ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว้าวๆๆ 1570 แล้ววววว

ขอบคุณมากๆๆค่ะ พี่บาสอยู่หน้าจอก็ดีตรงนี้

ฟิชเชอร์หุบๆอ้าๆ นอกจากพี่บาส cut แล้ว หมู่เฮาจะได้ไหวตัวทัน

งั้นพี่กบรอซื้อด้วยค่ะ ถ้าไม่หลุด 1554 1538 ตามลำดับหัว ไหล่ ตู๊.... เป็นน้องญ่าพากย์ 55

เกิดรูปแบบh&sเป้าหมายลงได้ถึง1530แต่รูปแบบไม่ชัดเท่าไหร่ อาจหลอกเราก้อได้. งั้นตั้งbuylimitที่1560cut1554เป้า1600ก่อนละกัน ถ้ากินcutรอbuy1538cut1530เป้า1600ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อัตราว่างงานยู​โร​โซน​เพิ่ม​ทำสถิติ​ใหม่ที่ 11.9% ขณะ​เงิน​เฟ้อชะลอ​แตะ 1.8%

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 1 มีนาคม 2556 19:15:39 น.

สำนักงานสถิติ​แห่งสหภาพยุ​โรป ​หรือยู​โรส​แตท รายงานว่า อัตราว่างงาน​ในกลุ่มประ​เทศ

ที่​ใช้สกุล​เงินยู​โร 17 ประ​เทศ ปรับตัวขึ้น​ทำสถิติสูงสุด​เป็นประวัติ​การณ์ที่ 11.9% ​ใน​เดือนม.ค.

จาก 11.8% ​ใน​เดือนธ.ค.

สำหรับกลุ่มอียู ​ซึ่งประกอบด้วยสมาชิก 27 ประ​เทศ รวม​ถึงประ​เทศที่​ไม่​ได้​ใช้​เงินยู​โรนั้น

อัตราว่างงานปรับตัวขึ้น​แตะ 10.8% ​ใน​เดือนม.ค. จาก 10.7% ​ใน​เดือนก่อนหน้า

ประ​เทศสมาชิกที่มีอัตราว่างงานสูงสุดคือกรีซที่ 27% ตามด้วยส​เปน 26.2% ​และ​โปรตุ​เกส 17.6%

ขณะที่ออส​เตรียมีอัตราว่างงานต่ำสุดที่ 4.9% รองลงมาคือ​เยอรมนี​และลัก​เซม​เบิร์ก ​เท่ากันที่ 5.3% ​

และ​เน​เธอร์​แลนด์ 6%

​เมื่อ​เทียบกับ​เดือน​เดียวกันของปีที่​แล้ว อัตราว่างงาน​ทั้ง​ในยู​โร​โซน​และอียูพุ่งขึ้นอย่างมาก

​โดยอัตราว่างงาน​เดือนม.ค.2555 อยู่ที่ 10.8% ​ในยู​โร​โซน ​และ 10.1% ​ในอียู

ยู​โรส​แตทประ​เมินว่า ประชากรชาย​และหญิงจำนวน 26.217 ล้านคน​ในอียู​ไม่มีงาน​ทำ

​ใน​เดือนม.ค.2556 ​โดย 18.998 ล้านคน​ในจำนวนนี้อยู่​ในยู​โร​โซน

ขณะ​เดียวกัน ยู​โรส​แตทยัง​ได้​เปิด​เผย​ในวัน​เดียวกันว่า อัตรา​เงิน​เฟ้อ​ในยู​โร​โซนลดลงสู่ระดับ 1.8%

​ใน​เดือนก.พ. ​ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุด​ในรอบ 2 ปี ​และสอดคล้องกับ​เป้าหมาย​เงิน​เฟ้อของธนาคารกลางยุ​โรป

(อีซีบี) ที่กำหนด​ไว้​ไม่​เกิน 2%

นักวิ​เคราะห์กล่าวว่า อัตราว่างงานที่อยู่​ในระดับสูงสุดนับตั้ง​แต่​เริ่มมี​การจัด​ทำสถิติ​ในปี 2538 ​

