ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แม่ทัพ 888

ไม่รู้จะบอกให้ซื้อหรือ ขายดี คือรูปแบบ สวิงตรง 48-53 นี้ยังไม่จบ ไม่รู้ว่าจะ เอหรือ บี น๊ะขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอแสดงมุมมองด้วยนะครับ

รายวัน :

ราย H4 :

เปรียบเทียบกับ GLD ของ SPDR จะเห็นว่า ยังไม่ลงคลื่น 5 ของ C

ถูกแก้ไข โดย Sear

เข้ามาตอนบ่าย ป๊ะหน้าคุณบาสและกราฟ อ Sear

สวัสดี อ Sear คุณบาส และทุกคนค่า^___^

ขอแสดงมุมมองด้วยนะครับ

เปรียบเทียบกับ GLD ของ SPDR จะเห็นว่า ยังไม่ลงคลื่น 5 ของ C

ขอบคุณ อ Sear มากๆๆเลยค่ะ

อ. Sear ห่างหายจากจัดวิเคราะห์ราคาทองมาให้พวกเรานานเลย

มีเวลามาทุกวันนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า^____^

ไม่ผ่าน1652แหะ แนวต้านนี้ของจริงรึป่าววันนี้ถ้าไม่เกิดนิวโลวและหลุดอันนี้ไปได้น่าจะมีลุ้นถึง1666 แต่่ถ้าไม่ผ่านและเกิดนิวโลวอาจลงมาเล่นแนวรับแถวๆ1638-1635เสี่ยงซื้อcutloss1630เป้าปิด1666-1675 :uu

ส่วนตัวผมปิดไปแล้วหลังจากเห็นว่ายังไม่ผ่าน1652โดยไปรอซื้อใหม่ที่1638หรืออาจรอทะลุ1652แล้วค่อยซื้อก็ได้

ไม่ผ่าน1652แหะ แนวต้านนี้ของจริงรึป่าววันนี้ถ้าไม่เกิดนิวโลวและหลุดอันนี้ไปได้น่าจะมีลุ้นถึง1666 แต่่ถ้าไม่ผ่านและเกิดนิวโลวอาจลงมาเล่นแนวรับแถวๆ1638-1635เสี่ยงซื้อcutloss1630เป้าปิด1666-1675 :uu

ส่วนตัวผมปิดไปแล้วหลังจากเห็นว่ายังไม่ผ่าน1652โดยไปรอซื้อใหม่ที่1638หรืออาจรอทะลุ1652แล้วค่อยซื้อก็ได้

รอซื้อนะคะคุณบาส 1638-1635 ถ้าทะลุ 1652 ก็ค่อยซื้อ แล้วคุณบาสกะซื้อที่ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณมากๆๆค่า^____^

อ Sear คะ

มองจากกราฟราคาทองกำลังเข้ามุม 3 เหลี่ยม

แล้วหลังจากนั้น อ Sear คาดว่าราคาควรจะทะลุขึ้นบนหรือลงล่างคะ

จริงๆก้ดักหน้าดักหลังไว้หมดแล้วครับgs ตั้งตามที่บอกเลยเดี๋ยวค่อยมาดูอีกทีดึกๆลงมาก็เจอตรงแนวรับผ่านแนวต้าน1652ก็เจอกันแถว1654รอซื้อตรงนี้เป้าปิดก็1666-1675 :gd :047

ส่วนที่โดนกินคัตลอสไปได้คืนมาหมดแล้วอิอิ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

อ Sear คะ

มองจากกราฟราคาทองกำลังเข้ามุม 3 เหลี่ยม

แล้วหลังจากนั้น อ Sear คาดว่าราคาควรจะทะลุขึ้นบนหรือลงล่างคะ

ราคาหลุดเส้นแนวรับรายวันมาแล้วนะครับ เพียงแต่ทำคลื่นรีบาวน์ของคลื่น 4 ย่อย ของ 3 ในราย H4 อยู่

ลองสังเกต กราฟ GLD ของ SPDR จะเห็นเกิด gap กระโดดลงมาจากกรอบ 3 เหลี่ยม [ ในที่นี้ เป็น คลื่น 3 ย่อย ของ 5 ของ C]

