ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อ่นๆุทกท่าน :01 วันนี้มาสายทองก็ลงมาหลุด1666แบบไม่มีเยื่อใยแต่ยังติดแนวรับอยู่แถว1657มาดูกราฟกันกราฟที่11-2-2013-1.gifกราฟที่21-2-2013-2.gifจะเห็นว่ามีแนวต้านตรง1680ติดอยู่และหลุด1666ลงมา(ปากกาเซียนหักอีกและ)ร่วงยาวมาถึงแนวรับล่างเลยแถว1657มองอีกมุมก็เป็นจุดซื้อเพิ่มที่ดีเลยตรงแนวรับนี้ในกราฟที่2

ส่วนในกราฟที่1ฟิชเชอร์บีบีหุบและอ้าแล้วน่าจะมีลุ้นรีบาวกลับไปมาแถว1676ตามเทรนลงสีขาวในกราฟที่

สำหรับgs&gfหากเมื่อวานมัวแต่ตกใจไม่ได้คัตลอสกำไรก็อาจดูตรง1678พิจารณาอีกทีว่าจะหลุดขึ้นหรือไม่ถ้าหลุดจะไปต่อที่1696ถ้าหลุดก็ไม่มีใครห้ามแล้วไปต่อแน่นอนแต่ถ้าติดตัวไหนก็ปิดทำกำไรไปก่อน :aa แต่ถ้าไม่มีของแนะนำbuyที่1660cutloss1657โลวเมื่อวานนี้

ส่วนทองแท่งบาทไม่เป็นใจขึ้นไปก็ขายไม่ได้เพราะราคาไทยๆเราไม่ขยับก็ต้องทนถือต่อไปแต่ถ้ายังไมมีของจะเก็บก็ไม่ว่ากัน

ส่วนกราฟที่2หากดูดีๆการรีบาวกลับแล้วไม่สามารถทำไฮใหม่เหนือ1700หรือขึ้นทดสอบอินดี้donchainแถว1696ซึ่งเป็นแนวต้านได้จึงยังมีโอกาสที่1h2อาจจะยังไม่จบอาจขึ้นทำคลื่นBแล้วลงทำCต่อซึ่งถ้าเป็นCจริงๆตรงลงต่ำกว่า1652และอาจเห็นลงมาเทส1641ตามฟิโบต่อไปถ้าหากว่าลงมาจริงก้แนะนำเก็บเพิ่มจ้า

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านทั้งการลงทุนและเล่นหวยนะครับ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.นัน

กลยุทธ์

ดักsell ครับ

แนวต้าน 1668+/- เป็นเขตที่น่า เปิดsell

แต่วันนี้ ย้ำว่าต้องตั้ง stop loss ไว้เลยนะครับ เพราะวันนี้ตัวเลขใหญ่ ที่มีผล Impact มากกว่า ตัวเลข GDP ด้วยซ้ำไปนะครับ...

เพราะฉนั้น กรณีที่เดาทางตัวเลข การจ้างงาน ออกมาผิด...มันก็อาจจะเด้งแรง มากกว่านะครับ...

ผมให้ stop loss 1675 +/- ครับ

ส่วนจุด take profit ไม่ต้องซีเรียสครับ เพราะถ้าตัวเลขออกมาเข้าทางเรา...มันไหลลงทั้งคืนน่ะครับ...มีเวลาเลือกจิ้มปิดได้เหลือเฟือ

บทความฉบับ ย่อๆ

1.02.13 15.14น.

ขอบคุณนะครับ วันนี้พี่ทอง พี่บาท ไม่สนับสนุนกันอีกแล้ว

บาทแข็งมาก

สวัสดีทุกคน เงินบาทแข็งจริง เฮ่อ....... :17

หวัดดี ทุก ๆท่าน รอบ ห้อง ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเม้าท์ เลย แต่ก็กดไลท์ ให้ทุกๆๆ ท่านนะขอรับ :01

ทองเด้งแรง เจ้าป้าลำใยแน่ๆเรย

ขอบคุณทุกๆ like

like and love ทุกคนที่น่ารักค่า^___^

หวัดดี ทุก ๆท่าน รอบ ห้อง ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเม้าท์ เลย แต่ก็กดไลท์ ให้ทุกๆๆ ท่านนะขอรับ :01

พี่จูหายไป ไม่โพสต์ซะนาน นึกว่าจะลืมห้องขำๆแล้ว

วันนี้สงสัยแอบกดกันอยู่มั้งครับดูเงียบๆ อิอิอิ

สวัสดีทุกคน เงินบาทแข็งจริง เฮ่อ....... :17

เงินบาทแข็งจริงอะไรจริง ห่วงว่าจะแข็งต่อไปอีกนานนะคะคุณแอน

วันนี้สงสัยแอบกดกันอยู่มั้งครับดูเงียบๆ อิอิอิ

เจ้าป้าคนนึงล่ะ แอบกดเงียบๆคนเดียว

กดไป 2 ครั้ง ภายใน 20 วิ

ซื้อ 487 ขาย 565

สวัสดีรอบเย็นค่าคุณนุช คุณ sr น้องต้นหญ้า แม่ทัพ 888 คุณลูกเสือ ดช เม่า คุณ chaiklang คุณบาส น้องลิน คุณแอนนิต้า พี่จูกัดเหลียง และทุกๆท่าน