และตัว​เลข​เงิน​เฟ้อ​ในระดับต่ำ​ทำ​ให้มี​แนว​โน้มมากขึ้นที่อีซีบีอาจ ปรับลดอัตราดอก​เบี้ยลง​ในปีนี้

จากระดับปัจจุบันที่ 0.75%

ซาราห์ ฮิววิน จากส​แตนดาร์ด ชาร์​เตอร์ด กล่าวว่า ข้อมูล​ทั้งหมดล้วน​เป็นปัจจัยสนับสนุน​การลดดอก​เบี้ย

​ซึ่งทางส​แตนดาร์ด ชาร์​เตอร์ด คาดว่าจะ​เกิดขึ้น​ใน​ไตรมาส 2

น่าจะไม่เหนนะคะเดี๋ยวคืนนี้เอารูปโฉนดมาลงให้ดูค่ะ

ลินก็ยังไม่เคยไปราชบุรี เลยเดาราคาไม่ได้เลย

แต่พี่ล่ำบอกว่าติดถนนใหญ่ ใกล้โรงงานแม็คกี้ ใกล้โรงงานเหล้าขาว ตรงข้ามกับแม่น้ำแม่กลอง

ญาติบอกขอ5% ค่ะ (น่าจะ 3%) แต่ได้ข่าวเค้าไปบอกขายคนอื่นแพงกว่าที่มาบอกกับลินอีกค่ะ กินสองทางเลย

โรงงานเหล้าขาว ออพอนึกออก แต่ต้องดูที่อีกทีเพราะห่างถนนเพชรเกษมประมาณ5-7โล ถนนเป็นถนน6เมตร2เลนวิ่งสวนกันถ้าติดถนนเส้นนี้น่าจะประมาณไร่ละ400000-600000ครับ ค่อนข้างเปลี่ยวตอนกลางคืน แต่ต้องดูพื้นที่อีกที

กิดรูปแบบh&sเป้าหมายลงได้ถึง1530แต่รูปแบบไม่ชัดเท่าไหร่ อาจหลอกเราก้อได้.

งั้นตั้ง buylimit ที่ 1560 cut 1554 เป้า 1600 ก่อนละกัน

ถ้ากินcut รอ buy 1538 cut 1530 เป้า 1600 ครับ

ถ้ากรณีลงได้ถึงแนวรับ 1530 อย่างนั้นควรจะ cut ต่ำกว่า 1530 หรือเปล่าคะคุณบาส

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ลุ้นๆ อยากให้ขึ้นไปเทสก่อนมากกว่า อ่ะค่ะ เหอๆๆ เจ้าก็บอกว่า ฝันไปเหอะ แป่ว -_-" ยังไงก็เดินอย่างระมัดระวัง รวยยกบอร์ดนะคะ^^ วันนี้วันศุกร์

ถ้ากรณีลงได้ถึงแนวรับ 1530 อย่างนั้นควรจะ cut ต่ำกว่า 1530 หรือเปล่าคะคุณบาส

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

เสี่ยงเข้าตรง1570แล้วครับ เพราะrsi&macd. เกิดไดเวอร์จิ้นcut1564โลวที่ผ่านมา ถ้าราคาเด้งขึ้น1575ฟิชเชอร์น่าจะอ้าแล้ว ผมเสี่ยงนำไปก่อนนะครับ แน่เอาชัวร์รอเบรคเทรนลงย่อตรง1580ก่อนค่อยซื้อก้อได้เป้า1600-1620หลุด2จุดนี้ยาวถึง1637-1660

ลุ้นๆ อยากให้ขึ้นไปเทสก่อนมากกว่า อ่ะค่ะ เหอๆๆ เจ้าก็บอกว่า ฝันไปเหอะ แป่ว -_-" ยังไงก็เดินอย่างระมัดระวัง รวยยกบอร์ดนะคะ^^ วันนี้วันศุกร์