Gap มักเกิดในคลื่น 3

ถูกแก้ไข โดย Sear

จริงๆก้ดักหน้าดักหลังไว้หมดแล้วครับgs ตั้งตามที่บอกเลยเดี๋ยวค่อยมาดูอีกทีดึกๆลงมาก็เจอตรงแนวรับผ่านแนวต้าน1652ก็เจอกันแถว1654รอซื้อตรงนี้เป้าปิดก็1666-1675 :gd :047

ส่วนที่โดนกินคัตลอสไปได้คืนมาหมดแล้วอิอิ

รอซื้อนะคะคุณบาส 1638-1635 ถ้าทะลุ 1652 ก็ค่อยซื้อ แล้วคุณบาสกะซื้อที่ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณมากๆๆค่า^____^

เยี่ยมๆค่ะคุณบาส

มีระบบ มีเทคนิคกราฟก็ดีอย่างนี้นะคะ แป๊บเดียวได้เงินที่โดนกินคืนมาหมด

ขอบคุณคุณบาสมากๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ราคาหลุดเส้นแนวรับรายวันมาแล้วนะครับ เพียงแต่ทำคลื่นรีบาวน์ของ 4 ของ 3 ในราย H4 อยู่

ลองสังเกต กราฟ GLD ของ sPDR จะเห็นเกิด gap กระโดดลงมาจากกรอบ 3 เหลี่ยม ( ซึ่งมักเป็น คลื่น 3 ที่เกิด gap)

ราคาหลุดเส้นแนวรับรายวันแล้วนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ Sear

สวัสดียามบ่ายมาก(ไม่เอาบ่ายแก่ๆ)นะคะ55 พี่จูกัดเหลียง ดช เม่า คุณ Megagold คุณ phimnada

คุณ dome216 คุณ chaiklang และทุกท่าน

สวัสดียามบ่ายคล้อยค่าน้องกีร์ คุณ AmiKo คุณ nelo คุณ tasa และทุกท่าน

ไม่ได้คุยกันนานนะคะน้องกีร์ และ คุณเอมิ

วันนี้ส้มเปรี้ยวขอสั้นๆ นะค่ะ

ถ้าวันนี้ ลงไม่ต่ำกว่า 1645/1642 -- ยังมีโอกาสขึ้นไปทดสอบ 1655/1662 --- แต่ระดับแนวต้านนี้เริ่มอันตราย ดูิซิ ผ่านไหม??? ถ้าไม่ผ่าน ยังเป็นขาลงต่อ รอเลือดสาดอีกรอบค่ะ

ขา short ให้จุด stop loss ที่ 1662 - 1667

ถ้าครายไม่แน่ใจว่าจะขึ้นหรือลงแน่ ถ้าราคาขึ้นไปทดสอบแถว 1662/1667 -- ลองเปิด spread ในระดับราคาเดียวกัน ถ้ามันทะลุจริง ก็ปิดขา short แต่ถ้าไม่ทะลุก็ปิดขา Long เป็นการทำ Hedge position นะค่ะ

แม้จะคิดว่ายังลงได้อีก แต่เพื่อความปลอดภัย เราก็ต้องรู้จักการป้องกันการคาดการณ์ที่ผิดทางนะค่ะ

(Hedge Position คือ การป้องกันความเสี่ยง คือ ถ้าเราไม่แน่ใจว่าราคาจะไปทางไหนแน่ เราก็เปิด Position ไว้สองทางด้วยราคาเดียวกัน และเมื่อทิศทางชัดก็ปิดขาที่ไม่ใช่ทิศทางนั้นไปซะ ก็จะเป็นการจำกัดความเสี่ยง แต่ให้ทำในระยะสั้นๆ ไม่ถือนาน)

แนวรับ 1645/1642 --- 1635

แนวต้าน 1655/1662 --- ถ้าผ่าน 1662 มีแนวต้านถัดไปที่ 1672 และมองว่าไม่น่าจะลงต่ำกว่า 1640 แล้ว

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

อ Sear คะ

อ.เซียะ มองลง ถือยาวไปเป้า 1600 ขอรับ