี

พี่รอก็รอดูผลงานกราฟโตยคนนะเจ้า^___^

ปล ลูกเสือ ถ้ามีกราฟเป็นของตัวเองแล้ว ก็ส่งได้น้า

ฮ้อๆ ดูวิเช้าวันจันทร์นะเจ้าป้า

สุขสันต์วันเด็กค่ะคุณสาว

ลูกค้าแน่นร้านค้าขายดีนะคะ

มีวิเคราะห์ทองมาฝากกันม๊าย^____^