ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ธ.กลางรัสเซียซื้อทองเพิ่มต่อเนื่อง

วันศุกร์, 25 มกราคม 2556 15:09 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันศุกร์, 25 มกราคม 2556 15:09 | วันเผยแพร่ |

ธนาคารกลางรัสเซีย ซื้อทองเพิ่มต่อเนื่อง ส่งผลให้มีทุนสำรองมากที่สุดเป็นอันดับที่ 4 ของโลก

รองประธานธนาคารกลางรัสเซีย นายอเล็กซี อุล-ยู-คา-เยฟ เปิดเผยว่า ธนาคารจะยังคงซื้อทองต่อไป โดยไม่ชี้แจ้งว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงสัดส่วนของทุนสำรองในส่วนของทองหรือไม่ แต่ในขณะนี้ ธนาคารกลางรัสเซียมีทุนสำรองเงินตราระหว่างประเทศมากที่สุดเป็นอันดับที่ 4 ของโลกแล้ว ด้วยมูลค่า 5 แสน 3 หมื่นล้านดอลลาร์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นายกฯ เยอรมัน ผวาโลก เข้าสู่สงครามลดค่าเงิน

วันศุกร์, 25 มกราคม 2556 10:22 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันศุกร์, 25 มกราคม 2556 10:24 | วันเผยแพร่ |

"แองเกลา แมร์เคิล" ผวาทั่วโลกเข้าสู่ยุค"สงครามลดค่าเงิน" หลังบีโอเจประกาศอัดฉีดเงินเข้าระบบ

นายกรัฐมนตรีเยอรมนี แองเกลา แมร์เคิล ถล่มญี่ปุ่นหนักบนเวทีประชุมผู้นำเศรษฐกิจธุรกิจโลกที่ดาวอส โดยระบุว่า การประกาศของธนาคารกลางญี่ปุ่นที่จะเข้าซื้อสินทรัพย์ และตั้งเป้าเงินเฟ้อเป็น 2% เพื่อแก้ปัญหาเศรษฐกิจที่ซบเซา อาจทำให้เกิดการเก็บกำไรค่าเงินในตลาด และนำไปสู่สงครามลดค่าเงินได้

เมอร์เกล กล่าวในงานเวิลด์ อีโคโนมิก ฟอรัม ด้วยท่าทีที่กังวลต่อความเสี่ยงในการเก็งกำไรค่าเงิน และผู้นำกลุ่มประเทศจี 20 เองก็หยิบประเด็นนี้มาคุยกัน รวมถึงอิธพลของการเมืองต่อการตัดสินนโยบายการเงินด้วย

ทั้งนี้ นายกรัฐมนตรีหญิงเยอรมนี พาดพิงถึงนโยบายที่ประกาศเมื่อต้นสัปดาห์นี้ของธนาคารกลางญี่ปุ่น ซึ่งถูกบีบอย่างหนักจากนายกรัฐมนตรีชินโสะ อาเบะ ให้ดำเนินการกระตุ้นเศรษฐอย่างเร่งด่วนและรวดเร็ว ซึ่งสุดท้ายธนาคารกลางได้ออกมาประกาศเพิ่มมูลค่าเข้าซื้อสินทรัพย์ และตั้งเป้าเงินเฟ้อใหม่เพิ่มขึ้นเท่าตัว

ก่อนหน้านี้ ผู้ว่าการธนาคารกลางเยอรมนี หรือบุนเดสแบงก์ได้ร่วมประชุมกับธนาคารกลางหลายประเทศ และได้แสดงความกังวลต่อความเสี่ยงที่อาจเกิดจากการแข่งขันลดค่าเงิน เพื่อกระตุ้นการส่งออกของประเทศ ทั้งนี้ มาตรการที่ธนาคารญี่ปุ่นประกาศเข้าซื้อสินทรัพย์โดยไม่จำกัดวันหมดอายุ มีลักษณะเดียวกันกับที่ธนาคารกลางสหรัฐ หรือ เฟดนำมาใช้เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจเช่นกัน

http://www.facebook.com/WealthStation

ช่วงสั้น ๆ นี้มีลุ้นรีบาวด์ด้วยเทคนิคเคิลรีบาวด์ มองไม่ไกลนักและยังต้องลุ้นแนวต้านใกลๆ นี้ด้วยครับ

ผ่าน 1665 มีมองเป้า 1672 1675 ถ้าไม่สามารถยืน 1680 ได้ยังมองลงอยู่ การกลับมาระดับ 1655 อีกครั้งหลังรีบาวด์ต้องระวังหลุดไป 1640 1648 ครับ

กำไรภาคอุตสาหกรรมจีนชะลอตัวลงมากในปี 55

วันจันทร์, 28 มกราคม 2556 07:54 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันจันทร์, 28 มกราคม 2556 07:54 | วันเผยแพร่ |