จะรวยยกบอร์ด ต้องร่วมด้วยช่วยเป็นกำลังใจให้กันค่ะ ^____^

แนวทางเทรดทองต้องแม่ทัพ 888 คุณบาส อ Sear และกูรู และหมู่เฮาทุกคน :gd

ร๊วยรวยก็ต้องระมัดระวังเงินในกระเป๋าอย่างคุณ nbz ว่าค่ะ

เสี่ยงเข้าตรง1570แล้วครับ เพราะrsi&macd. เกิดไดเวอร์จิ้นcut1564โลวที่ผ่านมา

ถ้าราคาเด้งขึ้น1575ฟิชเชอร์น่าจะอ้าแล้ว ผมเสี่ยงนำไปก่อนนะครับ

แน่เอาชัวร์รอเบรคเทรนลงย่อตรง1580ก่อนค่อยซื้อก้อได้เป้า1600-1620

หลุด2จุดนี้ยาวถึง1637-1660

ขอบคุณมากๆๆค่ะ พี่บาสนำไปก่อนแล้ว โชคดีค่ะ^____^

คุณบาสๆ

ถ้ากรณีหลุดก็ไป buy จุดแรกที่ 1560 ใช่ม๊าย

ทานอาหารเย็นกันด้วยนะคะคุณบาส และทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย gejen

Pope Dern 1547-1530

9 minutes ago ·

pe Dern พอดีกลับมาบ้านมาดูได้ หน่อยนึง

9 minutes ago · Like · 1

• Pope Dern เด๋ว 3 ทุ่มไปแลกเวร เฝ้าแม่ต่อจากพี่ชาย
    8 minutes ago

Pope Dern ได้แต่นั่งดู กราฟไม่มีปันยาเล่น ไม่ได้ตั้งราคาเล่นขอรับ กัวซื้ออที่ 547 มานลงต่อ 530 แร้วคัตไม่ทัน สู้กดกันสดๆไม่ได้
    7 minutes ago ·
  • Pope Dern ถ้าไงป้าช่วยบอกพี่กบด้วยขอรับ ตอนพี่กบทรอมาที่ รพ แม่เป็นไข้ซ้ำพอดี เรยไม่ได้รับสาย
    6 minutes ago ·

Pope Dern ใครเล่น gs บ้างขอรับ
    about a minute ago ·
  • Pope Dern ไม่รู้ว่าราคาตอนปิดตลาดตรงกะ สปอตที่เท่าไหร่
    about a minute ago ·

น้องโป๊ป ฝากมาค่ะ

ขอบคุณป้ารีที่ส่งสารน้องโป๊บมาให้ค่ะ

แค่รู้ว่าน้องโป๊บนึกถึง พี่กบก็ดีใจแล้ว^____^

ขอให้คุณแม่น้องโป๊บหายป่วย สุขภาพแข็งแรงขึ้นโดยเร็ววันนะคะ

วันนี้เจ้าฮะพานั่งรถไฟเหาะอีกแล้ว..... :033

เสี่ยงเข้าตรง1570แล้วครับ เพราะrsi&macd. เกิดไดเวอร์จิ้นcut1564โลวที่ผ่านมา

ถ้าราคาเด้งขึ้น1575ฟิชเชอร์น่าจะอ้าแล้ว ผมเสี่ยงนำไปก่อนนะครับ

แน่เอาชัวร์รอเบรคเทรนลงย่อตรง1580ก่อนค่อยซื้อก้อได้เป้า1600-1620

หลุด2จุดนี้ยาวถึง1637-1660

----------------------------------------------------

คุณบาสกำไรแล้ว แม่นอ่ะ ดีใจด้วยค่า^____^

วันนี้เจ้าฮะพานั่งรถไฟเหาะอีกแล้ว..... :033

เจ้าป้าคงกำไรแล้วเหมือนกันเนอะคุณ sr เดี๋ยวคงเข้ามาแถลงลำใย