ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้บาทอ่อน จะ S จะ L ก็คำนวนกันดีๆนะคร้าบ

ขอบคุณประกาศราคาบาทต่อดอลล์มากๆค่ะ^_____^

วิเคราห์ราคาทองของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

ราคาทองคำ ลงมาหลุดแนว 1662 เหรียญที่บอกไว้ว่า ไม่ควรหลุด แนวโน้มเสียไปหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไร มัน sideway ซะเป็นเรื่องปกติไปแล้ว

- แนวรับ กรณีหลุด 1655 เหรียญ มีโอกาสลงต่อถึง 1643 เหรียญต่อเลย แนวโน้ม น่าจะรับได้นะ ส่วนถ้าหลุดอีก ก็ low เก่าเลยครับ แถว 1625 เหรียญ

- แนวต้าน น่าจะเป็นแนวเดิม แถว 1669-1674 เหรียญ คาดว่า วันนี้ ถ้าไม่มีเซอร์ไพร์สอะไร คงไปได้แค่นี้ก่อน

สรุป แนวรับ 1658 1655*

แนวต้าน 1669* 1674 1680 1687

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณข่าวสารเศรษฐกิจด้วยค่ะคุณ dod ^____^

โพยจีนมาตอนเช้า เดี๋ยวโพยลาวก็จะตามมาใช่ไหมขอรับแม่ทัพ 888

วันนี้โพนจีนให้ซื้อที่ 54 เป้า 66~73 ตัดขาดทุน49 ขอรับ

วิเคราะห์แนวโน้มทองของคุณกุนซือ Kamolthun

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

ไม่ผ่าน EMA50 ก็ลงกันตามระเบียบ แถมลงแรงสะด้วยสิ จะได้ให้ Low ใหม่หรือไม่ลุ้นกันครับ

ราย วันติดแนวเดิมเลยครับ จะเห็นว่าทดสอบ EMA50 วันทั้งสองครั้งก็ร่วงทั้งสองครั้งทำให้เชื่อได้ว่าแนว EMA50 นี้ระยะสั้นจะกลายเป็นจุดสะกัดดาวรุ่งเป็นแน่แท้ ขณะแท่งเทียนไม่สวยเลยสำหรับแท่งล่าสุดเพราะทำรูปแบบ Dark Cloud Cover ซึ่งเป็น Reversal Pattern ขณะที่ RSI ขึ้นทดสอบเส้น Trend เดิมและย่อตัวทำให้แนวโน้มยังเป็นเชิงลบเช่นกัน แนวรับ 1653 และ 1645 ต้าน 1668 และ 1680 (1680 เป็น EMA50 ตัวปัญหานั่นเอง)

ราย สี่ชั่วโมงหลังจากวันก่อนทำเราหลงดีใจวันนี้งอแงไปเรียบร้อย RSI หลุด Trend Line เช่นกัน MACD ตัดลง ราคาหลุด Retracement ทั้ง 3 ระดับ ทำให้ดูว่าสถานีถัดไปอาจจะใกล้ ๆ Low เดิม 1653 โดยประมาณ ซึ่งถ้า MACD ตัดศูนย์อีกก็ลงไม่รอดกันละครับ

Tips

ขออภัยครับ Post ภาพ กราฟรายวันผิด -*-

แก้ตัวนะครับ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า

คุณ sr คิดอ่านประการใดต่อ

แล้วตัว s ตั้งกะ 80 ล่ะ

S ปิดไปแล้วเมื่อเช้าขอรับ เจอพิษเงินบาท พาเซ็งเป็ด

วันนี้นอนเกาคางดูเชิงไปก่อนขอรับ เปิดบัญชี GS ไปแล้วเรียบร้อย เหลือแค่เอาเงินเข้าบัญชี

เที่ยงกว่าล่ะ ได้เวลามื้อเที่ยง

อิ่มแล้วคงได้เวลามาวิเคราะห์น้องทองแถมหุ้นของพี่บาส น้องลิน คุณสาว(กิจการคึกคักๆลูกค้าแน่นร้าน)

แม่ทัพหญ่าย 888 อีกหลายรอบ คุณกระต่าย และคนน่ารักของหมู่เฮาหล๊ายหลายคน อิ อิ

S ปิดไปแล้วเมื่อเช้าขอรับ เจอพิษเงินบาท พาเซ็งเป็ด

วันนี้นอนเกาคางดูเชิงไปก่อนขอรับ เปิดบัญชี GS ไปแล้วเรียบร้อย เหลือแค่เอาเงินเข้าบัญชี

เซ็งเป็ดไปบ้าง แต่ก็กำไร ดีใจด้วยจ้า

เปิด บ/ช ไปแล้ว ถ้าเทรดดีมีกำไรยังไง คุณ sr เล่าสู่กันฟังเน้อ เป็นความรู้ของหมู่คณะ

อาหารมื้อเที่ยงพร้อมแล้ว พี่กบจัดให้นะเจ้า^____^

ไม่รู้จะเบื่อไหม เมื่อวานก็เมนูญี่ปุ่น

ทานให้อร่อยๆนะคะทุกๆท่าน

post-6178-0-22071600-1359697053.jpgpost-6178-0-19972000-1359697074.jpg

post-6178-0-77565900-1359697097.jpgpost-6178-0-61272300-1359697204.png

สวัสดีตอนเที่ยงกว่าๆค่าป้ารีคนสวย และทุกท่าน

http://www.youtube.com/watch?v=QiAuo3b5G9c

สวัสดีวันศุกร์ หรรษาค่ะ คิดถึงทุกคนนะคะ

ช่วงทองขึ้น เปิด L บาทจะแข็ง

ช่วงทองลง เปิด S บาทจะอ่อน

ขอบคุณนะ ที่อยู่เคียงข้างกันเสมอ 555+

สวัสดีมื้อเที่ยงครับเพื่อน ๆ เช้านี้เป็นไงกันบ้าง

เสียดายเมื่อวานแถว ๆ 1680 ไม่กล้า S

วันนี้จะ L ก็กลัวเจ้าแทงสวน นิ่ง ๆ ไว้นะลูก อย่าเสี่ยงดวงเลย

เจ็บมาเยอะแล้ว

หวัดดีตอนบ่ายๆ แบบง่วงๆ ค่ะ... พี่กบ (เมื่อวานเลยฝันสลายเลยค่ะ 55) เจ้าป้า

พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย น้องโป๊ป/อาเต๊า/แม่ทัพ ป้ารี(ขอบคุณเพลงป้ารีค่ะ เพราะมากๆ)

พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง(พักเยอะๆนะคะ) พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส พี่เอ๋ พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋

คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์

& เพื่อนทุกคน ขอโทษที่ไม่ได้เอ่ยนามบางท่านนะคะ จำไม่หวาดไม่ไหวจริงๆ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากอาเต๊า พี่น้องเม่า พี่ต่าย พี่เอ๋ พี่บาส

คุณDr.Polar พี่ขิง คุณดอด พี่กบ คุณสาว ป้ารี คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ 2bbaa9da4c.gif