สำนักงานสถิติแห่งชาติของจีนรายงานว่า บริษัทอุตสาหกรรมที่มีรายได้ต่อปีเกิน 20 ล้านหยวน (3.17 ล้านดอลลาร์สหรัฐ) มีกำไรรวมกัน 5.56 ล้านล้านหยวนในปี 2555 หรือเพิ่มขึ้นเพียง 5.3% ขณะที่ปี 2554 มีกำไรเพิ่มขึ้นถึง 25.4%

เฉพาะเดือนธ.ค.เดือนเดียว บริษัทเหล่านี้มีกำไรรวมกันเพิ่มขึ้น 17.3% เมื่อเทียบรายปี แตะที่ 8.952 แสนล้านหยวน

เช้าวันจันทร์ราชบุรีอากาศร้อนนะคะคุณบาส แต่เช้ามืดแถวบ้านพี่กบที่กรุงเทพครึ้มฝนค่ะ ฝนตกเปาะแปะเย็นๆแต่ตอนนี้อุ่นขึ้นแล้ว

เพราะมีวิเคราะห์กราฟและแนวทางทองแจ่มๆของคุณบาส

วิเคราะห์น้องทองของกูรูจากน้องลิน คุณกระต่าย ดช เม่า และข่าวเศรษฐกิจจากคุณ dod

สวัสดีตอนสายค่าคุณบาสคุณเอ๋ น้องลิน คุณกระต่าย ดช เม่า Dr Polar Bear คุณ dod คุณ sr20 และทุกคนที่น่ารัก^____^

วิเคราะห์ราคาทองของคุณบาส ของกูรูต่างๆ จากน้องลิน ดช เม่า คุณกระต่าย และข้อมูลเศรษฐกิจจากคุณ dod มีมาแต่เช้า

ขอบคุณมากๆๆค่ะ^____^

วิเคราะห์ทองของคุณกุนซือ Kamolthun

ขอบคุณมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดี ครับ หายหน้าไปหลายวันเนื่องจากป่วยครับ แอบไปพักฟื้น พอหันมาดูราคาทองอีกครั้ง อ้าวหายไปเยอะเลย -*- และการลงรอบนี้ทำเอาใจฟ่อกันเลยทีเดียวเพราะเป็นการลงหลังจากไม่ผ่านแนวต้าน สำคัญ แต่สำหรับหลายท่านที่รอซื้ออีกครั้งอาจจะเป็นข่าวดีก็ได้นะครับ.

กราฟ รายวันไม่ค่อยสวยเลยทีเดียวหลังจากไม่สามารถผ่านแนวต้านสำคัญแถว 1695-1700 ได้แล้วก่อนอ่อนตัวลงหลุด 1680 และทำท่าว่า 1660 ก็อาจจะรับไม่อยู่ RSI ในกราฟรายวันหลุด Trend Line ของตัวเอง ประกอบกับ MACD ทำท่าว่าจะตัดลงต่ำกว่าเส้น Signal หลังจากทดสอบเส้นศูนย์ไม่ผ่าน แบบนี้อาจจะทำให้ทองคำกลับลงไปย้ำฐานเดิม 1635-1625 วันนี้ระดับทดสอบ 1665 ถ้ายังไม่สามารถยืนได้คงได้หลุด 1660 กันจริง ๆ มีแนวรับย่อย 1653 กราฟรายสี่ชั่วโมงมีสัญญาณบวกเล็ก ๆ ให้ลุ้นกัน แนวต้าน 1665, 1677 (EMA200 วัน)

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง พี่ porpor ขอรับ

วันนี้โพยจีนให้ช้อตที่ 1664 เป้า 1660-1652 ตัดขาดทุนที่ 1667

โพยลาว รอซื้อที่ 52-47 เป้า 1664-1674 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ถูกแก้ไข โดย แม่ทัพ 888

ขอบคุณครับ ราคานิ่งๆอีกแล้ว รอหัวค่ำ อิอิ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน :01 เช้าวันจันทร์ที่อากาศร้อนๆ :17 ทองย่อลงไม่ยอมมาตามเป้าที่วางไว้แต่เป็นโอกาสดีเก็บแท่งเพราะบาทอ่อน จำได้ว่าราคาตอนนี้2350-23600(1659-1660) เท่ากับตอนย่อลงมา1630เลย :57 มาดูกราฟก่อนแบบด่วนๆนะครับมี2กราฟ28-1-2013-1.gifกราฟที่1เซฟแล้วสีเพี้ยน จะเห็นว่าราคาลงมาแถวๆ1654 แล้วนะครับ แต่เกิดไดเวอร์จิ้นที่macd &rsi ยังไงมีโอกาสรีบาวกลับแน่นอน ส่วนคลื่นรายชมนี้นับให้ตายมันก็ไม่ยอมเล่นตามที่คิดไว้ตั้งราคาไว้มันก็ไม่ขึ้นมาเซ็งมว๊ากๆ :_02 มาดูกราฟที่228-1-2013-2.gifราย4ชม ดูคลื่นง่ายหน่อย เซฟจากmt4เป็นสีได้ จะเห็นว่าฟิชเชอร์บีบีทำท่าจะหุบแล้ว ทำให้มองว่าวันนี้อาจมีย่ออีกให้ถึงแนวฟิโบแถวๆ1652-1642 นะครับแล้วอาจจะขึ้นเลยด้วยบาทที่อ่อนลงอาจทำให้เก็บได้ราคาต่ำกว่าตอน1630 โดยราคาอาจลงจากตอนนี้สัก100-200บาท (ทองแท่ง) ทองชนแนวรับdonchain สีแดงทำให้มองวายังอยู่ในคลื่น1h2 แต่ถ้าขึ้นมาชนแนวต้านสีเขียวdonchain แบบนี้เข้าคลื่น1h3แน่นอน :aa มุมมองวันนี้จุดเข้าซื้อที่เหมาะสมสำหรับgs&GF&ทองแท่งคือ 1652-1642 cutloss1630 แล้วรอซื้อใหม่ที่1600-1589 ตามฟิโบรายวัน เป้าหมายปิดอย่างน้อยๆ1769ขึ้นไป :57

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

รอซื้อค่ะคุณบาสที่ 1652-1642 แต่ถ้าหลุด 1630 เฉพาะทองแท่งไม่ต้อง cutloss ใช่ไหมคะ ให้เก็บใหม่ที่ 1600-1589 อีกที :57

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส :gd

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง พี่ porpor ขอรับ

วันนี้โพยจีนให้ช้อตที่ 1667 เป้า 1660-1652 ตัดขาดทุนที่ 1664

โพยลาว รอซื้อที่ 52-47 เป้า 1664-1674 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ว้าว แม่ทัพของหมู่เฮามาแว้ว

ขอบคุณมากๆๆขอรับสำหรับโพยลาว และ โพยจีน :gd

แนวทางของเซียนในห้องเราและโพยจีนสอดคล้องกันเลย555 :57

วิเคราะห์ทองของคุณน้าเคน

ขอบคณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับผม

ช่วง 30 ม.ค.-1 ก.พ. ผมคงจะไม่ได้มาเดากราฟกันนะครับ ต้องไปเตรียมงาน แหะๆ

รอซื้อค่ะคุณบาสที่ 1652-1642 แต่ถ้าหลุด 1630 เฉพาะทองแท่งไม่ต้อง cutloss ใช่ไหมคะ ให้เก็บใหม่ที่ 1600-1589 อีกที :57

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส :gd

ครับหลุด1630ทองแท่งไม่ต้องcutแต่รอเก็บเพิ่มที่1600-1589 :57 พี่กบเก่งมว๊ากๆ :047

ครับหลุด1630ทองแท่งไม่ต้องcutแต่รอเก็บเพิ่มที่1600-1589 :57 พี่กบเก่งมว๊ากๆ :047

555 ก็เพราะคุณบาสพูดแนวการเล่นแท่งออนไลน์ให้ฟังหลายครั้งค่ะ

แล้วผลการเทรดหุ้นเป็นยังไงบ้างคะ ถ้ามีเวลาก็แนะนำหมู่เฮาไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก^____^

คุณเอ๋ น้องบีม สบายดีนะคะ

ฝากความคิดถึงทั้งสองสาวด้วยค่ะ

หุ้นตอนนี้พอร์ทไม่ขยับเท่าไหร่ครับยังอยู่ที่41%เหมือนเดิม ดูจากการเกิดนิวไฮ ในsetแต่ตัวที่ถือยังไม่เบรคไฮสักตัวแปลว่ามาตราการสกัดกั้นหุ้นปั่นได้ผล ตอนนี้ผมก็ทะยอยปิดทำกำไรไปตามแนวต้านฟิโบกับสัญญาณขายแดงในหุ้นหลายๆตัว ครับ :aa ส่วนอันไหนยังเขียวอยู่ก็ถือต่อไป

แต่เห็นกูรูหลายคนถือiecกะn-park :047 (บังเอิญเปิดฟังbbl channal พิธีกรพูดกำกวมเหมือนถือ2ตัวนี้อยู่)ก็คงเก็บไว้ดูต่างหน้าอีกอย่างเวลาย่อไม่เกิดนิวโลยังปลอดภัยอยู่ ส่วนนอกจากนี้รอดูตลาดแถวๆ1480-1501ครับถ้าเห็นสัญญาณขายของตลาดอาจพิจารณาปิดทั้งหมดก็ได้ :aa

ทองลง บาทอ่อนก็ราคาคงที่เดิม อิอิ